ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ผู้ชายช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ  (อ่าน 6696 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: รบกวนพี่ผู้ชายช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 02:12:35 PM »
       ผมตามหาน้องที่่หน้าตาน่ารักพอสมควร ไม่อ้วน ไม่ดำ ก็พอใจทางด้านกายภาพแล้ว
แต่ที่สำคัญคือต้องเป็นคนที่มีเหตุมีผล คุยกันเข้าใจว่าอะไรเหมาะสม อะไรพอดี อย่ามีโลกส่วนตัวสูงนัก
เป็นคนที่มีความชอบในเรื่องต่างๆ พอๆ กัน ไม่เบื่อหรือรำคาญในความเป็นอีกฝ่ายหนึ่ง
ผมตอบแทนด้วยเงินจำนวนที่เหมาะสม ให้ความจริงใจ การดูแลเอาใจใส่ทั้งกายและใจ
แต่ไม่สามารถให้ "ความจริงจัง" มีอนาคตด้วยกันได้ระยะหนึ่งก่อนที่คงต้องแยกย้ายกันไปตามสถานการณ์
เช่นเมื่อน้องเรียนจบ เมื่อน้องมีคนรักที่จริงจังด้วยได้ หรือด้วยเหตุผลอื่นใด ที่น้องเห็นว่าสมควรยุติความสัมพันธ์กัน

หายากมากครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
Re: รบกวนพี่ผู้ชายช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 03:06:26 AM »
ยายว่าคนพอหมดรักเราทำดี แค่ไหนก็รั้งไม่อยู่คะ และ ถ้าเรารักใครจนหมดใจต่อให้เลวแค่ไหนก็ยอมทนอยู่ดี...
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

book-book

• ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:39:28 AM »
คนหมดใจ ก็เหมือนคนปวดท้องอึ
รั้งยังก็ไม่อยู่!!!!555555555555555555
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

book-book

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 02:46:06 AM »
5555555555!!!!!!!!!
ก็มันจิงนิ

Rainbow66

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 05:41:32 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบ จ้า 41

หมิวซัง

• Full Member
  • People Like This 4
  • "Back to start"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:08:50 AM »
อ่านแล้วรู้สึกว่า เจออะไรคล้ายๆ กับเรา แต่เรา ไม่เคยพูดเรื่องเงินนะ ไม่ขอ!
เขาให้...ก็รับ ไม่ให้ อยากได้ซื้อเอง
แต่ก็คบกับใคร...ส่วนใหญ่ ไม่รอดเกินสองเดือน แต่อยากคบกับใครนานๆ ไหม "อยาก"
แต่ถ้าดูสถานการณ์แล้ว ไปกันไม่รอด เราจะไม่ฝืน...ชิ่งบอกเลิกก่อน จบก่อนเจ็บ!!

เราจะไม่เปลี่ยนนิสัย เพราะ ยังไงมันก็เลิกไม่ได้ แต่ปรับลดได้ ตามความเหมาะสม
ถ้ามาคบแล้วพูดว่า ทำไมไม่เป็นอย่างนี้ ทำไมไม่เปลี่ยนโน่นนี่นั่น เรามักจะบอกเสมอ ว่า "เปลี่ยนคนง่ายกว่า"
เรายอมรับ เราเป็นผู้หญิง เยอะ!! ง็องแง็ง จุกจิก ขี้บ่น จู้จี้ เรื่องมาก กินยาก สะอาดเว่อร์ ดูแลแฟนเหมือนดูแลตัวเราเอง ค่อนข้างละเอียด
ใส่ใจจำในทุกรายละเอียด ทำให้ทุกสิ่งที่ทำให้ได้ ทำไม่ได้ก็บอก
ไม่จำเป็นต้องเหมือนกันทุกอย่่าง ชอบ กิน หริอเที่ยวเหมือนกันไปหมด ไม่จำเป็น
แต่แค่แชร์ วันนี้เธอไปกับฉัน วันนี้ฉันไปกับเธอ โอเคลงตัว ไม่เอาเปรียบ ไม่เบื่อ ไม่จำเจ

เราก็คุยหลายคน คบก็แค่คนเดียว ที่เหลือในสต๊อค โล๊ะทิ้งหมด!! เลิกคุย
เราเชื่อว่ามีสิ่งนึงที่ sense ของผู้ชาย และผู้หญิงมี คือ "ความจริงใจ"
เราอยากได้ใจเขา เราให้ใจเขาก่อน แต่ไม่ใช่เทหมดหน้าตัก sex ไม่ใช่ทั้งหมดของความรัก มันเป็นแค่องค์ประกอบ
เงิน ก็ ไม่ใช่ สิ่งที่แลกกับsex แต่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ชีวิตคู่ ความเป็นอยู่ อยู่ได้และอยู่รอด
 แต่ใจ น่าจะเป็นทุกอย่าง หมดใจ= จบ
สู้ๆค่ะ
ทุกวินาที มีการเปลี่ยนแปลง...เสมอ!!

adhewsmaw

• Sr. Member
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2021, 07:08:26 AM »

seidwinue

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2021, 12:40:18 PM »

Innonry

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2021, 09:13:04 PM »

atrossy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 07:46:47 PM »