ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ที่แห่งนี้ ...  (อ่าน 2815 ครั้ง)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: ณ ที่แห่งนี้ ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:26:48 PM »
อยากจะบอกว่า อะไรที่มีเงินๆทองเข้ามาเกี่ยวมักจะพังแบบใม่เป็นท่า

เราเพิ่งเข้ามาและรู้สึกว่าสังคมในนี้ยังดีอยู่ แต่อาจจะใม่ดีเหมือนเมื่อก่อนก็ตาม

HBD ย้อนหลังด้วยครับ ดีใจที่ได้รู้จัก สู้ด้วยกันไปกับสังคมที่โหดร้ายขึ้นเรื่อยๆด้วย

ปล   เห็นด้วยเรื่องนายจ้างที่มีวิสัยทัศน์ ในนี้มีมากจริงๆ 555

ขอบคุณค่า ของขวัญไม่ต้องนะ ขอตัวเลขสวยๆ มี 0 ตามหลังหลายๆ ตัวในบัญชีน้องก็พอ  **34**

แนนนี่ สุภาพ และน่ารักเสมอ.. เหมือน

บรรยากาศเก่าๆ... มันคงกลับมายากนะ

วันนี้ เข้าไปเปิดการบ้าน หน้าท้ายๆอ่าน รำรึกถึงวันเก่าๆ ของเวป

ยิ้มไปกับเรื่องราวเหล่านั้นได้ทุกที

คิดถึง และเป็นห่วงเสมอนะคะ แม้ไม่ได้เจอกัน  **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Nanniie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:27:37 PM »
สังคมเปลี่ยน เวลาเปลี่ยน
พี่ดีๆเจอน้องน่ารักเอาไปหมดแล้ว
น้องดีดีๆบางคนมีพี่จับจองหรือยุติบทบาทสาวจ้างเที่ยว ดำเนินชีวิตในโลกความเป็นจริง
พี่ใหม่ๆ น้องใหม่ๆ มีเป้าหมายชัดเจนขึ้นว่าอยากได้อะไร
ตะกวดทำงานหนักช่วงนี้
จบข่าว รายงานแต่เพียงเท่านี้  **26**

มีบางคนอยู่ๆ ก็หายไป พร้อมประกาศแต่งงานสายฟ้าแลบ **34** **30**
Beware of no man more than yourself.

Nanniie

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:29:33 PM »
    สวัสดีครับน้องแนน นี่เรารู้จักกันมาครึ่งทศวรรษแล้วหรือครับนี่
ดีใจนะครับที่ได้รู้จักสาวน้อยน่ารักแบบน้อง
ท่านกัปตันจะสรุปว่าสาวน้อย(น้อง)แนนมีอายุเพิ่มขึ้นครึ่งทศวรรษแล้ว...
งั้นคำนำหน้า(ในวงเล็บ)ก็น่าจะเปลี่ยนให้เหมาสมไหมคราบบบบบบบ.... **40**
ปล. ผมยังจำได้นะรูปโปรฟายน้องแนนตุกตาหมีตัวยักษ์ ถ่ายจากร้านแถวเกษตรนวมินงานสภากาแฟ 555

พี่ตะวันทำไมร้ายกับน้องงงงงงง  **07**

ชอบร้านนี้ ชอบงานวันนั้น ชอบตุ๊กตาหมีตัวยักษ์ อยากหอบกลับบ้าน และวันนั้นก่อนเข้างานเจอตะกวดเดินตัวหน้ารถ คนขับเบรกหัวทิ่มเลย **30**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 03:31:26 PM »
เห็นเค้ามีกลุ่มในไลน์ นัดพบปะกันสม่ำเสมอ เค้าก็เลยไม่ได้มาประกาศความมีมิตรภาพกันในเว็บเท่าไหร่

พี่ที่เป็นแกนนำสร้างมิตรภาพในเว็บ ก็ต่างชราภาพกันไปหมด หลายคนออกจากวงการ มีบางคนทักทายผมมาหลังไมค์ แต่ก็หายไปอีก เหมือนไม่สะดวกจะกลับมาอย่างไรไม่รู้

สภากาแฟอีกครั้งจะกระไรดีไหมหนอ รับเฉพาะคนที่ประกาศร่วมงานผ่านเว็บ ไม่เอาคนคุยกันนอกเว็บในกลุ่มไลน์ เรามาเจอกันจากเว็บ จะไปแอบตั้งกลุ่มไลน์หนีเว็บกันไปทำไม ไม่ได้ว่า mumo คุยไลน์สะดวกดี ทักทายได้ทุกวัน แต่ทิ้งเว็บให้เงียบกริบก็ใช่ที่

Nanniie

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2019, 10:07:13 PM »
เห็นเค้ามีกลุ่มในไลน์ นัดพบปะกันสม่ำเสมอ เค้าก็เลยไม่ได้มาประกาศความมีมิตรภาพกันในเว็บเท่าไหร่

พี่ที่เป็นแกนนำสร้างมิตรภาพในเว็บ ก็ต่างชราภาพกันไปหมด หลายคนออกจากวงการ มีบางคนทักทายผมมาหลังไมค์ แต่ก็หายไปอีก เหมือนไม่สะดวกจะกลับมาอย่างไรไม่รู้

สภากาแฟอีกครั้งจะกระไรดีไหมหนอ รับเฉพาะคนที่ประกาศร่วมงานผ่านเว็บ ไม่เอาคนคุยกันนอกเว็บในกลุ่มไลน์ เรามาเจอกันจากเว็บ จะไปแอบตั้งกลุ่มไลน์หนีเว็บกันไปทำไม ไม่ได้ว่า mumo คุยไลน์สะดวกดี ทักทายได้ทุกวัน แต่ทิ้งเว็บให้เงียบกริบก็ใช่ที่

ด้วยความสะดวกสบายในการเม้าท์ค่ะ  **30**

รอแถลงการณ์สภากาแฟนะคะ จะพยายามทำตัวให้ว่าง