ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดี ทักทาย ชวนไปไหว้พระกันครับ  (อ่าน 1718 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
สวัสดี ทักทาย ชวนไปไหว้พระกันครับ
« เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 06:57:09 AM »
คือบังเอิญไปได้ข้อมูลนั่งเรือไหว้พระ 9+1 วัดรอบเกาะเกร็ดมาครับ โดยลงเรือที่วัดใหญ่สว่างอารมณ์ตรงซอยท่าอิฐ มีเรือบริการ 2 รอบ คือรอบ 10.30 น. กับรอบ 12.00 น. ที่สำคัญคือบริการฟรีครับ ผมเลยว่าจะไปไหว้พระ 9+1 วัดกับเรือบริการนี้ในวันเสาร์ที่ 16 นี้รอบ 10.30 น. ใครอยู่ใกล้ๆ แล้วไม่มีธุระไปไหน ผมก็อยากจะชวนมาทำบุญไหว้พระกันครับ เผื่อเวลาด้วยนะครับ เพราะรอบนึงนี่ใช้เวบลาประมาณ 5 ชั่วโมง ถ้าใครสนใจ หลังไมค์มานัดเวลากับสถานที่ได้เลยครับ  **38**  **38**

A Whiter Shade of Pale

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: สวัสดี ทักทาย ชวนไปไหว้พระกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 12:00:07 PM »
น่าสนใจ แต่ อยู่ไกล จัง

คิคิ

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: สวัสดี ทักทาย ชวนไปไหว้พระกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 02:21:07 PM »
เหมือนรู้ใจ ใกล้จ๋องมาก
แต่หากวันเสาร์นี้ ติดภารกิจเก็บผักขายซะแล้ว
 **01**

แนะนำเพิ่มเติม วัดสว่างใหญ่ฯ มีหมาวัดเป็นพันธุ์โกลเด้นเยอะมากกกก
เผื่อสาวๆที่ไปด้วย รักน้องหมา จะได้แวะไปเยี่ยมน้องหมาด้วย

ขอให้สนุกนะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

The Yong

• *
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 06:24:37 PM »
แต่หากวันเสาร์นี้ ติดภารกิจเก็บผักขายซะแล้ว
 **01**

แนะนำเพิ่มเติม วัดสว่างใหญ่ฯ มีหมาวัดเป็นพันธุ์โกลเด้นเยอะมากกกก
เผื่อสาวๆที่ไปด้วย รักน้องหมา จะได้แวะไปเยี่ยมน้องหมาด้วย

41

ไม่ใช่น้องๆหรอกที่ชอบ พี่เนี่ยแหละ ชอบอีหมาโกลเด้นมากกกกกกกกก  **30**  **30**

ปอลิง น้องจ๋องครับ ไว้วันไหนที่น้องจ๋องว่าง พี่ขออนุญาตเชิญน้องจ๋องมารับประทานอาหารกันนะครับ  **26**  **26**

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2016, 10:20:47 PM »
 **01** เสียดายจุง ไม่ได้อยู่ กทม ง่ะ
แวะมาดันกระทู้จ้า
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

The Yong

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 02:35:49 PM »
ปิดกระทู้ครับผม ขอขอบคุณน้อง Stay With Me, น้อง Akemi และพี่ Chanla นะครับ ที่สนใจจะมาร่วมทริปวันเสาร์ที่ 16 นี้ ขอบคุณจากใจครับ  **26**  **26**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 02:41:46 PM »
 **01**

41

ไม่ใช่น้องๆหรอกที่ชอบ พี่เนี่ยแหละ ชอบอีหมาโกลเด้นมากกกกกกกกก  **30**  **30**

ปอลิง น้องจ๋องครับ ไว้วันไหนที่น้องจ๋องว่าง พี่ขออนุญาตเชิญน้องจ๋องมารับประทานอาหารกันนะครับ  **26**  **26**

งั้นอย่าลืมแวะไปเยี่ยมน้องหมานะคะ
ฝากทำบุญเผื่อจ๋องด้วย
 41

และขอบคุณที่ให้เกียรติจ๋องค่ะ
มีโอกาสว่างเมื่อไร นับท่านพี่คิวที่หนึ่งเลยค่ะ
 **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 03:41:55 PM »
แวะมาดันค่า ไม่ได้ไปด้วยนร้า อนุโมทนาบุญด้วยคร้า **36**

หวานจ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 04:42:24 PM »
สมัครค่า พรุ่งนี้ว่าง อยากไปพอดีค่ะ

The Yong

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 06:37:15 PM »
สมัครค่า พรุ่งนี้ว่าง อยากไปพอดีค่ะ

ขอโทษจริงๆครับ พอดีประกาศปิดกระทู้ไปก่อน เลยไม่ได้แวะเข้ามาดู ไว้ครั้งหน้าถ้ามีทริปแบบนี้อีก จะชวนนะครับ หรือถ้าเสาร์-อาทิตย์ไหนว่างแล้วอยากไปทริปนี้ ก็ pm มาชวนได้นะครับ ยินดีไปอีกครับ ^^