ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นร้ายปลายรัก  (อ่าน 17784 ครั้ง)

vinyl

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
Re: ต้นร้ายปลายรัก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:04:15 AM »
ท่ามกลางบรรยากาศที่จัดได้ว่าร้อนระอุในระดับหนึ่ง
มีต้นไม้มากมาย แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

เรารู้สึกว่าง่วงนอนเลยบอกพี่เค้าไปว่า
"พี่คะเนี่ยบ่ายมากแล้วพี่กลับไป office ได้แล้วนะคะ"

พี่เค้าพูดฉุนๆกลับมาว่า
"กว่าจะกลับไปถึงที่ทำงานก้อสี่โมงกันพอดี ยังไม่กลับหรอก"

เราก็คิดในใจว่า
อะไรเนี่ย บ้านช่องไม่กลับ ไล่ก้อไม่ไป บ้าป่ะเนี่ย

พี่เค้าชวนคุยต่ออีกนิด
จากนั้นก็มองหน้าเรา

มองหน้าเราจนเราอายสิวที่ผุดอยู่เป็นอย่างมาก
สิ่งที่หลุดปากพี่เค้าออกมาก็คือ

"เธอจะยอมรับให้ผู้ชายคนนี้ดูแลเธอได้ไหม"

พี่เค้าพูดซ้ำไป 3 รอบ
ย้ำค่ะ 3 รอบจริงๆ

เราก็อึ้งไปเลย เพราะว่าไม่ได้เตรียมใจมาพบเจอกับคำพูดประโยคนี้
พี่เห็นเรานิ่งเงียบไปเลย

ก็เลยพูดต่อว่า
"ชั้นไม่รู้ว่าคำตอบของเธอจะเป็นอย่างไร
แต่ชั้นอยากจะดูแลเธอนะ ชั้นว่าชั้นทำได้
ถ้าเธอไม่ยินยอมหรือว่าไม่ชอบชั้น ชั้นก็ไม่เสียใจ
เพราะชั้นได้ทำ ได้พูด อย่างที่ใจชั้นอยากทำแล้ว
เธอว่าอย่างไร ชั้นก็ว่าตามนั้น"

เราอึ้งไปอีกรอบ กรีดร้องในใจเบาๆ
แม่ง ไอ้นี่มันบ้ารึเปล่าเนี่ย

พูดจาได้ลิเกมาก
รึว่าอากาศร้อนไปพี่เค้าเลยเพี้ยน

ขอโทษที่ไม่สุภาพนะคะ แต่คิดแบบนี้จริงๆค่ะ

vinyl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:25:11 AM »
ความรู้สึกของเราตอนนั้นจะว่าดีใจก็ไม่นะคะ
เพราะว่าแปลกใจมาก ก็เลยเบลอๆมึนๆคุยต่อ

แต่เราก็ไม่ได้ตอบพี่เค้านะคะว่าตกลงค่ะ
เราขอเรียกที่คนนี้ว่าพี่ L นะคะ

จากนั้นก็เกิดการสัมผัสกันครั้งแรกที่ใาลานี้ค่ะ
พี่เค้าบอกว่าเป็นคนขี้เมื่อย

เราก็บอกว่าเราเคยนวดให้แม่
จากนั้นพี่ L ก็บอกให้เรานวดให้เค้าดูหน่อย

test ฝีมือว่างั้น
จากที่เรางงๆ มึนๆอยู่ ก็เอื้อมมือไปนวดที่หลังให้พี่ L

ทั้งไที่เราถึงแม้าว่าหน้าตาเข้าขั้นแย่มาก
แต่เราก็หวงเนื้อหวงตัวอยู่เสมอ

ตกลงว่าการโดนตัวกันครั้งแรกคือเราสัมผัสหลังของพี่ L ผ่านเสื้อตัวนั้น
เสื้อตัวที่เราชอบมากที่สุด

ต่อจากนั้นเราก็มาดื่มน้ำกันที่อีกร้านหนึ่ง
ที่ร้านนี้ พี่ L พูดถึงเงินเดือนของเราว่าจะโอนเข้าบัญชีทุกเดือน ให้บอกเลขบัญชีมา

เราก้อเออ ออ ไป ไม่ได้ไรมาก ใจก้อคิดแต่ว่า
นี่มันไรเนี่ย

ผู้ชายคนนี้สติไม่ค่อยดีเหรอเนี่ย
ทุกอย่างทำไมมันง่ายดายจัง ง่ายๆมากๆ

วันนั้นมีสิ่งที่เราประทับใจพี่เค้ามาก
คือขณะนั่งรถก่อนออกจากสวนรถไฟ

พี่เค้ามาลูบหัวเรา
แค่เค้าลูบหัวเราเท่านั้น

เราอยากกอดพี่เค้าเลย
อันนี้ไม่ได้อ่อยนะคะ

เข้าใจความรู้สึกของเรานะคะ
เราเนี่ยรู้สึกว่าโดดเดี่ยว

เจอกับปัญหามากมาย ใจมันขาดที่พึ่งจริงๆ
มาเจอสิ่งที่เราคิดว่าอบอุ่น เราแทบระงับใจไว้ไม่ไหวจริงๆ

ในระหว่างทางกลับหอเรา
พี่ L จู่ๆก้อพูดว่า "ชั้นน่ะแส้ม้านะ"

งงเลยค่ะ อะไรแส้ม้า พี่คนนี้เป็นพยาธิแส้ม้าเหรอ
คุยไปคุยมาก็ได้คำตอบว่า คือ พี่คนนี้เค้าแซ่ม้า

จากนั้นพี่ L ก็มาส่งเราที่หอค่ะ
โดยที่พี่เค้าขอขึ้นมาที่ห้องด้วย

เราก็ตอบว่าได้ค่ะ
ไม่มีปัญหาอะไร

เราสองก็มาถึงที่ห้อง

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:56:16 AM »
รอลุ้นคะ รอลุ้น  **02**
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

vinyl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:58:13 AM »
ขอเวลานิดนึงนะคะ ขอคุยโทรศัพท์กับสุดที่รักสักครู่ค่ะ

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:59:16 AM »
ว้าวววว
อิจฉาตาร้อนนนอะคะ อิอิ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

vinyl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:15:45 AM »
ขอโทษมากๆเลยนะคะที่เราโพสห่างกันนาน เราเพิ่งคุยโทรศัพท์เสร็จค่ะ
แล้วก็ได้คุยกับกับพี่ L เรื่องที่เรามาโพสในนี้

สิ่งที่พี่ L บอกเราคือ
ไม่ต้องหันหลังกลับไปมองที่ผ่านมา

ให้คิดแต่เรื่องที่จะเกิดขึ้น
สิ่งเลวร้ายที่เคยเจอก็ขอให้ลืมมันไป

การมาโพสในที่สาธารณะแบบนี้ก็ย่อมมีบุคคลที่
ทั้งเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย ออกความคิดเห็นทั้งในแง่ลบและแง่บวก

เอาเป็นว่าเราโดนเทศน์ชุดใหญ่ค่ะ
ก้อได้แต่จ๋อยๆไป

แต่เราได้อธิบายถึงเหตผลที่เรามาโพส
ถ้าใครได้อ่านก็คงจะเข้าใจสิ่งที่เราเขียนแฝงลงไปนะคะ

ถ้าเราเขียนพาดพิงพี่คนใดเราขอโทษด้วยนะคะ
ตอนแรกที่เราเขียน เราก้อมีแบบว่าสะใจนิดๆที่ได้แอบกัดพี่บางคน

แต่พี่ L บอกเราว่า เราไม่ควรไปพาดพิงใครในทางเสียหาย
ขอโทษจากหัวใจจริงๆนะคะ

vinyl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:50:52 AM »
ต่อไปนี้เราจะเล่าอย่างรวบรัดเลยนะคะ
ตกลงว่าเราให้พี่ L ดูแลเราค่ะ

แล้วเราก็ไม่ได้มีอะไรกันในครั้งแรกที่พี่ L มาห้องเรา
เราจับมือกันเฉยๆ ไม่ได้มีกอด จูบ ลูบ คลำกันใดๆทั้งสิ้นค่ะ

การที่เราให้พี่ L มาห้องเพื่อยืนยันว่าเรามีความเป็นอยู่อย่างไร
และพี่เค้าจะได้รู้ว่าเราอยู่ไหน

เพราะเราตั้งใจไว้ 3 อย่าง ที่เราจะปฏิบัติกับคนจะดูแลเราค่ะ
 1. เราจะตามใจพี่เค้าให้มากที่สุดเท่าที่เราจะทำได้
 2. เราจะไม่โกหก เปิดเผย ทุกเรื่องกับพี่เค้าค่ะ
 3. เราจะเป็นเด็กดีของพี่เค้า ไม่ทำให้ลำบากใจ เราหวังว่าวันนึงพี่เค้าจะต้องภูมิใจในตัวเราค่ะ

และนี่คือสิ่งที่เราปฏิบัติกับพี่ L
ตั้งแต่วันแรกที่เราดูแลกันจนถึงวันนี้ค่ะ

สิ่งที่พี่ L ดูแลเรา เรารู้สึกดีมาก
พี่เค้าให้เงินเรามากกว่าที่เราเคยโพสไว้

พาเราไปชอปปิ้ง อยากกินอะไรก็ได้กิน
พี่ L บอกว่าถ้าอยากได้อะไรไม่ต้องขอ

ให้บอกมาคำเดียว
อะไรที่ให้ได้ก็พร้อมจะให้เสมอ

อันนี้เรื่องจริงเลยค่ะ เราแค่บอก เราก็ได้แล้ว
มันทำให้เรารู้สึกเกรงใจพี่เค้ามากเลย

พี่เค้าให้เราจนเรารู้สึกว่ามันมากเกินไป
แต่พี่ L บอกว่า "เธอควรจะมี"

นี่คือคำพูดของพี่  L ตอนที่ให้ของที่เราไม่อยากได้
พี่ L ดูแลเราทุกเรื่อง

ทุกเรื่องเลยจริงๆ ค่ากิน ค่าอยู่ ค่าเทอม ค่าของไร้สาระ
รวมถึงดูแลหัวใจของเราด้วย

ใช่ค่ะ ตอนนี้เรารักกันค่ะ
เรารักพี่เค้ามาก ไม่ได้รักเพราะข้าวของเงินทองที่พี่เค้าให้

แต่รักที่หัวใจของพี่เค้าค่ะ
เราเรียกพี่เค้าว่า

My marmalade man
เพราะพี่ L เป็นผู้ชายครบรสค่ะ

เค้ามีรางวัลให้ตอนที่เราเรียนได้ A
มีอั่งเปาตอนตรุษจีน

เห็นหน้าเราไม่ใสก็ให้ไปลงครอส บางครั้งพาไปส่งด้วยค่ะ
เราหน้าตาแย่มาก พี่เค้าก็บอกว่าถ้าอยากจะทำอะไรก็บอก

เราเลยไปอัพหน้ามานิดหน่อย
พี่ L ตามใจเรามาก

ตามใจสุดๆ แต่ก็มีดุบ้างเวลาเราทำอะไรไม่ถูกไม่ควร
พี่ L เป็นทุกอย่างของเราจริงๆ

เพราะเรามาเจอกันถูกที่ ถูกเวลา
นิสัยเราเข้ากันได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่เราก็ปรับตัวเข้าหากัน

พี่ L ให้ผลัดกันยอม อย่าเอาชนะกัน
เราไม่เคยสนิทกับผู้ชายคนไหนเท่ากับพี่เค้า

เราเรียกร้องน้อยมาก มีแต่พี่เค้าที่ให้เราเอง
ความน่ารักของพี่ L มีมากมาย

เราไม่ได้เจอกันบ่อยนัก
แต่รู้สึกเหมือนอยู่ด้วยกันตลอดเวลาค่ะ

(เรื่องที่ทุกคนทำท่าอยากรู้
พี่ L ก็แซ่บมากค่ะ เราซะอีกที่ไม่ได้เรื่องเลย)

พี่ L ตัดผมให้เราด้วย พี่เค้าดีกับเรามากจริงๆ
จนตอนนี้เรามีกรรไกรสำหรับตัดผมกันเองแล้ว

เช่นเดียวกันเราก็เอาใจตามใจ และรักพี่เค้ามากเช่นเดียวกัน
จากตอนแรกที่เกลียดแสนเกลียด

ไม่ว่าต่อไปอะไรจะเกิดขึ้น
เราจะไม่เสียใจทั้งนั้น

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆทุกคนที่เข้ามาอ่านและติดตาม
สำหรับข้อติชม

เราขอน้อมรับด้วยหัวใจค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับปัญหา และประสบการณ์ที่ได้พบเจอ
ไม่ว่าเราจะเป็นอย่างไร เราล้วนมีคุณค่าในตัวเองอยู่เสมอ

อย่าดูถูกตัวเอง ดูถูกคนอื่น
พิจารณาสิ่งที่เข้ามาในชีวิตให้รอบคอบค่ะ

คงจบเท่านี้ค่ะ เพราะว่าโดนดุมาค่ะ
หงอยเลยเนี่ย

vinyl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 03:13:26 AM »
ขอบคุณคุณ macchine  ที่อยู่อ่านจนจบนะคะ
พี่ L เค้าก็มีข้อเสียอยู่บ้างนะคะ

แต่เรารับกันได้ค่ะ อีกอย่างมันเป็นเรื่องที่เล็กน้อยมาก
เราเคยถามพี่เค้าว่า

คิดยังไงเนี่ย ถึงมาเลี้ยงเรา
พี่ L ตอบว่า

"แฟนที่สวยมากๆก็มีมาแล้ว
แฟนที่ทั้งสวยทั้งมีสเน่ห์มากๆก็มีมาแล้ว
แฟนที่เป็นคนดีมากๆก็มีมาแล้ว
แต่ทั้งโง่แล้วก็ใจกล้าอย่างเอ็งเนี่ย
ข้าจะหาได้จากที่ไหน  5555"

พี่ L พูดเวลาที่เราคุยกันว่า
"อย่างเธอเนี่ย ชั้นไม่รู้ว่าจะหาได้จากที่ไหนแล้ว"

มันคือคำประเภทไหนกัน
เราคิดเองว่า

พี่ L คงชมเรามั้ง  ฮ่าๆๆๆๆๆ

Singleman

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
  • Singleman
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:03:47 AM »
รอทั้งคืนไม่ไหวเลยมาอ่านต่อช่วงเช้าจนจบ ไม่ทราบคุณ vinyl เป็นนักเขียนหรือเปล่าครับ ผมสังเกตจากคำพูดถ้อยคำที่ขัดเกลามาอย่างดี บรรยายอะไรรอบข้างได้ชัดเจนเห็นภาพมาก ช่วงตัวเงินตัวทองนี่แอบฮา ยังไงก็ขอบคุณสำหรับบทความดีๆนะครับ
ฝนตกอากาศหนาวคิดมุขไม่ออก มีแต่มุขกากๆ
เพราะเวลาหยอดมุขตอนหนาวๆเนี้ยะ ต้อง
"หยอดให้กาก" ....... เพราะมัน " อยากให้กอด"

win-win

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 07:41:16 AM »
ต้องมากด like ให้ที่ 2 เลย 2 like แรกของคุณ vinyl ผมเองแหละ ขอให้รักกันตลอดไปนะครับ