ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งต่างๆ ของเว็บ ที่จะเปลี่ยนไปของปี 2015 ครับ  (อ่าน 4791 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: สิ่งต่างๆ ของเว็บ ที่จะเปลี่ยนไปของปี 2015 ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:02:37 PM »
จาก
8. มีระบบ thank you สำหรับกระทู้ที่ดีครับ จะอยู่ข้างๆ ปุ่ม อ้างถึง นะครับ
   จะแสดงผลที่ในกระทู้นั้นๆ กับใต้ชื่อสมาชิกด้วยนะครับ ว่าใครให้และรับการขอบคุณเท่าไหร่ครับ

เวลากด Thank you มันจะส่งผมเพิ่มเลขตรง People Like This
เช่นเดียวกับกด  Like  มันจะส่งผมเพิ่มเลขตรง People Like This เช่นกัน

เลยคิดว่า มันน่าจะแยกเจตนากัน นิดหน่อย
คิดเอง - Like  เหมือนจะกดเพื่อชอบ ชื่นชม ข้อความแนวคิดนั้นๆ หรืออะไรก็ตาม
ส่วน Thank you น่าจะเก็บไว้ให้เจ้าของกระทู้ ขอบคุณที่มาเสนอ หรือแสดงความคิดต่อยอด หรืออะไรก็ตาม

ก็ข้อเสนอเล็กๆ เพราะเห็น 2 ปุ่มนี้ ส่งผลเหมือนกัน ( แต่ Like ไม่สามารถรู้ว่าใคร กดให้ )

**21**
* ผมยุ่งมากไปปล่าว *

อุ๊ย จริงเหรอ คะ หนูเตี้ยดำเพิ่งจะสังเกตุ ถึงว่าดิ ว่าทำไม ไลค์ข้าเจ้า ขึ้นฮวบๆ
แฮะๆ เผอิญเป็นคนชอบสนับสนุนกดไลค์คนที่พูดถูกใจซะด้วย มันเลยบวกมโหราฬเลย

ขอบคุณคุณPhuk2 ทำให้หยุดสังเกตุ กระจ่างใจ ตอนแรกไม่คิด ตอนนี้คิดและ **25**

เช่นนั้น โปรดรับคำขอบคุณไปจึ๊กหนึ่งจากหนูเตี้ยดำนะคะ **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย