ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับแรก ฉบับเดียว และฉบับสุดท้าย "ลาก่อน เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว WLG"  (อ่าน 8843 ครั้ง)

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
วันนี้ ตอนนี้ และเดี๋ยวนี้ ผมได้เขียนการบ้านฉบับนี้ ซึ่งคงเป็นการบ้านฉบับแรก ฉบับเดียวและคงเป็นฉบับสุดท้าย

ผมได้นั่งคิดทบทวนกับการเข้ามาใน WLG นี้ ตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงวันนี้ ก็ปีกว่า ๆ
ซึ่งระยะเวลาที่อยู่ที่นี่ ใน we love gig นี้ ได้รู้จัก เรียนรู้ ศึกษา เรื่องราวของคนมากมาย
หลากหลายอาชีพ หลากหลายชีวิต และหลากหลายความเป็นอยู่ รวมทั้งอุปนิสัยใจคอของหลาย ๆ คน

ได้รู้จักทั้งเป็นการส่วนตัว และทั่ว ๆ ไป สำหรับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คนในนี้ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็เข้ามาอยู่ในชีวิตของผม
ผมคิดว่าทุก ๆ เหตุการณ์ที่เข้ามาล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่ไม่คาดฝันทั้งสิ้น บางเหตุการณ์เรียกได้ว่าเป็น "บุพเพฯ" ก็น่าจะได้
เพราะความเป็น WLG ที่ทำให้คนที่ทั้งชีวิตไม่คิดว่าจะได้มาเจอกัน กลับได้มาเจอก้นและทำความรู้จักซึ่งกันและกัน

เมื่อหลาย ๆ เดือนที่ผ่านมา กับการอยู่ที่นี่ ดูแล้ว มีความสุข สนุกสนาน เหมือนเราไม่ได้อยู่คนเดียว ในเวลาที่เราทำงานหนัก ๆ
และไม่มีใคร ซึ่งมันเป็นอะไรที่เหมือนครอบครัวอีกครอบครัวหนึ่่ง ที่มีคนคอยห่วงใยซึ่งกันและกัน คอยบอกข่าวสารข้อมูล
และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ประสบการณ์ ซึ่งกันและกัน

แต่มาในวันนี้ ใน WLG มีการเปลี่ยนแปลงค่อนข้างเยอะแยะมากมาย โดยเฉพาะใจคน จึงรู้สึกเสียดายความทรงจำที่ดีที่นี่
ผมเลยคิดว่า ควรค่าแก่เวลาที่ จะต้องลาจากไปจากที่แห่งนี้ โดยเก็บภาพ ความทรงจำที่สวยงาม และความรู้สึกดี ๆ ที่อยู่ที่นี่เอาไว้

แค่อยากฝากทุก ๆ คน ที่ผมรู้จักว่า ในที่นี้ เป็นครอบครัวใหญ่ ซึ่งมีคนร้อยพ่อพันแม่ มาจากต่างที่ต่างถิ่น ต่างสถานะ ต่างความคิด
ต่างมุมมอง เราควรเปิดใจให้กว้างยอมรับความเป็นจริงกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น หลาย ๆ เหตุการณ์ในช่วงนี้ที่เกิดขึ้น เป็นเพราะ "ใจเรา"
เป็นผู้กำหนด มีคนชนะ ก็มีคนแพ้ มีคนถูกยกย่อง ก็ต้องมีคนที่ถูกย่ำยี ทุกเหตุการณ์จึงควรทะนุถนอมจิตใจซึ่งกันและกัน ใจเค้าใจเรา
การบาดหมางที่เกิดขึ้น เพียงเพราะน้ำผึ้งหยดเดียว จริง ๆ แต่มันมีผลกระทบเป็นวงกว้างมาก "คนที่แย่ที่สุดคือคนที่อยู่ตรงกลาง"
ถ้ามีโอกาส ลองหันหน้าคุยกัน อาจจะทำให้เข้าใจกันได้มากขึ้น ไม่มีฝักมีฝ่าย ไม่มีพรรคมีพวก เหมือนเมื่อก่อนที่ผ่าน จะดูแล้วมีความสุข

ผมเป็นคนพูดไม่เก่ง เสแสร้งไม่ค่อยเป็น เหตุการณ์หลาย ๆ อย่างที่ผ่านมาผมจะไม่พูดถึงสิ่งที่ไม่ดี และคนไหนดีหรือไม่ดี ยังไง
ผมมีโอกาสได้เดินผ่านเข้ามา และกำลังเดินผ่านออกไป โดยผมทำได้แค่เพียง เก็บสิ่งดี ๆ ที่มีคุณค่ากับชีวิตที่เคยอยู่ที่นี่เอาไว้

และท้ายที่สุดนี้ อยากฝาก ขอโทษ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คน ที่ผมอาจจะมีเจตนาหรือไม่มีเจตนาก็ตาม ทำให้เสียความรู้สึก
เสียใจ ดูถูกเหยียดหยาม หมิ่นเกียรติ มา ณ ที่นี่้ด้วย
และคนสุดท้ายที่ผมต้องขอโทษ คือ นางฟ้าของผมเอง "นางฟ้าของฟรีดอม" ที่ผมเอาใจใส่คนอื่น รักษาน้ำใจคนอื่น มากเกินไป จนลืมนึกถึงความรู้สึกของคนของตัวเอง

ลาก่อน ชาว WLG วันหน้าอาจจะมีโอกาสแวะเวียนเข้ามา พูดคุยสังสรรค์ ในฐานะนักท่องเที่ยว หวังว่าจะพบการเปลี่ยนแปลงและสิ่งดี ๆ ที่จะเกิดขึ้นนะครับ

By....fredom..... **38** **38** **38**

หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

saddddddd

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
ผมเห็นด้วยกับคุณ 1000 เปอร์เซ็นต์

สังคมเล็กๆ ตรงนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว

ไม่ได้เปลี่ยนเพราะคนใดคนหนึ่ง แต่เปลี่ยนเพราะการเมือง เปลี่ยนเพราะคนอยากใหญ่

ผมอยู่ในนี้มานานแบบไม่ได้ Register จะว่ายุคบุกเบิกเลยก็ไม่ผิด เห็นมาตั้งแต่คนยุคแรกๆ ที่ล้มหายตายจากบอร์ดนี้ไปเกือบหมดแล้ว

อย่างที่กระทู้เมื่อไม่กี่วันนี้บอกไว้จริงๆ เก่าไป ใหม่มา

**26** **26** **26**

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
 ขอหายตัว (แต่ไม่สละ login 555) ไปอีกคน
โชคดีคะคุณ fredom
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

oลูกหนูo

• Sr. Member
  • People Like This 46
คงคิดถึงพี่มากนะค่ะ **36**ขอบคุณทุกๆอย่างนะค่ะ **24**
 **21** อีกไม่นาน หนูคงจะตามพี่ไปเช่นกัน

เว็บไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว... **26** **26**
เฮ้อ

tableenter

• Full Member
  • People Like This 4
จะอย่างไรก็แล้วแต่ โชคดีคับ  **04**

PenFanGun

• People Like This 9
  • ปากกา พัดลม ปืน
เราเพิ่งมาได้ไม่นาน จะไปกันหมดแล้ว  **21**

simcity

• People Like This 168
แล้วตูเอาไงดีเนี่ย  สงสัยไปบ้างดีกว่า  **25** เซ็ง ! เหมือนกัน 
ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักกันในเวปนะครับ คุณ fredom เห็นด้วยเช่นกันว่าท่านออกไปหาความสุขใส่ตัวกับนางฟ้า ดีกว่า   
ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆด้าน ทั้งความรัก และหน้าที่การงานนะครับ ^^

horosnoope

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เข้ามาส่งพี่ชายที่ไม่รู้จักกันค่ะ  **02**

สงสัยแถวนี้ชักจะอยู่ยากขึ้นทุกวัน  **25**

อะไรก็ได้

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 25
 **26** ชื่นชมความคิดดีๆ ที่เป็นแนวที่สร้างสรรค์ (ถ้าความคิดแบบนี้ เค้าเรียกคนมีสติ และสมอง)  **26**
นู๋ไม่มีเจตนาที่จะอยู่ฝ่ายไหน เพราะที่เข้ามาก็มาคนเดียว ไม่จำเป็นต้องอยู่ฝ่ายใด !!((เป็นกลาง อ่านแต่ ไม่ซึมซับ)) เสพอย่างถูกวิธี และมี จรรยาบรรณค่ะ

นู๋เป็น User หนึ่งที่คิดคล้ายกับคุณ Fredom เนื่องจาก ((เบื่อ)) ((เซ็ง)) มันไม่น่าอยู่ค่ะ ^^ เกิดจากกรณีใดทุกคนทราบอยู่แก่จิต

และนู๋เชื่อว่า คนที่แยกแยะออก มีความคิด คงไม่ต้องมีใคร เสนอแนะ หรือ แนะนำ ให้อยู่ฝ่ายไหน

Web ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะอยู่ ถ้าไม่แบ่งพักแบ่งพวก เพราะนี่คือที่สาธารณะ ใช้ประโยชน์ร่วมกันเป็นส่วนรวม ทุกคนที่เข้ามาในเว็บนี้ มีจุดประสงค์ทุกคนค่ะ นู๋คิดว่าอย่างนั้น
หากแต่ว่า คุณไม่ได้ใส่ใจ กับสิ่งที่กำลังเกิดขึ้น เพราะคุณมาหาผลประโยชน์ใส่ตัวเอง ไม่ใช่ มาหาผลประโยชน์ใส่คนอื่น

และอยากให้ User ทุกท่านใช้ดุลยพินิจย์ ในการเสพทุกๆ กระทู้ ไม่ใช่ว่าถามคนนั้นคนนี้ และต้องเชื่อไปสะทุกอย่าง ในเมื่อคุณมีความคิด ก็ให้เชื่อและยึดหลักความคิด ความถูกต้องของตัวเองค่ะ

สุดท้าย เกิดอาการเบื่อ >>>> สถานการณ์สงบ ค่อยกลับมารับใช้ชาติใหม่ .......... เคารพสิทธิทุกคนใน WLG แค่สัดส่วนมันไม่เท่ากัน  **38**

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์ 
*~>ว่างๆ ชอบวิ่งใน ทุ่งลาเวนเดอร์<~*

MayaMan

• Sr. Member
  • People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
 **36**

ด้วยมีน้องมาบอกผมว่า...ฟรีดอมมาเขียนอำลาไว้...
ซึ่งทีแรกผมก็ไม่เชื่อ เพราะไม่ได้เข้าบอร์ดมาระยะหนึ่ง แม้นจะมีน้องๆ พูดคุยบอกเล่าความเป็นไปในที่นี้ให้ฟังบ้างก็ตาม
แต่ผมก็รับฟังรับรู้ไว้แบบห่างๆ และก็ไม่ได้เข้ามาตามข่าวคราวอะไรอันใด (เรื่องไม่ดีมักจะแพร่ขยายเซ็งแซ่กว่าเรื่องสาระดีๆ และงามๆ เสมอ)
อีกทั้งผมคิดเสมอมาว่า...ผมคือคนนอกแล้ว และก็ไม่มีฝักมีฝ่าย ไม่มีพรรคมีพวกเช่นกัน เว้ากันซื่อๆ ตามประสาผู้ชายที่มีทั้งรัก โลภ โกรธ หลง
กระนั้น ผมก็จำได้ว่าคุณฟรีดอมเคยเกริ่นๆ เรื่องจะหายไปจากที่นี้เช่นกัน

ในฐานะผู้น้อย..ผมก็ล็อกอินเข้ามาเพื่อ (เพื่ออะไรดีล่ะ?) เพื่อมิตรภาพในกาลก่อนๆ
อย่างน้อยๆ คุณ fredom ก็เป็นบุคคลหนึ่งซึ่งช่วยสกรีนและสรรค์สร้างสิ่งดีๆ ให้ในที่แห่งนี้ (ผมมองคนในภาพรวมนะครับ)
มันไม่มีใครดีเลิศประเสริฐศรีร้อยเปอร์เซ็นต์ ไม่มีใครสมบูรณ์และถูกต้องไปทั้งหมด เพราะเราเป็นคน เป็นมนุษย์ เป็นปุถุชนธรรมดาๆ
ส่วนใหญ่มักรับชอบ แต่ไม่อยากรับผิด และก็อยากให้หลายๆ คนเห็นดีเห็นด้วยและคล้อยตามความผิดของตัวเอง

ทุกวันนี้ แม้นผมจะไม่ได้เล่นบอร์ด WLG แต่ผมก็มีบอร์ดอื่นๆ ให้โฉบฉาย แสดงความคิดเห็น และได้มิตร ได้เพื่อน ได้พี่น้องจากที่อื่นๆ

ที่ผมล็อกอินเข้ามา คือ ผมอยากมาอวยพรให้คุณฟรีดอมโชคดีและมีความสุขในสิ่งที่เลือก...และตัดสินใจ...
ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับ

............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

Pksoulmate

• **
  • People Like This 4

Champ_bangbor7

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

ENCELADUS

• People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
 **24**
ส่วนตัวผมไม่อยากไม่อยากให้จากหายไปครับแต่ต้องขอเคารพในการตัดสินใจของท่านครับ โชคดีครับ

หายไปอีกหนึ่ง  **01**  ที่อย่างน้อยที่สุดตัวอักษรของคุณที่โพสลงก็มีประโยชน์กับมนุษย์ปรกติดีๆอีกหลายๆคน แล้วต่อไปนี้จะเหลืออะไรเท่าไหร่......
 ปล.พวกตะกวดคงแอบกระหยิ่มยิ่มย่องที่จะได้วิ่งเพ่นพ้านสะดวกขึ้น
As soon be sure your sin find you out !!!

pim pattaya

• People Like This 60
    • www.sabyjaithaitour.com

แล้ว เราจะเจอกัน ในความเป็นจริง ของชีวิต   **04** **04** **04** **04** **04**
ไป เที่ยว กัน ไหม  www.sabyjaithaitour.com  ไป เที่ยวกัน เหอะ

ข้าวหอม

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
หายไปพักใหญ่แต่พอกลับมามีแต่คนจะไป....เอ้าทำไงดีอ่ะ....ไม่เป็นไรค่ะไปแล้วก็ขอให้โชคดีนะคะ....ถ้ามีโอกาสหรือคิดถึงกันก็แวะมาทักทายกันได้นะคะ.... **38** **38**

leaf

• People Like This 12
  • ได้แอบมองเธอข้างเดียว อยู่ที่มุมนี้ก็พอ
และคนสุดท้ายที่ผมต้องขอโทษ คือ นางฟ้าของผมเอง "นางฟ้าของฟรีดอม" ที่ผมเอาใจใส่คนอื่น รักษาน้ำใจคนอื่น มากเกินไป จนลืมนึกถึงความรู้สึกของคนของตัวเอง

ขอให้คุณ และคุณนางฟ้า มีความรักและเข้าใจกันตลอดไปนะค่ะ
อ่านกระทู้ที่คุณและคุณนางฟ้าหรือพี่ ๆ น้องๆ ตอบกระทู้กัน ต้องอมยิ้มไปด้วยทุกครั้ง (^^)
****โชคดีนะค่ะ****
**24**
ส่วนตัวผมไม่อยากไม่อยากให้จากหายไปครับแต่ต้องขอเคารพในการตัดสินใจของท่านครับ โชคดีครับ

หายไปอีกหนึ่ง  **01**  ที่อย่างน้อยที่สุดตัวอักษรของคุณที่โพสลงก็มีประโยชน์กับมนุษย์ปรกติดีๆอีกหลายๆคน แล้วต่อไปนี้จะเหลืออะไรเท่าไหร่......
 ปล.พวกตะกวดคงแอบกระหยิ่มยิ่มย่องที่จะได้วิ่งเพ่นพ้านสะดวกขึ้น
ถูกค่ะ พวกตะกวดคงแอบยิ้ม

Burst

• Newbie
  • *
ผมพึ่งมา คนดั้งเดิมหายไปอีกคนละ  **12**

ลุงเมืองนนท์

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
ผมพึ่งมา คนดั้งเดิมหายไปอีกคนละ  **12**

เห็นด้วยมากๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ใจหายนิดๆครับ คนดีๆจะหายไปอีกหนึ่ง(และพานางฟ้าไปอีกหนึ่ง)
อย่างนี้เรียกตัดช่องน้อยแต่พอลอดกันสองคน
.........อิจฉาโว้ย..........
ทิ้งเพื่อนๆไปขึ้นสวรรค์

โชคดีครับ  **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Denny.S

• People Like This 37
มาช้าไปเหมือนกันนะนี่ ถึงแม้จะเข้าบอร์ดมาไม่ทันยุคพี่ๆ แต่ก็แอบใจหายด้วยเหมือนกัน ขอให้มีความสุขนะครับ

Little9berrieZ

• **
  • People Like This 1
  • ถ้าคนไหน "โสด" ได้โปรดส่งเสียงมา
วันนี้ ตอนนี้ และเดี๋ยวนี้ ผมได้เขียนการบ้านฉบับนี้ ซึ่งคงเป็นการบ้านฉบับแรก ฉบับเดียวและคงเป็นฉบับสุดท้าย

ผมได้นั่งคิดทบทวนกับการเข้ามาใน WLG นี้ ตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงวันนี้ ก็ปีกว่า ๆ
ซึ่งระยะเวลาที่อยู่ที่นี่ ใน we love gig นี้ ได้รู้จัก เรียนรู้ ศึกษา เรื่องราวของคนมากมาย
หลากหลายอาชีพ หลากหลายชีวิต และหลากหลายความเป็นอยู่ รวมทั้งอุปนิสัยใจคอของหลาย ๆ คน

ได้รู้จักทั้งเป็นการส่วนตัว และทั่ว ๆ ไป สำหรับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คนในนี้ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็เข้ามาอยู่ในชีวิตของผม
ผมคิดว่าทุก ๆ เหตุการณ์ที่เข้ามาล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่ไม่คาดฝันทั้งสิ้น บางเหตุการณ์เรียกได้ว่าเป็น "บุพเพฯ" ก็น่าจะได้
เพราะความเป็น WLG ที่ทำให้คนที่ทั้งชีวิตไม่คิดว่าจะได้มาเจอกัน กลับได้มาเจอก้นและทำความรู้จักซึ่งกันและกัน

เมื่อหลาย ๆ เดือนที่ผ่านมา กับการอยู่ที่นี่ ดูแล้ว มีความสุข สนุกสนาน เหมือนเราไม่ได้อยู่คนเดียว ในเวลาที่เราทำงานหนัก ๆ
และไม่มีใคร ซึ่งมันเป็นอะไรที่เหมือนครอบครัวอีกครอบครัวหนึ่่ง ที่มีคนคอยห่วงใยซึ่งกันและกัน คอยบอกข่าวสารข้อมูล
และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ประสบการณ์ ซึ่งกันและกัน

แต่มาในวันนี้ ใน WLG มีการเปลี่ยนแปลงค่อนข้างเยอะแยะมากมาย โดยเฉพาะใจคน จึงรู้สึกเสียดายความทรงจำที่ดีที่นี่
ผมเลยคิดว่า ควรค่าแก่เวลาที่ จะต้องลาจากไปจากที่แห่งนี้ โดยเก็บภาพ ความทรงจำที่สวยงาม และความรู้สึกดี ๆ ที่อยู่ที่นี่เอาไว้

แค่อยากฝากทุก ๆ คน ที่ผมรู้จักว่า ในที่นี้ เป็นครอบครัวใหญ่ ซึ่งมีคนร้อยพ่อพันแม่ มาจากต่างที่ต่างถิ่น ต่างสถานะ ต่างความคิด
ต่างมุมมอง เราควรเปิดใจให้กว้างยอมรับความเป็นจริงกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น หลาย ๆ เหตุการณ์ในช่วงนี้ที่เกิดขึ้น เป็นเพราะ "ใจเรา"
เป็นผู้กำหนด มีคนชนะ ก็มีคนแพ้ มีคนถูกยกย่อง ก็ต้องมีคนที่ถูกย่ำยี ทุกเหตุการณ์จึงควรทะนุถนอมจิตใจซึ่งกันและกัน ใจเค้าใจเรา
การบาดหมางที่เกิดขึ้น เพียงเพราะน้ำผึ้งหยดเดียว จริง ๆ แต่มันมีผลกระทบเป็นวงกว้างมาก "คนที่แย่ที่สุดคือคนที่อยู่ตรงกลาง"
ถ้ามีโอกาส ลองหันหน้าคุยกัน อาจจะทำให้เข้าใจกันได้มากขึ้น ไม่มีฝักมีฝ่าย ไม่มีพรรคมีพวก เหมือนเมื่อก่อนที่ผ่าน จะดูแล้วมีความสุข

ผมเป็นคนพูดไม่เก่ง เสแสร้งไม่ค่อยเป็น เหตุการณ์หลาย ๆ อย่างที่ผ่านมาผมจะไม่พูดถึงสิ่งที่ไม่ดี และคนไหนดีหรือไม่ดี ยังไง
ผมมีโอกาสได้เดินผ่านเข้ามา และกำลังเดินผ่านออกไป โดยผมทำได้แค่เพียง เก็บสิ่งดี ๆ ที่มีคุณค่ากับชีวิตที่เคยอยู่ที่นี่เอาไว้

และท้ายที่สุดนี้ อยากฝาก ขอโทษ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ คน ที่ผมอาจจะมีเจตนาหรือไม่มีเจตนาก็ตาม ทำให้เสียความรู้สึก
เสียใจ ดูถูกเหยียดหยาม หมิ่นเกียรติ มา ณ ที่นี่้ด้วย

ลาก่อน ชาว WLG วันหน้าอาจจะมีโอกาสแวะเวียนเข้ามา พูดคุยสังสรรค์ ในฐานะนักท่องเที่ยว หวังว่าจะพบการเปลี่ยนแปลงและสิ่งดี ๆ ที่จะเกิดขึ้นนะครับ

By....fredom..... **38** **38** **38**

**07** เศร้าเลย ... เฮ้อ ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลยอ่ะค่ะ // เราเป็นคนนึงที่ได้รู้จักคนดีๆและแย่ๆจากในนี้ แต่สิ่งดีๆมีมากว่าแย่ๆให้จดจำ

ก็พยายามปรับความรู้สึกซะพัก แต่ถ้าไม่ดีขึึ้น ก็คง บะบายเช่นกัน .. ของให้โชคดีนะคะ  **38**
ยากนะ กับการต้องฝืน " ยิ้ม " ทั้งที่หัวใจไม่แข็งแรง ...

December

• People Like This 24
เพิ่งจะรู้จักตัวเป็นๆกันมะวานเอง ลักษณะน้องหน้าตาดีบุคคลิคดีนะคับ  **22**ขอให้โชคดีนะคับ **38** **38** **38**

ดีดีที

• **
  • People Like This 13
เพิ่งจะรู้จักตัวเป็นๆกันมะวานเอง ลักษณะน้องหน้าตาดีบุคคลิคดีนะคับ  **22**ขอให้โชคดีนะคับ **38** **38** **38**
หน้าตาคนเดียวหรอ **30**

AB1

• **
  • People Like This 7
 **02**เข้ามาเรียนรู้  เอะๆ  อ่านไปอ่านมา  มีแต่คนจะไป  เอะๆ  มันอย่างไรกัน  แล้วอย่างนี้  งานยังไม่เคยทำ มาวันนี้ แล้วจะไปวันไหนดีละเรา  ... **25**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
แวะมาทักทาย และมาร่วม ส่งท้ายปีเก่า ' ที่กำลังจะผ่านไป
พร้อมกับ ต้อนรับปีใหม่ ' กับเพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุก ๆ คน

ขอใหมีความสุข และ สมปรารถนาทุก ๆ ด้าน ดังใจหวัง
พร้อมกับ สุขภาพแข็งแรง ตลอดปี ทุก ๆ คนเลยนะครับ
สวัสดีปีใหม่.. ครับ  **04** **04** **04**

By fredom

หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Pui_2807

• Newbie
  • *
  • โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ^^
 **25**หนูเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกวันนี้วันแรก มาอ่านกระทู้นี้แล้วสับสนเลย เอาไงดี
รู้สึกเหมือนในนี้มีคนไม่ดีเยอะขึ้นหรอคะ ถึงได้ลาเวปกันไป
เฮ้อออ สับสน แล้วเราจะเจอคนยังไงน๊าาา **40**
pui ^^