ผู้เขียน หัวข้อ: ◣◢ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง เวลาเข้าบอร์ด คลิกโน่นนี่นั่น แล้ว...  (อ่าน 3834 ครั้ง)

MayaMan

• Sr. Member
  • People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
 **36**

ตามหัวข้อครับ...

นานๆ เข้ามาบอร์ดที แล้วเจอกับหน้าต่างเว็บ "ผลบอล ทีเด็ดฟุตบอล วิเคราะห์บอล" ตลอดเลย
เข้ามาบอร์ดปุ๊บ เด้งขึ้นมาละ พอคลิกกระทู้โน่น เลื่อนหน้ากระทู้นี่อ่าน กระโจนไปเปิดดู PM ก็เจอ หน้าต่างเว็บที่ว่าตลอด ไล่ปิดลบทิ้งแทบไม่ทัน

ไม่รู้คนอื่น...ท่านอื่นเป็นไหม?
สงสัยผมโดนสคริปต์ไรแหงๆ แต่ไม่เป็นไรจะได้เข้าบอร์ดน้อยลงเพราะเบื่อจะไล่ลบ
............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

fortymum

• People Like This 18
เป็นเหมือนกันค่ะ  41

BaddPitt_Forever

• Hero Member
  • People Like This 60
ต้อง block pop-up ไว้ครับ ไม่ทราบใช้ web browser ของอะไรครับ IE หรือ CHROME จะได้แนะนำถูก..
gs96z]8nviydgTv ...
ฝากฟ้า... และลม.. บอกเธอ...
ว่าไม่เคย.. รอเธอ.. อยู่.........
รู้แค่เพียง... ว่ายัง.. คิดถึง.. เธอ...

MayaMan

• People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
 **19**

ผมใช้ Firefox เพราะชอบเป็นการส่วนตัว
โดยไปที่ เครื่องมือ > ตัวเลือก > เนื้อหา
และทำการติ๊ก Block Pop-up (ปิดกั้นหน้าต่างป็อปอัพ) แล้ว แต่มันไม่ได้ เหมือนหมาป่าไฟจะรั่วๆ เอาไม่อยู่

ลองค้นๆ ดู เห็นว่า Firefox ต้องโหลด add-on ชื่อว่า adblock plus มาติดตั้ง
หรือไม่ก็ติดตั้ง add-on ที่ชื่อว่า noscript ของ firefox มาติดตั้ง

เห้อ...น่าจะแค่ให้เด้งขึ้นตอนเข้าบอร์ดครั้งแรกก็พอนะ

............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

Beboy

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
IE น่าจะง่ายสุดครับ

ใน Tool มีหัวข้อ Pop-up Blocker เลือก Turn on Pop-up Blocker

เท่านี้ครับ เฮีย

**04**
Turn on แล้วก็ยัง Block ไม่อยู่ครับ  **40**

Beboy

• Newbie
  • *
เป็นทุกคนครับ

แต่ผมบล็อค Pop-up ไว้ถาวร

แค่นี้ก็หมดปัญหา ไม่ขึ้นมากวนใจอีกแล้ว
ทำอย่างไรเหรอครับ
เพราะทั้ง IE และ Firefox ผม Turn on block Pop-up แล้วก็ยังไม่ได้

Beboy

• Newbie
  • *
เป็นทุกคนครับ

แต่ผมบล็อค Pop-up ไว้ถาวร

แค่นี้ก็หมดปัญหา ไม่ขึ้นมากวนใจอีกแล้ว
ทำอย่างไรเหรอครับ
เพราะทั้ง IE และ Firefox ผม Turn on block Pop-up แล้วก็ยังไม่ได้

เลือกซ้ำไปอีกทีครับ

ยังไม่หายอะครับ **08**
แต่ไม่เป็นไรผมใช้ Opera แทนแล้ว Block ได้ **04**
ขอบคุณครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Chrome สบายมาก

วิธีการ บล๊อค POP-UP ใน Google Chrome ก่อนเลยนะครับ..
ขอโทษ ที่มาช้า.. แบบว่า มัวแต่ทำภาพประกอบ สำหรับ คนที่ไม่ค่อยชำนาญ
พอจะโหลด ก็ โหลดไม่ได้

ทำการเปิด Web Browser "Google Chorme" ขึ้นมา จะเป็น page ไหน ก็ได้ครับ

ให้สังเกตที่มุมขวาด้านบน ของ Browser ที่เปิดขึ้นมา จะเห็น เส้น 3 เส้น แนวนอนเรีงติดกัน
ให้คลิกเม้าส์ ตรงแถบทั้งสามนี้ จากนั้น Browser จะแสดง Menu List ขึ้นมา ดังภาพด้านล่าง

ว่าไม่เคย.. รอเธอ.. อยู่.........
รู้แค่เพียง... ว่ายัง.. คิดถึง.. เธอ...

เลือกไปที่   "การตั้งค่า" ครับ จะปรากฎหน้าต่างใหม่ขึ้นมา ให้เลื่อน  Slide Bar ทางด้านขวามือ ลงมา จนสุด

จะเห็นคำว่า    “แสดงการตั้งค่าขั้นสูง”   อย่ารอช้าครับ... คลิกเม้าส์ ไปที่นี่เลย.... จะปรากฎหน้าต่างใหม่ขึ้นมา