ผู้เขียน หัวข้อ: ///อยู่ในสังคมดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป///  (อ่าน 2312 ครั้ง)

Uptown Girl

• Hero Member
  • People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
///อยู่ในสังคมดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป///
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:35:05 PM »
แค่หายใจยังเหนื่อย  **25** วันนี้แวะมาห้องนั่งเล่น WLG ในร้านกาแฟแห่งหนึ่งอย่างป่วยๆ
ไอ้ยาที่กินก็มี side effect ทำให้อ่อนล้าและหงุดหงิดง่ายเหลือทน นั่งทอดอารมณ์ท่องโลกออนไลน์เจอคำว่า
อยู่ในสังคมดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป (ปูล่าร์) ละฮากลิ้ง เอ่อ! จริงของเค้าในบางครั้งอย่างปลงๆ

วันนี้ได้รับความเห็นใจให้ลาทั้งจากงานประจำเพื่อพักผ่อน และจากงานอดิเรกที่เก็บเงินมาหมดแล้วและลูกค้าบอก
"คุณพักนอนเยอะๆ เถอะ เรื่องของค่อยว่ากันเมื่อคุณหายดี เรารีบโอนเพราะกลัวเสียเครดิต ในการครั้งต่อไป"
ซึ้งน้ำตาจะไหล

ปล.ข้อคิดจากโกวเล้งเรื่องความรักที่เราอ่านแล้วค่อดปลง (ของแท้)

ไม่มีการอยู่ร่วม ไหนเลยมีการจำพราก?
การอยู่ร่วมของพวกเรา อาจเป็นการเริ่มต้นจำพรากของผู้อื่น
และการจำพรากของพวกเรา อาจเป็นการเริ่มต้นการอยู่ร่วมของผู้อื่น
เมื่อดื่มด่ำกับการอยู่ร่วม แล้วเหตุใดไม่อาจกล้ำกลืนความรวดร้าวของการจำพราก?
หากไม่เคยหลั่งน้ำตาให้กับการจำพราก
ไหนเลยล่วงรู้ถึงความสุขสดชื่นของการอยู่ร่วม…

"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
Re: ///อยู่ในสังคมดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 04:52:05 PM »
เอาใจช่วยนะคะ.  **36** **36**

ชอบข้อคิดนี้จังค่ะ. ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะคะ 41 41
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Uptown Girl

• "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
Re: ///อยู่ในสังคมดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:23:50 PM »
เอาใจช่วยนะคะ.  **36** **36**

ชอบข้อคิดนี้จังค่ะ. ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะคะ 41 41

ขอบคุณค่ะคุณบัวบุรา :) ทุกวันนี้เราไม่ได้จ่ายแค่ให้ชีวิตตัวเอง แต่ช่วยคนที่สมควรจะให้
ไม่มีอะไรเป็นเรื่องยากสำหรับชีวิต วันนี้แวะมาเวิ้นเว้อเพราะ Side Effect ของยา
หมดฤทธิ์ละดีขึ้น 70% ละค่ะตอนนี้ ^^
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

kdevil

• People Like This 71
  • ความจริงจัยอาจใช้ไม่ได้กับบางสถานที่!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:28:48 PM »
พิมครับ ชีวิตต้องป๊อปเนี่ย  ป๊อปคอร์น อ่ะเปล่าาาาา.... อิอิอิ

แบบว่า ชีวิตบัดซบ มันต้องจบด้วย ป๊อปคอร์น

คิดถึงเช่นเดิมนะครับพิม

**11** **11** **11**

อย่าตามหาคนที่ "ดีที่สุด" เพราะมันไม่มี
ตามหาคนที่ "ดีกับเรา" ก็พอ

Uptown Girl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:52:11 PM »
พิมครับ ชีวิตต้องป๊อปเนี่ย  ป๊อปคอร์น อ่ะเปล่าาาาา.... อิอิอิ

แบบว่า ชีวิตบัดซบ มันต้องจบด้วย ป๊อปคอร์น

คิดถึงเช่นเดิมนะครับพิม

**11** **11** **11**

Miss u & too  **34**
นี่ก็ลากสังขารมานั่งสวยกินป๊อบคอร์นละ เชื่อป่ะ 555

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:58:10 AM »
"ไม่มีการอยู่ร่วม ไหนเลยมีการจำพราก?
การอยู่ร่วมของพวกเรา อาจเป็นการเริ่มต้นจำพรากของผู้อื่น
และการจำพรากของพวกเรา อาจเป็นการเริ่มต้นการอยู่ร่วมของผู้อื่น
เมื่อดื่มด่ำกับการอยู่ร่วม แล้วเหตุใดไม่อาจกล้ำกลืนความรวดร้าวของการจำพราก?
หากไม่เคยหลั่งน้ำตาให้กับการจำพราก
ไหนเลยล่วงรู้ถึงความสุขสดชื่นของการอยู่ร่วม…"

ลึกซึ้งยิ่งนัก ต้องกลับไปฝึกวิทยายุทธเพิ่มเติม  **34**

อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:27:02 AM »
เข้ากระทู้นี้เล้ว สยองขวัญ กลัวรถไฟชนกัน
สาวๆครับ ไม่ต้องสนิทกันมากก็ได้นะครับ เข้ากันเป็นปี่เป็นขรุ่ยทั้งสามคน
แต่ละคนฤทธิืมากกันทั้งนั้น
เห็นแก่ความสงบสุขของผมบ้างนะครับ
 **36** **36** **36**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ