ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามค่ะ การที่พี่จะตกลงดูแลน้อง น้องต้องให้ข้อมูลทุกอย่างก่อนด้วยหรอคะ  (อ่าน 2943 ครั้ง)

นุศริน

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เช่น สถานที่ทำงานอ่ะค่ะ

คือเราบอกแต่เราจบอะไรสถาบันไหน
แต่ยังไม่ได้บอกชื่อสกุลและสถานที่ทำงานค่ะ

พี่เค้าถูกใจเรา แต่ยังไม่ได้เริ่มดูแลกันอ่ะค่ะ
เราบอกพี่เค้าว่ายังไม่อยากบอกชื่อที่ทำงานจนกว่าจะคบกันอ่ะค่ะ

ควรต้องทำยังไงดีหรอคะ

x2099y

• Full Member
  • People Like This 43
เช่น สถานที่ทำงานอ่ะค่ะ

คือเราบอกแต่เราจบอะไรสถาบันไหน
แต่ยังไม่ได้บอกชื่อสกุลและสถานที่ทำงานค่ะ

พี่เค้าถูกใจเรา แต่ยังไม่ได้เริ่มดูแลกันอ่ะค่ะ
เราบอกพี่เค้าว่ายังไม่อยากบอกชื่อที่ทำงานจนกว่าจะคบกันอ่ะค่ะ

ควรต้องทำยังไงดีหรอคะ

อยากเดือดร้อนหนัก ถูกรังควาน ถูกระราน ฯลฯ
็ก็บอกทุกสิ่งไปเลยครับ

พี่ที่เลวร้ายมีมากมาย
ค่อยรอจนถึงวันที่น่าไว้ใจค่อยให้ก็ได้
พี่ที่ดีที่เห็นแก่เราทำเพื่อเราเขาจะเข้าใจทุกสิ่งและยอมตามที่เราต้องการ
ถ้าเราขออะไรแล้วเขาไม่ให้ เชื่อเถอะขนาดข้าวใหม่ปลามันยังไม่ให้ นับประสาอะไรกับวันที่จะตีจากเรา
คหสต.ครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ความจิง ถ้าตกลงดูแลแร้ว
จ่ายเงินค่าดูแล ก้อนแรก น่าจะค่อยบอก
นะคะ เพราะเราก็ไว้ใจใครไม่ได้ง่ายๆ

**25** บอกไปหมด แร้วถ้าเกิดเค้าไม่ดุแล
จิงขึ้นมา เอาไปกลั่นแกล้งแย่เรย  **12**
คหสต.
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

นุศริน

• Newbie
  • *
พี่เค้าบอกชื่อสกุล อาชีพ และสถานที่ทำงานเรามาหมดไงคะ
พี่เค้าบอกว่าเรากับเค้าไม่เท่ากัน

เราก็บอกเค้าค่ะว่า เดี๋ยวคบกันดูแลกันแล้วเราจะบอกค่ะ

ขอบคุณมากเลยที่มาตอบนะคะ
เพราะเราก็กังวลใจอ่ะค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ความจิงพี่ที่ยังไม่ดูแลกัน
อาจจะขอให้ถ่ายบัตร
ประชาชนให้นะค่ะ
เผื่อจ่ายเงินก้อนแรกแร้วชิ่ง
ตอนนี้..พี่มะไว้ใจน้อง
น้องมะไว้ใจพี่ การดูแล
เรยค่อนข้างยากหน่อย
ทางที่ดี ถ้า"รับจ้างเท่ว"
ไปก่อนเพื่อศึกษาดูใจกัน
ก็จะดีนะคะ แต่ข้อมูลส่วนตัว
เช่น ที่ทำงานอะไรงี้ คิดว่า
"ยังไม่ควรให้ค่ะ" เพราะที่พี่
ให้มา จิงเท็จแค่ไหนก็มะทราบ
คหสต.again
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

นุศริน

• Newbie
  • *
แต่พี่คนนี้เค้าบอกจะให้เราเป็น ไม่ได้ให้เป็นก้อนค่ะ
เราต้องให้บัตรปชช.เค้าด้วยหรอ

พี่คนอื่นที่เค้าจะให้เป็นก้อนเค้าไม่ขอบัตรไม่ถามที่ทำงาน
เค้าบอกเค้าก็อยากรู้ค่ะ แต่ให้เราสบายใจที่จะบอกดีกว่า
เค้าเจอเรา ได้เห็นลักษณะนิสัยเราเค้าก็ค่อนข้างเชื่อใจค่ะ
อันนี้หมายถึงพี่คนอื่นนะคะ

เราเปิดเผยค่อนข้างมาก facebookจริงๆของเราพี่เค้าก็เช็คเพื่อนๆดูได้

ขอบคุณ againค่ะ^^

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
มาอยู่กะผมมั้ย สบายใจหายห่วง
เจ๊ๆๆๆ แก่แล้วอย่าดราม่าเยอะดิคับ ชอบเอาเรื่องผมมาเผาให้คนอื่นอ่านนะเนี่ย คุณ เกศรินนนน

อุ๊บ...ขอโทด ผิดคนครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
น้องครับ จะคบใคร จะให้ใครดูแล จะให้ข้อมูลแค่ไหน เป็นสิทธิ์ของน้องครับ
น้องไม่ให้ เขาไม่ยอมจะเอาให้ได้ น้องก็หาคนใหม่ได้ครับ
เมื่อตกลงกันแล้วนั่นแหละ น้องต้องมีความจริงใจให้เขา เขาก้ต้องมีความจริงใจให้น้อง จะเปิดเผยมากน้อยแค่ไหน อันนี้แล้วแต่ความเชื่อใจซึ่งกันและกันและอุปนิสัยของเขาครับ
พี่ที่ดีๆ แต่เรื่องเยอะในการขอข้อมูลมีครับ แต่เอาที่น้องสบายใจดีกว่านะครับ
ขอให้โชคดีครับ

slow

• People Like This 2111
ขนาดนั้นเลยหรอ หาดูแลกันมันคงไม่ง่ายเนอะ....

**40**

kaptan

• People Like This 1734
น้องครับ จะคบใคร จะให้ใครดูแล จะให้ข้อมูลแค่ไหน เป็นสิทธิ์ของน้องครับ
น้องไม่ให้ เขาไม่ยอมจะเอาให้ได้ น้องก็หาคนใหม่ได้ครับ
เมื่อตกลงกันแล้วนั่นแหละ น้องต้องมีความจริงใจให้เขา เขาก้ต้องมีความจริงใจให้น้อง จะเปิดเผยมากน้อยแค่ไหน อันนี้แล้วแต่ความเชื่อใจซึ่งกันและกันและอุปนิสัยของเขาครับ
พี่ที่ดีๆ แต่เรื่องเยอะในการขอข้อมูลมีครับ แต่เอาที่น้องสบายใจดีกว่านะครับ
ขอให้โชคดีครับ

ผมเห็นด้วยกับคห.นี้ครับ
กติกาของการคบกัน ไม่ใช่พี่เค้าจะกำหนดฝ่ายเดียว
ถ้าพี่อยากให้ไม่ใช่น้องต้องให้ด้วย น้องก็บอกพี่เค้าแล้วนี่
ว่าถ้าตกลงคบกันถึงจะบอก แต่นี่ยังจะดื้อดึงเอา คุณพี่จะแต่งงานหรือดูแลน้องเค้าครับ
น้องคับ พี่เห็นน้องมาตั้งกระทู้แต่ละอัน เช่นพี่ขอเทสต์บ้าง ขอทราบที่ทำงานบ้าง
พี่สงสัยจังว่าน้องคุยกับพี่ที่ "ปกติ" บ้างหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่มีคนที่น่าเลือก ก็ยังไม่ต้องเลือกครับ ให้พี่ๆ ขี้หื่นลงแดงตายไปบ้าง
ก็คงไม่เป็นไร เผื่อจะเหลือคนปกติให้น้องได้คบสบายใจกว่า....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
เป็นกำลังใจให้ เรื่องแบบนี้ต้องคุยกันให้ชัดครับ มันจะเป็นกติกาของสองคน
และขอให้พบแต่เรื่องดีๆ
ปลอดภัยจากพี่ๆที่เรารู้สึก unsecured  ครับ
เข้มแข็งไว้
อย่าลืม รักตัวเอง ดูแลสุขภาพกับ
รักษาระดับความเป็นส่วนตัวด้วย
... ป.ล.เก๊าตกรอบ 55+
  **26**
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ