ผู้เขียน หัวข้อ: มันไม่ใช่ข้อจำกัดของหนูนะ T_T''  (อ่าน 770 ครั้ง)

paifon

• Full Member
  • People Like This 94
มันไม่ใช่ข้อจำกัดของหนูนะ T_T''
« เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 07:11:15 PM »
 **07** **07** **07**

**** หนูก็เเค่เด็กเมืองลิง ถิ่นลพบุรี ไปกลับกรุงเทพ-ลพบุรีเต็มที่ ก็ 6-7 ชม.
***** หนูก็เเค่เด็กบ้านๆ หน้าตาธรรมดา ไม่สวย ขาว สูง โสภา เเต่ก็มาพร้อมความจริงใจ
****** หนูไม่เคยเกเร ไม่งอเเง ไม่เรื่องยาก ถึงจะพูดมาก กวนประสาท เเต่เพราะเป็นคนเฮฮา ตามนิสัย
******* สถาบันไม่หรู เเต่หนูก็ภูมิใจ ความเป็นคนนั้นไซร้ ใช่ดูที่สถาบัน

ปรกติเห็นหนูเขียนการบ้านเฮฮา เเต่กว่าจะได้มา มันยากนักหนา ....

พี่ที่เมตตา เเสดงมิตรไมตรีจิต ที่ต้องการอยากเจอ อยากรู้จัก อยากช่วยเหลือจริงๆ คือพี่ที่เข้าใจ ^^
พี่ๆ ไม่เคยมองว่าข้างต้นที่น้องกล่าวมา มันคือข้อจำกัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสถานที่ เวลา หน้าตา รวมถึงนิสัยของน้อง
เวลาที่บางคนใช้คำว่า '' แค่ 2-3 ชม. '' สำหรับหนูมันมีค่ามาก การเขียนการบ้านทุกครั้งรายละเอียด เเม้เเต่สิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่บางคนมองข้ามไป สำหรับหนูมันสำคัญยิ่ง งานเที่ยวสำหรับหนู ไม่ใช่เเค่เสียเวลา เพื่อรับค่าจ้าง เเต่มันคือ มิตรภาพ ที่ได้จากการเอ็นดู

**36** **36** **36**

หลายคนที่คุยกับหนู ทำความรู้จักกัน สิ่งที่หนูบอกอย่างละเอียด คือ ที่ๆหนูอยู่ เวลาไปหาที่เช้าที่สุด เวลารับงานที่เราต่อรองกันได้ เเละค่าขนม . . . มันคือสิ่งที่พี่ควรตัดสินใจ ก่อนจะวัดที่หน้าตา เพราะถ้ารับเรื่องข้างต้นไม่ได้ หน้าตาคงไม่สำคัญ
ซึ่งการรับงาน หนูไม่เคยให้พี่ๆต้องมาวัดใจ โอนเงินค่าเดินทางให้กับหนู เพราะหนูคิดเสมอถ้าคิดจะเรียนรู้ เราต้องเชื่อใจกัน ^^
หนูไม่เคยเบี้ยวใคร เเม้อยู่ไกล นัดเป็นนัด อาจมาช้าบ้างเพราะการเดินทาง เเต่ก็ไม่เคยให้พี่รอเก้อ
เรื่องเวลา ตกลงกันที่ 2-3 ชม. หลักๆ เเต่น้องไม่เคยงอเเงกับพี่ๆคนไหน ส่วนมากจะพาพี่ๆเกินเวลามากกว่า สำหรับคนบ้านไกล เรื่องการเดินทางสำคัญ เเต่ไม่ได้เเปลว่าจะต้องจำกัด อะไรหยวนๆได้น้องยินดี เกินเวลากลับช้า เเต่น้องเเละพี่ สนุกมีความสุข ถือว่าคุ้ม ดังนั้นที่จำกัดเวลาตอนเเรกมันคือการวัดใจกันเเละกัน

**26** **26** **26**

น้องไม่ใช่คนสวยอะไร หน้าตาบ้านๆ เเต่งตัวธรรมดา การศึกษา เรียน ม. รัฐ เเต่ก็ภูมิใจเพราะมันคือน้ำพักน้ำเเรงที่เเม่เเละพ่อหาส่งเสีย เพราะเงินไม่ได้มีมากเลยสวย พอดูได้เเค่นี้ ลำพังจะเอาเงินออกมาใช้เเต่ละที ต้องคิดเเล้วคิดอีก เพราะมีอะไรสำคัญกว่าเเค่เรื่องความสวยความงาม

**25** **25** **25**

พี่ๆที่คุยกัน จะจ้าง หรือ ไม่จ้าง น้องยินดีคุย พร้อมเเชร์ เเละรับฟัง น้องไม่เคยกดดันให้พี่ๆต้องจ้าง อยากให้เราเจอกันด้วยความเต็มใจ น้องไม่ใช่คนโลกสวย มองอะไรดี๊-ดี เรื่องที่ไม่ดีก็มีเข้ามา เเต่น้องคิดเสมอว่า คนเราจะใช้ชีวิตได้ต้องมีฐานชีวิตที่มั่นคงมาก่อน ถึงจะเเก้ไขปัญหา เเละผ่านเรื่องยากๆไปได้ ซึ่งฐานนั้นคือสิ่งที่ไม่ดีเเล้วเราผ่านมันมาได้เเล้วถึงจะเป็นฐานที่มั่นคง

**24** **24** **24**

ข้อจำกัดสำหรับน้องมีคงเเค่เรื่องการรับงาน ที่ขอเเค่ไม่มาก ไม่ยากเกินไปที่จิตใต้สำนึกจะรับได้ ว่า ควร หรือ ไม่ควรทำ . . .

ปล. ไม่ได้มาบ่นน้าาาาาาา อยากระบายเฉยๆ^^

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: มันไม่ใช่ข้อจำกัดของหนูนะ T_T''
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 07:46:01 PM »
โอเคๆๆ ไปลองอ่านการบ้านของเทอว์ดูบ้างก็ได้ เห็นเขียนย้าวยาว เลยยังมิอ่าน เดี๋ยวอ่านจบแล้วค่อยมาตอบนะ ว่าที่ตัวเทอว์ "ระบาย" มานั้น เป็นเช่นไร

ตกลงไม่ได้ "บ่น" ชิมิ

Early Edition

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 73
Re: มันไม่ใช่ข้อจำกัดของหนูนะ T_T''
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 02:25:30 PM »
เกิดไรขึ้น? **40**
ก่อนไปทานกุ้งแม่น้ำตามนัด มาอ่านกระทู้นี้ เกิดอะไรหว่า?
เคยอ่านที่น้องโพสต์ในห้องหาดูแล ยอมรับคับว่าน้องน่ารัก ร่าเริง และ ดูหนักแน่นแม้โดนข้อความเลวๆร้ายๆ
ส่วนห้องการบ้านแม้ผ่านตาชื่อกท.ที่น้องโพสต์ แต่ผมไม่ค่อยชอบอ่านเลยไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น

เกริ่นนิด
เรื่องจ้างเที่ยว ก่อนๆนี้ปกติไม่ค่อยจ้างใครแค่ติดต่อแล้วยกวันนั้นให้เป็นวันของน้องๆ จะจูงผมไปโน่นนั่นนี่ ตามใจ บางครั้งก็ขำตนเองว่าถ้าน้องๆปล่อยทิ้งผมไว้ รับรองว่าคงกลับที่พักไม่เถิก 55555
เมื่อถึงเวลากลับที่พักผมก็ให้ค่าขอบคุณที่น้องๆพามาส่งโดยไม่พาไปปล่อยบ้านพักคนชรา หลายครั้งที่ดีหน่อยน้องๆหอมแก้มขอบคุณ หัวใจพองโตเลย 55555

จุดประสงค์ที่มาแสดงความเห็น
มาถึงวันนี้อาจเพราะเดินทางมากจนเอียนเลยไม่ค่อยอยากไปไหน แต่คงจะหาโอกาสสักครั้งชวนน้องมานั่งคุย นั่งทานอาหารเพราะชื่นชมในเรื่องที่ไม่ย่อท้อแม้ต้องเดินทางไกลมากมารับจ้างเที่ยว ถึงวันนั้นจะติดต่อคับ

ไม่ว่าจะโดนอะไรก็ขอให้อดทนนะคับ ขอเป็นกำลังใจให้เช่นกัน  **38**

raphael

• Full Member
  • People Like This 43
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 08:12:17 PM »
เคยคุยกะน้องนะ

"เผอิญ" เป็นคนแบบว่า รักษากฏกติกาพอสมควร

พอเห็นตัวเลขสามสี่ชั่วโมง เราก็เลยแค่แบบว่า ถอยดีกว่า ไม่อาววววว ดีกว่า
น้องหายเพราะคิดว่าคุยเล่นไม่จ้าง ดีกว่ารีบจ้างแล้วทำเงินหล่น