ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช่จะมีแค่คนหลอกลวง ขอแค่เราอย่าเพิ่งปิดใจจนปิดโอกาสตัวเอง ◕〝◕  (อ่าน 9172 ครั้ง)

oมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕)

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 48
  • !! ดี มา ดี กลับ ร้าย มา x2 ให้ นะจ๊ะ จุ๊บๆ !!
**39**  ความ จริง มิตร ภาพ ของ คนที่ อยู่ ในเว็บ นี้ มีมานาน แล้วค่ะ  **02**
ไม่ใช่ แค่พี่ผู้ชาย แต่กับผู้ หญิง คนที่เข้า มาหาความ ช่วยเหลือ ล้วน แต่มีมิตร ภาพเกิดขึ้นด้วยกันทั้งนั้น
อยู่ในใจ เราจะเปิดใจรับ มากแค่ไหน จะยอมเก็บ ความเจ็บช้ำ ที่พบเจอ และเปิด โอกาส ให้ใครไหม แค่นั้นเอง !!
  **38**
  oมยิ้มIIก้มป่oง...(^_^)
              I'am Smile.......
              I'am little pig....
              I'am good girl...
#อยาก อยู่ คนเดียว สัก พัก ถ้า ไม่รัก โปรด อย่า รบกวน หัว ใจ.

Little wind

• *
  • People Like This 176
หนูBBQ มีการบ้านน่ารักๆมาให้อิจฉาอีกแล้ว
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการร์ดีๆนะคะ  **39**  **06**
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

หมู๋น้อย

• Jr. Member
  • *
  • People Like This 27
  • ♥♫♀เด็กขี้ริ้วขี้เหร่ จากหลังเขา♀♫♥
+ 1Like จ้า น่าอิจฉาฝุดๆ
เราเคยตั้งกระทู้เที่ยวสวนสนุกนะ แต่ก็ล่มไม่เป็นท่า  **12** **12**
แต่พอมาอ่านนี่มีกำลังใจมากเลย แต่คงจะเก็บเงินไปเองละ ไม่ง้อใครดีกว่า บินเดี่ยวเลย 555 **24** **24**
ถ้าทางนั้นมันลำบากจนเกินแบกรับ เปลี่ยนทางดีกว่าไหม????
คนที่อ่อนไหว จนน้ำตาไหล นึกสิ นึกให้ได้ว่าสิ่งดีๆมีความสุขนั้นคืออะไร
                                       .............
♫♫♫มองไปข้างหน้ามองฟ้าในวันใหม่ มีความสุขกับลมหายใจของตัวเองให้ได้มากที่สุด♫♫♫

♥เด็กผู้หญิงทรงกระบอก♥ จากบ้านนอกคอกนา ตาดำดำ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
การบ้านนี้เป็นสิ่งพิเศษจริงๆ มันเหนือความคาดหมายในหลายๆ เรื่อง ที่ว่าให้ Video Call ก็นับว่าแปลกแล้ว
ที่แปลกคือคนไปนะครับ ช่างกล้า.... (ชื่นชมนะ)
แต่ที่ไปมัลดีฟมันเกินคาดครับ มีอย่างที่ไหนส่งน้องไปคนเดียวก็ได้ด้วย แล้วน้องก็ดันไปอีกสุดยอดทั้งพี่ทั้งน้องเลย

ขอชมน้องอีกเรื่องคึอการคิดบวก มองบวกครับ น้องชัดเจนเรื่องนี้มานานแล้วเท่าที่อ่านกระทู้น้องมา
หากน้องๆ คนอื่นคิดแบบนี้บ้าง ที่นี่จะมีเสน่ห์ขึ้นอีกเยอะเลย....สิ่งดีๆ ก็จะเกิดขึ้นให้เรามาร่วมยินดีได้บ่อยๆ แน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
เพิ่งได้อ่านการบ้านน้องเตี้ยดำ สุดยอดเลยอ่ะ
เป็นคนที่มองโลกในแง่ดี และมีทัศนคติดีมากกก
ทริปก็ดูน่าสนุกดีจัง อิอิ  **39** **39**
Action = Reaction

oมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕)

• *
  • People Like This 48
  • !! ดี มา ดี กลับ ร้าย มา x2 ให้ นะจ๊ะ จุ๊บๆ !!
เพิ่งได้อ่านการบ้านน้องเตี้ยดำ สุดยอดเลยอ่ะ
เป็นคนที่มองโลกในแง่ดี และมีทัศนคติดีมากกก
ทริปก็ดูน่าสนุกดีจัง อิอิ  **39** **39**

เอ๋  บัว บัว บัว บัว ว วว  ใช่ บัว ที่ เค้า รู้ จัก มั้ย น้ออออออ
  oมยิ้มIIก้มป่oง...(^_^)
              I'am Smile.......
              I'am little pig....
              I'am good girl...
#อยาก อยู่ คนเดียว สัก พัก ถ้า ไม่รัก โปรด อย่า รบกวน หัว ใจ.

25 แซ่บเว่อร์

• Full Member
  • *
  • People Like This 82
ที่เงียบๆไปเนี่ย
ไปมัลดีฟมา  **19** **19**
 อิ จ ฉ า เว่อร์
ถ้าไม่เข้าเว็บมาอ่าน
เจ๊ไม่รู้เลยนะเนี่ย
 **19** **19**
ความรัก...ไม่ใช่เรื่องของ "ความดี"
           แต่ เป็นเรื่องของ..ความรู้สึก
     ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "สามัญสำนึก"
        แต่ เป็นเรื่องของส่วนลึก..อันหวั่นไหว
    ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "อายุ และวัย"
 แต่ เป็นเรื่องของความเข้าใจ..ในกันและกัน
   ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "เวลาและวัน"
       แต่ เป็นเรื่องของ ความเชื่อมั่น
       ร ะ ห ว่ า ง ค น ส อ ง ค น

IS_BarBeQ

• Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
ยอดเยี่ยม สุดๆ เปิดมาอ่านการบ้านน้อง bbq แล้วฟินสุดๆ ไปเลย

น่าไปมากๆ ว่าแล้วน้องต้องแอบไปเเที่ยวมา เห็นเงียบๆ ไป

การบ้านชิ้นนี้อลังการงานสร้างมาก ยินดีกับ bbq มากๆเลยจ้ะ แสดงว่าเว็บเรายังมีมิตรภาพดีๆ อยู่มากมายนะเนี่ย
ขอบคุรค่ะพี่ถั่ว หนูเตี้ยดำอยากเล่าแบบสั้นๆพอเข้าใจ กลัวจะดูเวินเวอร์ไป แต่ประทับใจจริงๆค่ะ
ที่เงียบ คือตอนนี้เร่งเคลียร์งานมากกว่าค่ะ ช่วงนี้ต้องใช้เงินจ่ายออกเยอะ
พี่บางท่านในเว็บที่ให้หยิบยืมมา หนูเตี้ยดำก็ยังไม่พร้อมจะส่งคืนก็มีอยู่ท่านหนึ่ง
การบ้านคงไม่ได้ส่งเพิ่มจากนี้ แต่หากมีโอกาสดีๆ รับรองจะมาเล่าให้ฟังค่ะ
ขอบคุณที่ยังติดตามอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำค่ะ รับรองว่า มิตรภาพในเว็บนี้มีแน่นอนค่ะ หนูเตี้ยดำสัมผัสได้ เอิ๊กเอิ๊ก
 **26** **26**
ทริปน่าสนุกมากเลยค่า พี่ qc คงสนุกไปกับพี่หนูเตี้ยดำด้วยแน่ๆ :$
มัลดีฟฟ เป็นสถานที่ในฝันเค้าเลย เก็บเงิน เก็บเงิน เก็บเงินต่อไป เฮ้
ขอบคุณนะคะที่มาแชร์มิตรภาพดีๆ รู้สึกดีไปด้วยเลย ฟินนนน..
#ทีมพี่หนูเตี้ยดำ
ขอบคุณค่ะ ยังไงแวะกลับมาส่งการบ้านให้อ่านบ้างนะคะ
ช่วงนี้หนูเตี้ยดำหมกมุ่นกับโลกส่วนตัวค่ะเลยไม่มีการบ้านมาส่ง
โทษเด้อจ้า ไว้ถ้ามีจะมาส่งให้อ่านเล่นๆกันแน่นอน
ขอให้สมหวังโดยเร็ว ให้ได้ไปเที่ยวสมใจและมีความสุขมากๆนะคะ
 **02** **26**

**39**  ความ จริง มิตร ภาพ ของ คนที่ อยู่ ในเว็บ นี้ มีมานาน แล้วค่ะ  **02**
ไม่ใช่ แค่พี่ผู้ชาย แต่กับผู้ หญิง คนที่เข้า มาหาความ ช่วยเหลือ ล้วน แต่มีมิตร ภาพเกิดขึ้นด้วยกันทั้งนั้น
อยู่ในใจ เราจะเปิดใจรับ มากแค่ไหน จะยอมเก็บ ความเจ็บช้ำ ที่พบเจอ และเปิด โอกาส ให้ใครไหม แค่นั้นเอง !!
  **38**
ขอบคุณค่ะ ที่แห่งนี้ยังมีมุมดีๆให้มองจริงๆ ขอบคุณที่เข้าใจค่ะ ขอให้คุณoมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕) พบเจอสิ่งดีๆ
มีความสุขมากๆนะคะ

หนูBBQ มีการบ้านน่ารักๆมาให้อิจฉาอีกแล้ว
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการร์ดีๆนะคะ  **39**  **06**
ขอบคุณเช่นกันค่ะที่แวะมาอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำ
ขอให้ทุกวันเป็นวันที่ดีๆ พบแต่ความสุขสมหวังค่ะ
 41 **26**

+ 1Like จ้า น่าอิจฉาฝุดๆ
เราเคยตั้งกระทู้เที่ยวสวนสนุกนะ แต่ก็ล่มไม่เป็นท่า  **12** **12**
แต่พอมาอ่านนี่มีกำลังใจมากเลย แต่คงจะเก็บเงินไปเองละ ไม่ง้อใครดีกว่า บินเดี่ยวเลย 555 **24** **24**
หนูเตี้ยดำคิดว่า อาจเป็นช่วงโอกาสไม่อำนาย พี่ๆน้องๆคงยุ่งงานหรือติดอะไรหลายๆอย่าง
หากมีทริปหน้า มาลงอีกนะคะ พี่ๆหลายคนคงอยากไปด้วย
บ่อยครั้งที่หนูเตี้ยดำลงโพส ก็ไม่ใช่จะมีคนทักมามากมาย เอาจริงสักคนสองคนนี่ก็คือเยอะแล้ว
การเป็นยูสที่เริ่มอยู่ตัว จะเริ่มหาเหยื่อหาเพื่อนเที่ยวลำบาก อันนี้จริงๆจากประสบการณ์นะคะ อิอิ
เพราะงั้น เราแค่อย่าท้อค่ะ เริ่มแล้วล่ม ก็เริ่มใหม่ได้ สักวันต้องเป็นวันของเรา  **24**
ขอบคุณที่แวะมาอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำค่ะ หากมีโอกาส แวะมาส่งการบ้านให้อ่านบ้างนะคะ

การบ้านนี้เป็นสิ่งพิเศษจริงๆ มันเหนือความคาดหมายในหลายๆ เรื่อง ที่ว่าให้ Video Call ก็นับว่าแปลกแล้ว
ที่แปลกคือคนไปนะครับ ช่างกล้า.... (ชื่นชมนะ)
แต่ที่ไปมัลดีฟมันเกินคาดครับ มีอย่างที่ไหนส่งน้องไปคนเดียวก็ได้ด้วย แล้วน้องก็ดันไปอีกสุดยอดทั้งพี่ทั้งน้องเลย

ขอชมน้องอีกเรื่องคึอการคิดบวก มองบวกครับ น้องชัดเจนเรื่องนี้มานานแล้วเท่าที่อ่านกระทู้น้องมา
หากน้องๆ คนอื่นคิดแบบนี้บ้าง ที่นี่จะมีเสน่ห์ขึ้นอีกเยอะเลย....สิ่งดีๆ ก็จะเกิดขึ้นให้เรามาร่วมยินดีได้บ่อยๆ แน่นอน
สวัสดีค่ะ พบท่านkaptan อีกครั้งแล้ว ดีจัง
การเดินทาง ใกล้ไกลยินดีไปค่ะ หากล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์ แฮะๆ
ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม ตอนแรกก็คิดนะว่าจะไปดีไหม
แต่การที่ทำให้ใครสักคนมีความสุขได้ โดยที่ไม่เหลือบ่ากว่าแรง
มันคือความสุขอย่างหนึ่ง เชื่อว่าท่านน่าจะเข้าใจดี
ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำ
ขอบคุณเช่นกันที่ทำให้รู้ว่า เรื่องราวดีๆจะยังมีอยู่ เพราะคนดีๆอย่างท่านยังมีอยู่จริง
ขอบคุณค่ะ
 **32** **26**

ขอบคุณค่ะ **02**
ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านการบ้านหนูเตี้ยดำค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆเช่นกันนะคะ 41
 **26**

ที่เงียบๆไปเนี่ย
ไปมัลดีฟมา  **19** **19**
 อิ จ ฉ า เว่อร์
ถ้าไม่เข้าเว็บมาอ่าน
เจ๊ไม่รู้เลยนะเนี่ย
 **19** **19**
อิจฉาเจ้มากกว่าอ่ะ เดี๋ยวนี้หวานน้า
อยากมีโมเม้นท์แบบเจ้มั่ง  **39**
ช่วงนี้เก็บตัวหนักค่ะ งานมา เงินน้อย ต้องหมกมุ่นกับเรื่องใดเรื่องหนึ่งให้หนักๆค่ะ
ขอให้เจ้มีความสุขมากๆนะคะ
 **32** **26**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย