ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งอกหัก มีคนแนะนำว่าห้องนี้มีเพื่อนเยอะเลยมาคะ  (อ่าน 6672 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เพิ่งอกหัก มีคนแนะนำว่าห้องนี้มีเพื่อนเยอะเลยมาคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:10:28 AM »
ไม่ใช่คุณคนเดียวบนโลกค่ะ
ไอส์ก็ด้วย อกหัก หลังหัก
ดีที่ยังชาเลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ ถึงจะเสียเลือดไปมากก็เถอะ
**12**
ไม่ว่าอะไรจะหักให้หักไปต่อใหม่ได้ค่ะ
ของเสียไปจะรียูสรีไซเคิลยังไงมันก็เป็นวัสดุแบบเดิม ใช้อีกก็หักอีกอย่าเสียดาย ไม่ว่าจะเวลาหรือความรู้สึก
มองไปข้างหน้า ยิ้มให้ตัวเอง แล้วท่องว่าเราอยู่ได้
จากนั้นไม่ว่าจะเรื่องอะไรที่เลวร้ายก็จะง่ายขึ้นสำหรับเราค่ะ

โถลูก น่าสงสารจัง มาให้ป๊าตบหลังแล้วลูบหัวนะลูกนะ....

น้องต่ายครับ อกหักก็ดีนะครับ ทำให้เรารู้ว่าความเสียใจเป็นยังไง แล้วต่อไปมันก็จะเข้มแข็งขึ้นเอง
และหากตั้งใจเอาความเสียใจที่เราเคยมีมาเป็นข้อคิด เจอใคร คบใครเราจะได้รู้จักป้องกันหัวใจตัวเอง
และรักษาความรู้สึกดีๆ กับคนใหม่ที่จะได้ไม่ต้องมีใครมาอกหักอีก อ้อ..อกหักมีดีอีกข้อนึงครับ ทำให้เรา
มีโอกาสเจอแฟนใหม่ .....ตอนพี่คบน้องที่เห็นว่าใช่มั่นใจว่าตัวจริง เดินไปไหนมาไหนทำไมสาวๆ น่ารัก
ช่างเยอะเสียเหลือเกิน แต่เรา"หมดสิทธิ์" นะตอนนั้น ต่อมาอกหัก...เห็นสาวๆ น่ารักเลยเลือกได้ซ้าย ขวา หน้าหลัง
เพลินไปเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

krn017

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: เพิ่งอกหัก มีคนแนะนำว่าห้องนี้มีเพื่อนเยอะเลยมาคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:46:28 AM »
ต่ายเข้าใจว่าทุกอย่างต้องใช้เวลาให้มันลืม แต่แฟนเก่าคนก่อนคบมาเกือบ5ปี พอเลิกกันแทบตายใช้เวลาเกือบ2ปีกว่าจะดีขึ้น จนมาเจอคนนี้ เราเข้ากันได้ดีทุกเรื่องตอนนั้นที่เลิกกะแฟน5ปี หนีลงมาทำงานอยู่ทางใต้ พอต นนี้อยู่ใต้จะหนีไปไหนอีกล่ะนิ ถ้ายังอยู่ก็ยังจำ ภาพทุกอย่างมันวนมาหมด ที่ที่เคยไปด้วยกัน ...:-(

kaptan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:08:52 AM »
ต่ายเข้าใจว่าทุกอย่างต้องใช้เวลาให้มันลืม แต่แฟนเก่าคนก่อนคบมาเกือบ5ปี พอเลิกกันแทบตายใช้เวลาเกือบ2ปีกว่าจะดีขึ้น จนมาเจอคนนี้ เราเข้ากันได้ดีทุกเรื่องตอนนั้นที่เลิกกะแฟน5ปี หนีลงมาทำงานอยู่ทางใต้ พอต นนี้อยู่ใต้จะหนีไปไหนอีกล่ะนิ ถ้ายังอยู่ก็ยังจำ ภาพทุกอย่างมันวนมาหมด ที่ที่เคยไปด้วยกัน ...:-(

น้องต่ายครับ พี่เข้าใจว่าทุกข์ของใคร คนอื่นก็ไม่เศร้าเหมือนเจ้าตัว แต่น้องก็คงทราบว่าเรื่องอกหักรักคุด เกิดขึ้นได้กับทุกคน
พี่เอง อกหักครั้งแรกกับแฟนที่คบมา 7 ปี ฝันถึงเค้าทีไรเราร้องไห้ในฝันทุกที และร้องมา 15 ปี ...
อกหักครั้งที่ 2 กับคนรักที่คบกัน 8 ปี 6 เดือน หัวจิตหัวใจยับเยิน.. และนี่คือเหตุผลทีได้รู้จักเวปนี้....

ไม่ต้องลืม ไม่ต้องหนีไปไหนครับ แต่บอกกับตัวน้องเองว่าเราต้องก้าวต่อไป ต้องอยู่ได้...ก่อนนี้เราก็ไม่เคยมีเค้า
เราก็นอนหลับ กินได้ หัวเราะเป็น ตอนนี้ก็เหมือนตอนก่อนแหละครับ ต้องนอนหลับ กินได้ หัวเราะเป็นครับ
คำปลอบโยนใดๆ ไม่สามารถช่วยเราได้ เท่าที่เราต้องช่วยตัวเองก่อน และ...ถึงเราจะคร่ำครวญอย่างไร อดีตมันก็ไม่กลับมาครับ
แต่เราต้องมีปัจจุบันและอนาคต เราอยู่เพื่อวันนี้และพรุ่งนี้ ไม่ได้อยู่เพื่อเมื่อวาน
เราอยู่เพื่อคนที่รักเรา ไม่ใช่คนที่ไม่รักเรา และไม่ว่าการเลิกกันจะเกิดจากเรื่องอะไร ใครผิดใครถูก ก็ปล่อยมันให้ผ่านไปครับ
ชีวิตก็แบบนี้ คนที่น้องต่ายมองเห็นอยู่รายรอบ ก็ล้วนมีปัญหาทั้งสิ้น แต่ทุกคนก็พยายามจะอยู่ให้ได้ เราก็ต้องเป็นเช่นนั้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

a_narak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:19:25 AM »
คุยกันได้ครับ ไลน์ ไอดี a.optra ครับ

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:23:54 AM »
ยินดีต้อนรับสู่โลกสีเทาๆครับ

การที่คนเราอกหักนี่ หลายๆครั้งจะทำให้เราขาดสติ และตัดสินใจผิดๆ
บางครั้งการอยู่กับครอบครัว หรือเพื่อนสนิท น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี

ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ที่ไม่ได้รับมาจากพ่อ แม่ มีข้อแลกเปลี่ยนเสมอ
"ถ้าอยากได้วัวของเขา ม้าของเฮาก็ต้องพรากจากสถาณ"

ปลอดภัยไว้ก่อนครับ  จะได้ไม่เจ็บซ้ำซาก
-------------------------------
อยากจะพูดประโยคนึง
"อย่ามาเลย ทางมันแคบ เดินลำบาก"
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

krn017

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:36:41 AM »

น้องต่ายครับ พี่เข้าใจว่าทุกข์ของใคร คนอื่นก็ไม่เศร้าเหมือนเจ้าตัว แต่น้องก็คงทราบว่าเรื่องอกหักรักคุด เกิดขึ้นได้กับทุกคน
พี่เอง อกหักครั้งแรกกับแฟนที่คบมา 7 ปี ฝันถึงเค้าทีไรเราร้องไห้ในฝันทุกที และร้องมา 15 ปี ...
อกหักครั้งที่ 2 กับคนรักที่คบกัน 8 ปี 6 เดือน หัวจิตหัวใจยับเยิน.. และนี่คือเหตุผลทีได้รู้จักเวปนี้....

ไม่ต้องลืม ไม่ต้องหนีไปไหนครับ แต่บอกกับตัวน้องเองว่าเราต้องก้าวต่อไป ต้องอยู่ได้...ก่อนนี้เราก็ไม่เคยมีเค้า
เราก็นอนหลับ กินได้ หัวเราะเป็น ตอนนี้ก็เหมือนตอนก่อนแหละครับ ต้องนอนหลับ กินได้ หัวเราะเป็นครับ
คำปลอบโยนใดๆ ไม่สามารถช่วยเราได้ เท่าที่เราต้องช่วยตัวเองก่อน และ...ถึงเราจะคร่ำครวญอย่างไร อดีตมันก็ไม่กลับมาครับ
แต่เราต้องมีปัจจุบันและอนาคต เราอยู่เพื่อวันนี้และพรุ่งนี้ ไม่ได้อยู่เพื่อเมื่อวาน
เราอยู่เพื่อคนที่รักเรา ไม่ใช่คนที่ไม่รักเรา และไม่ว่าการเลิกกันจะเกิดจากเรื่องอะไร ใครผิดใครถูก ก็ปล่อยมันให้ผ่านไปครับ
ชีวิตก็แบบนี้ คนที่น้องต่ายมองเห็นอยู่รายรอบ ก็ล้วนมีปัญหาทั้งสิ้น แต่ทุกคนก็พยายามจะอยู่ให้ได้ เราก็ต้องเป็นเช่นนั้นครับ

สู้ๆ มาในนี้สบายใจขึ้นเยอะๆคะ ถ้าเป็นแต่ก่อนคงไม่ไปทำงานนอนซึมมม แต่ตอนนี้ลุกมาเช็คเมล์งาน ทำบชร้าน ดีขึ้นคะ มีพี่ๆคุย ขอบคุนนะคะ

kaptan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:47:27 AM »
ดีใจ และชื่นชมในความเข้มแข็งนะครับ

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:30:48 AM »
พี่นกรู้รีบออกตัว สงสัยกลัวน้องวันดีมาชูป้ายไฟรึคะ  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

krn017

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:34:01 PM »
ที่เข้ามาเพราะหาเพ่ลจริงๆคะ กลัวเหมือนกันคะ กลัวเชื้อโรคจะทำให้แผลอักเสบบาดเจ็บหนักยิ่งกว่าเก่า รักษาให้หายก่อนดีกว่าคะ แล้วค่อยๆคิดไป ขอบคุนพี่ๆนะคะ

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:36:03 PM »

แนะนำว่า หาคนทายามือเบาๆซักคน

จะหายเร็วขึ้นนะครับ