ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่.....ของเว็บ (อยากรู้ว่าทุกคนเข้ามาในเว็บนี้เพราะอะไรคะ?ไม่ใช่แค่อยากมีคนเลี้ยงดูรึหาเด็ก)  (อ่าน 4094 ครั้ง)

AngleGrey

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1

สวัสดีทุกคนๆนะคะ บอกตามตรงว่าเป็นน้องใหม่ของเว็บนี้ ยินดีที่ได้รุ้จักค่ะ

.....โดยส่วนตัวเป็นเด็กขี้เหงาค่ะ เพราะครอบครัวไม่ค่อยมีเวลาให้ จะหามิตรภาพที่ดีได้จากไหน รุ้จักเว็บนี้โดยบังเอิญจากการแนะนำบ้าง เปิดผ่านๆบ้าง แต่ยังไม่ลึกซึ้งเพราะพึ่งสมัครสมาชิก

.....นอกจากหาคนดูแล หาเด็ก มีสิ่งนอกเหนือจากนี้มั้ยคะ?
แต่สำหรับหนู เพราะเหงาค่ะ.....

**14** **14** **40** **26** **26**

thisisabook

• Hero Member
  • People Like This 129
ยินดีที่ได้รู้จักครับ เชิญได้ที่ห้องนั่งเล่นครับ มีเรื่องสนุกให้อ่านมากมายหลายรส  **04**

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
ยินดีต้อนรับค่ะ ที่ห้องนั่งเล่นสนุกสนาน

มีสาระ และอาจมีกาแฟกับขนมด้วย  41 41
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

kaptan

• People Like This 1734
ขอกล่าวยินดีต้อนรับสำหรับน้องใหม่นะครับ ขอให้มีความสุขและหายเหงาครับ

ที่น้องถามว่าได้อะไรจากการมาที่นี่แต่ละคนอาจจะมีเป้าหมาย วัตถุประสงค์แตกต่างกันนะครับ

ลองอ่านกระทู้ของเพื่อนๆ  พี่ๆ ดูสิครับว่าเขามาด้วยวัตถุประสงค์อะไร และมาหาอะไรกัน

ส่วนพี่เอง มาที่นี่ด้วยเหตุผลเดียวกับน้องครับคือ "เหงา" เช่นกัน แต่ด้วยความที่เป็นผู้ชาย

ก็เลยคลายเหงาได้ง่ายและอาจจะมากกว่าน้องๆ ผู้หญิง

ที่นี่หากน้องมีมิตรภาพ น้องก็จะได้มิตรภาพตอบแทนครับ ถ้ารู้จักระมัดระวังตัวก็จะไม่เป็นเหยื่อ

เดี๋ยวก็จะมีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มาทักทายเป็นเพื่อนอีกหลายคนเลยครับ ไม่เหงาแน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kyojungna

• Newbie
  • *
ดีครับ   

ถ้าอยากคุย  อยากหาเพื่อน ไม่เกินเลยกว่านี้  ผมยินดีครับ

AngleGrey

• **
ยินดีที่ได้รู้จักครับ เชิญได้ที่ห้องนั่งเล่นครับ มีเรื่องสนุกให้อ่านมากมายหลายรส  **04**

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ **36** น่าสนุกนะคะ **39**

AngleGrey

• **
ยินดีต้อนรับค่ะ ที่ห้องนั่งเล่นสนุกสนาน

มีสาระ และอาจมีกาแฟกับขนมด้วย  41 41

ขนมนี่คืออะไรหรอคะ??  **40**

AngleGrey

• **
ขอกล่าวยินดีต้อนรับสำหรับน้องใหม่นะครับ ขอให้มีความสุขและหายเหงาครับ

ที่น้องถามว่าได้อะไรจากการมาที่นี่แต่ละคนอาจจะมีเป้าหมาย วัตถุประสงค์แตกต่างกันนะครับ

ลองอ่านกระทู้ของเพื่อนๆ  พี่ๆ ดูสิครับว่าเขามาด้วยวัตถุประสงค์อะไร และมาหาอะไรกัน

ส่วนพี่เอง มาที่นี่ด้วยเหตุผลเดียวกับน้องครับคือ "เหงา" เช่นกัน แต่ด้วยความที่เป็นผู้ชาย

ก็เลยคลายเหงาได้ง่ายและอาจจะมากกว่าน้องๆ ผู้หญิง

ที่นี่หากน้องมีมิตรภาพ น้องก็จะได้มิตรภาพตอบแทนครับ ถ้ารู้จักระมัดระวังตัวก็จะไม่เป็นเหยื่อ

เดี๋ยวก็จะมีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มาทักทายเป็นเพื่อนอีกหลายคนเลยครับ ไม่เหงาแน่นอน

ขอบคุณค่ะ หวังให้เปนแบบนั้นเน้อ  **06**

AngleGrey

• **
ดีครับ   

ถ้าอยากคุย  อยากหาเพื่อน ไม่เกินเลยกว่านี้  ผมยินดีครับ

ขอบคุณ สำหรับมิตรภาพดีๆค่ะ  **04**

AngleGrey

• **
ยินดีต้องรับน้องใหม่ จ้า.....

ค่อยๆ ดู ค่อยๆ อ่าน ค่อยๆ เรียนรู้ แล้วน้องจะรู้ว่า แต่ละคนเข้ามาทำไม ^^

มิตรภาพในเวปแห่งนี้มีหลายรูปแบบจ้า......

**04** **04**

ขอบคุณค่ะ  **36**

AngleGrey

• **
ดูหนังแผ่น หรือดูซีรี่ย์ เลยน้อง ติดงอมแงม เดวก็หายเหงา  **30** **30**

ไม่ค่อยชอบดูคนเดียวค่ะ นั่นแหละเหงาตัวเลยเนี่ยยยยยย **25** **30**
ถ้าจะให้ดี มีคนไปดูเปนเพื่อนข้างนอก ดีกว่าน้ะ 5555 **04**

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
ความเหงาอันตรายนะ
โดยเฉพาะกับจุดที่เสี่ยงแบบนี้
เข้ามาอยู่ก็ดูแลตัวเองดีๆนะคะ
หลากคนหลากหลาย
อันตรายหลากรูปแบบ
อ่านๆเก็บข้อมูลเรื่อยๆนะคะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

Nuekmaiork

• People Like This 870

หวัดดีจ้าาาา.  ลุงนึก นะจ๊ะ

ลุงทำหน้าที่ คอยเสริฟ กาแฟ กะ ขนม ในห้องนั่งเล่นจ้า

AngleGrey

• **

ค่ะ จะระวังค่ะ ขอบคุณนะคะ หนูสงสัยการจ้างเที่ยว แค่เที่ยวเท่านั้นหรอคะ ไปไหนมาไหนคนเดียว ถ้ามีคนมาพาเที่ยวคงจะดี แบบนี้อันตรายรึเปล่าคะ **40** 41

AngleGrey

• **

หวัดดีจ้าาาา.  ลุงนึก นะจ๊ะ

ลุงทำหน้าที่ คอยเสริฟ กาแฟ กะ ขนม ในห้องนั่งเล่นจ้า

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  **36**
เหนเค้าพูดๆกัน กาแฟกะขนมนี่หมายถึงอะไรหรอคะ ? คงจะไม่ใช่ขนมเด้กๆ มันคืออะไรหว่า???  **40** **40** **08**

thisisabook

• People Like This 129

ผู้เชี่ยวชาญเรื่องความเหงามาแนะนำเอง  **11** **11** **11**

AngleGrey

• **
555 สงสัยต้องคำแนะนำวิธีจัดการความเหงาด้วยแล้วล่ะค่ะ ^_^"

ammyzuka

• Full Member
  • People Like This 5
  • โลกไม่สวย

ความเหงาคือความไม่เหงาค่ะ

อยู่ที่ใจนึกคิดว่ามันเหงาหรือไม่

มันอาจเป็นความสงบ  ทำให้เราได้คิด  จนเกิดสติ

เป็นช่วงเวลาที่ทำให้เราได้พักจากเรื่องราววุ่นวายภายนอก

เป็นคนนึงที่ชอบพูดคุย ชอบความสนุกสนาน   แต่ก็ต้องการโลกของตัวเอง

ขอมีเวลากับตัวเองบ้าง  แบบทำอะไรโดยไม่ต้องคำนึงถึงคนรอบข้าง(แบบไม่มีผลกระทบใครนะค่ะ)

คนเหงาก็คือคนขาดสติค่ะ

แต่มนุษย์เรายังไม่หลุดพ้น  รัก  โลภ  โกรธ  หลง

ลองค่อยๆเปลี่ยนมุมมองความคิดสิค่ะ 

ถึงมีคนคุยด้วย แต่ก็คงไม่มีใครคุยกับเราได้ตลอด  24 ชั่วโมง

ถ้าใจเรายังคิดว่าเหงา  มันก็ยังเหงาอยู่ดีค่ะ

ปล  ทั้งนี้ทั้งนั้น  เราก็ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง  ค่อยๆฝึกจิตไปค่ะ   **30** **30**

**34** **34**

AngleGrey

• **

ความเหงาคือความไม่เหงาค่ะ

อยู่ที่ใจนึกคิดว่ามันเหงาหรือไม่

มันอาจเป็นความสงบ  ทำให้เราได้คิด  จนเกิดสติ

เป็นช่วงเวลาที่ทำให้เราได้พักจากเรื่องราววุ่นวายภายนอก

เป็นคนนึงที่ชอบพูดคุย ชอบความสนุกสนาน   แต่ก็ต้องการโลกของตัวเอง
5
ขอมีเวลากับตัวเองบ้าง  แบบทำอะไรโดยไม่ต้องคำนึงถึงคนรอบข้าง(แบบไม่มีผลกระทบใครนะค่ะ)

คนเหงาก็คือคนขาดสติค่ะ

แต่มนุษย์เรายังไม่หลุดพ้น  รัก  โลภ  โกรธ  หลง

ลองค่อยๆเปลี่ยนมุมมองความคิดสิค่ะ 

ถึงมีคนคุยด้วย แต่ก็คงไม่มีใครคุยกับเราได้ตลอด  24 ชั่วโมง

ถ้าใจเรายังคิดว่าเหงา  มันก็ยังเหงาอยู่ดีค่ะ

ปล  ทั้งนี้ทั้งนั้น  เราก็ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง  ค่อยๆฝึกจิตไปค่ะ   **30** **30**

**34** **34**

ขอบคุณค่ะ คงจะใช่ เพราะตอนนี้คิดว่าแอบหลงรักคนมีเจ้าของ ไม่เปิดรับใคร เลยคิดว่าเหงา ลำบากใจจัง ต้องตัดใจ  **14** **14** เลยอยากหาใครไว้คุยไว้เล่นกินเที่ยวด้วยกันแค่นั้น ก้ยังดีมีพี่ๆมาคุยทำให้หนูรุ้สึกดีขึ้นบ้าง ขอบคุนพี่ด้วยนะคะ 41

Act

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เข้ามาหาแบบเงียบๆ

แต่สุดท้ายก็ทนเงียบไม่ไหว มันกลุ้มใจเกินทน เลยต้องมาระบายและขอคำปรึกษาในห้องนี้  **21**

AngleGrey

• **
เข้ามาหาแบบเงียบๆ

แต่สุดท้ายก็ทนเงียบไม่ไหว มันกลุ้มใจเกินทน เลยต้องมาระบายและขอคำปรึกษาในห้องนี้  **21**

กลุ้มใจอะไรน้ะ?? มีไรคุยกันได้นะคะ?  **36** **04**

ammyzuka

• Full Member
  • People Like This 5
  • โลกไม่สวย

เชื่อว่าเราทุกคนรู้  แต่ติดอยู่อย่างเดียว  ทำไม่ได้  **30** **30**

เพจ  คำคมธรรมะ  เตือนใจ

**26**

AngleGrey

• **

เชื่อว่าเราทุกคนรู้  แต่ติดอยู่อย่างเดียว  ทำไม่ได้  **30** **30**

เพจ  คำคมธรรมะ  เตือนใจ

**26**

ขอบคุนค่ะ  **14** **14** **14** **26** **26** **26** **21**

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "

ขนมนี่คืออะไรหรอคะ??  **40**

พี่ๆเขามีนัดสภากาแฟนอกสถานที่กันบ้างค่ะ

ได้พูดคุยทำความรู้จักกันตัวจริงเสียงจริง

พร้อมกาแฟขนม มากมาย  **32** **32**
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

AngleGrey

• **
เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่าไหมเอ่ย
1.สรุปไวยากรณ์อังกฤษ
2.พื้นฐานภาษาจีน
3.หนังสือวิชาการเฉพาะทางตามที่เรียนมา
ทบทวนเอาไว้บ่อยๆครับ อีก2ปีได้ใช้แน่ๆ  **25**
ด้วยความหวังดีนะจ๊ะ นู๋ๆๆ  **38** **38**

อ่านค่ะ อ่านทุกวัน แต่บางครั้งเราพักสมอง รุ้สึกเหนื่อย มีเรื่องก้ท้อ ก้อยากมีใครมาให้กำลังใจคุยด้วย ก้แค่นั้นค่ะ ^_^