Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ

<< < (2/4) > >>

the stranger:
    ก็ปกตินะครับ  ใครๆ ก็ชอบคนน่ารัก   แต่อย่าไปคิดอะไรไกล  เพราะเขาแค่มาทำงาน หาเงิน  ถ้าอยากเป็นมากกว่านั้น ก็ต้องพยายามดู เห็นมีหลายคู่ ก็เริ่มแบบนี้    แต่ถ้าสังเกตุแล้วน้องเขา ไม่ได้ อยากสานสัมพันธ์ต่อ  ก็ค่อยเฟดออกมา   

Heat4U:
ความรู้สึกที่ดีเป็นสิ่งดี แสดงว่าเงินที่ใช้ไปนั้นทำหน้าที่ของมันแล้ว
สาวๆที่เข้ามารับงานเที่ยวคงมีส่วนหนึ่งที่ไม่คิดจะมีคู่ และเพราะความรับผิดชอบที่ดีที่มีต่องานที่รับจึงทำให้พี่จ้างเที่ยวประทับใจ ซึ่งสาวๆเค้าก็คงทำหน้าที่ที่ดีแล้ว
เมื่อพี่ๆประทับใจแล้วเกิดความคิดอยากครอบครอง เมื่อหมดหวังก็ตัดพ้อ
ถ้าหวังจะชนะใจสาวๆ การทำเพื่อสาวๆก็ต้องทุ่มต้องเทต้องลงทุนลงแรงลงเวลามากๆ ลองถามตัวเราเองครับว่าเราทุ่มเทแค่ไหน
ไม่ได้ซ้ำเติมแค่มาฝากให้คิด

crocodile:
แอดไลน์ ปลดล๊อค จ่ายมากขึ้น เดี๋ยวได้เอง
ได้แล้วก็หายเพ้อ

ไม่ก็ยิ่งเพ้อหนัก ต้องลอง

แต่ถ้าไม่จ้างแล้วจริงๆ ก็ขอไอดีน้องหน่อย 555

tawans:

--- อ้างจาก: crocodile ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:53:45 PM ---แอดไลน์ ปลดล๊อค จ่ายมากขึ้น เดี๋ยวได้เอง
ได้แล้วก็หายเพ้อ

ไม่ก็ยิ่งเพ้อหนัก ต้องลอง

แต่ถ้าไม่จ้างแล้วจริงๆ ก็ขอไอดีน้องหน่อย 555

--- End quote ---
ขอด้วยคนคราบบบบบบบ.......555

A WayBackIntoLove:

--- อ้างจาก: sosad0 ที่ กุมภาพันธ์ 17, 2019, 01:00:33 PM ---ก็ไม่มีไรมากหรอกครับ พอดีมีน้องคนหนึ่งที่ผมประทับใจเค้ามากๆ
นัดมา 2 -3 ครั้ง แต่สิ่งที่ผมแปลก คือผมไม่อยากได้แค่นั่งทานข้าวนี่สิครับ
ผมอยากเป็นมากกว่านั่น (พอดีผมยังไม่มีลูกเมีย หรือแต่งงานนะ และยังไม่ถึง 30 ด้วย)

ก็ปกติละ อย่างผมหน้าตาแบบนี้ มันยากครับ ที่ใครจะมาอะไรด้วย
ส่วนน้องเค้าจากที่เจอกัน รู้เลยว่าเค้าแค่มาได้ในฐานนะน้อง ส่วนผมก็ทำได้แค่จ่ายเงินๆไป
แบบนี้ละครับ แค่รักที่ต้องเติมเงิน ตังหมดสัญญาก็ตัด ก็เหงาต่อไป

ผมไม่น่าเจอน้องเค้าในที่แบบนี้เลย แต่ก็ไม่ได้ให้เงิน น้องเค้าคงไม่มานั่งกับผมหรอก
ก็เศร้ากันไป แค่แอบรักข้างเดียว ก็จะตัดละ ผมคงลาวงการนี้จริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ ถึงน้องคนนั่น (ไม่บอกชื่อนะ เดียวเค้ารู้ ผมอายที่มาเพ้อแบบนี้)
และก็ดีใจที่ได้เจอทุกคนในถนนสีเทาครับ

--- End quote ---

เงิน ซื้อไม่ได้ทุกอย่าง
แต่ทุกอย่างที่อยากได้ มักต้องใช้ เงิน ซื้อ

ดังนั้น ต่อให้คบกันแบบ คู่สามี ภรรยา 
ก็ต้องใช้เงินอยู่ดีครับ เพียงแต่มันมาในรูปแบบอื่น
ก่อนแต่งงาน ก็ ค่าสินสอด ทองหมั้น ค่าจัดงาน
แต่งงานไปแล้ว ก็ต้องให้เป็นค่าใช้จ่ายในครอบครัว
เผลอๆ เงินที่เราหาได้เกือบทั้งหมด ต้องโดนยึดด้วยซ้ำ

**30** 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version