ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเหตุการณ์ที่ทำให้รู้สึกแย่ แต่กลับค้นพบบางอย่าง  (อ่าน 2562 ครั้ง)

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
เข้าใจเลยค่ะ คนไม่ใจ ต่อกัน ไงก้อไม่ได้ใจ ค่ะ หรือบางที ทำเหมือนจะมีใจ แต่แล้ว มะช่ายอะ
คนเราบางที เคมี เข้ากัน ทางข้อความ แต่พอเจอกัน อาจจะเป็นอีกแนว หลายอย่างประกอบกัน
หรือ บางคน ฟิน กัน ทั้งทางข้อความและเจอ หน้ากัน จนทำให้ เป็นช่วง เมมโมรี่ ดี้ ดี ที่น่าประทับใจ
เคยเป็นค่ะ พี่บางคน ทำภาพดี กับทุกคน แต่ภาพที่เราเจอ กลับเป็นมุม ไม่ดี ของเค้า ที่เรา ได้เจอ
สติแตก ไปเหมือนกัน ระยะนึง แต่แล้ว เวลา ก็ทำให้เราเรียนรู้ ว่า อย่าใส่ใจ กับคนแบบนี้ แล้วก้าวต่อไปค่ะ
ช่วงนี้ ฟิว ไม่เวิร์ค เหมือน อยาก ปลีกวิเวก อยู่ในกล่อง นิ่งๆ ค่ะ

ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ