ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีไหนบ้างที่จะให้น้องๆมั่นใจว่าไม่หลอกนัดแทนการโอนเงิน  (อ่าน 4663 ครั้ง)

`Victrory

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เจอแบบนี้แย่เลย
หน้าเบื่อน่ะเวลาเอาจริง ๆล่ะหาว่าเราไม่จริง
ก็อ้างนู้นนี้นั้น กะจะเอาตังเราฟรี ๆอ่ะดิ

^ online^

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
เจอแบบนี้แย่เลย
หน้าเบื่อน่ะเวลาเอาจริง ๆล่ะหาว่าเราไม่จริง
ก็อ้างนู้นนี้นั้น กะจะเอาตังเราฟรี ๆอ่ะดิ

ไม่แน่ใจครับ แต่ที่ผ่านมาลักษณะนี้.....
ผมมักทักทายและอธิบายเงื่อนไขของผม และขอรายละเอียดการรับงานแบบไหนบ้าง ขอภาพ จากนั้นปล่อยให้น้องๆพิจารณาว่าควรตอบหรือไม่ ควรคุยหรือไม่ แล้วผมก็รอ...
รอสักระยะ มักมีคำตอบว่า ค่ะ
หลายๆครั้ง ผมมักไม่คุยและมักตอบไปว่า ขอบคุณครับ
จบ
แต่ครั้งไหน ผมลองทักต่อ
ที่นี่มักตอบมาว่า หาดูแลบ้าง หาแรงบ้าง จ้างเที่ยวแต่ถูกใจไปต่อบ้าง พร้อมส่งภาพ สาวสวย น่ารักในชุดขาสั้น อกอึ๋ม ผิวขาว
และมักระบุเรทที่ต่ำผิดปกติ
พอคุยต่อก็ดูเหมือนจะดี แต่พอจะนัดมักให้โอนค่ารถ
ก่อนโน้นจะโอนให้แต่ร้อยทั้งร้อยหายแว่บโดนมาหลายคน
กับน้องคนนี้ ลองเสนอเงื่อนไขให้ผมคุยกับแทกซี่ น้องเขาตอบว่า ไม่สะดวก
จบ

สไตล์เดวกันทั้งนั้นครับ
แต่ไม่อยากตัดสินว่าช่ายหรือม่ายช่าย
ถือว่ามาแชร์ให้เห็นกัน
ขอบคุณครับ

Bew003

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
พี่ก็อย่าเพิ่ง โอนเงินให้เขาก่อนสิคะ

kt2013

พี่ก็อย่าเพิ่ง โอนเงินให้เขาก่อนสิคะ

เงินอยู่ในมือเรา เมื่อยื่นให้เขา ถือว่า เงินนั้นไม่ใช่ของเราแล้วครับ
แก้ง่ายๆแบบที่น้องระบุ
อย่าโอน
จบข่าว
ขอบคุณครับ

kt2013

น้องเขาหลอกล่อเพื่อให้โอนเงินมักอ้างเดือดร้อนต้องรีบใช้เงินให้พี่ช่วยโอนให้ก่อนพอโอนแล้วก็หายผมก็เจอมาหลายคนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** ผมไม่เคยโอนเลยครับ แต่เคยมีน้องคนนึงบอกโอนแค่ 100 เดียวแบบหนูไม่มีจริงๆ ผมเลยขับรถไปรับปรากฏน้องไม่มีจริงๆ กับอีกเคสคือ น้องไม่มีแต่ผมบอกว่านั่งรถมาเดี๋ยวผมจ่ายเงินให้ปลายทาง บางเคสบอกให้โอนแต่ผมตอบสั้นๆว่าไม่สะดวกโอน ถ้าน้องอยากเจอกันจริง น้องจะหาทางออกมาให้เราเองครับ สรุปเลยสำหรับผมน้องที่นัดจริงไม่ให้ความสำคัญกับการโอนเงินก่อนหรอกครับ มากสุดคือ พี่มารับหรือมาที่ๆหนูพอจะไปได้มั้ยครับ 

kt2013

**36** ผมไม่เคยโอนเลยครับ แต่เคยมีน้องคนนึงบอกโอนแค่ 100 เดียวแบบหนูไม่มีจริงๆ ผมเลยขับรถไปรับปรากฏน้องไม่มีจริงๆ กับอีกเคสคือ น้องไม่มีแต่ผมบอกว่านั่งรถมาเดี๋ยวผมจ่ายเงินให้ปลายทาง บางเคสบอกให้โอนแต่ผมตอบสั้นๆว่าไม่สะดวกโอน ถ้าน้องอยากเจอกันจริง น้องจะหาทางออกมาให้เราเองครับ สรุปเลยสำหรับผมน้องที่นัดจริงไม่ให้ความสำคัญกับการโอนเงินก่อนหรอกครับ มากสุดคือ พี่มารับหรือมาที่ๆหนูพอจะไปได้มั้ยครับ

เป็นบทสรุปสำหรับตัวเราที่ดีครับ เพราะผมเองกว่าจะสรุปได้แบบตัวสีน้ำเงินแบบนี้ก็โดนมาหลายครั้งกับการโอนและถูกเบี้ยวนัด แต่...
ขอใส่ข้อยกเว้นว่า
มีน้องๆอีกหลายคนที่เรารุ้จักเคยเห็นในการโพสบ่อยๆหรือมีตัวตนหรือเป็นเหล่าคุณป้าเฝ้าเวบ(5555) น้องๆเหล่านี้โอนได้ครับ
เมื่อก่อนเคยจะโอนให้เปล่าๆ หลายๆคนปฏิเสธการรับครับ
ขอบคุณครับ

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
ปกติเจอพี่ที่จองห้องไว้ให้แล้ว ก็เลยไปได้แบบสบายใจค่ะ
นี่ก็เพิ่งเจอพี่ที่โอนเงินมาให้ก่อนคนนึง ยังแอบคิด พี่ก็ใจกล้าดีเนอะ 55

ส่วนตัวถ้านัดแล้วไม่ต่อรองเยอะ หรือขอเกินที่ตกลง ไม่โอนให้มิ้นก็ไปเจอค่ะ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

kt2013

ปกติเจอพี่ที่จองห้องไว้ให้แล้ว ก็เลยไปได้แบบสบายใจค่ะ
นี่ก็เพิ่งเจอพี่ที่โอนเงินมาให้ก่อนคนนึง ยังแอบคิด พี่ก็ใจกล้าดีเนอะ 55
ส่วนตัวถ้านัดแล้วไม่ต่อรองเยอะ หรือขอเกินที่ตกลง ไม่โอนให้มิ้นก็ไปเจอค่ะ

เคยเจอน้องที่ชื่อ มินต์มาหลายคน น้องชื่อนี้น่ารักและไม่เคยพลิ้วเลยครับ
น่ารักแบบนี้ ขอให้พี่ๆจ้างเที่ยวเยอะๆ
ขอบคุณครับ
 **06**