ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig  (อ่าน 19519 ครั้ง)

pabeer

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:50:15 AM »
เวลาจะช่วยให้คิดถึงน้อยลง เราไม่รู้ว่าคุณคบกับน้องเค้านานแค่ไหนนะ
ของเราเกือบ 10 ปี กับเวลาที่หายไปของชีวิต 3 เดือนแรกนี่อาการหนัก ต่อมาเริ่มหาอะไรทำ
มีเพื่อนใหม่ สังคมใหม่ สิ่งใหม่ๆ ก็ค่อยๆ นึกถึงมันน้อยลง เปิดใจให้คนอื่นบ้างเลิกสร้างกำแพงให้ตัวเอง
เดี๋ยวก็ดีขึ้น ส่วนเรื่องของน้องเค้าก็คิดว่าซะว่าคนเราเจอกันเพราะวาสนา จากกันก็เพราะหมดวาสนาต่อกัน
ที่น้องหลอกคุณถ้าสิ่งสุดท้ายที่จะให้เธอได้ก็คือให้อภัยเธอซะ
ขอบคุณครับ  ผมไม่คิดโกรธ ให้อภัย ตอนนี้ผมเปิดใจ แต่ภาพเก่ายังตามมาหลอกหลอน  ห้ามใจตัวเองไม่ให้ติดตาม  แต่ทุกวันนี้แคค่ผ่านโรงพยาบาลยังคิดถึงน้องเค้าเลยครับ

simcity

• Hero Member
  • People Like This 168
Re: เล่าประสบการณ์ขอบคุณ Welovegig
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:53:16 AM »
ยึดมั่นถือมั่นอยู่รึเปล่าคับ หรือเป็นเพราะเจ็บใจ แค้น เสียดาย รักจริง? รักเพราะอะไร ที่ไม่ลืมเพราะอารมต่างๆมันมาตอกย้ำอยู่ตลอดเวลา ลองคิดดูว่าสาเหตุจริงๆมันคืออะไร แล้วเราก็จะรู้จักปรับตัวด้วยตัวเอง สุดท้ายก็คงหลุดพ้น อย่าหาใครมาทดแทนช่วงที่เรากำลังทุกข์เพราะเราจะทำให้เค้าทุกข์ได้  **04**

เห็นด้วยนะ  ตอนหาว่าเพราะอะไรอาจยากหน่อย แต่ถ้ารู้สาเหตุ จะปรับตัวได้เร็ว  หาคนใหม่ก็แค่ให้เปิดใจกับคนที่เข้ามาใหม่ๆ  แต่อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับคนเก่า ว่าต้องสวยกว่าหรือ ดีกว่า เพราะจะไม่เป็นธรรมกับเค้าด้วย

simcity

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:54:47 AM »
ผมเชื่อว่าคุณจะผ่านไปได้ด้วยดี
ทางออกที่ดีที่สุด ให้เวลากับคนใหม่เยอะๆ จะลืมได้เอง
แล้ววันนึงมองย้อนกลับไปจะได้คำตอบ บอกคนรุ่นหลัง ว่า...
"เฮ้ย..เมื่อก่อนกุบ้าได้ขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย"
 **11** **11**

เล่าเหมือนมีประสบการณ์เลยนะท่าน  **11**

Chatt

• Full Member
  • People Like This 31
  • คำบางคำ"ของ "ใครบางคน" ทำให้ "คนอีกคน" พูดไม่ออก "สักคำ"­
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:03:48 AM »
ลืมคนที่คุณรักไม่ได้  เขาก็ลืมคนที่เขารักก่อนไม่ได้เช่นกัน เขาได้คุณเป็นที่พักใจ  สุดท้ายเขาเลือกคนที่เขารัก

คุณลืมเขาไม่ได้ ให้เวลาเป็นตัวจัดการ  ถามตัวเองบ้างจะรักเขาอีกได้หรือถ้ากลับมา

มีคนดีอีกมากมายที่รอคุณ หาใหม่ ในWLG มากมาย เวลาจะซ่อมส่วนที่เสียหายเอง

ควรให้เขาไป ไปตามทางที่เขาเลือก ไม่ควรเอารักไปไว้กับคนที่ไม่ใช่  หัวใจไม่ได้มีไว้เจ็บ
อย่ามองน้องแค่หน้าตา สิ่งมีค่าอาจซ้อนอยู่ข้างใน

C-180

• People Like This 79
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:04:08 AM »
ตอบธรรมดา คงไม่ช่วยอะไร
ต้องด่าให้หายบ้า หายโง่

เลิกเป็นควายนะครับ

ที่ผ่านมา ทำงานไถนา  ได้เงินมาให้หญิงหลอกใช้
ยังไม่รู้ตัวอีก

แสดงละครนิดหน่อย  ว่ารักนะ
ฝ่ายชายก็โงหัวไม่ขึ้น

ป่านนี้ ผัวเมียคู่นั้น คงหัวเราะคิกๆๆ
ว่าโชคดีจัง  หลอกควายง่ายจริง

กระจอกมากครับ  อ่อนแอ ไร้ค่า ไร้สาระ
โทรไปฟังเสียงเนี้ยนะ
นึกว่าแสดงมิวสิกวีดีโอหรอ

ผู้ชายที่เป็นผู้ใหญ่ มีการงานทำ มีระบบความคิด ไม่มีใครทำอะไรกระจอกแบบนี้นะครับ

ต่อให้ไปผูกคอตายต่อหน้าหญิง  
เค้าก็ไม่สนคุณหรอกครับ
ปล่อยตายๆไป  อยู่ไปก็น่ารำคาญ

ปรับปรุงตัวด้วยครับ  เดินไปข้างหน้า
เริ่มต้นชีวิตใหม่

จำเรื่องราวพวกนี้ไว้ด้วย
ผ่านไปอีกห้าปี  กลับมาอ่าน  จะอายตัวเอง แทบเอาหัวมุดดิน
ว่าไม่ได้เรื่องเพียงใด
 **37**

simcity

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:07:55 AM »

ที่ผ่านมา ทำงานไถนา  ได้เงินมาให้หญิงหลอกใช้

แสดงละครนิดหน่อย  ว่ารักนะ

ป่านนี้ ผัวเมียคู่นั้น คงหัวเราะคิกๆๆ
ว่าโชคดีจัง  หลอกควายง่ายจริง

กระจอกมากครับ  อ่อนแอ ไร้ค่า ไร้สาระ

ผู้ชายที่เป็นผู้ใหญ่ มีการงานทำ มีระบบความคิด ไม่มีใครทำอะไรกระจอกแบบนี้นะครับ

ปล่อยตายๆไป  อยู่ไปก็น่ารำคาญ

ปรับปรุงตัวด้วยครับ  เดินไปข้างหน้า

ผ่านไปอีกห้าปี  กลับมาอ่าน  จะอายตัวเอง แทบเอาหัวมุดดิน
 **37**

อ่านดีๆนะครับ  พี่เค้าแรงแต่ตรงนะครับ ^^

pabeer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:12:51 AM »
ยึดมั่นถือมั่นอยู่รึเปล่าคับ หรือเป็นเพราะเจ็บใจ แค้น เสียดาย รักจริง? รักเพราะอะไร ที่ไม่ลืมเพราะอารมต่างๆมันมาตอกย้ำอยู่ตลอดเวลา ลองคิดดูว่าสาเหตุจริงๆมันคืออะไร แล้วเราก็จะรู้จักปรับตัวด้วยตัวเอง สุดท้ายก็คงหลุดพ้น อย่าหาใครมาทดแทนช่วงที่เรากำลังทุกข์เพราะเราจะทำให้เค้าทุกข์ได้  **04**
ขอบคุณครับ
ความรู้สึกตอนนี้ หรือคิดตอนนี้  แม้จะไม่ได้น้องมาครอง  ขอแค่น้องมีความสุข ผมยินดี  แม้ผมจะติดภาพเดิมๆก้อตาม

pabeer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:30:47 AM »

ที่ผ่านมา ทำงานไถนา  ได้เงินมาให้หญิงหลอกใช้

แสดงละครนิดหน่อย  ว่ารักนะ

ว่าโชคดีจัง  หลอกควายง่ายจริง

กระจอกมากครับ  อ่อนแอ ไร้ค่า ไร้สาระ

ปล่อยตายๆไป  อยู่ไปก็น่ารำคาญ

ปรับปรุงตัวด้วยครับ  เดินไปข้างหน้า

ผ่านไปอีกห้าปี  กลับมาอ่าน  จะอายตัวเอง แทบเอาหัวมุดดิน
 **37**
ขอบคุณครับ  ขอแรงกว่านี้จะได้เจ็บๆ ไม่ได้แสดงอะไรทั้งนั้นครับ วินาทีนี้ไม่รู้จะทำยังงัยจริงๆ แต่เท่าที่ติดตามข่าว น้องโดนมันทำร้ายอีกรอบแล้วครับ เราทำได้แค่เป็นห่วง

For man

• People Like This 19
  • ที่มาของหมี แพนด้า
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:32:14 AM »
  ปี้ ปี้ ปี้ ซั่ม ซั่ม ซั่ม  แล้วจะดีเอง
รักดีๆไม่ต้องมี โปโมทชั่น
รักสั้นๆต้อง โปโมทชั่นดีๆ

Blue Templar

• People Like This 37
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:36:34 AM »
ฉันเยาว์ ฉันเขลา ฉันทึ่ง
ฉันจึง มาหา ความหมาย
.............................

แม้ไม่เกี่ยวกับทั้งบท....แต่กวีนิพนธ์ของท่านอังคาร บอกบางส่วนได้.....