ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอย่างไรกับใจและใครในเรื่องบังเอิญครั้งนี้?  (อ่าน 22677 ครั้ง)

Pat_PCD

• Sr. Member
  • People Like This 11
  • กิ๊กไม่อยากมี อยากได้คนดีๆมาดูใจ
อันที่จริงเรื่องราวในครั้งนี้ ทุกอย่างล้วนแล้วแต่เหมือนเรื่องบังเอิญทั้งนั้น **24**

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แพทเองมีการนัดหมายกับพี่ๆหลายคนว่าจะไปปั่นจักรยานที่สวนรถไฟกัน

แต่แล้วพอถึงวันจริงบังเอิญว่าทุกคนติดธุระกันหมดเลย

เวลาล่วงเลยไปถึงบ่ายแก่ๆ แพทก็ยังนั่งเล่นนอนเล่นในห้อง **35**

อยู่ๆก็มีพี่คนนึงโทรมา

“ขอโทษนะครับ เรานัดกันกี่โมง?”

แพทตกใจมาก ลืมไปว่านัดพี่คนหนึ่งไว้ แต่ไม่ได้โทรถามว่าจะมารึเปล่า **08**

ที่เป็นเช่นนี้เพราะพี่เค้าPMมาบอกว่าจะแบกกล้องไปถ่ายรูปด้วยกัน และก็ให้เบอร์ไว้

แพทเองก็โทรไปหา แต่เราคุยกันแค่ไม่กี่คำก็นัดกันได้แล้ว **06**

แพทไม่คิดว่าพี่เค้าจะจำได้ว่าเรานัดกัน เพราะไม่ได้นัดกันเป็นเรื่องเป็นราว

ประทับใจมากเลยที่พี่เค้าลงตารางเอาไว้ว่าจะมาด้วยกัน **06**

เพื่อเป็นการไม่ให้เสียน้ำใจ แพทเลยปัดๆไปว่า "สักห้าโมงครึ่งค่ะ" **25**

แพทรีบอาบน้ำแต่งตัวอย่างด่วนจี๊

“ตอนแรกจะไม่ไปแล้วเชียว ตาบ้านี่จะโทรมาเพื่อ? คนยิ่งเซงๆอยู่ มีแต่คนเลื่อนนัด" คิดในใจไปแต่งตัวไป **03**

เรานัดเจอกันที่สวนจตุจักรฝั่งติดกับBTS

เจอครั้งแรกถึงกับตกใจเบาๆค่ะ ทำไมใส่เสื้อโลโก้สถาบันเราว่ะ? **40**

พอถามไปถามมาพี่เค้าก็บอกว่าพี่เค้าเป็นตากล้องของคณะหนึ่งในมหาลัย

ดูหล่อมากค่ะ ตอนนั้นปลื้มมากอ่ะ

ด้วยความที่เป็นคนชอบถ่ายภาพและถูกถ่ายภาพ ก็เลยรู้สึกว่าสามารถคุยเป็นกันเองได้ **39**

เราเดินไปสวนรถไฟด้วยกัน เราคุยเรื่องทั่วๆไปตลอดทางที่เราเดินไปด้วยกัน

อันที่จริงแล้วถือว่าเป็นระยะทางที่ใกล้กันมาก

แต่ด้วยความที่คุยถูกคอและพี่เค้าก็เป็นคนอัธยาศัยดี ทำให้รู้สึกว่าระยะทางมันใกล้นิดเดียว 41

(เหมือนใจที่ใกล้กันไง อิอิ ปล.แอบเสี่ยว **02**)

เราเดินมาเช่าจักรยานมาปั่นกัน

ยอมรับว่าเป็นช่วงเวลาที่เพลินมากค่ะ ปั่นจักรยานเล่นไปคุยไป

(แต่ไม่ได้ปั่นคันเดียวกันนะ ปั่นคนละคัน แต่ปั่นคู่กัน นึกภาพออกใช่ไหม? **04**)

เป็นเพราะเราสนิทกันเร็วเลยทำให้พี่เค้าพูดเรื่องส่วนตัวออกมาค่อนข้างเยอะ

พี่เค้าบอกว่าเพิ่งอกหักด้วย โห............โสดด้วยอ่ะ **11**

คือตอนนั้นแพทเองเพ้อไปเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่รู้ว่าพี่เค้าคิดอะไรรึเปล่านะ **25**

พอเราปั่นจักรยานเสร็จ ก็เอาจักรยานไปคืน

ระหว่างทางที่ต้องเดินกลับมาขึ้นBTS ก็ผ่านลุงคนนึงเค้าเล่นดนตรีสากลอ่ะ

แต่เราไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรนะ เรียกแซ็กโซโฟนมั้ง คลาสสิกมากจริงๆ

พี่เค้าชอบมากเลย บอกว่าอยากยืนฟังด้วยถ้ามันไม่ร้อน

น่ารักดีอ่ะ ฟังแล้วชวนให้เราหัวเราะเลย **30**

เราสองคนเดินมาตามทางเรื่อยๆเพื่อไปยังBTS

ระหว่างทางพี่เค้าก็ถามว่าอยากกินไร หิวไหม เย็นแล้วพี่หิวอ่ะ ชอบคำนี้มากเลยอ่ะ **06**

ฟังแล้วให้ความรู้สึกเด็กๆแบบจริงใจ อะไรประมาณนี้

ท้องฟ้าก็มืดขึ้นเรื่อยๆ จนกระทั่งมืดสนิท

เรากะพี่เค้าหาทางออกจากสวนรถไฟไม่ได้ เพราะเดินไปแล้วมองไม่เห็นทางเลย **12**

มันมืดไปหมดเลยอ่ะ แต่ความกลัวของเราก็หายไปหมด

อาจเป็นเพราะอยู่ใกล้ๆพี่เค้าด้วยแหละ

พี่เค้าชวนคุยตลอดระยะทางที่เราเดินหลงเลย

แม้ว่าจะเป็นการหลงทางแย่ๆที่ไม่น่าหลง **19**

แต่ก็ดีที่มันเป็นการหลงทางที่ทำให้เรามีเวลาร่วมกันมากขึ้น **02**

สุดท้ายเราก็เจอยามและในที่สุดเราก็หาทางออกมาจากสวนรถไฟที่เปลี่ยวและมืดสนิทได้ **25**

(เป็นบุญจริงๆค่ะ คิดว่าจะต้องติดอยู่ในนี้จนเช้าซะอีก **01**)

เราเดินออกมาไม่ทันถึงBTS พอเห็นถนนได้ พี่เค้าก็โบกแท็กซี่เพื่อไปหาอะไรกินทันที **38**

(ไม่ไหวแล้วจริงๆ เดินไกลและเหนื่อยมาก)

แท็กซี่มุ่งหน้าไปยังเซ็นทรัล ลาดพร้าวทันที

ในที่สุดเราก็ได้กินข้าวกันซะที หลังจากเหน็ดเหนื่อยและมองไม่เห็นมานาน

ดูพี่เค้ากินอะไรได้ไม่เยอะ อาจจะเป็นเพราะเหนื่อยมากไปก็ได้

ตลอดระยะเวลาการจัดการกับมื้อเย็น เราคุยกันตลอดเลย **06**

(การใช้เวลาคุยกันในระหว่างทานอาหารทำให้เข้าใจกันมากที่สุดจริงๆ **36**)

บังเอิญเราเหลือบไปเห็นนามบัตรพี่เค้าระหว่างมื้อค่ำนี้ด้วย

เลยขอพี่เค้ามาดู ตอนแรกพี่เค้าก็หวงๆอ่ะ แต่สุดท้ายก็ยอมส่งมาอยู่ดี (ด้วยอำนาจของเราเอง อิอิ **30**)

“ห๊ะ!!!!!!!!  อะไรเนี้ย ไหนบอกเป็นช่างภาพไง?” **03**

แว๊บเดียวที่ได้อ่านนามบัตรใบนั้นถึงกับช๊อค

เพราะพี่เค้าไม่ได้เป็นแค่ช่างภาพค่ะ แต่เป็นอะไรที่ใหญ่พอตัวเลย

ตกใจจริงๆค่ะ ไม่มีอารมณ์โกรธที่พี่เค้าไม่ได้บอกเลย แต่ตกใจ ตกใจอย่างเดียว **09**

พี่เค้ารีบปลอบว่าอย่าตกใจ แล้วไม่ให้หนีไปไหนด้วย

และยังบอกอีกว่าก็พี่ถ่ายภาพจริงๆคับ แค่บอกไม่หมดเท่านั้นเอง

คุยไปคุยมาก็เลยรู้ว่าที่พี่เค้าไม่บอกเพราะกลัวจะเกรงแล้วหนีกลับบ้านซะก่อน **34**

หลังจากนั้นก็เริ่มเกร็งจริงๆค่ะ

แต่พออยู่ๆไปก็ชินกะความเกร็งนั้น

พี่เค้าเป็นกันเองจนรู้สึกว่าเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกันไปแล้ว

ยอมรับว่ามื้อค่ำม้ือนี้เป็นอีกม้ือหนึ่งที่มีความพิเศษมากเลยทีเดียว **39**

พอทานข้าวเสร็จ พี่เค้าก็ชวนไปทานเค้กต่ออีกร้านนึง

ระดับนี้แล้ว คิดว่าจะตอบว่าไงค่ะ เจอมากซะเยอะเลย

“ไปคะ จะพลาดได้ไง **34**" (เอาของกินมาล่อทีไร ก็เป็นแบบนี้ทุกทีเลยง่ะ **19**)

ระหว่างเราไปนั่งทานเค้กกันพี่เค้าก็สั่งน้ำชามานั่งทานกับเค้กด้วยอ่ะ

พี่เค้าบอกว่าชากลิ่นนี้พี่เค้าชอบมาก (เราก็เลยชอบด้วย **02**)

ไม่รู้ว่าทำไม อาจเป็นเพราะชากลิ่นนี้มันหอม

ฟังแล้วโรแมนติคมากอ่ะ เค้กชิ้นนั้นอร่อยมากเลยแหละ

แบบว่าพี่เค้าบอกว่าพี่เค้าชอบเค้กร้านนี้มาก ไม่ว่าสาขาไหนก็ชอบ

ระหว่างทานเค้กเราก็คุยเรื่องเค้กไปซะรอบโลกเลย

เพิ่งรู้ว่าพี่เค้าก็ชอบทานอะไรเหมือนๆกับเราตั้งแต่ของคาวยันของหวานเลย 41

ค่ำนั้นเรา็กลับบ้นพร้อมๆกันโดยMRTแล้วพี่เค้าก็ไปต่อBTS

พอกลับมาเราเพ้อมากมายเลยแหละ โอ๊ย................ไม่เคยมีความรู้สึกแบบนี้มาก่อนเลย

ชอบเค้าอย่างจังๆเลยอ่ะ เราก็ไม่รู้ว่าจะทำไงดีอ่ะ

บอกตรงๆว่าครั้งนี้เป็นอะไรที่บังเอิญมากๆและทำให้เราประทับใจมากๆเลยจริงๆ **39**

แบบว่าที่จริงแล้วพี่เค้าไม่ได้หน้าตาหล่อเลิศหรืออะไรเลยนะ

หน้าตาก็พอไปวัดไปวาได้ แต่นิสัยพี่เค้าดีมากเลยอ่ะ

เวลาอยู่ด้วยแล้วสบายใจมากๆเลย

ด้วยเหตุนี้เองทำให้พี่เค้าดูน่ารักมากขึ้น

แต่ว่าเราว่าเค้าคงต่างกับเราเกินไปอ่ะ **12**

เราไปสืบประวัติพี่เค้ามาหมดแล้ว รู้แทบทุกเรื่องเลย

(แต่พี่เค้าไม่ค่อยจะรู้เรื่องเรานะ)

มีคนบอกมาง่าแฟนเก่าพี่เค้าสวยมากๆอ่ะ

แล้วพอเรายิ่งรู้เรื่องพี่เค้ามากขึ้น ก็ยิ่งทำให้เราไม่กล้าที่จะเอื้อมมือไปคว้าลงมา **01**

ชอบมากอ่ะ แต่ก็กลัวมากเหมือนกัน

กลัวว่าเราจะไม่คู่ควรกับเค้า กลัวว่าเราจะเพ้อไปคนเดียว **06**

จะทำอย่างไรกับใจและใครในเรื่องบังเอิญครั้งนี้?

**07** **07** **07**

ปล.ยังติดต่อกับพี่เค้าอยู่ค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าพี่เค้าจะได้เข้ามาอ่านรึป่าว เพราะงานพี่เค้ายุ่งมากเลย **14**

ถ้าพี่เค้าเข้ามาอ่าน แพทก็อยากบอกว่า ไม่ว่าจะยังไง เราจะยังเป็นเหมือนเดิมก็ได้นะคะ **04**

อย่าบล็อกแพทนะ ขอร้อง **01**

ปล.2 ถ้ามีความคืบหน้าจะมาอัพเดตนะคะ **04**

ปล.3 รักมากมายค่ะ **06**
พิมปล.เป็นเอกลักษณ์ แต่ถ้าอยากจะรักPMมานะคะ

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
Re: จะทำอย่างไรกับใจและใครในเรื่องบังเอิญครั้งนี้?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:35:02 PM »
อ่านไปดีใจกับน้องไปนะครับ ความสุขที่เกิดขึ้นวันนี้แม้เราจะไม่รู้ว่ามันจะยั่งยืนแค่ไหน
แต่อย่างน้อยเราก็ได้พบกับช่วงเวลาดีๆ กับคนที่ถูกใจซึ่งก็ต้องขอบคุณทุกอย่างที่ทำให้
มีโอกาสอย่างนี้เข้ามาในชีวิตเรานะครับ ขอให้น้องที่น่ารักคนนี้มีหัวใจสีชมพูไปนานเท่านาน
คนที่ให้ใจคนอื่น จะได้ใจกลับมาเสมอครับ ....
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

Pat_PCD

• กิ๊กไม่อยากมี อยากได้คนดีๆมาดูใจ
Re: จะทำอย่างไรกับใจและใครในเรื่องบังเอิญครั้งนี้?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:37:42 PM »
อ่านไปดีใจกับน้องไปนะครับ ความสุขที่เกิดขึ้นวันนี้แม้เราจะไม่รู้ว่ามันจะยั่งยืนแค่ไหน
แต่อย่างน้อยเราก็ได้พบกับช่วงเวลาดีๆ กับคนที่ถูกใจซึ่งก็ต้องขอบคุณทุกอย่างที่ทำให้
มีโอกาสอย่างนี้เข้ามาในชีวิตเรานะครับ ขอให้น้องที่น่ารักคนนี้มีหัวใจสีชมพูไปนานเท่านาน
คนที่ให้ใจคนอื่น จะได้ใจกลับมาเสมอครับ ....

พี่คิวปิดหล่อตลอดเลยอ่ะ **39**

ขอบคุณนะคะ 41
พิมปล.เป็นเอกลักษณ์ แต่ถ้าอยากจะรักPMมานะคะ

ว้ายยยย

• Hero Member
  • People Like This 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:45:58 PM »
เราอิจฉาเธออย่างแรงส์ **13** **13** **13**

Ryo

• Full Member
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:18:41 PM »
 **34** **34** **34**

ยินดีด้วยจ้า ขอให้สมหวังในความรักน๊ะจ๊ะ 41
รักแท้....ไม่มีในพจนานุกรม

Pat_PCD

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:24:51 PM »
เราอิจฉาเธออย่างแรงส์ **13** **13** **13**

**26** **26** **26**

Pat_PCD

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:25:50 PM »
เพ้อเจ้อมาก

เพ้อเจ้อตรงไหนอ่ะ ออกจะโรแมนติก **06**

ไม่เสี่ยวด้วย **30** **30** **30**

Pat_PCD

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:26:34 PM »
**34** **34** **34**

ยินดีด้วยจ้า ขอให้สมหวังในความรักน๊ะจ๊ะ 41

ขอบคุณมากนะคะ 41

Overme

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:27:58 PM »
ชอบๆๆๆ เอามาให้อ่านอีกนะคับ   **36**

Pat_PCD

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:29:57 PM »
ชอบๆๆๆ เอามาให้อ่านอีกนะคับ   **36**

**02** **02** **02**