ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธิรับมือกับผู้ชายน่าตัวเมียยังไงบ้างค่ะ  (อ่าน 1201 ครั้ง)

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
พอดี เราทำงานผู้ช่วยบัญชี เราได้เคยศึกษาเอนจีเนียบริษัทเดียวกัน
ตลอดเวลา ก็มีดีแล้วก็เลว ร้ายสุดๆ คือเราไม่สามารถ บอกเลิกเขาได้
เวลาที่เราเงียบ เขาก็จะมายั่วอารมณ์ มาพาให้ทะเลาะ ทะเลาะที่ทำงานเนี่ย
แหละค่ะ เริ่ม รุนแรงแล้วเริ่ม เเรงขึ้นตลอด ก่อนบริษัทจะหยุดยาว
เราได้ไปดึงเเว่นสายตา เขามาเพื่อ! ที่เราจะได้ ให้เขาคุยกันเลยให้เข้าใจ
กลายเป็นว่า วันนั้นเราทะเลาะกันทั้งวันอยู่แล้วน่ะค่ะ เลยทำให้การที่นี้
หนีขึ้นรถมา เขาเลยไม่พอใจ ต่อยที่รถและจก แรงๆมากจนนี้ตกใจ
เลยขับรถตัวเองหนีมา ยังไม่รู้เลยว่าวันอังคารทำงานจะต้องรับมือกับ
กับอะไร มันยากจริงๆถ้าเราจะเลิกกับคนที่ทำงานเดียวกัน แล้วยังทำงานอยู่
ไม่ใช่ ว่าไม่อยาก ลาออกน่ะค่ะ แต่ด้วยเหตุและผลของภาระ ก็ยังลาออกไม่ได้
เร็วๆนี้ ใครมีวิธี ที่ดีๆแนะนำบ้างค่ะ
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

takecarejing

• Full Member
  • People Like This 5
Re: มีวิธิรับมือกับผู้ชายน่าตัวเมียยังไงบ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2019, 10:31:41 PM »
ให้เจ้านายเค้ามาไกล่เกลี่ย