ผู้เขียน หัวข้อ: "คิดถึงวิทยา" ไปกับ อะฉึกกะฉัก อะฉึกกะฉัก ปู๊นปู๊น!!  (อ่าน 8051 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
รีบมาต่อคิวรอน้อง BBQ แต่เช้าเบย
ทำมั้ยตื่นเช้าจัง.. รีบมาส่งการบ้านต่อนะคะ จะรอฟิน
 **02**
วันนี้ มีธุระค่ะ นี่ก็เพิ่งกลับมาต่อให้จบจ้า ขอบคุณนะคะ  **26**

ตื่นเช้า จุง
หนีเที่ยวตอนเจ้ไม่อยู่นี่หว่า  แก้ตัวใหม่เลย ทริปหน้าถ้ามี ผช หล่อๆขาวๆ .. เอาเจ้ไปด้วย **30** **30**
แหม เจ้ หนูไม่รู้ว่าพี่เขาจะน่ากินนี่นา  **02** ถ้ารู้แต่แรกคงชวนเจ้แหล่ะค่ะ อิอิ
ทริปหน้า มีพี่สองท่านชวนไว้ แต่ไม่รู้ว่าเขาจะไปอยู่เปล่า หนูน่ะไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ใครชวนไปไหน หนูเคยปฏิเสธเหรอ
เจ้น่ะ หาเวลาว่างให้ได้เหอะ เห็นว่าคิวยาวนี่นา **34**  **26**

ทริปน่ารักดีครับน้อง IS_BarBeQ

นั่งรถไฟช่วงอากาศกำลังดี คงเพลินเชียว...

สรุปเที่ยวคนเดียวหลังจากลงรถไฟหรอครับ

**25**
ค่ะ เพราะพี่เขาแค่ขอมานั่งรถไฟด้วย ไม่ได้จะมาเที่ยวด้วยแต่แรกค่ะ และเดิมหนูเตี้ยดำก็ตั้งใจว่าได้มาคนเดียวค่ะ
ก็เพลินดีค่ะ อากาศดีมาก ทางสะดวกมากด้วยค่ะ  **26** **26**

อ่านจบครบ 3 ตอน...รู้ได้เลยว่าพี่ที่น้อง IS_BarBeQ ได้เจอ เป็นพี่ที่น่ารัก

พอๆกับที่น้อง IS_BarBeQ น่ารักกับพี่เค้าเช่นกัน

ขอบคุณ ความเหงา...

**32**

ตั้งใจส่งให้ท่านสโลวค่ะ เพราะท่านติดตามถามอยู่ที่กระทู้ก่อนนั้น ขอบคุณมากนะคะที่ติดตามอ่านจนจบ   **26**
รอการบ้านฉบับยาวเพื่อนบ้านด้วยคนนะคะ  **26** **26**

**19** **19**
หมั่นใส้จริง ๆ เลย   ... ตกลงพี่คนขายตั๋วพูดอย่างงั้นจริง ๆ หรือว่า เขียนเอง
 41
หนูเตี้ยดำ ไม่มีแต่งเสริมเติมแต่งค่ะ  **11** **34**
แต่เขาอาจคิดว่าหนูเป็นพวกต่างด้าวอ่ะแหล่ะ ตอนแรกอ่ะ แค่บอกให้ีขึ้นหน่อยเท่านั้น **03**
ขอบคุณคุณEOSค่ะ เห็นตามกดแทงยูให้หนูแทบทุกที่เลย ปลื้ม ปลื้ม **26**  **02**

มันน่านัก  แล้วแทนตัวเองว่าน้องเตี้ยดำ  **34** **34**
หนูเตี้ยดำจริงๆนะคะ

**26**

คนนี้น่ารักว่ะ   ผมนึกในใจขณะอ่านการบ้านของน้องเตี้ยดำ

อ่านจบแล้ว ยืนยันอีกครั้ง น้องคนนี้น่ารักจังครับ
อ๊ะจ๊ะ  **36** ขอบคุณค่ะ **02** ขอบคุณที่ติดตามการบ้านของหนูเตี้ยดำด้วยจ้า **26**

ทริปนี้น่ารักจัง
เดินทางแบบสบายๆชิลๆ
อยากอ่าน part3ต่อจัง
ส่งให้แล้วนะคะ ขอบคุณที่ติดตามจ้า  **32** **26**

ได้อ่านการบ้านน้องทีไร สนุกน่าติดตาม บรรยายได้น่ารักดีครับ **04**
ขอบคุณค้า  **02**  **26**

**36** การบ้านน่ารักจัง อยากนั่งรถไฟบ้างอ่ะ  41
จัดเลยค่ะ ทริปเบาๆ เสาร์อาทิตย์มรทริปการรถไฟนำเที่ยว น่าสนใจนะคะ วันเสาร์อาทิตย์นี้ หนูว่าจะไปทัวร์อีก ถ้าไม่มีนัดค่ะ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านการบ้านของหนูเตี้ยดำค่ะ 
 **26** **36**

รออ่าน Part 3 อยู่  **36**

ปล. อนุโมทนาบุญด้วยคนจ้า
ส่งให้แล้วค่ะ ขอบพระคุณที่ติดตามอ่านนะคะ ขอให้คุณลุงมีความสุขมากๆนะคะ :)
 **26**

ตามมาอ่าน ตามจด เตรียมลอก
เค้าจะไปบาง 100,000
รอก่อนนะ

ปล.อยากเป็นผู้ชายขับรถคันใหญ่มั่ง
เอ๋..... บอกใครน้าาาาาาา **32**
ผู้ชายขับรถคันใหญ่ มันแลดูเป็นผู้ชายอบอุ่นค่ะ หนูเตี้ยดำเลยชอบมาก **39**

ขอบคุณค่ะ รออ่านการบ้านบางแสนของคุณชายฯนะคะ ถ่ายรูปสาวน่ารักๆมาให้ดูชมบ้างนะคะ
 **26**

อร๊ายยย น่ารักจังเลยค่ะ **02**
ไว้นั่งรถไฟไปเที่ยวบ้างดีกว่า
ไปค่ะ ไปค่ะ ไประลึกคิดถึงการรถไฟไทย เดี๋ยวนี้ต่างคนต่างมีรถส่วนตัวเพราะมันสะดวก นานๆก็อย่าลืมแวะมาใช้บริการ
รถไฟไทยด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ  **26**

**02** เหตุเกิดจากความเหงาทำให้เรามาพบกับ  **06**
น้อง บบค. น่าอิจฉาจังมีการบ้านน่ารักๆ ตลอด ยินดีด้วย หายเหงาไปอีกวัน  **36**
ขอบคุณค่ะ ^ ^ หายเหงาไปอีกวันจริงๆค่ะ
เว็บเงียบๆ แต่ขอให้ห้องการบ้านมีเรื่องเล่าเรื่อยๆ หนูเตี้ยดำชอบห้องนี้มากเช่นกันค่ะ

**26**  **02**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

kab_return

• People Like This 137
20 มกราคม 2558
"วันเบื่อๆ ของหนูเตี้ยดำIS_BarBeQ กลับไปเยี่ยมการรถไฟกันเหอะค่ะ"

เวลาหกโมงกว่าโดยประมาณ
ขณะที่หนูเตี้ยดำกำลังรอซื้อน้ำเต้าหู้เพื่อนำไปเป็นสเบียงบนรถไฟ

QC : ดีครับ น้องหนูเตี้ยดำ พี่วิทย์นะ 
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=142606.0
เดินทางยังอ่ะครับ ขอพี่ไปด้วยอีกคนได้ไหม พี่ไม่เคยขึ้นรถไฟเลยครับ

QA : กำลังจะไปหัวลำโพงค่ะ ยังไงสะดวกโทรมาเบอร์นี้นะคะ 09- --- ---- น่าจะรวดเร็วกว่าค่ะ
(หว๊ายหว๊าย ให้เบอร์ผู้ชายง่ายๆอีกแล้ว  **19** )

มีสายเข้าแทบจะทันที ท่าทางพี่วิทย์จะเป็นคนชักเร็วนะเนี้ย  **02** แน่ะ รู้นะอ่านละคิดไร **03**

"รอพี่สัก1ชั่วโมงได้ไหมครับ พี่เพิ่งเลิกงานมา ขอทำธุระแล้วจะรีบไป"
แหม...เสียงหล่อขนาดนี้ ได้อยู่แล้วค่ะ  **34**

หลังจากวางสาย ก็คว้าน้ำเต้าอู้ควบวินมอเตอร์ไซน์ไปหัวลำโพงรอเลยค่ะ **10**

มาถึงเกือบเจ็ดโมงแล้ว ท้องฟ้ากำลังสว่างได้ที่ ไอหนาวจางลง ผู้คนพลุกพล่าน

เดินไปรับตั๋วเที่ยว08:00น.เลย ให้แน่ใจว่าตั๋วฟรียังมีอยู่ สอดส่องที่ชานชาลาเห็นว่ารถเข้ามาเทียบจอดรอท่าอยู่แล้ว
ได้อาศัยขบวนกบินทร์บุรีไป แต่ท้องเริ่มหิว กับแค่น้ำเต้าหู้ไม่อิ่มท้องอยู่แล้ว แว๊บออกไปหาอะไรกินหน่อยดีกว่า
แต่หนูก็ไม่ลืมโทรถามพี่เขานะ เขาบอก "พี่ทานเสร็จก่อนกลับเข้าบ้านแล้วครับ" หนูเตี้ยดำเลยไปนั่งกินข้าวหมูแดง...
คนเดียว ฟิน ฟิน แบบก็...ชินชาแหล่ะ

7:40นาที โทรตาม
QA : พี่โอเคไหมคะ
QC : จะถึงละครับ อยู่แยกหัวลำโพงแล้ว แท็กซี่กำลังพาวนเข้าไปครับ

โล่งอกแหล่ะ นึกว่าจะได้ไปคนเดียวอยู่ดี หลังจากพี่คนเมื่อคืนที่รับปากจะพาทั่วถิ่นบ้านเกิด ขอยกเลิกเพราะพี่ติดงาน
หนูเตี้ยดำเข้าใจนะคะ ไม่โกรธไม่เคืองด้วยนะ แค่พี่ทักมาก็กรุณาหนูเตี้ยดำมากแล้วค่ะ **26**

คุยนัดแนะเสร็จ ก็เดินเล่น และเห็นมีมุมสวนย่อมด้วยนะคะ นี่แน่ะ หนูเก็บมาฝาก

หลังจากพบพี่แล้ว หนูก็อยากจะบอกว่า ไม่กล้าเดินด้วยเลยค่ะ  **03**
พี่จะขาวไปไหน จะหล่อไปไหน ทำไมต้องน่ากินขนาดนี้ **19**
อุ๊ย...ผิดคิว  **03** หนูเตี้ยดำจะบอกว่า พบพี่แล้วหนูก็บอกว่า เราไปคันนี้นะคะ ตั๋วหนูเอามาให้แล้ว
พี่ท่าทางเหนื่อยๆเพลียๆ ขึ้นไปพักข้างบนดีกว่าค่ะ  **02**

ป้ายติดว่า "รัฐช่วยคนไทยนั่งรถไฟฟรี" ดีจัง ดีจัง

แต่มีเรื่องที่หนูเตียดำยังไม่ได้เล่าให้ฟังนะ  คือ...
คนจำหน่ายตั๋วน่ะค่ะ บอกราคาไปชุมทางฉะเชิงเทรา 270 บาท หนูงี้หงายเลย เพราะหนูกำลังจน
ถ้าไป270นี่ หนูนอนแกะถั่วกินอยู่ห้องดีกว่า อีกอย่างหนูไปแค่ฉะเชิงเทรา อย่างแพงก็ไม่น่าจะถึงร้อยเหอะ
รถไฟชั้น3อีกตะหาก **05**
เลยถามว่า  "รถไฟไม่ฟรีแล้วเหรอคะ"
เขาตอบ "รถปรับอากาศชั้น3 ฟรีเฉพาะคนไทยเท่านั้นค่ะ"
"หนูก็คนไทยนะคะ หนูมีบัตรประชาชนมา"ก็ควักให้ดูแล้วถาม "พี่คิดว่าหนูเป็นคนอะไรเหรอคะ"
"พี่นึกว่าไม่จีนก็ญี่ปุ่นค่ะ ขอโทษนะคะ" แล้วเขาก็บอกตั๋วฟรีให้ไปดูอีกฝั่ง (อ๊ะ! ละไม่บอกแต่แรก -
Uติดทะไมป้ายจำหน่ายตั๋วทุกขบวน หากินกับคนไทยด้วยกันเองด้วยนี่หว่า คนไม่รู้อิโหน่อิเน่มา
ก็เจอราคา270ไปนครศรีธรรมราชได้เลยทั้งที่เขาจะไปแค่ฉะเชิงเทราเนี้ยนะ แย่ค่ะ)

แต่ก็อร๊ายยยยยย ไม่ต้องขอโทษหรอกค่ะพี่ หน้าหนูล๊าวลาวขนาดนี้ พี่ยังคิดว่าหนูเป็นคนจีน/ญี่ปุ่นได้
เป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ ทีแรกนึกว่าจะบอกว่าหนูเป็นชาวต่างด้าวซะอีก   **30**
เอ๊ะ! หรือตอนแรกเขาจะบอกอย่างนั้นวะ **03**

Part 1 **26** **26**
ดูรูปข้างรถไฟแล้ว เตี้ยๆดำๆจริงอย่างที่เขียน
ถ้ายังเที่ยวและกินบ่อยๆแบบนี้ ต้องเติม อ้วนนำหน้าด้วยแน่ๆเป็น
อ้วน เตี้ย ดำ ยี้ยย **11**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
การบ้านแอบจิ้น ฟินนาเล่ มากมายอ่ะ

ชอบๆๆๆๆการบ้านน่ารักและรูปที่ลงก็มีศิลปะกะตกแต่งแอดวานซ์นะเจ้าคะน้องBBQ ดูเป็นคนart มากอ่าถั่วชอบ

กดlikeกันไป

IS_BarBeQ

• *
ดูรูปข้างรถไฟแล้ว เตี้ยๆดำๆจริงอย่างที่เขียน
ถ้ายังเที่ยวและกินบ่อยๆแบบนี้ ต้องเติม อ้วนนำหน้าด้วยแน่ๆเป็น
อ้วน เตี้ย ดำ ยี้ยย **11**
คุณkabreturn จะไม่มีวันได้เห็นหนูเตี้ยดำอ้วนค่ะ **11**
แต่ถ้าคุณkabreturnจะอาสาทำให้หนูเตี้ยดำอ้วนได้ หนูจะยอมเป็นทาสเลยค่ะ **30**
ขอบคุณที่แวะมาอ่านการบ้านค่ะ
 **26**

การบ้านแอบจิ้น ฟินนาเล่ มากมายอ่ะ
ชอบๆๆๆๆการบ้านน่ารักและรูปที่ลงก็มีศิลปะกะตกแต่งแอดวานซ์นะเจ้าคะน้องBBQ ดูเป็นคนart มากอ่าถั่วชอบ
กดlikeกันไป
ขอบคุณค่ะ ไปเที่ยวเองจะถ่ายรูปไว้เยอะ แต่เอามาใส่เยอะก็ไม่เหมาะอีก เลยจับรวมๆกันประกอบการเล่าบ้างค่ะ
นึกว่าจะรกเกินไปซะอีก ถ้าคุณถั่วชอบ ก็ขอบคุณมากๆนะคะ
 **02** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

น้องเป็ด

• People Like This 214
การบ้านน่ารักมากค่ะ

โชคดีมาอ่านตอนจบพาร์ทแล้ว
ถ้าอ่านตอนพาร์ท 2 3 ยังไม่มานี่

น้องเป็ดต้องลุ้นจนเยี่ยวเหนียวเเน่

แวะมาเขียนอีกนะค่า **39**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

IS_BarBeQ

• *
การบ้านน่ารักมากค่ะ

โชคดีมาอ่านตอนจบพาร์ทแล้ว
ถ้าอ่านตอนพาร์ท 2 3 ยังไม่มานี่

น้องเป็ดต้องลุ้นจนเยี่ยวเหนียวเเน่

แวะมาเขียนอีกนะค่า **39**
55555 ขอบคุณมากค่ะ
รอการบ้านน่ารักๆของน้องเป็ดอยู่ เช่นกันนะคะ  ^ ^
 **26** **26**

..........

• People Like This 361

แหม เจ้ หนูไม่รู้ว่าพี่เขาจะน่ากินนี่นา  **02** ถ้ารู้แต่แรกคงชวนเจ้แหล่ะค่ะ อิอิ
ทริปหน้า มีพี่สองท่านชวนไว้ แต่ไม่รู้ว่าเขาจะไปอยู่เปล่า หนูน่ะไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ใครชวนไปไหน หนูเคยปฏิเสธเหรอ
เจ้น่ะ หาเวลาว่างให้ได้เหอะ เห็นว่าคิวยาวนี่นา **34**  **26**

อิ๊  ..... หนูหื่น อย่ามาเตะสกัดขาเจ้ คิวยาวที่ไหนกัน ไม่มี๊  ... เจ้รอหนุ่มๆมาชวนอยู่ คริๆ 41 41

รออาศัยใบบุญน้องนั่นแหละ  เผื่อมีหนุ่มหล่อๆแบบนี้อีกหวังว่าจะส่งสารถึงเจ้  **02** **02**

ปล....สำหรับหนุ่มหล่อ ...เจ้ว่างเสมอ **34** **34**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
การบ้านน่ารัก **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

IS_BarBeQ

• *

อิ๊  ..... หนูหื่น อย่ามาเตะสกัดขาเจ้ คิวยาวที่ไหนกัน ไม่มี๊  ... เจ้รอหนุ่มๆมาชวนอยู่ คริๆ 41 41

รออาศัยใบบุญน้องนั่นแหละ  เผื่อมีหนุ่มหล่อๆแบบนี้อีกหวังว่าจะส่งสารถึงเจ้  **02** **02**

ปล....สำหรับหนุ่มหล่อ ...เจ้ว่างเสมอ **34** **34**

ทำงานไป ยาวๆ อย่าบ่น อย่าบ่น **34**

การบ้านน่ารัก **36**
ขอบคุณค่ะ  **02** **26**