ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าสาวกลางคืน  (อ่าน 6720 ครั้ง)

Act

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
Re: เรื่องเล่าสาวกลางคืน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:04:47 PM »
เรื่องนี้มันดราม่าเกินไปครับ อ่านแล้วเศร้า  **12**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:52:22 AM »

*** คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นไ้ด้ หากวันนั้นฝนเลือกที่จะทำร้านเสื้อ ฝนคงไม่เป็นอย่างทุกวันนี้ คนเราถ้าไม่รับรู้จักความลำบาก ก็จะไม่ได้ลิ้มรส ความสุขสบายว่ามันหอมหวานขนาดไหน ***

**36** **36** **36**

ฝนทำงานกลางคืนมาตั้งแต่อายุ 17 ปี จนวันนี้ 30 กว่าแล้ว ไม่เคยต้องคิดอะไร ไม่เคยวางแผนอะไร
ไม่เคยร้อน ไม่เคยลำบาก ก็ไม่มีความคิดจะไปทำอะไรแบบที่น้องคิดหรอกครับ เสี่ยนพเองก็ปรารถนาดีกับฝน
มองไปข้างหน้าแล้วก็รู้ว่าฝนจะทำงานกลางคืนได้อีกไม่นาน ก็อยากให้มีอาชีพที่แน่นอนในระยะยาว
แต่ฝนยังมองไม่เห็นอนาคตที่เสียนพคิดและจะทำให้....

ทุกวันนี้ฝนก็ยังไปทำงานบาร์ญี่ปุ่น ส่วนเสี่ยนพเวลาอยากดูหนังก็ไปดูคนเดียว ผมยังบอกแกเลยว่า
วันไหนอยากดูหนังก็บอกมา เดี๋ยวจะขอน้องๆ ที่ว่างๆไปดูเป็น เพื่อนแกก็บอกว่ามีด้วยหรือแบบนี้....
ผมก็ขอถือโอกาสนี้ประกาศว่าใครอยากไปดูหนังกับผู้ชายใจดีคนนี้ก็บอกมานะครับ ค่าขนมแกให้ได้
ตามสมควร แต่ปัญหาคือแกมักต้องไปดูรอบค่ำหรือรอบดึกเพราะกว่าแกจะเสร็จงานก็ 2 - 3 ทุ่มไปแล้ว
รับประกันความสุภาพ ปลอดภัยและใจดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:52:40 AM »
งั้นน้องว่างเลย  **34**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:35:38 AM »

*** คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นไ้ด้ หากวันนั้นฝนเลือกที่จะทำร้านเสื้อ ฝนคงไม่เป็นอย่างทุกวันนี้ คนเราถ้าไม่รับรู้จักความลำบาก ก็จะไม่ได้ลิ้มรส ความสุขสบายว่ามันหอมหวานขนาดไหน ***

ฝนทำงานกลางคืนมาตั้งแต่อายุ 17 ปี จนวันนี้ 30 กว่าแล้ว ไม่เคยต้องคิดอะไร ไม่เคยวางแผนอะไร
ไม่เคยร้อน ไม่เคยลำบาก ก็ไม่มีความคิดจะไปทำอะไรแบบที่น้องคิดหรอกครับ เสี่ยนพเองก็ปรารถนาดีกับฝน
มองไปข้างหน้าแล้วก็รู้ว่าฝนจะทำงานกลางคืนได้อีกไม่นาน ก็อยากให้มีอาชีพที่แน่นอนในระยะยาว
แต่ฝนยังมองไม่เห็นอนาคตที่เสียนพคิดและจะทำให้....

ทุกวันนี้ฝนก็ยังไปทำงานบาร์ญี่ปุ่น ส่วนเสี่ยนพเวลาอยากดูหนังก็ไปดูคนเดียว ผมยังบอกแกเลยว่า
วันไหนอยากดูหนังก็บอกมา เดี๋ยวจะขอน้องๆ ที่ว่างๆไปดูเป็น เพื่อนแกก็บอกว่ามีด้วยหรือแบบนี้....
ผมก็ขอถือโอกาสนี้ประกาศว่าใครอยากไปดูหนังกับผู้ชายใจดีคนนี้ก็บอกมานะครับ ค่าขนมแกให้ได้
ตามสมควร แต่ปัญหาคือแกมักต้องไปดูรอบค่ำหรือรอบดึกเพราะกว่าแกจะเสร็จงานก็ 2 - 3 ทุ่มไปแล้ว
รับประกันความสุภาพ ปลอดภัยและใจดีครับ

ถ้าแบบนี้รับรองน้องมีคนเลี้ยงข้าวเลี้ยงหนังแน่ๆ ครับ เสี่ยนพจะได้ไม่เหงา

ฝากบอกเสี่ยด้วยนะค่ะ ^^ วันธรรมดาเปิ้ลก็ว่าดึกๆ ถ้ามาแถวที่ทำงานเปิ้ล ดูเป็นเพื่อนได้ค่ะ ไม่คิดค่าขนม แค่เลี้ยงหนังก็เป็นพระคุณแล้ว  **30**
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ammyzuka

• Full Member
  • People Like This 5
  • โลกไม่สวย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:59:02 AM »

ว้า ไม่ชอบดูหนังโรงเรยหมดสิทเรยสิค่ะ **19** **19**

ว่าแต่แถวนี้มีคอละครเวที  ไม่ก็ฟุตบอลบ้างปะค่ะ

ชวนหนูได้นะค่ะ  กิกิ   **34** **34**

TangGwa

• Full Member
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:45:32 PM »
ยินดีค่ะ เรทไม่แพง หรือไม่ให้ก็ได้ค่ะ แล้วแต่เมตตาค่ะ
อยากให้มีผู้ชายดีๆ แบบนี้เยอะๆ ค่ะ
 **39**
ไม่สวย.. แต่มีของดีนะเออ..อิอิ
สนใจ pm โลดค่ะ ^_^

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:48:31 PM »
พี่กัปตันรับรองแบบนี้. ต่อไปเสี่ยนพคงไม่ต้องดูหนังคนเดียวแล้วมั้งคะ **38** **38**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 05:34:33 PM »
แอบต่อคิวรอดูพระเอกของเรื่อง  **02**  **02**
5555555
ขอเกาะหน้าจอ รอดูการบ้านของเสี่ยนพนะคะ
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 06:37:04 PM »
โชคดีในความโชคร้าย และโชคร้ายในความโชคดี
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

หนูดี

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
  • มิตรภาพเริ่มจาก สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "ทัก"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:00:23 PM »
เรื่องจริงยิ่งกว่านิยาย อ่านแล้วเห็นภาพเลย
ไว้มาเล่าสู่กันฟังอีกนะคะ