ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง  (อ่าน 7292 ครั้ง)

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
Re: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 03:26:50 AM »
น้อง Nampan จะตัดสินใจอะไรแบบไหนก็ใช้ความรู้สึกตัวเอง และก็แค่ยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้น...แค่นั้น

แต่หากจะคิดย้อนไปเพื่อดูว่าตัดสินใจถูกต้องมั๊ย..
น่าจะคิดในแง่ที่ว่า ที่ผ่านมาเราทำดีต่อกันแค่ไหนในช่วงเวลาที่ใช้เวลาอยู่ด้วยกัน

จะได้เป็นแนวทางของตัวเองในอนาคต...

มันง่ายที่เราจะแสดงความห่วงใยเป็นตัวอักษร
มันง่ายที่จะให้กำลังใจผ่านความคิด
มันง่ายที่เราจะบอกรักผ่านคำพูด

...แต่มันยากหากจะเปลี่ยนสิ่งเหล่านั้น เป็นการกระทำ...

**38**

หนูทราบค่ะ และก็คิดและดูมานานแล้ว ว่ามันจะมีอะไรดีขึ้นบ้างมั้ย มันเหมือนกับหนู ข้ามกำแพงของเค้าไม่ได้เลยน่ะค่ะ กำแพงอดีตที่แสนมีค่าของเค้า มันสูงจนหนูปีนต่อไปไม่ไหวแล้ว หนูถึงตัดสินใจเดินออกมาดีกว่า บางครั้งมันอาจดีกว่า ถ้าให้เค้าอยู่กับสิ่งที่เค้าต้องการ หนูทำได้ดีที่สุดเท่านี้แหละค่ะ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะคะ

ผมหัวอกเดี๋ยวกันกับจขกทเลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้และขอผ่านพ้นไปเจอแต่สิ่งดีๆครับ  **24**  น้องตัดสินใจว่าอันไหนเหมาะสมกับสถานการของตัวคุณมากที่สุดครับ ไม่มีใครรู้ดีเท่ากันตัวคุณครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะ ไม่มีใครคนใดคนหนึ่งที่จะเป็นของเราจริงๆ มีแต่คนที่จะอยู่กับเราในช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นครับ ไม่ใช่ว่าเรารักเขาไม่ได้ แต่เพราะเขาไม่ใช่ของเราต่างหาก การปล่อยเขาไปบางทีอาจจะไม่ใช่การยอมแพ้นะ แต่เป็นการยอมรับในสิ่งที่ไม่สามารถครับ อย่าทุ่มเทกับที่สิ่งที่ประเมินแล้วเป็นไปไม่ได้ครับ มันเหมือนดันทุรัง

อ่านเรื่องของน้องแล้ว...ผมเข้าใจความรู้สึกน้องจขกทดีครับ เพราะของผมก็คล้ายๆกับน้องครับ สลับกันแค่ผมเป็นคนเก่า(เก็บ)คบมาจะ4ปี น้องผมเอาคนใหม่มาเปรียบกับผม ตีคุณค่าผมต่ำลงเรื่อยๆ จขกทปีนข้ามกำแพงไม่ได้ ผมปีนตึกสูงไม่ได้ คนของจขกทจมปลักกับอดีต น้องของผมวิ่งหาสิ่งที่ขาดแต่ลืมมองสิ่งที่มี  อ่านประโยคที่จขกทเขียนตอนแรกสุด "คนที่เราเคยอยู่เคียงข้างเขามาตลอด" ผมสัมผัสได้ถึงประโยคนี้ครับว่ามันเจ็บปวดแค่ไหน เมื่อวันนั้นไม่ใช่วันนี้ "ลิขิตของเรามิได้อยู่ในเส้นทางเดียวกันอีกต่อไป..." **01**
As soon be sure your sin find you out !!!

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 06:55:40 AM »
เป็นกำลังใจให้สาวๆ หนุ่มๆ ทุกคนนะครับ

สำหรับสาวๆ พี่ยังเปิดกว้าง มาอยู่กับพี่น้องจะอบอุ่น ได้รับการดูแลเอาใจใส่นะครับ แฮร่

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 07:38:43 PM »
ความรัก เป็นสิ่งที่ รวมทุกความรู้สึก รวมทุกอารมณ์ เอาไว้
รู้ว่ารักแล้วมีความสุข รู้ว่ารักแล้วอาจต้องเจ็บปวด
รู้ทุกอย่างแต่ก็ขาดความรักไม่ได้  ไม่ว่าเราจะเจอความรักแบบใหน
ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนเป็นความรัก คือ ความรู้สึกดีๆที่มีให้คนๆหนึ่ง จนกลายเป็นความรัก
ผมขอเป็นกำลังให้นะครับ ขอให้ได้พบกับรักที่ดี รักที่มีแต่ความสุข และร้อยยิ้ม
ตราบนานเท่านาน สู้ๆครับ

Nampan

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:29:06 PM »
ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ  **06**
ตอนนี้บันนี่ดีขึ้นเยอะแล้วหล่ะค่ะ ไม่เสียใจแล้วแค่ยังคิดถึงอยู่บ้าง
ก็หารับงานจ้างเที่ยวไปเรื่อยเปื่อย ดีซะอีก ได้เจอคนใหม่ๆได้ลืมเค้าได้ไวๆ
แต่ถ้าเค้ากลับมาน้าา เราจะเอาหนังยางที่เค้าเคยปล่อยไล่ดีดคืนมั่งอ่ะคอยดูจิ
แม่จะดีดให้ตูดลายเลย ฮึ้ ไม่แคร์กันดีนัก!!!
[/quote]

^^ บันนี่น่ารักจะตาย พี่คนไหนมองข้ามก็โง่ล่ะ เห็นลงการบ้านออกจะน่ารัก ^^ เด๋วพี่ๆก็มาต่อคิวกันให้เพียบ

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:32:33 PM »
ยินดีค่า

บางสิ่ง    จบเพื่อสังเกตุ
บางเหตุ   จบเพื่อปลดเปลื้อง
บางเรื่อง  จบเพื่อเริ่มต้น
บางคนจบ  เพื่อเปิดทาง
 บางอย่าง  จบเพื่อรื่นรมณ์
บางอารมณ์   จบเพื่อจากไป
บางจิตใจ       จบเพื่อปล่อยว่าง

อย่าเศร้าเลยจ้า ว่างๆไปทานข้าวกันน้าเด่วเลี้ยงเอง ฮี่ๆ
น้าเด่ว?
น้าอันนี่ตะหาก ฮี่ฮี่ฮี่
น้ำใจดีน่ารักจัง
 **06**
Pmมาเลยค่า
และขอขอบคุณสปอนเซ่อใจดีจากพี่เค ค่า55555+
ไม่อยากบอกเลยค่าว่าอายุแค่16   **34**

อ่ะโห...ยังเด็กอยู่เลย เด็กกว่าพี่สิบปีเห็นจะได้ อิอิ
ขอบคุณที่มีน้ำใจกับพี่นะคะ
แต่หนูไปกะผู้ใหญ่ใจดีของหนูสองคนน่าจะดีกว่าจร้า
น้ำใจของหนู พี่ขอรับด้วยใจนะคะ ^^

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:38:36 PM »
น้อง Nampan จะตัดสินใจอะไรแบบไหนก็ใช้ความรู้สึกตัวเอง และก็แค่ยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้น...แค่นั้น

แต่หากจะคิดย้อนไปเพื่อดูว่าตัดสินใจถูกต้องมั๊ย..
น่าจะคิดในแง่ที่ว่า ที่ผ่านมาเราทำดีต่อกันแค่ไหนในช่วงเวลาที่ใช้เวลาอยู่ด้วยกัน

จะได้เป็นแนวทางของตัวเองในอนาคต...

มันง่ายที่เราจะแสดงความห่วงใยเป็นตัวอักษร
มันง่ายที่จะให้กำลังใจผ่านความคิด
มันง่ายที่เราจะบอกรักผ่านคำพูด

...แต่มันยากหากจะเปลี่ยนสิ่งเหล่านั้น เป็นการกระทำ...

**38**

หนูทราบค่ะ และก็คิดและดูมานานแล้ว ว่ามันจะมีอะไรดีขึ้นบ้างมั้ย มันเหมือนกับหนู ข้ามกำแพงของเค้าไม่ได้เลยน่ะค่ะ กำแพงอดีตที่แสนมีค่าของเค้า มันสูงจนหนูปีนต่อไปไม่ไหวแล้ว หนูถึงตัดสินใจเดินออกมาดีกว่า บางครั้งมันอาจดีกว่า ถ้าให้เค้าอยู่กับสิ่งที่เค้าต้องการ หนูทำได้ดีที่สุดเท่านี้แหละค่ะ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะคะ

ผมหัวอกเดี๋ยวกันกับจขกทเลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้และขอผ่านพ้นไปเจอแต่สิ่งดีๆครับ  **24**  น้องตัดสินใจว่าอันไหนเหมาะสมกับสถานการของตัวคุณมากที่สุดครับ ไม่มีใครรู้ดีเท่ากันตัวคุณครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะ ไม่มีใครคนใดคนหนึ่งที่จะเป็นของเราจริงๆ มีแต่คนที่จะอยู่กับเราในช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นครับ ไม่ใช่ว่าเรารักเขาไม่ได้ แต่เพราะเขาไม่ใช่ของเราต่างหาก การปล่อยเขาไปบางทีอาจจะไม่ใช่การยอมแพ้นะ แต่เป็นการยอมรับในสิ่งที่ไม่สามารถครับ อย่าทุ่มเทกับที่สิ่งที่ประเมินแล้วเป็นไปไม่ได้ครับ มันเหมือนดันทุรัง

อ่านเรื่องของน้องแล้ว...ผมเข้าใจความรู้สึกน้องจขกทดีครับ เพราะของผมก็คล้ายๆกับน้องครับ สลับกันแค่ผมเป็นคนเก่า(เก็บ)คบมาจะ4ปี น้องผมเอาคนใหม่มาเปรียบกับผม ตีคุณค่าผมต่ำลงเรื่อยๆ จขกทปีนข้ามกำแพงไม่ได้ ผมปีนตึกสูงไม่ได้ คนของจขกทจมปลักกับอดีต น้องของผมวิ่งหาสิ่งที่ขาดแต่ลืมมองสิ่งที่มี  อ่านประโยคที่จขกทเขียนตอนแรกสุด "คนที่เราเคยอยู่เคียงข้างเขามาตลอด" ผมสัมผัสได้ถึงประโยคนี้ครับว่ามันเจ็บปวดแค่ไหน เมื่อวันนั้นไม่ใช่วันนี้ "ลิขิตของเรามิได้อยู่ในเส้นทางเดียวกันอีกต่อไป..." **01**

หนูทำใจมานานมากแล้วจริงๆค่ะ และสุดท้ายหนูคิดว่าอย่าเจอกันเลยคงดีกว่าสำหรับหนู หนูก็จะใช้ชีวิตของหนู เค้าจะเป็นยังไงจากนี้หนูจะไม่ขอรับรู้แล้วค่ะ ในเมื่อเค้าผ่านไปแล้ว หนูก็จะไม่ดึงเค้ากลับมาในความคิดอีก ต่อให้มาพูดว่าขอโทษสักร้อยครั้ง มันก็ไม่สำคัญแล้วค่ะ เพราะความรู้สึกของหนูมันหมดไปแล้ว เป็นกำลังใจให้พี่ทำใจให้ได้เร็วๆเช่นกันนะคะ

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:40:14 PM »
เป็นกำลังใจให้สาวๆ หนุ่มๆ ทุกคนนะครับ

สำหรับสาวๆ พี่ยังเปิดกว้าง มาอยู่กับพี่น้องจะอบอุ่น ได้รับการดูแลเอาใจใส่นะครับ แฮร่

555 มีแอบมาพรีเซ้นตัวเองในโพสหนูด้วย
คิดค่าโฆษณาหน่อยดีกว่าม้างงงงง  **34**

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 08:48:45 PM »
ความรัก เป็นสิ่งที่ รวมทุกความรู้สึก รวมทุกอารมณ์ เอาไว้
รู้ว่ารักแล้วมีความสุข รู้ว่ารักแล้วอาจต้องเจ็บปวด
รู้ทุกอย่างแต่ก็ขาดความรักไม่ได้  ไม่ว่าเราจะเจอความรักแบบใหน
ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนเป็นความรัก คือ ความรู้สึกดีๆที่มีให้คนๆหนึ่ง จนกลายเป็นความรัก
ผมขอเป็นกำลังให้นะครับ ขอให้ได้พบกับรักที่ดี รักที่มีแต่ความสุข และร้อยยิ้ม
ตราบนานเท่านาน สู้ๆครับ

ขอบคุณมากนะคะ หนูเชื่อว่าเราทุกคน ไม่ได้คาดหวังว่ารักของเราจะต้องเป็นรักที่ดีที่สุด
แต่เราก็อยากให้ความรักของเรานั้นมีค่า ในสายตาของคนที่เรารักบ้าง
หนูว่าหนูไม่เคยหวัง ไม่เคยเรียกร้องอะไรนะคะ
แต่เพราะหนูรัก หนูถึงอยากให้พี่เค้ามองเห็นความสำคัญของความรู้สึกที่หนูให้บ้าง เท่านั้นเองค่ะ
แต่ผ่านมานานแต่ไหนมันก็ไม่เคยมีเลย หนูเลยตัดสินใจเดินออกมา
และเค้าก็มาบอกว่าหนูสำคัญ วันที่หนูจะไป มันสายไปแล้วแหละเนอะ
ใครจะอยากกลับไปเจ็บอีก หนูเป็นคนค่ะ เจ็บแล้วจำ
หนูก็หวังเช่นกันค่ะว่า ถ้าหนูมีรักครั้งใหม่ เค้าจะรักษาความรู้สึกของหนูได้ดีกว่าครั้งนี้ค่ะ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:31:46 PM »
ยินดีค่า

บางสิ่ง    จบเพื่อสังเกตุ
บางเหตุ   จบเพื่อปลดเปลื้อง
บางเรื่อง  จบเพื่อเริ่มต้น
บางคนจบ  เพื่อเปิดทาง
 บางอย่าง  จบเพื่อรื่นรมณ์
บางอารมณ์   จบเพื่อจากไป
บางจิตใจ       จบเพื่อปล่อยว่าง

อย่าเศร้าเลยจ้า ว่างๆไปทานข้าวกันน้าเด่วเลี้ยงเอง ฮี่ๆ
น้าเด่ว?
น้าอันนี่ตะหาก ฮี่ฮี่ฮี่
น้ำใจดีน่ารักจัง
 **06**
Pmมาเลยค่า
และขอขอบคุณสปอนเซ่อใจดีจากพี่เค ค่า55555+
ไม่อยากบอกเลยค่าว่าอายุแค่16   **34**

อ่ะโห...ยังเด็กอยู่เลย เด็กกว่าพี่สิบปีเห็นจะได้ อิอิ
ขอบคุณที่มีน้ำใจกับพี่นะคะ
แต่หนูไปกะผู้ใหญ่ใจดีของหนูสองคนน่าจะดีกว่าจร้า
น้ำใจของหนู พี่ขอรับด้วยใจนะคะ ^^
16ก็พรากผู้เยาว์ละคาะ55555. 
อายุ16เมือ9ปีก่อน อือิ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:33:49 PM »
เข้ามาเป้นกำลังให้ จขกท ด้วยคนนะคะ
ขอให้ผ่านไปให้ได้นะคะ
ตอนแรกว่าจะเป้นกำลังใจให้อย่างเดียว
ตอนนี้ส่วนตัวก้อ ดราม่ามาเต็มเลย
เข้าใจความรู้สึก จขกท เลยละค้าา
เอาเป้นว่า สู้ๆนะคะ
 **04**

แร้วมันก้อจะผ่านไปค่ะ