ผู้เขียน หัวข้อ: จ๋องชวนมา สภาเบียร์ เลียให้ล้ม  (อ่าน 3136 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
จ๋องชวนมา สภาเบียร์ เลียให้ล้ม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 04:07:25 PM »
เนื่องจากโอกาสอันดีงาม วันแหกคุกแห่งชาติก็มาถึง 
แหกคุกได้ทั้งที จะนอนอืดอยู่ห้องอย่างเดียวก็กระไรอยู่
**24**

จ๋องจึงได้นัดแนะวางแผนแหกคุกกับพี่ชายท่านนึง ได้ความว่า...

อยากจะมีโอกาสได้พบปะพูดคุยรู้จักเพื่อนๆใหม่ๆ อย่างสภากาแฟบ้าง
แต่ขี้เมาอย่างเรา ไม่ถนัดกาแฟ จึงเปลี่ยนเป็นดื่มเบียร์ น่าจะเข้าท่าเข้าทางจ๋องมากกว่า 

แบบว่า... คุยไปกินเบียร์ไป เมาๆ กึ่มๆ อาศัยจังหวะ สติไม่อยู่กับตัว
คุยเรื่องหื่นบ้าง ลวนลามบ้าง ก็คงจะดูเนียนๆ ไป ไม่น่าเกลียด
**34**

แต่จะไปกินสองคน ลวนลามกันเอง ก็จะกระไรอยู่ 
**25**

เลยมาตั้งกระทู้ชวนสาวๆ ไปหื่น เอ๊ย! ไปเมาเม้าท์มอยด้วยกัน
ไปให้พี่ชายท่านหยอกเอินพอให้กระชุ่มกระชวยหัวใจสักหน่อย
งานนี้ไม่มีค่าจ้าง แต่กินฟรีค่ะ     
**02**

ดังนั้น สาวๆท่านไหน รู้ตัวว่าน่ารัก คุยเก่ง เฮฮา ชอบสังสรรค์ ดื่มเป็น
ที่สำคัญ ดูแลตัวเองได้ เอาตัวรอดเป็น เพราะจ๋องต้องดูแลตัวเองเหมือนกัน แหะๆ
แต่งานนี้ไม่มีโดนปล้ำค่ะ ถ้าไม่ยอม 
**25**

หากสนใจมาร่วมปาร์ตี้กัน ก็ pm มาหาจ๋องนะคะ

ส่วนพี่ๆ ท่านไหนสนใจไปร่วมวงเลียเบียร์กับจ๋อง ก็เชิญนะคะ
มาให้จ๋องแทะโลมสักคนสองคนก็ยังดี
เพราะพี่ชายของจ๋องเขาหวงตัว ไม่อนุญาตให้จ๋องลวนลามเลย
ประมาณว่า จับตัวปุ๊บ โดนตีหัว ไล่กลับบ้าน
 **01**

แต่ถ้าไม่มีพี่ท่านใดมาเลย จ๋องก็คงต้องแอ๊วเอินหนุ่มโต๊ะข้างๆแทน
เพราะจ๋องถือคติ ลงสนามแล้ว ต้องได้ฟาดฟันให้มีศพติดมือกลับบ้าน 
**11**

ส่วนวันเวลา คาดว่าเป็นวัุกร์ที่ 27 พ.ย.นี้นะคะ
เวลาก็เย็นย่ำ เลิกงาน ร้านเปิด
สถานที่ก็คาดว่าเป็นย่านพระรามห้า นนทบุรีค่ะ
ใกล้วันจะแจ้งอีกทีนะคะ

จ๋องเรียนว่า งานนี้เป็นงานมิตรภาพนะคะ
ไม่มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใด เน้นได้ทำความรู้จักกัน คุยเฮฮา สังสรรค์
มีแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้ม 
 **39**

และเนื่องจากไม่มีการจ้าง จึงขออนุญาตใช้พื้นที่ห้องนั่งเล่นในการตามหาเพื่อนร่วมวงค่ะ
 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: จ๋องชวนมา สภาเบียร์ เลียให้ล้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 04:13:17 PM »
อยากไปให้คุณจ๋องลวนลามบ้างจัง  41
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

Sososoy

• People Like This 261
Re: จ๋องชวนมา สภาเบียร์ เลียให้ล้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 04:47:02 PM »
 **11**
น่าสนๆ  **11**เสียดายกางคงกางคืนนี่ภารกิจเยอะมาก 4,-5ทุ่มก็หลับปานตายละ
ถ้าไปนั่งหาวจะดูไม่ค่อยดี

วันไหนกินฟรีตอนกลางวัน สะกิดโซด้วย **34**

Natsa

• Newbie
  • *
  • People Like This 36
  • ผู้หญิงใสใส!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 07:45:25 PM »
ทู้นี้ น่าสนใจ อยากจิไปลอง จิบเบียร์แบบ... 41
ไหน?ดี ที่ทั้งสนุกแล้วเร้าใจ
หน้าตาดีให้ฟรี หุ่นดีให้เบิ้ล

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 08:08:44 PM »
เอาบรรยากาศมาฝากบ้างนะครับ น้องจ๋อง

อยากรู้ล้มไปสักกี่คน...

**11**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 08:31:23 PM »
อยากไป  แต่กลัวกลับไม่ไหว บ้านไกล  เค้ากลัวความหื่นกำเริบตอนขากลับคนเดียว
 **11**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 09:01:35 PM »
ยกมือ ไปด้วยยยยย

(ถ้าไม่ติดอะไร)

**02** **02**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 09:10:11 PM »
น้องถั่วเข้ามาเชียร์

Tripple9

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 09:55:52 PM »
ลงชื่อไว้ก่อนว่าอยากไป
ขอดูคิวอีกทีครับ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 11:01:52 PM »
**36** น่าสนใจมากกกกกก
แต่

สถานที่ไกลเหลือเกิน แถมเป็นวัน ศุกร์อีก วันเสาร์เปิ้ลทำงานเสียดายจัง

ยังไงก็ขอให้สนุกนะคะ  **34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 08:59:22 AM »
อยากไปให้คุณจ๋องลวนลามบ้างจัง  41

มาสิคะ คุณ cracker แล้วจะรู้ว่า..  41

สวรรค์ อยู่แค่ ปลายนิ้ว จ๋อง...  **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 09:30:24 AM »
**11**
น่าสนๆ  **11**เสียดายกางคงกางคืนนี่ภารกิจเยอะมาก 4,-5ทุ่มก็หลับปานตายละ
ถ้าไปนั่งหาวจะดูไม่ค่อยดี

วันไหนกินฟรีตอนกลางวัน สะกิดโซด้วย **34**

ยินดีค่า คุณโซ แต่คิดว่าน่าจะมีพี่ๆสนใจชวนคุณโซไปกินมากมายเลย

ปล. จ๋องว่า จ๋องชอบชื่อ ซอย มากกว่านะคะ คุณซอยซอย   **02**

ทู้นี้ น่าสนใจ อยากจิไปลอง จิบเบียร์แบบ... 41

สนใจก็มาได้เลยนะคะ สาวๆสวยๆ ยินดีให้มาร่วมอย่างยิ่งค่ะ
มาแล้วจิบๆ ก็ได้ เลียๆ ก็ดี ค่ะ  41

เอาบรรยากาศมาฝากบ้างนะครับ น้องจ๋อง

อยากรู้ล้มไปสักกี่คน...

**11**

คิดไว้ว่า จะไม่ถ่ายรูปหรือรีวิวบรรยากาศ เพราะอยากให้คนไม่ได้ไปอิจฉาเล่น  **11**

แต่ถ้ามีคนล้มจริงๆ จะถ่ายรูปเป็นหลักฐานมาให้ดูค่ะ  **30**

อยากไป  แต่กลัวกลับไม่ไหว บ้านไกล  เค้ากลัวความหื่นกำเริบตอนขากลับคนเดียว
 **11**

สาวน่ารักอย่าง ปป. มีแต่พี่ๆ จะวิ่งแย่งกันไปส่งสิคะ  41

"มาเหอะ อยากเจอ.."  **39**

น้องถั่วเข้ามาเชียร์

ขอบคุณนะคะคุณถั่ว  **06**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:30:38 AM »
ยกมือ ไปด้วยยยยย

(ถ้าไม่ติดอะไร)

**02** **02**

สาวสวย นับหนึ่ง...  **39**

ลงชื่อไว้ก่อนว่าอยากไป
ขอดูคิวอีกทีครับ

พี่ชาย นับหนึ่ง...  41

Unlover~o

• Sr. Member
  • People Like This 39
  • ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:40:18 AM »
อร้ายๆ เบียร์ อยากจิไปดื่มเบียร์กับคุณจ๋อง อยากจิไปเจอสมาชิกพบปะสังสรรค์
แต่ดูตารางวันแล้ว เฮ้อๆ ยังติดภาระกิจไปเที่ยวอยู่ที่กะบี่อยู่เลย(จองทัวกันตั้งแต่ปีทีีแล้ว) **07**
โอกาสหน้าไม่พลาดค่า เค้าเป็นคุณลำไย **19**
ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:46:22 AM »
แต่

สถานที่ไกลเหลือเกิน แถมเป็นวัน ศุกร์อีก วันเสาร์เปิ้ลทำงานเสียดายจัง

สถานที่ยังไม่ได้เคาะตกลงเลยค่ะคุณเปิ้ล ยังเปลี่ยนได้อยู่
จ๋องเปลี่ยนร้านเพื่อคุณเปิ้ลได้เลยนะคะเนี่ย   **34**

แวะมาแปปๆ คุยพอหอมปากหอมคอ หอมแก้มกันสักสองฟ้อด แล้วค่อยกลับ ก็ดีใจแล้วค่ะ
 41

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:58:30 AM »
อร้ายๆ เบียร์ อยากจิไปดื่มเบียร์กับคุณจ๋อง อยากจิไปเจอสมาชิกพบปะสังสรรค์
แต่ดูตารางวันแล้ว เฮ้อๆ ยังติดภาระกิจไปเที่ยวอยู่ที่กะบี่อยู่เลย(จองทัวกันตั้งแต่ปีทีีแล้ว) **07**
โอกาสหน้าไม่พลาดค่า เค้าเป็นคุณลำไย **19**

โหย เที่ยวกระบี่ด้วย เป็นจ๋องก็เลือกเที่ยวทะเลสวยๆ ดีกว่าค่ะ  **30**

ไม่เป็นไรนะคะ โอกาสหน้า แหกคุกได้อีกเมื่อไร จะชวนอีกนะคะ
เที่ยวให้สนุกนะคะ  41

GOODTIME++

• People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 12:10:30 PM »
น่าสนจายยย แต่ไม่ดื่มม ถ้ายังไงจะบอกอีกทีนะคะ 41
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

kiyumi

• Full Member
  • *
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 02:29:32 PM »
อ๋อยยยย อยากไป แต่ไกลเฟ่อ รอชมภาพบรรยากาศดีก่า

The Yong

• *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 02:29:40 PM »
ถ้าย่านพระราม 5 นนทบุรีก็ใกล้บ้านครับ อาจจะแวะไปถ่ายรูปตามประสาคนชอบถ่ายรูปนะครับ  **36**
A Whiter Shade of Pale

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 03:42:19 PM »
น่าสนจายยย แต่ไม่ดื่มม ถ้ายังไงจะบอกอีกทีนะคะ 41

ไม่ดื่มก็มาได้นะคะ เน้นเฮฮาสังสรรค์
เดี๋ยวจ๋องสอนวิธีเมาดิบให้  **30**

อ๋อยยยย อยากไป แต่ไกลเฟ่อ รอชมภาพบรรยากาศดีก่า

ภาพบรรยากาศ บางทีก็สู้บรรยากาศจริงไม่ได้นะคะ
มาพร้อมจ๋องก็ได้น้า จ๋องก็เดินทางจากในเมืองสู่นอกเมืองเหมือนกัน  41

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 03:45:43 PM »
ถ้าย่านพระราม 5 นนทบุรีก็ใกล้บ้านครับ อาจจะแวะไปถ่ายรูปตามประสาคนชอบถ่ายรูปนะครับ  **36**

พี่ชาย นับสอง... 41

มาตอนงานเริ่มนะคะ จะได้ยังมีสภาพเหมือนคนปกติอยู่ แหะๆ  **25**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 04:23:49 PM »
แต่

สถานที่ยังไม่ได้เคาะตกลงเลยค่ะคุณเปิ้ล ยังเปลี่ยนได้อยู่
จ๋องเปลี่ยนร้านเพื่อคุณเปิ้ลได้เลยนะคะเนี่ย   **34**

แวะมาแปปๆ คุยพอหอมปากหอมคอ หอมแก้มกันสักสองฟ้อด แล้วค่อยกลับ ก็ดีใจแล้วค่ะ
 41

**25** อย่าเปลี่ยนร้านเลยค่ะ เกรงใจ ถ้าไปได้จะตามไปโดยด่วนเลยค่ะ  41

แต่กว่าจะถึง คาดว่าจะเมากันก่อน  **30** อยู่คนละฝั่งกันเลย อยากหอมคุณจ๋องซักฟอดเหมือนกัน  **06**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

The Yong

• *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 06:55:17 AM »

มาตอนงานเริ่มนะคะ จะได้ยังมีสภาพเหมือนคนปกติอยู่ แหะๆ  **25**

ถ่ายแบบ Before กะ After เลยครับถ้างั้น เอิ้ก เอิ้ก  **34**  **34** นัดเวลาและสถานที่มาเลยนะครับ ผมไปแน่นอน จุ๊บ จุ๊บ
A Whiter Shade of Pale

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 11:52:52 AM »

ถ่ายแบบ Before กะ After เลยครับถ้างั้น เอิ้ก เอิ้ก  **34**  **34** นัดเวลาและสถานที่มาเลยนะครับ ผมไปแน่นอน จุ๊บ จุ๊บ

ถ่ายเสร็จ แต่งรูปด้วยนะคะ จะได้เปลี่ยนผีจ๋องให้เป็นคนขึ้นหน่อย  **30**
เรื่องเวลาสถานที่ เดี๋ยวพีเอ็มไปนะคะ
เผื่อจะได้จุ๊บจุ๊บเป็นการส่วนตัว  41

wina

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:14:09 AM »
ชอบโพส คุณ จ๋อง ฮาดีอ่ะ อิอิ น่าเสียดายไม่ใช่สายแอลกอฮอล์ ละก็ไกลบ้านจัง อดเลย อยากเห็นคุณจ้องตัวจริงจังคะอิอิ

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 11:39:30 AM »
จ๋องเศร้าใจที่ต้องทำการแจ้งข่าวร้ายให้ทราบว่า...
สภาเบียร์ที่จะเกิดขึ้นในวัุกร์นี้ จำเป็นต้องยกเลิกงาน
อันเนื่องจากความเข้าใจผิดของจ๋องเอง
ทำให้ไม่สามารถแหกคุกมาลั้ลลาได้
จะเลื่อนเป็นวันเสาร์ พี่ชายท่านก็มีนัดตีกอล์ฟตจว. ไปเสียแล้ว
 **01**
ขออภัยทุกท่านที่หวังจะมาร่วมงานค่ะ  **26**

จ๋องเอง ก็เลยต้องนอนเหงาอยู่บ้านคนเดียว
ทั้งที่เป็นวันแหกคุกในรอบหลายปีเลย 
**07** **07** **07**