ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกค้ำประกันเงิน้นอกระบบแล้วหนี T-T  (อ่าน 969 ครั้ง)

timeofsex

• Full Member
  • People Like This 21
  • Determine Objective and Commitment
   สวัสดีครับ ผมเพิ่งผ่านเดือนนรกมาได้     **01**

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเคยโพสรับดูแล ประมาณปลายปีที่แล้ว  ก็ได้คนน่ารักวัยทำงานมาดูแล คบกันอยู่ ครึ่งปีก็เลิกกันเพราะผมใจโลเล ไม่มั่นคง
ต่อมาก็มีน้องคนนี้ซึ่งเคยทักตอนปลายปีที่แล้วเรื่องดุแลแต่ปฏิเสธไปเพราะเลือกคนที่คบ

เธอก็ทักคุย ไลน์ มาจนตกลงดูแลกันแต่เธอมีปัญหาภาระที่บ้านเยอะมาก ตอนแรกก็ไปๆมาๆ ผมก็ช่วยค่าใช้จ่ายที่บ้าน 50,000 ซึ่งเธอบอกว่าเป้นหนี้นอกระบบ กับค่าผ่อนรถสองงวด ( ให้ตอนกลางเดือนเมษายน )

หลังจากนั้นปลายเดือนเมษยน เธอก็ ok มาพักที่ห้องพักผมอยู่ด้วยกันประมาณ 6 วัน เธอก็ขอให้ค่ำประกันเงิน้นอกระบบให้ เงินต้น 80,000 โดยบอกว่าค่าเทอร์มน้องและหนี้นอกระบบเดิมที่ยังค้างกบัค่าบัตรเครดิต โดยจะให้ผมช่วยค้ำแล้วโปะให้ก่อนและเธอจะผ่อนจ่ายคืนผมเดือนละหมื่น จนครบปี  หลังจากนั้น 2 วัน ไปเลยครับ ตามที่บ้านก็ไม่มีคนอยู่ พ่อแม่ที่เคยพามาเจอหายหมด

ตลอดเดือน พค.  ผมต้องจ่ายหนี้นอกระบบรวมดอกเบี้ย วันละ 4,500 ( ผ่อนรายวัน ) จนเพิ่งหมดหนี้ไปเมื่อนต้นเดือน มิย. นี้ ไลน์ก็ไม่อ่าน โทรก็เปลี่ยนเบอร์(ปิดเครื่อง)   เงินเดือนผมทั้งเดือนพค. และหยิบยืม ญาติพี่น้อง มารวมจ่าย หนี้นอกระบบ รวมดอกแสนเศษ  เพิ่งจ่ายงวดสุดท้ายไป สามวันก่อน

ตอนนี้เงินเดือนผมจากเดิม 90,000 เบิกล่วงหน้ามาจ่ายหนี้ เหลือ 55,000 ( ไปอีก 3 เดือน ) ยังดีไม่มีรายจ่ายอะไรนอกจากค่ากิน เพราะที่พักทางคลินิกจ่ายให้  เดินไปทำงานไม่ต้องเสียค่ารถ

ที่มาโพสมีสองประเด็นครับ

1  วทัยพรรณ < ชื่อน้องที่บินเงิน้นอกระบบที่ผมค้ำ ชื่อเล่นชื่อ บูม  ไลน์เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ  ออก เหลือง หมวย  ใครเจอระวังไว้ด้วยครับ

2  หาคนดูแลงบ 15,000/เดือน  สามเดือนแรก  หลังจากนั้น 25,000/เดือน  ครับ
ครั้งแรกที่เจอ นัดทานข้าว  ดื่มกาแฟ  คุยกัน ถ้า Ok ทั้งสองใ่ายก็จ่ายเลย ครึ่งหนึ่งแล้วทุกสองสัปดาห์ 7500 ครับ ตกเดือนละ 15,000 สามเดือนแรกแล้วหลังจากนั้นเดือนละ 25,000 ครับ  ถ้าไม่ Ok ให้ค่ารถ 3,000 < ทำไมให้เยอะ?
  ที่ให้ค่ารถ 3,000 เนื่องจากผมทำงานที่คลินิกที่พัทยาครับ  รบกวนนั่งรถมาพัทยา ( จ-ศ ) ถ้าไม่รีบ รอเสา อาทิตย์ ผมหลับ กทม ค่อยเจอกันก็ได้ให้ค่าเสียเวลาถ้าไม่ Ok 2000 แทน นัดเจอตามห้างได้

สเปค คร่าวๆ อายุ 18-24 ผิวดี สูง155-165

แนะนำตัวคร่าวๆ
ผม อายุ 32 สูง 168 อ้วน ผิวแทน ดูรูปในไลน์ครับ id   timeofline

ขอบคุณพื้นที่ใน WLG ครับ
If you love someone, you tell them.
Even if you're scared that it's not right thing.
Even if you're scared that it will cause problems.
Even if you're scared that it will burn your life to the ground.
You say it and you say it loud . . . and then you go from there.

kookkaiizz

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
  • เป็นคนอ้วน คนอ้วนที่มีหัวใจ
Re: โดนหลอกค้ำประกันเงิน้นอกระบบแล้วหนี T-T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 01:09:33 PM »
 **08** **08** **08**

สู้ๆนะค่ะ เรื่องร้ายผ่านไปมักจะมีเรื่องดีๆเข้ามาเสมอ
 >< ฟ้าหลังฝน สดใส แดดจ้า O.O
ขอให้เจอสาวในสเปคไวๆนะคะ

**39** **39**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: โดนหลอกค้ำประกันเงิน้นอกระบบแล้วหนี T-T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:06:51 PM »
      บางทีผู้ชายเราก็ใจดีเกินไปนะครับ เราเพิ่งรู้จักกันเราควรค่อยๆ ให้ตามที่เราเห็นว่าไม่หนักหนาเกิน
และเหมาะสมด้วย การดูแลน้องไมได้แปลว่าเราจะต้องไปรับผิดชอบทุกอย่างในชีวิตของน้องมังครับ
เอาเท่าที่เราไหวก็น่าจะดีต่อเราและน้องในระยะยาวด้วย เจอคนแบบนี้แทนที่พี่ๆ ดีๆ จะอยากดูแลน้อง
ก็แหยงกันหมดพอดี
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา