ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องราวจริงๆ ที่เกิดขึ้นผ่านเวปนี้  (อ่าน 12411 ครั้ง)

you_r_true

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เข้าสมัครเป็นสมาชิก www.welovegig.com เมื่อหนึ่งเดือนที่แล้ว วัตถุประสงค์ก็เพื่อหาคนที่พูดคุยทำนองเดียวกัน ปรึกษากัน คอยห่วงอยู่ห่าง และเติมเต็มบางอย่างของชีวิตที่ขาดหายไป ตัดสินใจอยู่นานสองนานเลยตั้งกระทู้ถามดู เผื่อจะมีคนที่สนใจ สองสามคนแรกที่แอดเข้ามาคุยทั้งหมดจะเริ่มกันที่ประเด็นราคาค่าตัวเป็นหลัก ส่วนเรื่องอื่นๆ เป็นรอง จริงอยู่ที่วงเงินเสนอมาไม่แรงมาก แต่เมื่อได้อ่านจากข้อความที่พิมพ์โต้ตอบผ่านไลน์ ทำให้สุดท้ายก็โบกมือลากันไปโดยอัตโนมัติ จนคนที่สี่ส่งข้อความเข้ามาที่ Inbox แจ้งว่าอยากรู้จักกันในสถานกิ๊ก ตอนแรกคิดว่าคงจะเหมือนๆ กับสองสามคนแรก แต่ปรากฎว่าวันนั้นทั้งวัน ไม่ต้องทำอะไรเลย การสนทนาเหมือนมีแรงดึงบางอย่างทำให้ผมเองรู้สึกว่าคนๆ นี้มีเอกลักษณ์บางอย่าง แทบทุกข้อความที่ถูกส่งมา ถูกตอบอย่างรวดเร็ว จนเหมือนกับว่าเราสองคนนั่งคุยกัน จำนวนข้อความที่ส่งหากันมากขึ้น ทำให้ได้รู้ถึงตัวตนของคู่สนทนาทีละน้อย จนถึงจังหวะที่เราทั้งสองคนคิดตรงกันว่าต้องนัดทานข้าวกัน เพื่อพิสูจน์ว่าคนที่คุยด้วยในตอนนี้มีตัวตนอยู่จริง ไม่ใช่ตะกวดอย่างที่เป็นในอีกหลายๆ คู่ที่เจอประสบการณ์แสนโหดร้าย

เที่ยงของวันนี้เป็นช่วงเวลาของการรอคอยของทั้งสองคน ต่างคนต่างมีจินตนาการของอีกคนนึงผ่านการได้รู้จักผ่านไลน์  ภาพแรกที่ได้เห็นกัน ณ จุดนัดพบ ช่างไม่แตกต่างจากสิ่งที่ผมได้คิดเอาไว้ เธอมาในชุดทำงานที่ดูเรียบร้อยดี แต่ต่างกันตรงที่เธอเป็นผู้เล่าเรื่องราวที่ดี ผมกลับกลายเป็นผู้ฟังที่ดี ทั้งๆ ที่ในความเป็นจริงตัวตนผมเองพูดมากกว่าฟัง ผมรู้สึกว่าเป็นราเมงถ้วยแรกที่ไม่รู้ถึงรสชาติเลยว่าเป็นอย่างไรบ้าง เพราะความรู้สึกเกือบทั้งหมดคอยสังเกตคู่สนทนาตรงหน้าโดยตลอด พร้อมกับการปฏิบัติตัวเป็นผู้ฟังที่ดี ผมแปลกใจเหมือนกันว่าการสนทนาในเที่ยงวันนี้ เหมือนกับเพื่อนสนิทที่ย้อนกลับมาเจอหลังจากห่างหายกันไปนาน เวลาหนึ่งชั่วโมงช่วงเที่ยงผ่านไปไวจนแทบอยากจะหยุดเวลาเอาไว้ แต่งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา การจูงมือกันคือสัมผัสแรกที่ได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน ถึงแม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่ความรู้สึกดีๆ ต่างหากที่ทำให้เราสองคนเข้าใจได้ตรงกันวา วันนี้คือวันแรกของการที่คนสองคนจะได้ทำความรู้จักกัน เรื่องราวจากวันนี้ไปคาดการณ์ไม่ถูก บอกจุดสิ้นสุดไม่ได้ แต่ถ้าเราสองคนลองเริ่มด้วยความรู้สึกดีๆ หนทางจากนี้ต่อไปน่าจะดีไม่ต่างกัน

ผมหวังว่าใน www.welovegig.com ไม่ได้มีแต่ตะกวดที่ยังตามจับกันไม่หมดไม่สิ้น ไม่ได้มีแต่การหลอกลวงกันไปกันมา มันยังมีอีกด้านนึงที่ทำให้เราสองคนได้รู้จักกันผ่านเวปไซต์นี้ และคิดด้วยว่า ทุกๆ คนที่ได้อ่าน คงจะได้เจอสิ่งดีๆ เหมือนเช่นเราสองคน  **39** **39**

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: เรื่องราวจริงๆ ที่เกิดขึ้นผ่านเวปนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 03:13:28 PM »
ยินดีด้วยนะคะ  41
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: เรื่องราวจริงๆ ที่เกิดขึ้นผ่านเวปนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 06:10:47 PM »
 **39**  **36**   **02**  41  **06**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 08:35:02 PM »
ยินดีด้วยครับ ... อย่างน้อยก็ได้รู้จักเพื่อนใหม่อีกหนึ่งคน ถึงแม้ว่าสุดปลายทางจะเป็นเช่นไรแต่อย่างน้อยมิตรภาพทำให้ชีวิตสดใส    **39** **38**
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:03:51 AM »
**02**

หลังจากเข้าเวปนี้มาได้ ประมาณ 4 เดือน ได้ตั้งกระทู้รับสมัครกิ๊ก เฝ้าตามหา พูดคุย กับบุคคลต่างๆ ผ่านไลน์ หลาย 10 คน

แต่บุคคลเหล่านั้นยังไม่มีคนที่ถูกใจและเรียกได้ว่าใช่ซะที จนบางคิดก็คิดว่า

หรือเราเลือกมาก เรื่องมาก หรือว่าเราไม่ต้องการความสัมพันธ์ ที่เรียกว่า ...กิ๊ก... จริงๆ 

จนบางครั้งก็แอบถอดใจอยากล้มเลิกการหาและคิดว่าอยู่แบบนี้ก็ดีแล้ว (จริงหรือ)

จนวันหนึ่ง ไปเจอกระทู้หนึ่ง รับสมัคร กิ๊ก ไม่บอกจำนวนเงิน น่าสนใจดี ก็เลย PM ทักทาย

แอบแจก ไอดี ไลน์ (ใจง่ายจริงๆ)และแล้วก็มีคนแอดไลน์มาอย่างรวดเร็ว พร้อมทักทาย

ผมชื่อ....และบทสนทนาของเราก็ยาวขึ้นเรื่อยๆ ยาวและเยอะ พอๆ กับความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กัน 

เราทำความรู้จักกันผ่านตัวอักษร ตั้งแต่เช้า ถึง ดึก ของวันนั้น บทสนทนาก่อนจากกัน

ในคืนนั้นคืน ฝันดี คิดถึงนะค่ะ มันเป็นข้อความที่ไม่ได้บอกใคร และไม่ได้รับจากใครมานานมาก 

เรานัดทำความรู้จักตัวตนที่แท้จริงของกันและกันของอีกวัน เพื่อความมั่นใจทั้งที่มั่นใจอยู่แล้ว

เพราะหลักฐานการยืนยันที่พี่เค้าส่งมาให้ดู มันทำให้เรารู้สึกถึงความจริงใจที่มีให้กัน

และแล้วเวลาที่รอคอยก็มาถึงเที่ยงของวันนี้เรานัดทานข้าวพูดคุยทำความรู้จักกัน

พี่เป็นผู้ชายที่เหมือนกับเราคิดไว้ น่ารักรับฟัง เรื่องต่างๆ ที่บอกเล่าผ่านตัวตนจริงๆ ของกันและกัน

มันเป็นความรู้สึกที่ดีมาก ในการได้ทำความรู้จักกับคนๆ นึง ที่เราได้เจอครั้งแรกและพูดคุยกันเพียงวันเดียว

ราเม็ง 1 ชาม กับ ไอศครีม 1 ถ้วย เป็นอาหารกลางวันที่แสนธรรมดา แต่มันก็เปี่ยม

ด้วยมิตรภาพที่เงินซื้อไม่ได้ ของเราสองคน วันนี้เป็นวันเริ่มต้นที่ดี  ก่อนจากกัน 

การสัมผัสตัวครั้งแรกของเราสองคนคือการสัมผัสมือของกันและกัน ก่อนจากกันพี่ถามว่าความสัมพันธ์ของเราจะเป็นยังไง

ต่อไป ไลน์บอกพี่ด้วยนะ ไม่ได้สิต้องบอกต่อหน้าเลย เพราะความสัมพันธ์ ของเราจะต้องไปต่อ

และมันกำลังจะเริ่มต้นค่ะ ของคุบ เวปสีเทาแห่งนี้กับมิตรภาพ ดีๆ ขอบคุณพี่ชายที่น่ารักที่พร้อมจะเดินต่อไป

ในความสัมพันธ์ ของเรา 2 คน กับคำนิยามที่เรียกว่า ...กิ๊ก...และคำสัญญาที่พี่ขอคือหากน้องมีใครที่มากกว่าพี่

ขอให้น้องบอกพี่ตรงๆ นี่คือคำสัญญาของเรา 2 คน เพียงข้อเดียว

และสุดท้าย พี่บอกว่าจะไม่เขียนการบ้านอีกแล้ว เพราะขอเก็บเรื่องราวครั้งนี้ให้รับรู้เพียงเรา 2 คนก็พอ น้องก็เห็นด้วย และ

การบ้านฉบับนี้ ก็เป็นเรื่องราวและความรู้สึกที่มีต่อพี่เล่มสุดท้ายเช่นกัน

#### ขอปิดการดำเนินชีวิตในการหา...กิ๊ก... และขอเริ่มต้นสำหรับมิตรภาพที่เรียกว่า...กิ๊ก... ในนิยามของเรา 2 คน ค่ะ....  ####
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

vee.

• Full Member
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:30:57 AM »
ยินดีกับทั้งสองคนด้วยครับ  41

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:44:04 AM »
ยินดีด้วยกับทั้งสองคนครับ หวังว่ามิตรภาพที่เกิดขึ้นจะยืนยาวไปเท่าที่ทั้งสองคนต้องการครับ  **39**

รู้สึกดีเสมอเมื่อได้อ่านเรื่องราวดีดีน่ารักๆที่เกิดขึ้นในที่แห่งนี้  41 และเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ที่ตามหาต่อไปอีกด้วย  **26**

ขอบคุณ ลนส มากค่ะ ความจริงเรื่องนี้เปิ้ลก็ไม่ได้อยากเอาลงหรอกค่ะ มันเป็นการบ้านที่เรา 2 คน เขียนขึ้นมาและแลกกันอ่านมากกว่า

แต่ที่เอาลงก็เพื่อ อยากให้สมาชิก ในเวปแห่งนี้ ได้อ่านว่า มิตรภาพ ที่มันไม่ได้พูดถึงตัวเงิน มีอยู่จริง และสิ่งที่เราได้รับ มันก็คือความสะบายใจ

แค่ได้ยิ้ม กับหน้าจอมือถือ  ก่อนนอน และ หัวเราะ ก่อนทำงาน ก็มีความสุขแล้วค่ะ  41

ยินดีกับทั้งสองคนด้วยครับ  41

ขอบคุณ คุณ p_vee ด้วยค่ะ  **26**

funinbkkกรุงเทพมหาสนุก

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:29:09 PM »
ขอบคุณ สำหรับข้อมูล ดีๆครับ
เพิ่งเข้าใจว่า..
    โพสต์ของท่าน you_r_true = เรื่องเกี่ยวข้อง คุณ ple1983
    โพสต์ของคุณ ple1983 = เรื่องเกี่ยวข้อง ท่าน you_r_true
กาแฟออกฤทธิ์ช้าไปหน่อยคับ เช้านี้!

งั้นก็ต้องขอ ยินดีกับทั้งสองคนด้วยครับ

คุณ ple1983: เห็นไหมครับ ผู้ชายดีๆไม่ใช่ มีแต่ในนิยาย!!.…
มี “กาลละครั้งหนึ่ง” ไปแล้ว ก็ขอให้มีกาลละครั้งสอง สาม สี่ .. และต่อๆไป….

ท่าน you_r_true: ท่านโชคดีที่ข้าม ถนนของความรัก (Highway of Love!) ช่วงแรกได้อย่างปลอดภัย
จนได้มาเจอหญิงสาว ที่น่าค้นหา เช่น คุณ ple1983

เส้นทางยังอีกยาวไกล ขอให้ ทั้งคู่ เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
Life is not measured by the number of breaths we take, but
              by the moments that take our breath away.
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
ไม่ได้มาหากิ๊ก หรืออะไร  มีแฟนแล้ว แฟนผมน่ารักที่สุด♥
ตอนนี้เล่นเว็บ wlg แค่ อ่าน เล่นมุก แซว ล้อเลียน คนทั่วไป ฮาๆ

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:40:39 PM »
Love at first read :) โรแมนติก น่ารักมาก ดีใจด้วยค่ะ
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:46:59 PM »
ยินดีกับทั้งสองคนด้วยเช่นกันค่ะ
ในที่สุดก็มีคนมาเคาะประตูหัวใจคุณเปิ้ลได้ซะที  41 41
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

Lili_girl

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:47:39 PM »
  หืมมมมม น่ารักจัง อ่านแล้วยิ้มตามไปด้วยเลยค่ะ ^^
      ยินดีกับทั้งคู่ด้วยนะค๊าาา  **06**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:06:58 PM »
ขอบคุณ สำหรับข้อมูล ดีๆครับ
เพิ่งเข้าใจว่า..
    โพสต์ของท่าน you_r_true = เรื่องเกี่ยวข้อง คุณ ple1983
    โพสต์ของคุณ ple1983 = เรื่องเกี่ยวข้อง ท่าน you_r_true
กาแฟออกฤทธิ์ช้าไปหน่อยคับ เช้านี้!

งั้นก็ต้องขอ ยินดีกับทั้งสองคนด้วยครับ

คุณ ple1983: เห็นไหมครับ ผู้ชายดีๆไม่ใช่ มีแต่ในนิยาย!!.…
มี “กาลละครั้งหนึ่ง” ไปแล้ว ก็ขอให้มีกาลละครั้งสอง สาม สี่ .. และต่อๆไป….

ท่าน you_r_true: ท่านโชคดีที่ข้าม ถนนของความรัก (Highway of Love!) ช่วงแรกได้อย่างปลอดภัย
จนได้มาเจอหญิงสาว ที่น่าค้นหา เช่น คุณ ple1983

เส้นทางยังอีกยาวไกล ขอให้ ทั้งคู่ เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ขอบคุณ คุณ funinbkkกรุงเทพมหาสนุก เปิ้ลก็ไม่รู้ว่า พี่เค้าคือผู้ชายในนิยาย มั้ย  **30** แต่รับรองว่าเรื่องนี้ต้องมีกาลครั้ง 2 ค่ะ ^^
ส่วนเส้นทางของเรา ไม่มีจุดหมายค่ะ จะมีแต่วันนี้ และ ที่นี่ ในทุกๆ วันค่ะ พรุ่งนี้และจะถึงที่ไหน เราเลือกที่จะไม่พูดถึง และไม่คาดการณ์ล่วงหน้าค่ะ

Love at first read :) โรแมนติก น่ารักมาก ดีใจด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ Uptown Girl เปิ้ลว่ามันเป็นเรื่องน่ารักดี เหมือนการเขียนไดอารี่ เปลี่ยนกันอ่านค่ะ ^^
เราคุยกันว่า ถ้าคราวหน้าเจอกันก็จะเขียนการบ้านเปลี่ยนกัน อ่าน แต่ขอส่งเมลล์ ส่วนตัว นะค่ะ มันคงจะเป็นเหมือนบันทึกความทรงจำดีๆ
ที่เราสามารถส่งมอบให้กับคนอีกคนได้ค่ะ  41

หืมมมมม น่ารักจัง อ่านแล้วยิ้มตามไปด้วยเลยค่ะ ^^
      ยินดีกับทั้งคู่ด้วยนะค๊าาา  **06**

ขอบคุณ Lili_girl มากๆ ค่ะ แวะเข้ามาอ่าน ทีแรกเราคุยกันว่าจะไม่ลงในเวป แต่พี่เค้าอยากให้สมาชิในเวป ได้เห็นความรู้สึกอีกมุมหนึ่งของเวปนี้ค่ะ

น่าอิจฉาจุง **06**

ขอบคุณ  คุณชายรองเท้าแตะ ไม่ต้องอิจฉาเปิ้ลหรอกค่ะ ^^ ความสัมพันธ์ แบบนี้หาได้อีกมากมาย ในเวปนี้ ขึ้นอยู่กับว่าเราจะเจอคนๆ นั้นหรือป่าว
และเจอเมื่อไหร่  **36**   

เปิ้ลคิดว่าความสัมพันธ์ แบบนี้แหละที่ตรงตามคอนเซ็ป ของ "welovegig"

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:48:14 PM »
เจ้เปิ้ลลลลลล  มาอิยินดีด้วนน๊า 41
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:20:42 PM »
ยินดีด้วยคับ
ทั้งคุณเปิ้ล เเละ คุณ you r true
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Heroic

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
  • ฉันมีเพียงแค่วันพรุ่งนี้ ฉันไม่มีเมื่อวานให้ใคร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:31:00 PM »
ยินดีด้วยเปิ้ลน้องรัก

สั้นๆและจริงใจ.
“ผู้หญิงสวย” สมัยนี้หาไม่ยาก
แต่ผู้หญิงที่ “ยอมทนลำบาก”
สมัยนี้ หายากกว่าเยอะ.

Back up "ผู้หญิงกลุ่มนั้น"

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 01:22:17 PM »
แอบตามมาอิจฉาตาร้อนด้วยคน 41
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 03:18:07 PM »
ยินดีกะทั้งสองครับ อ่านแล้วโรเมนติคจังครับ

NongMoMayss

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
  • มาลองคุยกันนะค้าบบบ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 01:40:16 PM »
ยินดีกับทั้ง 2 คนด้วยนะค่ะ โชคดีจริงๆเลย  **39** **38**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

สนใจลองแอดมาคุยกันได้นะคะ

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:52:47 PM »
เจ้เปิ้ลลลลลล  มาอิยินดีด้วนน๊า 41
ยินดีด้วยคับ
ทั้งคุณเปิ้ล เเละ คุณ you r true
ยินดีด้วยเปิ้ลน้องรัก

สั้นๆและจริงใจ.
แอบตามมาอิจฉาตาร้อนด้วยคน 41
ยินดีกะทั้งสองครับ อ่านแล้วโรเมนติคจังครับ
ยินดีกับทั้ง 2 คนด้วยนะค่ะ โชคดีจริงๆเลย  **39** **38**

**36** ขอบคุณค่ะ  **26**

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:58:38 PM »
ยินดีด้วยนะคะ  **36** น่ารักอ่าาาาา อ่านแล้วรู้สึกดีจัง  **02**
ต้องรับสมัครบ้างแว้วววววววว
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 02:57:33 AM »
 **36**
ยินดีด้วยนะค่ะ
ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

HAWK

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 08:03:46 AM »
อ่านกระทู้นี้แล้ว หัวใจรู้สึกชุ่มชื่นทีเดียวเชียวครับ

**36**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 12:47:14 PM »
ยินดีด้วยนะคะ  **36** น่ารักอ่าาาาา อ่านแล้วรู้สึกดีจัง  **02**
ต้องรับสมัครบ้างแว้วววววววว

ถ้ากิ๊ง รับสมัคร สงสัยว่าจะมีคนส่งใบสมัคร เยอะจนเลือกไม่ถูกแน่เลย  **06**

**36**
ยินดีด้วยนะค่ะ
ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

อ่านกระทู้นี้แล้ว หัวใจรู้สึกชุ่มชื่นทีเดียวเชียวครับ

**36**

ขอบคุณที่เสีย สละ เวลา มาอ่าน คะ

นับจากวันนั้น ถึงวันนี้ เรายังไม่โอกาส ได้เจอกันอีกเลย เพราะต่างฝ่ายต่างมีหน้าที่ ที่ต้องทำ

ได้แต่ส่งกำลังใจให้กัน  แต่ก็มีความสุขดีคะ ^^

**02**

ถ้าว่างตรงกันเมื่อไหร่คงได้เจอกันอีก นี่หล่ะมั้งคะ นิยามของคำว่า "กิ๊ก" ของเรา

**36**

• "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:18:05 PM »
"นับจากวันนั้น ถึงวันนี้ เรายังไม่โอกาส ได้เจอกันอีกเลย เพราะต่างฝ่ายต่างมีหน้าที่ ที่ต้องทำ

ได้แต่ส่งกำลังใจให้กัน  แต่ก็มีความสุขดีคะ ^^

**02**
ถ้าว่างตรงกันเมื่อไหร่คงได้เจอกันอีก นี่หล่ะมั้งคะ นิยามของคำว่า "กิ๊ก" ของเรา
 **36**
"

มาให้กำลังใจ FC ค่ะ  ขอให้ได้พบกันอีกเร็ววันนะคะ  **06****34**
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:04:32 PM »
"นับจากวันนั้น ถึงวันนี้ เรายังไม่โอกาส ได้เจอกันอีกเลย เพราะต่างฝ่ายต่างมีหน้าที่ ที่ต้องทำ

**02**
 **36**
"

มาให้กำลังใจ FC ค่ะ  ขอให้ได้พบกันอีกเร็ววันนะคะ  **06****34**

**26** ขอบคุณคะ คุณ Sis คงอีกนานกว่าจะได้เจอกัน แต่ก็ดีคะ จะได้คุยกันเยอะๆ ทำความรู้จักกันผ่านไลน์

จนเรามั่นใจซึ่งกันและกัน ว่าพร้อมจะเดินต่อไปด้วยกันจริงๆ หรือป่าว  **36**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 08:42:50 AM »

**02**
 **36**
"

**26** ขอบคุณคะ คุณ Sis คงอีกนานกว่าจะได้เจอกัน แต่ก็ดีคะ จะได้คุยกันเยอะๆ ทำความรู้จักกันผ่านไลน์

จนเรามั่นใจซึ่งกันและกัน ว่าพร้อมจะเดินต่อไปด้วยกันจริงๆ หรือป่าว  **36**

**19** มั่นใจแล้วก็ได้  **21** แค่นี้ก็ทำเป็นงอลด้วย  **07** ยิ่งง้อใครไม่เคยเป็นซะด้วยซิ

**06** รักนะ จุ๊บๆๆๆ  **39**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 09:52:08 AM »

**30** **30** **30** สงสัยน้องเปิ้ลจะโดนดีหลังไมค์ จนต้องออกมาง้อหน้าไมค์  **30** **30** **30**
ปล.ขอให้ง้อสำเร็จน่ะ เป็นกำลังใจให้ครับ **34**

**36**  Ps.  ลนส. ตามหาหนังสือเล่มนั้นเจอหรือยังคะ  **11**

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:35:26 AM »

**02**
 **36**
"

**19** มั่นใจแล้วก็ได้  **21** แค่นี้ก็ทำเป็นงอลด้วย  **07** ยิ่งง้อใครไม่เคยเป็นซะด้วยซิ

**06** รักนะ จุ๊บๆๆๆ  **39**

หายงอนยังเอ่ย ... 
อย่างอนคุณเปิ้ลเลยนะคะ sis ช่วยง้อ **34** **34**

joyjj

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 06:09:34 AM »
น่ารักจัง 41

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 04:06:00 PM »
ถ้าเล่มนั้นของน้องเปิ้ลชื่อ "มิตรภาพ" เจอหลายเล่มแล้วครับ  **06**

จนไม่ว่างตามหาเล่มอื่นแล้วครับ
   **26**

ปล่าวคะ เปิ้ลหมายถึง "ตำราจีบหญิง" ที่ ลนส. ตามหาอยู่ต่างหากหล่ะ หรือว่าเจอแต่ตำรา จีบ ลป.  **34**

หายงอนยังเอ่ย ... 
อย่างอนคุณเปิ้ลเลยนะคะ sis ช่วยง้อ **34** **34**

ขอบคุณคะ คุณ Sis ที่มาช่วยง้อ  **21** เปิ้ลก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหายงอน หรือยัง ไม่เห็นมาตอบเลย  **40**

น่ารักจัง 41

ขอบคุณที่เสียสละเวลามาอ่านเรื่องราวของเรานะค่ะ  **26**

you_r_true

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 09:37:28 PM »
มีคนฝากมาบอกคุณเปิ้ลนะ ว่าเค้าไม่ได้งอนเสียหน่อย แอบคิดถึงคุณเปิ้ลออกบ่อย (เค้าบอกมานะ)  **39** **36**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:41:59 PM »
 **02** งั้นเปิ้ลฝากบอกเค้าคนนั้นด้วยนะคะ ว่าเปิ้ลก็แอบคิดถึง เค้าเหมือนกัน  **06**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:06:14 AM »
อิจฉาคนหวานออกสื่อ
 **21**

**25** คนที่ไม่ค่อยมีเวลาเจอกัน ก็ต้องหมั่นคอยเติมความหวานกันบ้าง พอให้ชุ่มชื่นหัวใจ

อย่าอิจฉา เปิ้ลเลย........ **21**

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:35:03 AM »

มาอิสัมผัสได้ว่า ชื่อพี่เปิ้ลกะชื่อเจ้าของกระทู้มี _ คล้ายกัน กิกิ **34**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:45:07 AM »

มาอิสัมผัสได้ว่า ชื่อพี่เปิ้ลกะชื่อเจ้าของกระทู้มี _ คล้ายกัน กิกิ **34**

**25** ตอนนี้พี่เปิ้ล สัมผัสได้ว่า น้องมาอิ สัมผัส ได้ก่อนพี่เปิ้ลอีก **34**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:01:16 AM »

เข้าใจว่าน่าจะเป็นประโยคต่อเนื่องครับน้องมาอิ

you_r_true_ple_  ขออภัยด้วย หากลนส.เข้าใจผิด **26**

ขอบคุณ ลนส. ด้วยค่ะ

เปิ้ลก็ไม่รู้ว่าเข้าใจผิดหรือป่าว เพราะตอนเปลี่ยนชื่อ ยูส ไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้เลย

จริงๆ (เสียงสูง.....มาก)

**30**

you_r_true

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:06:17 PM »
กระทู้นี้แทบไม่ต้องมาคอมเม้นต์เองเลย มีคุณเปิ้ลมาช่วยตอบโน่นนี่นั่นให้ ถ้ายังไงมารับรางวัลหลังไมค์ด้วยนะ  **02**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 05:19:19 PM »
กระทู้นี้แทบไม่ต้องมาคอมเม้นต์เองเลย มีคุณเปิ้ลมาช่วยตอบโน่นนี่นั่นให้ ถ้ายังไงมารับรางวัลหลังไมค์ด้วยนะ  **02**

**40** หลังไมค์มีอะไรเอ่ย ?????

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 07:56:10 PM »
ไปดีกว่ารู้สึกเป็นส่วนเกินยังไงไม่รู้ **10** **10** **10**

**36** ลนส อยู่เป็นเพื่อนเปิ้ลก่อนสิ   **11**  พี่เค้ายังไม่มาเลย   **21** 

อยู่คนเดียวมานเหงา เกินจะรับไหว.  **07**

ถ้าพี่เค้ามา  ลนส. จะไปไหนก็ไป   **30**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:47:49 PM »

เชอะ เชอะ เชอะ อ่านว่า เชอะ เชอะ เชอะ เข้าใจป่ะน้องเปิ้ล

**36**  ลนส. มีเชอะ ด้วยอ่ะ เปิ้ลทำอะไรผิดไป  **21**

**02** พี่เค้ามาแระไปดีก่า   **26**  เปิ้ลขอบคุณ ลนส. ด้วยนะคะ ที่มานั่งรอเป็นเพื่อน ไปได้แล้วชิ่วๆ   **11**

_ple_

• คุยกันมะ

ใน 1 เดือน...1 วัน...และ 1 หน       มี 1 คน... 1 ใจ... ใน 1 รัก

แต่ 1 สิ่ง... 1 อย่าง... ที่รู้จัก                คือ 1 รัก... 1 ใจ... ที่ให้เธอ

ถึงเรามีโอกาส ได้พบเจอเพียง 1 ครั้ง แต่ความรู้สึกดีๆที่ส่งให้กันเกิน 1 พันข้อความ

ขอบคุณความหวังดี ขอบคุณความรู้สึกดีๆ ที่มีให้ ขอบคุณกำลังใจ ขอบคุณความห่วงใยที่มีให้กัน...ตลอดมา...

**06** **06** **06**    **02** **02** **02**

_ple_

• คุยกันมะ

ใน 1 เดือน...1 วัน...และ 1 หน       มี 1 คน... 1 ใจ... ใน 1 รัก

แต่ 1 สิ่ง... 1 อย่าง... ที่รู้จัก                คือ 1 รัก... 1 ใจ... ที่ให้เธอ

ถึงเรามีโอกาส ได้พบเจอเพียง 1 ครั้ง แต่ความรู้สึกดีๆที่ส่งให้กันเกิน 1 พันข้อความ

ขอบคุณความหวังดี ขอบคุณความรู้สึกดีๆ ที่มีให้ ขอบคุณกำลังใจ ขอบคุณความห่วงใยที่มีให้กัน...ตลอดมา...

**06** **06** **06**    **02** **02** **02**

แวะมาอิจฉาตาร้อน **22** **22** **22**

**26**  ขอบคุณ ลนส. ค่ะ แวะมาให้กำลังใจเปิ้ลตลอดเลย น่ารักจุง  41

ว้าวววววว ชอบกลอนคุณเปิ้ลจัง
จากอีก 1 แรงเชียร์  for my FC   **34**

_ple_

• คุยกันมะ

ว้าวววววว ชอบกลอนคุณเปิ้ลจัง
จากอีก 1 แรงเชียร์  for my FC   **34**

**06** ขอบคุณ คุณ Sis มากๆ คร้า  **26** น่ารักกับ Fc คนนี้เสมอ  41

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 02:01:07 PM »
นึกว่าจะมีอะไรหวานๆให้อ่านซะอีก 41

มาขอบคุณ sis เท่านั้น ออกไปพร้อมกับความผิดหวัง **21**

**25**  ยังหรอกค่ะ ต้องขออภัย ลนส. ด้วย   **26**