ผู้เขียน หัวข้อ: สามีมีเมียน้อยมันเจ็บแบบนี้ นี่เอง  (อ่าน 18292 ครั้ง)

ngenmak

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สามีมีเมียน้อยมันเจ็บแบบนี้ นี่เอง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:45:55 AM »
ไม่รู้จะระบายยังไงดี สามีไปมีเมียน้อย ผู้หญิงก็...ซะเหลือเกินรู้ว่าเค้ามีครอบครัวอยู่แล้วก็ยังจะยุ่งกับเค้าอีก ไม่น่าทำตัวแบบนี้เลย พ่อแม่ถ้ารู้คงเสียใจแย่ 

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
Re: สามีมีเมียน้อยมันเจ็บแบบนี้ นี่เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:16:59 AM »
 เห็นใจคุณนะ เข้าใจอารมย์คุณตอนนี้ได้เลยเป็นผู้หญิงก็ต้องเข้าใจธรรมชาติของผู้ชายนะครับคือเจ้าชู้ ผู้หญิงทุกคนก็อยากได้แฟนเป็นของส่วนตัวซื่อสัตย์กับตนเองไม่ทำให้ตัวเองเสียใจ เสียหน้า คนที่มีครอบครัวใครๆก็อยากให้ครอบครับตัวเองอบอุ่นอยู่กันอย่างมีความสุขทั้งนั้น แต่อย่างว่านะเวลาผ่านไปทุกสิ่งทุกอย่างก็เปลี่ยนไปด้วย น้อยคนมากมากนักที่ยังมั่นคงอยู่ เวลาที่ผ่านไปความเกรงใจอาจน้อยลงหรือสภาพร่างกายอาจจะเปลี่ยนไปด้วย ผมอยากให้คุณเข้าใจผู้หญิงที่เป็นเพศเดียวกับคุณ เชื่อว่าถ้าเขารู้เขาคงไม่ทำร้ายน้ำใจผู้หญิงด้วยกัน แต่อย่างว่านะบางทีผู้หญิงเขาก็มอบความรักให้ชายคนนั้นไปแล้วอาจจะกล้ำกลืนไม่แตกต่างกัน มีส่วนน้อยเท่านั้นที่ไม่ยอมชอบแย่งชิง ทำใจให้สบายเถิดถ้าเราดีจริงแฟนเราก็ต้องกลับมาหาเราอยู่ดีสักวัน โปรดให้อภัยในสัญชาติญานของความเป็นผู้ชายของเขา และรักตัวเองให้มากกว่าเก่า ในโลกนี้ความผูกพันเท่านั้นที่จะทำให้อยู่ด้วยกันอย่างถาวร เหมือนคนที่เข้าๆออกไนเวปนี้บางคนก็หายไปแค่ส่วนน้อนก็ยังอยู่ก็ติดคำว่าผูกพันทั้งนั้นแหละ  มีคำสอนที่เคยได้ยินมาว่า ถ้าแฟนเรานอกใจหรือไปมีกิ๊ก ก็ถือซะว่าเขาค้นพบทางสว่าง.ก็แล้วกัน
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

pim pattaya

• Hero Member
  • People Like This 60
    • www.sabyjaithaitour.com
Re: สามีมีเมียน้อยมันเจ็บแบบนี้ นี่เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:24:54 AM »
ไม่รู้จะระบายยังไงดี สามีไปมีเมียน้อย ผู้หญิงก็...ซะเหลือเกินรู้ว่าเค้ามีครอบครัวอยู่แล้วก็ยังจะยุ่งกับเค้าอีก ไม่น่าทำตัวแบบนี้เลย พ่อแม่ถ้ารู้คงเสียใจแย่ 

ก่อนอื่น    ขออภัยล่วงหน้านะคะ  ถ้าความเห็นของเรา ทำให้คุณรู้สึกแย่  **26** **26** **26** **26** **26**

แต่ ว่า  ตอบจากใจ และความรู้สึก น่ะค่ะ   คือ   ความคิดของเราส่วนตัว เรามีความรู้สึกว่า  เดี๋ยวนี้ อัตราส่วน ผู้ชาย ต่อ ผู้หญิง มันไม่ใช่ หนึ่งต่อหนึ่ง  อ่ะค่ะ

มันอาจจะเป็น หนึ่งต่อ สาม ด้วยซ้ำ       เราเคยคิด ค่ะ ว่า ถ้า เป็นแฟนเรา ไปมีเมียน้อย หรอ กิ๊ก เราจะรับได้ แค่ไหน

คำตอบ คือ  รับได้ ในส่วนที่ อยู่ใครอยู่มัน และอย่ามาสร้างความเดือดร้อนให้เรา  อย่าสร้างปัญหา    ต้องวางตัวให้เมียน้อย เกรงใจ อ่ะค่ะ

( เหมือนคุณหญิงสมัยก่อน ที่คุณหลวง และ อนุ เกรงใจน่ะค่ะ )

และ ที่สำคัญ  เงิน  และ ผลประโยชน์ ที่ให้กับเมียน้อย  ต้องไม่กระทบ เงิน  และ ผลประโยชน์ ของเรา

นี่คือ จุดที่เรารับได้   

ขอโทษ นะคะ  ถ้าทำให้ เคืองใจ   **26** **26** **26** **26** **26** **26** **26** **26**
ไป เที่ยว กัน ไหม  www.sabyjaithaitour.com  ไป เที่ยวกัน เหอะ

Carnation

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:25:08 PM »
แอบเหน็บใครในนี้หรือป่าวค่ะ

dota_av

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:21:28 PM »
มู้นี้ ผู้ชายไม่กล้าตอบจ้า... **25**..ลองมองดูหลายๆๆ มุมนะครับ ...รักกัน รึเปล่า หรือ แค่แก้เหงา  **11**

Phayu

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 04:28:37 AM »
 **07**เป็น กำลังใจให้ค่ะ
แต่ขอฝาก  ... ประโยคสักสองประโยค
ผู้ชายวันนี้เป็นของเรา วันพุ่งนี้จะเป็นของใครไม่รู้ 
ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน
รักตัวเองมากๆๆนะค่ะ  สู้ๆๆ

Pappy

• Full Member
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:23:37 AM »
เอ เป็นผู้ชายคนแรกที่เข้ามาตอบกระทู้ปล่าวเนี่ย  **25**

ผมเป็นคนมีเมียน้อย (ที่จริงไม่น้อย แต่มาก  **26**) ตอนอยู่กับภรรยาแต่ง ผมมีผญ หลายคนเข้าหา มีทั้งที่เข้ามาพึ่งพา และก็เข้ามาเพราะชอบไม่ต้องการอะไรนอกจากเวลาผมเล็กน้อย แต่ละคนที่เข้ามาก็นับถือภรรยาผม (ลับหลัง - คือไม่กล่าวร้าย ไม่เคยเข้าไปยุ่งด้วย) คนที่ผมช่วยเหลือ ผมก็เจียดเงินส่วนที่ผมได้พิเศษให้ ส่งเสียจนเรียนจบปริญญาโท มีการมีงานทำ คนที่ไม่ต้องการสิ่งของ/เงิน เค้าต้องการผมแค่นั้น ผมเองก็จัดสรรตามที่ผมเห็นสมควร ทุกคนที่เข้ามา ผมจะบอกก่อนเลย ผมมีครอบครัวแล้ว ถ้าผมมีเงินพิเศษผมก็จะบอกว่า ผมให้ได้แค่นี้นะ เงินหลักผมผมให้ครอบครัว ผมไม่ค้างนอกบ้าน ยกเว้นถ้าผมออกเดินทางเพราะงาน เขาอาจจะไปค้างกับผมได้ อะไรที่ผมเคยให้ครอบครัว เขาจะไม่มีสิทธิ์มาขอ ถ้ารับไม่ได้ ก็อย่ามายุ่งกับผมเรื่องนั้น เป็นแค่เพื่อนก็พอ

แต่สุดท้ายมันก็ไปไม่รอด คนที่ทำให้เรื่องมันบานปลาย ก็ภรรยาเก่าผมนั่นแหละ ชอบจับผิด สืบเสาะ ตามไปรังควาน ระรานคนอื่นไปทั่ว เมียน้อยผมแต่ละคน ผมขอไว้ก่อนแล้วว่า อย่าตอบโต้ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ยอมรับ ยอมโดนด่า แต่สุดท้ายก็ทนไม่ไหว รวมไปถึงผมเองด้วย ทุกวันนี้ผมแยกทางกับเธอ เพราะเมื่อเธอย้ำนักย้ำหนาว่า ผมเป็นคนไม่ดี ผมก็พิจารณาตัวเองว่า ไม่คู่ควรกับเธอ แต่ผมก็เลี้ยงดูเธอและลูก ตามที่ควรจะเป็น

นั่นเป็นเรื่องราวที่ผ่านไปแล้ว ถามว่าผมเสียใจไหม ผมเสียดายเวลาและโอกาสของผม ผมอาจจะไม่ใช่คนดี แต่ที่ผ่านมาผมพยายามทำดีที่สุดแล้ว (ตามความคิดของผม ซึ่งผมมีเหตุผลที่อ้างอิงได้ ถ้าคุณพร้อมจะเปิดใจรับรู้ ผมยินดีแบ่งปันให้) ถ้าผมย้อนเวลากลับไปได้ ถามว่าผมอยากจะทำอะไร ผมตอบได้อย่างเดียวว่า ผมคงไม่แต่งผญ.คนนี้มาเป็นภรรยาครับ

atipa

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:43:08 PM »
commentของคุณพี่Pappy มีประโยชน์มากคะ ไม่ใช่แค่สำหรับ จขกท. เท่านั้นนะคะ ผู้อ่านอย่างหนูก็ได้รับประโยชน์ไปด้วย "ถ้าหนูแต่งงานหนูจะตั้งใจเป็นภรรยาที่ดีคะ" แต่ไม่ได้หมายความว่าจะยอมให้สามีมีเมียน้อย เพียงแต่ทำตัวเราให้ดีก่อน ส่วนถ้าสามียังไม่ดีก็คุยกันคะ เป็นกำลังใจให้ จขกท ค่ะ         

atipa

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:02:19 PM »
ส่วนความคิดเห็นอีกอย่าง....ในเมื่อเขาเลือกที่จะแต่งงานกับเราแล้ว เขาย่อมมั่นใจในตัวเราเพไม่เช่นนั้น เขาคงเลือกแต่งกับคนอื่นไปแล้ว ส่วนเมียน้อย พูดตรงๆว่าหนูก็เคยเป็น รักกับแฟนคนอื่น รักมากด้วย...แต่ตอนนี้เลิกเป็นละ "เพราะมันเป็นความสุขเพียงน้อยนิด แต่เป็นความทุกข์ทั้งชีวิตของเรา" คิดดูสิคะขนาดเมียหลวงยังทุกข์ขนาดนี้ แต่ตอนนั้นหนูต้องรับรู้และยอม ให้ผู้ชายที่เรารักอยู่กับผู้หญิงอีกคน "โดยที่ไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้เลย"  คุณคิดว่าผู้เป็นเมียน้อยจะเจ็บไหม แต่ตอนที่เป็นไม่ได้ตั้งใจนะ  เพราะคบกันตอนที่เขาและเราต่างก็ไม่มีใคร คบจนเรารักมาก  แฟนเขาก็กลับมา ด้วยความที่เรารัก เราจึงยอม "เป็นเมียน้อย" แต่ร้อยทั้งร้อย ผู้ชายก็ผูกพันกับเมียหลวงมากกว่า ไม่ว่าเมียน้อยจะสวยขนาดไหนก็ตาม

M.forkik

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 03:14:03 AM »
เป็นสัจจะธรรมในโลกแห่งความเป็นจริงครับ. ผู้ชายเจ้าชู้ทุกคน(ผมก้อผู้ชายครับ) ฟันธง
แชร์ประสบการ์ณตัวเองนะครับ
ภรรยาผมน่ารักมากนะครับ เธอให้ผมไปมีกิ๊ก เมียน้อย เด็กๆ ได้หมดเลยครับ คือให้ไปซะให้พอ เธอบอกผมแบบนั้น แต่ขอให้บอกเธอทุกเรื่องส่วน เรื่องเงินเธอดูแลจัดการ จัดสรรให้กิ๊กผมทุกคนตามสมควร ดีใหมครับ แบบนี้ แล้วตัวเธอ วันๆ ก้อจะไปทำสวย ลดน้ำหนัก ช็อปปิ้ง ทำงานธุรกิจที่บ้าน พอผมกลับบ้านมาเธอก้อจะดูแลผมทุกอย่างอย่างดี จนวันนึงผมรู้สึกว่า มันสบายเกินไปมันไม่ตื่นเต้นเร้าใจ ก้อเธออนุญาตทุกอย่าง มันทำให้เราอยากอยู่บ้านกับเธอมากกว่า

แต่เชื่อใหมครับพออยู่กับกันไปเรื่อยๆ ปกติสุข แต่จู่ๆวันหนึ่งความคิดชั่วร้ายก้อแวปเข้ามา ตามสันดานครับมผู้ชาย นั่งมองนั่งนึกไปเรื่อยๆ ภรรยาจะดี สวยนะรัก แค่ไหน ผู้ชายก้อคิดมีกิ๊ก อยู่ดีครับ ขนาด ภราดรยังเลิกกับนาตาลี (นางงามจักรวาล) เลย แล้วเราเป็นใครเราก้อออกไปหาบ้าง อิอิ.อิ  แต่ไม่ใช่ไม่รักกันนะครับ ส่วนเธอ ก้อโอเค กับผม แบบว่า เชิญยะ แล้วเธอก้อตั้งหน้าตั้งตาทำสวยต่อไปจนมีคนมาจีบ แบบนี้ละครับ เกมชีวิตคู่ เห้อ ! นี้ละครับความจริงของสังคม ผญ จะดีแค่ไหน ผช ก้อมีคนอื่นอยู่ดี. พูดแล้วเซ็งตัวเอง เด่วไปเคลียกิ๊กเมียก่อนครับ 5555