ผู้เขียน หัวข้อ: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า  (อ่าน 4638 ครั้ง)

Enternow

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:38:19 PM »
จะบอกว่า  ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านของปูเป้อ่า

ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่ต้องไปปรุงแต่งด้วยคำพูดที่สละสลวย

ไม่ต้องมีภาพรีวิว อาหารมาอวด แต่เห็นภาพได้ชัดเจนดี

ไม่ต้องมีภาพวับๆแวมๆ  มาให้ลุ้นว่า...วีหว่อ วีหว่อ..จะโผล่มาให้เห็นเป็นตากุ้งยิง

และที่สำคัญ น่าจะเป็นการบ้านเที่ยว ที่ได้เที่ยว กันจริงๆ

อ่านแล้วรุ้สึกสนุกตามด้วยเลย  .... 

ปล.. นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ ค่ะ อย่านำไปดราม่านะใครก็ตาม  ..  เด๊ะ โตะ ป่า แตะ โรยยยย

กด like ให้นะครับ   

ขอบเหมือนกันการบ้านฉบับนี้  ไม่สร้างภาพ 
อย่าปล่อยให้คนแปลกหน้าที่ไม่รู้จักคุณดี มาทำลายจุดยืนของคุณ

OTartMe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
Re: ขอมาส่งการบ้าน "ไม่มี ฉันมีแกคนเดียว" จ้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 03:36:25 PM »
จะบอกว่า  ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านของปูเป้อ่า

ดูเป็นธรรมชาติดี ไม่ต้องไปปรุงแต่งด้วยคำพูดที่สละสลวย

ไม่ต้องมีภาพรีวิว อาหารมาอวด แต่เห็นภาพได้ชัดเจนดี

ไม่ต้องมีภาพวับๆแวมๆ  มาให้ลุ้นว่า...วีหว่อ วีหว่อ..จะโผล่มาให้เห็นเป็นตากุ้งยิง

และที่สำคัญ น่าจะเป็นการบ้านเที่ยว ที่ได้เที่ยว กันจริงๆ

อ่านแล้วรุ้สึกสนุกตามด้วยเลย  .... 

ปล.. นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ ค่ะ อย่านำไปดราม่านะใครก็ตาม  ..  เด๊ะ โตะ ป่า แตะ โรยยยย

...ขอบคุณค่ะ คุณพี่ส้ม ปูเป้มาตอบช้า ขอโทษด้วยจ้า ไม่ได้อยู่หน้าคอมเลยไม่สะดวก ขอเข้าด้วยโทรศัพท์มาตอบทีละเม้นท์นะจ๊ะ(จอมันเล็ก เล่นเว็บลำบากเจงเจงจ้า) **25**

...แนะนำๆ คุณพี่ส้มมาเจออาแปะดูสักครั้งสิคะ ไม่ต้องเกร็งไรเลย อาแปะออกจะแรดเวอร์ กิกิ อ้อ ...ความจริงอยากเขียนให้ดีๆ กว่านี้ แต่ไม่ไหวค่ะเมื่อเช้า เพลียจริงไรจริง รีบส่งให้ก่อนเพราะเดี๋ยวจะควบตารางอื่นแล้วจะลืม พิมพ์เสร็จกดส่งนอนหลับเป็นตาย ไม่ได้เข้ามาตรวจทานเลยไม่รู้ว่า เอ้ย ...อ่านลำบากแฮะ  **08**

...ไม่มีรูปภาพอะไรมายั่วเพราะ ไม่รู้จะเอาอะไรมายั่วดี เดินคุยไร้สาระซะมากกว่าการมุมานะหาของหรูมาแสดงโชว์จ้า  **21**

...อ้อๆ ว่าจะบอกว่า มากับอาแปะ หน้าไม่ต้องแต่งมาก เป็พเดินได้ อาแปะก็บ่อหยั่น 555 จริง เป้ไปแบบโทรมมากจริงๆ อาแปะไม่บ่นสักคำเลยจ้า  **34** (ตอนแรกแอบนึกว่าจะโดนไล่กลับบ้านตั้งแต่เห็นหน้าละ แหม อย่างกะหนูหิ่นมาเดินห้างดูหนังเป็นเพื่อนคุณผู้ชายเบย คริคริ **11** **11**)

...ถ้าไม่กล้าเจออาแปะคนเดียว นัดใหม่ เอาปูเป้ไปเป็น จระเข้ขวางคลอง ได้นะจ๊ะ อิคึอิคึ

...ขอบคุณค้า จุ๊ฟส์ จุ๊ฟส์  **06** **06**
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

OTartMe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
  • "บางอย่าง" ไม่มีก่อนค่อยหา ไม่ใช่หาไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 03:42:27 PM »
...อาแปะ ขา ว่างมะไหร่ กริ๊งมาราย   **02** **02**
...ขอบคุณในความจริงใจของพี่ส้มค่ะ หวังว่าสักวันเราจะได้เจอกันนะคะ ใกล้ไกลไม่ใช่ปัญหา เป้บุกได้ทั่วไทย ไปไหนไปกันจ้า  **39** **39**
...ขอขอบคุณคุณEnternowเช่นกันจ้า  **38** **38**
...อะไรที่มันเกินคำว่าพอดี มันไม่ดีหรอกนะ และ ไม่มีอะไรดีพอ สำหรับคนที่ไม่พอสักที เชื่อไหม
...จงรู้จักเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาดของคนอื่นอย่างคนฉลาด อย่าเป็นเพียงคนโง่ที่เรียนรู้แต่ความผิดพลาดของตนเอง

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 03:52:18 PM »
เป็นการบ้านที่ดูน่ารักจริงใจมากเลยค่ะ  41 41 **36**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 03:57:14 PM »
เป็นการบ้านที่ดูน่ารักจริงใจมากเลยค่ะ  41 41 **36**

ถ้าอยากน่ารักเหมือน น้องปูเป้ งั้นเรามามีการบ้านฉับบที่สี่กันดีไหมค๊า น้องLookPla3  **34** **30** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

lookpla3

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 04:08:13 PM »

ถ้าอยากน่ารักเหมือน น้องปูเป้ งั้นเรามามีการบ้านฉับบที่สี่กันดีไหมค๊า น้องLookPla3  **34** **30** **30**

ชวนกันแบบนี้ก็เขินแย่สิค๊าาาาาา อิอิอิ  **32** **02** **40**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 04:46:26 PM »

ชวนกันแบบนี้ก็เขินแย่สิค๊าาาาาา อิอิอิ  **32** **02** **40**

บ้า บ้า บร้าหรอ พี่ชายก็เขินเหมือนกันน๊า  **02** **06**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

ขอแค่นี้ค่ะ

• People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 06:53:23 PM »
เห็นด้วยกับorange11 ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านแบบนี้อ่ะ ไม่ต้องลำดับเรื่องราว เขียนให้วิลิสมาหลา ไม่ต้องแต่งตัวสวยล่อตะเข้ ล่อจิ้งจก ล่อตุ๊กแก ล่อปลาหมึก! ไม่ต้องโชว์หุ่นวาบหวิว 18+ ไม่ต้องทานร้านหรู น่ารักในแบบที่คุณเป็น ดีใจกับลุงเอ็ดดี้ด้วยนะคะ ได้เจอน้องน่ารักๆ

สุดท้าย ท้ายสุด ขอให้มีพี่ๆมาจ้างคุณจขกท. อีกเยอะๆนะคะ จารออ่านการบ้านฉบับต่อไปค่ะ

ปล. ถ้าเป็นการจ้างเที่ยวที่เน้นกิน จาลากยัยorange11ไปร่วมทานฟรีก็ได้นะคะ เรื่ิองกินยัยนี่ถนัดค่ะ นางชอบกิน ให้นางได้อาศัยบารมีหน่อย คริคริ **10**
Your destiny ^_^

lookpla3

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 07:02:53 PM »

บ้า บ้า บร้าหรอ พี่ชายก็เขินเหมือนกันน๊า  **02** **06**
ไม่ต้องเขินค่ะ ไม่ต้องเขินนนนน  **04**

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 07:20:03 PM »
เห็นด้วยกับorange11 ตั้งแต่อ่านการบ้านมา ชอบการบ้านแบบนี้อ่ะ ไม่ต้องลำดับเรื่องราว เขียนให้วิลิสมาหลา ไม่ต้องแต่งตัวสวยล่อตะเข้ ล่อจิ้งจก ล่อตุ๊กแก ล่อปลาหมึก! ไม่ต้องโชว์หุ่นวาบหวิว 18+ ไม่ต้องทานร้านหรู น่ารักในแบบที่คุณเป็น ดีใจกับลุงเอ็ดดี้ด้วยนะคะ ได้เจอน้องน่ารักๆ

สุดท้าย ท้ายสุด ขอให้มีพี่ๆมาจ้างคุณจขกท. อีกเยอะๆนะคะ จารออ่านการบ้านฉบับต่อไปค่ะ

ปล. ถ้าเป็นการจ้างเที่ยวที่เน้นกิน จาลากยัยorange11ไปร่วมทานฟรีก็ได้นะคะ เรื่ิองกินยัยนี่ถนัดค่ะ นางชอบกิน ให้นางได้อาศัยบารมีหน่อย คริคริ **10**

ถ้างั้นทริปหน้า นัดน้องส้ม แล้วก็น้องส้ม แล้วก็น้องส้ม มาทานข้าว หม่ำติม หม่ำเค้ก กม่ำ หม่ำ กันนะ อิอิ 41
อุ้ย !! ลืม มัวคิดถึงแต่น้องส้ม เลยมีแต่ชื่อน้องส้ม 5555++   **25** **34** **30**