ผู้เขียน หัวข้อ: "รักผู้ชายรุ่นพ่อ" ...จะมีไหม? เป็นไปได้ไหม? เขาจะโสดไหม? เขาจะรักเราจิงๆไหม?!  (อ่าน 6936 ครั้ง)

AngleGrey

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
 **36** **36** **36**
ทำไงดี? ฝันเฟื่องเกินไปรึป่าว? ชอบคนอบอุ่นที่สุดเลยค่ะ  **32** **32** **09** 41 **40** **40**

AngleGrey

• **
น้องถามเยอะนะครับ
แต่พี่ว่า น้องตกคำถามไปข้อนึงครับ
จากประสบการณ์ของพี่ น้งๆในนี้จะถามต่อสุดท้ายหลังจากคุยถึงความรักที่สวยงาม
เอ่อ เอ่อ เอ่อ...แล้วพี่จะให้หนูเดือนละเท่าไหร่คะ?

55555555 หนูกลายเปนพวกเหนแก่เงินหรอคะเนี่ย!!! คุณนกรู้  **40**
เด้กๆ ชอบผุ้ใหญ่ ต้องเปนแบบนี้เสมอไปงั้นเนี่ยยย  **40** **40** **25** **26**

AngleGrey

• **
เออน้องจ๊ะ

ถ้าพูดถึงผู้ชายในเวปนี้ พวกเขาเป็นได้ทุกอย่างยกเว้น "แฟน"

มุมมองพี่นะ ผู้ชายในเวปนี้มี 2 ประเภท

1. มีครอบครัวแล้ว แต่เหงาเข้ามาพูดคุย หาน้องๆ แบบจ้างเที่ยว หรือรับงานแรง แบบหรือประจำ

2. ยังไม่มีครอบครัว และไม่คิดที่จะมี เข้ามาหาทุกๆอย่าง ยกเว้น "แฟน"

เวปนี้มีอะไรให้น้องเรียนรู้อีกเยอะ ใจเย็นๆ นะจ๊ะ

**38** **38**

ขอบคุนค่ะ สงสัย หนูคงโลกสวยเกินไปป่าว **14** **07** **06**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
อยู่ในนี้อย่าโลกสวยเลยจ้า จะเป็นเหยื่อซะเปล่าๆ **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

HaveAniceDay

• People Like This 34
อยู่ในนี้อย่าโลกสวยเลยจ้า จะเป็นเหยื่อซะเปล่าๆ **30**

**21** **07**
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

AngleGrey

• **
 **36** **36** **36** ดูเหมือนหนูโตแต่ตัวจัง 55556 **25** **25**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
หลายๆคนที่เข้ามาบางครั้งคาดหวังเรื่องการหาแฟนที่ดี (อาจจะฐานะดีด้วยเป็นตัวพ่วง) ...แต่สำหรับเรา ...ความคิดแบบนี้ขอแนะนำ (ด้วยความปรารถนาดี) ว่าควรจะเป็นเว็บอื่น เพราะโอกาสเสี่ยงอาจจะน้อยขึ้นเยอะ ... (บางเว็บสกรีน Profile ของอีกฝ่ายให้ด้วยซ้ำ ว่าง่ายๆคิดว่าไม่น่าจะโดนหลอกอ่ะ) แต่สำหรับเว็บนี้ ว่าด้วยเรื่องของการเป็น second มากกว่า "ตัวจริง" (โดยส่วนใหญ่) เรียกให้ดู-ดี > "แฟน..คนที่สอง"
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
น้องถามเยอะนะครับ
แต่พี่ว่า น้องตกคำถามไปข้อนึงครับ
จากประสบการณ์ของพี่ น้งๆในนี้จะถามต่อสุดท้ายหลังจากคุยถึงความรักที่สวยงาม
เอ่อ เอ่อ เอ่อ...แล้วพี่จะให้หนูเดือนละเท่าไหร่คะ?

55555555 หนูกลายเปนพวกเหนแก่เงินหรอคะเนี่ย!!! คุณนกรู้  **40**
เด้กๆ ชอบผุ้ใหญ่ ต้องเปนแบบนี้เสมอไปงั้นเนี่ยยย  **40** **40** **25** **26**

พี่เค้าคงหมายถึงน้องๆ ส่วนใหญ่ที่มาที่นี่ก็คือน้องๆ ที่ต้องการคนดูแลทางการเงินกันครับ
หายากครับที่สาวๆ จะมาชอบคนรุ่นพ่อแบบจริงใจ และจริงจัง อีกทั้งพี่ๆ รุ่นพ่อแทบทุกคน
ก็มีครอบครัวแล้ว เรียกว่าคงไม่มีอนาคตระยะยาวกันหรอกครับ พี่ๆ มาที่นี่เพราะหาน้องๆ น่ารักๆ
ไว้เติมความกระชุ่มกระชวยให้หัวใจ น้องๆ ก็ได้ชีวิตที่สุขสบายขึ้นระยะนึงที่คบกัน
พี่เข้าใจครับว่าคนอายุมากๆ ผ่านโลกมาเยอะ รู้จักการให้ความอบอุ่นกับน้องๆ ได้มากหน่อย
น้องๆ บางคนเลยชื่นชอบความรู้สึกอบอุ่นแบบนั้น คนหนุ่มบางคนก็อาจจะเอาแต่ใจเพราะเขาหาสาวๆ
ได้ไม่ยาก แต่คนอายุเยอะแค่ให้เงินยังไม่พอ ยังต้องเอาใจน้อง ดูแลทั้งทางกายและทางใจ
เพราะอยากให้น้องๆ มาชอบพี่ๆ เค้าบ้าง ซึ่งนั่นคือความสุขที่พี่ๆ อายุเยอะอยากได้ครับ

ถ้าน้องชอบคนอายุเยอะและจ่ายเงินให้ น้องหาไม่ยากหรอกครับ
ถ้าน้องหาคนที่ทั้งยังหนุ่มทั้งจ่ายเยอะ อาจจะหายากหน่อย
ถ้าน้องชอบคนอายุน้อย แต่ไม่จ่ายก็หาไม่ยากครับ...มีเพียบ
แต่หากชอบคนอายุเยอะแล้วยังไม่ต้องจ่าย คนแบบน้องสิครับ.....หายากมากกกกก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

EOs

• People Like This 155
" อ้างคำพูด ท่าน Kaptan "
ถ้าน้องชอบคนอายุเยอะและจ่ายเงินให้ น้องหาไม่ยากหรอกครับ
ถ้าน้องหาคนที่ทั้งยังหนุ่มทั้งจ่ายเยอะ อาจจะหายากหน่อย
ถ้าน้องชอบคนอายุน้อย แต่ไม่จ่ายก็หาไม่ยากครับ...มีเพียบ
แต่หากชอบคนอายุเยอะแล้วยังไม่ต้องจ่าย คนแบบน้องสิครับ.....หายากมากกกกก

ถูกต้องที่สุดครับ
น้อง ๆ บางคนมองผู้ชายอายุเยอะ ชอบฝันกลางวันอยากมีแฟนเด็ก 
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

Robert

• Full Member
  • People Like This 8

น้อง ๆ บางคนมองผู้ชายอายุเยอะ ชอบฝันกลางวันอยากมีแฟนเด็ก

เห็นด้วยกับ ท่านกัปตัน อีกคน อีกเสียงครับ ตรงประเด็นที่สุดดดดดดดดด

aaee

• People Like This 4
  • ป้าแอน

**21** **07**
555 พอประมาณ ๆๆ ดูนาน ๆ ดีก่า แหะ ๆๆ
ป้าแอน

AngleGrey

• **

เห็นด้วยกับ ท่านกัปตัน อีกคน อีกเสียงครับ ตรงประเด็นที่สุดดดดดดดดด

ไม่ใช่ผู้หญิงที่ดี แค่อยากเป็นที่ ได้นั่งในใจเธอ... **25** **26**
ตอนนี้เรียนอยุ่ แต่เรื่องเงินก็ไม่ได้ซีเรียสมากนะคะ ถ้าจะคบกับผู้ใหญ่จริง
สน ที่ ว่า.... เขามีพันธะ รึเปล่าาาา??? รึแอบๆๆๆๆมา .. **32** **32** **40**

kaptan

• People Like This 1734

ไม่ใช่ผู้หญิงที่ดี แค่อยากเป็นที่ ได้นั่งในใจเธอ... **25** **26**
ตอนนี้เรียนอยุ่ แต่เรื่องเงินก็ไม่ได้ซีเรียสมากนะคะ ถ้าจะคบกับผู้ใหญ่จริง
สน ที่ ว่า.... เขามีพันธะ รึเปล่าาาา??? รึแอบๆๆๆๆมา .. **32** **32** **40**

พี่ๆ ทีอายุเกิน 40 ส่วนมากไม่โสดแล้วครับ แต่น้องได้ความอบอุ่นค่อนข้างแน่
ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเงิน ลองหาพี่ๆ อายุซัก 28 - 35 พี่ว่าพอมีอนาคตกันมากกว่านะครับ
คุยกับคนที่น้องรู้สึกว่าใช่และโสด หากเจอคนที่ถูกใจค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

AngleGrey

• **
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยนะคะ หายเหงาเยอะเลย ^_^
แค่มีเพื่อนคุยแค่นี้ ก้เริ่มสบายใจแล้วล่ะค่ะ
คิดใหม่ปล่อยให้มันเปนไปตามธรรมชาติที่มันควรจะเป็นดีกว่า  **35** **35**

bus

• People Like This 35
คนที่น้องเฝ้ารอในเวปนี้มีอยู่จิงคะพี่ขอการันตี
ขึ้นอยู่ว่าเขาจะมีโอกาสได้คุยกับเราไหมหรือว่าเปิดเผยตัวไหม
เท่านั้นเองและคนที่เจอผู้ชายแบบนี้เขาก็ไม่ออกมาเปิดเผยและผู้ชายก็จะไม่
เปิดเผยตัวให้ใครรู้เขาจะเลือกคนคุยเองนะ
ทุกๆที่จะมีสองด้านเสมอคะปนกันไป
รวมผู้คนมากมายไว้หลายรูปแบบ
พี่เอาใจช่วยขอให้น้องได้เจอนะคะเพราะคนที่น้องตามหามีเยอะนะขึ้นอยู่กับโชคชะตา
เรากับเขาจะใจตรงกันไม๊เจอตัวจิงจะถูกใจกันไม๊
ไม่ว่าที่ไหนถ้าเราระวังตัวรอบบคอบ
ก็ไม่มีใครทำร้ายเราได้ทำอะไรที่เราทำแล้วมีความสุขก็ทำเถอะคะ
ชีวิตเรามันสั้นอย่างน้อยเราก็ได้มีคความสุขช่วงนึงของชีวิต

AngleGrey

• **
คนที่น้องเฝ้ารอในเวปนี้มีอยู่จิงคะพี่ขอการันตี
ขึ้นอยู่ว่าเขาจะมีโอกาสได้คุยกับเราไหมหรือว่าเปิดเผยตัวไหม
เท่านั้นเองและคนที่เจอผู้ชายแบบนี้เขาก็ไม่ออกมาเปิดเผยและผู้ชายก็จะไม่
เปิดเผยตัวให้ใครรู้เขาจะเลือกคนคุยเองนะ
ทุกๆที่จะมีสองด้านเสมอคะปนกันไป
รวมผู้คนมากมายไว้หลายรูปแบบ
พี่เอาใจช่วยขอให้น้องได้เจอนะคะเพราะคนที่น้องตามหามีเยอะนะขึ้นอยู่กับโชคชะตา
เรากับเขาจะใจตรงกันไม๊เจอตัวจิงจะถูกใจกันไม๊
ไม่ว่าที่ไหนถ้าเราระวังตัวรอบบคอบ
ก็ไม่มีใครทำร้ายเราได้ทำอะไรที่เราทำแล้วมีความสุขก็ทำเถอะคะ
ชีวิตเรามันสั้นอย่างน้อยเราก็ได้มีคความสุขช่วงนึงของชีวิต

ขอบคุณค่ะ ^_^ รอวันปรากฎตัวงั้นหรอ ^_^ รอ ร้อ รอ....... หนูชอบที่พูดมากเลย "ทุกๆอย่างมีสองด้านเสมอ"  **36**

Nuekmaiork

• People Like This 870

ขอปักหมุดกะทู้นี้ 

เปนกะทู้ให้กำลังใจคนแก่

**06** **06** **06**

pop2000

• People Like This 831
ผมว่ามีนะ. เอาแค่รอบตัวผมเองมีหลายคน. แบบตอนวัยรุ่นมัวเรียนรู้งานเดินทางไปทำงานต่าง จว บ่อยๆแล้วแต่โปรเจคตั้งที่ไหนก็ไปหมด. โปรเจคนึง 2-3ปี. ชีวิตวุ่นกับงานและการเดินทางไป-มา. ตอนนั้นถึงแม้จะหนุ่ม ใบหน้าบุคลิคก็ไม่เคยไปสะกดใจสะกดอะไรให้สาวใดๆหันมาสนใจเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่ใช่ขี้เหร่อ้วนเตี้ยดำ. แป๊ปปปปเดียววันเวลาผ่านไป 10-20ปี ทุกอย่างเหมือนเดิม. แม้ตลอดเวลาก็ไปสังสรรค์ไปดริ้งตามวัยมาแต่ไม่เคยมีอะไรนอกจากเฮฮาฟังเพลงและ เหล่สาวเท่านั้น.    มาวันนี้ยังโสดสนิท.  แต่หน้าตาไม่ใสแล้ว. ผมมีแซมเล็กน้อย. พุงอีกหน่อย วันๆบ้าปลาคราฟ ไม่ก็บ้าเครื่องเสียงเป็นงานอดิเรก วันนี้
ตำแหน่งหน้าที่การงานใหญ่โตตามวัย. โสด.  แถมขี้อายเรื่องผู้หญิงหนักกว่าเก่า. ไม่ใ่กล้าจีบใครทั้งนั้น.   เที่ยวอ่างเป็นบางครั้ง.  แม้แต่เวปแบบนี้ก็ไม่เคยเข้ามา.
เฮ้อ. มีนะเยอะเลยแหละ. 

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
 **36** **36** **36** ชักเกิดอาการเริ่มแพ้หนุ่มใหญ่... หนุ่มสูงวัย ... หนุ่มมีอายุ... **36** **36** **36**

**ถ้าพุงบ้างจะพิจารณาเป็นพิเศษ** **34**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ัะ สนใจด้วยคน **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

AngleGrey

• **
ผมว่ามีนะ. เอาแค่รอบตัวผมเองมีหลายคน. แบบตอนวัยรุ่นมัวเรียนรู้งานเดินทางไปทำงานต่าง จว บ่อยๆแล้วแต่โปรเจคตั้งที่ไหนก็ไปหมด. โปรเจคนึง 2-3ปี. ชีวิตวุ่นกับงานและการเดินทางไป-มา. ตอนนั้นถึงแม้จะหนุ่ม ใบหน้าบุคลิคก็ไม่เคยไปสะกดใจสะกดอะไรให้สาวใดๆหันมาสนใจเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่ใช่ขี้เหร่อ้วนเตี้ยดำ. แป๊ปปปปเดียววันเวลาผ่านไป 10-20ปี ทุกอย่างเหมือนเดิม. แม้ตลอดเวลาก็ไปสังสรรค์ไปดริ้งตามวัยมาแต่ไม่เคยมีอะไรนอกจากเฮฮาฟังเพลงและ เหล่สาวเท่านั้น.    มาวันนี้ยังโสดสนิท.  แต่หน้าตาไม่ใสแล้ว. ผมมีแซมเล็กน้อย. พุงอีกหน่อย วันๆบ้าปลาคราฟ ไม่ก็บ้าเครื่องเสียงเป็นงานอดิเรก วันนี้
ตำแหน่งหน้าที่การงานใหญ่โตตามวัย. โสด.  แถมขี้อายเรื่องผู้หญิงหนักกว่าเก่า. ไม่ใ่กล้าจีบใครทั้งนั้น.   เที่ยวอ่างเป็นบางครั้ง.  แม้แต่เวปแบบนี้ก็ไม่เคยเข้ามา.
เฮ้อ. มีนะเยอะเลยแหละ.
                                                                                                  .... ??? ยิ่งพูดมายิ่งเหมือนใกล้ตัวตอนนี้เลยนะคะ?แต่?!อาจจะไม่ใช่มั้ง?! ^_^? คุณชอบอ่าง.

AngleGrey

• **
**36** **36** **36** ชักเกิดอาการเริ่มแพ้หนุ่มใหญ่... หนุ่มสูงวัย ... หนุ่มมีอายุ... **36** **36** **36**

**ถ้าพุงบ้างจะพิจารณาเป็นพิเศษ** **34**
    เริ่มเป็นภูมิแพ้เหมือนหนูแล้วใช่มั้ยคะ??555555 ^_^

bus

• People Like This 35
ผู้ชายมีอายุมีเสน่ห์ซะม่ายมี **11** **11**

ammyzuka

• People Like This 5
  • โลกไม่สวย

ทำให้รู้สึกตัวเองเด็กลงค่ะ  555 **02** **02**

ปกติเวลาอยู่กับเพื่อน  ไม่รู้เป็นอะไร  ทำไมเกิดมาเอาแต่ใจ

แค่เราเป็นคนกล้าตัดสินใจมั้งค่ะ  เวลาทำอะไรไม่มีใครมาค้าน  ทุกคนจะพูดคำว่าแล้วแต่เรย เอาตามที่อ้อมคิด

มันทำให้เรารู้สึกโมโหนะค่ะ  คนที่พูดว่า  แล้วแต่  อยากพูดคำว่า  คิดเองไม่ได้หรอวะ  แม่ง **22** **22**

บางทีการเป็นคนที่สร้างกรอบนอกแข็งแกร่งก็ไม่ดีเรยค่ะ   555

ขณะเดียวกันเวลาอ่อนแอ  กลับไม่กล้าที่จะแสดงออก  อาจเพราะหน้ากากเรายังมั่นอยู่ 5555

เสียใจยังยิ้ม  เฮฮา  ตลกได้  โดยเฉพาะเรื่องเงิน  แอบสงสัยมากเรย  ทำไมคนที่นี่พูดกันง่ายจัง

หนูแค่จะพูดว่า ไม่มีตัง  ขอยืมเงินเพื่อนยังยากเรย  ต้องบอก  แม้แต่ที่บ้านด้วยสิถึงจะถูก

รู้สึกดีนะค่ะที่ได้คุยกับพี่ๆ  รู้สึกมีคนคอยเตือน รู้สึกอบอุ่น  รู้สึกทำให้ได้คิดอะไรมากขึ้น

ได้กลับมาเป็นเด็กอีกครั้งมันดีจิงๆค่ะ  เบื่อกับการ  ต้องเอาทุกอย่างขึ้นมาคิดและตัดสินใจคนเดียว

บางทีกะรู้สึกมันเกินวัย  ทั้งเหนื่อย  และก็หนัก

ตอนนี้กำลังสลัดคราบอย่างที่ได้คุยกับพี่ตะวัน  พี่แนน  พี่แจน  พี่หนุ่ย  ตั้งแต่สภากาแฟ  อิอิ  รู้ๆกันเนอะ

แต่วันนั้นได้อะไรกลับมาคิดเยอะมากค่ะ  ทั้งพี่ๆที่กลับไปก่อนด้วยนะค่ะ  อิอิ  อย่าน้อยใจไป **34** **34**

แต่มันยากเนอะ  5555  กลัวติดนิสัยเอาแต่ใจ  เป็นน้ำเต็มแก้ว  ที่ไม่ยอมรับฟังใคร

อยากบอกพ่อแม่ว่าตอนนี้หนูอ่อนแอจังค่ะ  5555

ว่าไปกะพูดอะไรไม่รู้  อิอิ  เด็กโดนตามใจแต่เด็กอะค่ะ  กิกิ 

ที่บ้านให้ทำทุกอย่างได้  เพราะเชื่อมั่นว่าเราทำได้

พอเนื่อยท้อ  อ่อนแอ  กลับไม่กล้าบอกท่าน  เพราะไม่อยากให้ท่านเสียใจ

บางทีก็อยากกอดพ่อแม่ร้องให้  จังเรยนะค่ะ  5555 **07** **07**

อิอิ  มีพี่ๆ  คนไหนสนใจให้กอดมั้ยค่ะ  กิกิ 41 41

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die

ทำให้รู้สึกตัวเองเด็กลงค่ะ  555 **02** **02**

ปกติเวลาอยู่กับเพื่อน  ไม่รู้เป็นอะไร  ทำไมเกิดมาเอาแต่ใจ

แค่เราเป็นคนกล้าตัดสินใจมั้งค่ะ  เวลาทำอะไรไม่มีใครมาค้าน  ทุกคนจะพูดคำว่าแล้วแต่เรย เอาตามที่อ้อมคิด

มันทำให้เรารู้สึกโมโหนะค่ะ  คนที่พูดว่า  แล้วแต่  อยากพูดคำว่า  คิดเองไม่ได้หรอวะ  แม่ง **22** **22**

บางทีการเป็นคนที่สร้างกรอบนอกแข็งแกร่งก็ไม่ดีเรยค่ะ   555

ขณะเดียวกันเวลาอ่อนแอ  กลับไม่กล้าที่จะแสดงออก  อาจเพราะหน้ากากเรายังมั่นอยู่ 5555

เสียใจยังยิ้ม  เฮฮา  ตลกได้  โดยเฉพาะเรื่องเงิน  แอบสงสัยมากเรย  ทำไมคนที่นี่พูดกันง่ายจัง

หนูแค่จะพูดว่า ไม่มีตัง  ขอยืมเงินเพื่อนยังยากเรย  ต้องบอก  แม้แต่ที่บ้านด้วยสิถึงจะถูก

รู้สึกดีนะค่ะที่ได้คุยกับพี่ๆ  รู้สึกมีคนคอยเตือน รู้สึกอบอุ่น  รู้สึกทำให้ได้คิดอะไรมากขึ้น

ได้กลับมาเป็นเด็กอีกครั้งมันดีจิงๆค่ะ  เบื่อกับการ  ต้องเอาทุกอย่างขึ้นมาคิดและตัดสินใจคนเดียว

บางทีกะรู้สึกมันเกินวัย  ทั้งเหนื่อย  และก็หนัก

ตอนนี้กำลังสลัดคราบอย่างที่ได้คุยกับพี่ตะวัน  พี่แนน  พี่แจน  พี่หนุ่ย  ตั้งแต่สภากาแฟ  อิอิ  รู้ๆกันเนอะ

แต่วันนั้นได้อะไรกลับมาคิดเยอะมากค่ะ  ทั้งพี่ๆที่กลับไปก่อนด้วยนะค่ะ  อิอิ  อย่าน้อยใจไป **34** **34**

แต่มันยากเนอะ  5555  กลัวติดนิสัยเอาแต่ใจ  เป็นน้ำเต็มแก้ว  ที่ไม่ยอมรับฟังใคร

อยากบอกพ่อแม่ว่าตอนนี้หนูอ่อนแอจังค่ะ  5555

ว่าไปกะพูดอะไรไม่รู้  อิอิ  เด็กโดนตามใจแต่เด็กอะค่ะ  กิกิ 

ที่บ้านให้ทำทุกอย่างได้  เพราะเชื่อมั่นว่าเราทำได้

พอเนื่อยท้อ  อ่อนแอ  กลับไม่กล้าบอกท่าน  เพราะไม่อยากให้ท่านเสียใจ

บางทีก็อยากกอดพ่อแม่ร้องให้  จังเรยนะค่ะ  5555 **07** **07**

อิอิ  มีพี่ๆ  คนไหนสนใจให้กอดมั้ยค่ะ  กิกิ 41 41

ดีใจที่น้องรับฟังและกลับไปพยายามค่ะ...ผลเป็นไงบ้างจ๊ะ
คนเรามีช่วงเวลาอ่อนแอนะนู๋อ้อม...หาเพื่อนหรือใครซักคนไว้แสดงความอ่อนแอของเรานะ
ระบาย...ร้องไห้...กอดกัน...(ถ้ายังไม่มี..มีแจนอาสานะจ๊ะ)
ม่ะ...มากอดก้น **34** **34** **34**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

thisisabook

• People Like This 129
ผู้ชายมีอายุมีเสน่ห์ซะม่ายมี **11** **11**

เพิ่งรู้ว่าน้อง bus ก็มีรสนิยมชอบสะสมของเก่าเหมือนกัน  **11** **11**

ammyzuka

• โลกไม่สวย

มาค่ะ  กอดกันกอดกัน
 **39** **39** **39**

ตอนนี้เป็นช่วงยุ่งเรยค่ะ  พึ่งผ่านพ้นกับโปรเจค

แต่ก็ใกล้สอบ  แถวสอบเสร็จฝึกงานต่ออีก

555  สงสัยต้องหัดรักคนแถวนี้ซะแร้วค่ะพี่แจน  กิกิ

41 41 41

บัวบุรา

• life is just feed fuck and die

ตอนนี้เป็นช่วงยุ่งเรยค่ะ  พึ่งผ่านพ้นกับโปรเจค

แต่ก็ใกล้สอบ  แถวสอบเสร็จฝึกงานต่ออีก

555  สงสัยต้องหัดรักคนแถวนี้ซะแร้วค่ะพี่แจน  กิกิ

41 41 41

รักได้...ความรักเป็นเรื่องดีค่ะ...แต่อย่าลืมรักตัวเองให้มากกว่านะคะ

ไม่งั้นเวลาอะไรมันไม่เป็นอย่างหวัง...จะบาดเจ็บสาหัสเอา **38**
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ammyzuka

• โลกไม่สวย

41 41 41

รักได้...ความรักเป็นเรื่องดีค่ะ...แต่อย่าลืมรักตัวเองให้มากกว่านะคะ

ไม่งั้นเวลาอะไรมันไม่เป็นอย่างหวัง...จะบาดเจ็บสาหัสเอา **38**

ความรักน่ากลัวอีกแล้ว   **21** **21**

มาค่ะมาโสดตลอดชีพกัน  กิกิ **34** **34**

บัวบุรา

41 41 41

ความรักน่ากลัวอีกแล้ว   **21** **21**

มาค่ะมาโสดตลอดชีพกัน  กิกิ **34** **34**

ม่ายยยยยย **19**
เก๊านังอยากมีแฟนอยู่นะ **36**

ammyzuka

• โลกไม่สวย

41 41 41

กิกิ  พี่แจนเปิดเผยและนะค่ะหนุ่มๆ  มาค่ะ มาต่อคิวสมัครกันเรย

**04** **04**

บัวบุรา

41 41 41

กิกิ  พี่แจนเปิดเผยและนะค่ะหนุ่มๆ  มาค่ะ มาต่อคิวสมัครกันเรย

เจ้าอ้อมมะต้องเชียร์ พี่แจนเชื่อว่าถึงเวลาพระเจ้าจะประทานคู่พระพรมาให้เองจ้ะ 41

ammyzuka

• โลกไม่สวย

41 41 41

เจ้าอ้อมมะต้องเชียร์ พี่แจนเชื่อว่าถึงเวลาพระเจ้าจะประทานคู่พระพรมาให้เองจ้ะ 41

กิกิ  อาจมาช้าเกินไปไงค่ะ  ลองไปตามหาในห้องหาคนดูแลสิค่ะ

รับรอง  ไม่ได้ว่างแน่ค่ะ

**30** **30** **30**

บัวบุรา

[/quote]

กิกิ  อาจมาช้าเกินไปไงค่ะ  ลองไปตามหาในห้องหาคนดูแลสิค่ะ

รับรอง  ไม่ได้ว่างแน่ค่ะ

**30** **30** **30**
[/quote]

ไม่ดีกว่าจ้ะ. พี่แจนไม่รีบ. ปล่อยเรื่องนี้ไว้ในพระหัตถ์พระเจ้าดีกว่า