ผู้เขียน หัวข้อ: ...วิธี "ออม" เงิน...  (อ่าน 4984 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: ...วิธี "ออม" เงิน...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2016, 09:32:16 PM »
ฝากให้คนอื่นอ่านด้วยเผื่อมีใครสนใจ **39**

เคยเห็นโพสเรื่องออมเงินของคุณเปิ้ลแต่ไปเสิร์จหาไม่เจอเลยมาบอกตรงนี้
เมื่อต้นเดือนตอนกลับไทยผมหาที่ออมเงินเช็คทุกoption พันธบ้ตรรัฐไม่เหลือให้ออม
เลยเช็คพบว่าดอกเบี้ยแบ็งค์METMBเป็นการเปิดบัญชีออนไลน์ ได้ดอกเบี้ยแบบคิดรายวันตามยอดเงินที่อยู่ในบัญชีขณะนั้น
อาจมีรายละเอียดมากหน่อยแต่ ผมเปิดทั้งMETMBและออมทรัพย์ของTMB ตั้งใจจะนำเงินฝากยาวแบบไม่ถอนรอจังหวะที่ มีเลือกตั้งจบก็จะเป็นช่วงที่นำออกไปใช้เก็บเกี่ยวโอกาส

ถ้าเปิดบัญชีก่อนสิ้นเดือนมี.ค.ดอกเบี้ย 2.55% ในกรณียอดดอกเบี้ยไม่ถึง2หมื่นบาทไม่หักภาษี 15%
คิดดอกเบี้ยรายวันตามยอดที่อยู่ในบัญชี
ศึกษาจาก ลิงค์นี้นะครับ https://www.mebytmb.com/home
เพียง10วัน ผมได้ดอกเบี้ย 1700บาท(แต่ยอดเงินผมสูงหน่อย)

มีข้อสงสัยผมอาจพอตอบได้บ้างแต่ผมไม่เชี่ยวชาญนะครับ ช่วงที่จะเปิดบัญชี สอบถามกับพนักงานและศูนย์ ไม่มีใครอธิบายได้ชัดเจน จนต้องมาลองเปิดเองตอนนี้พอจะเข้าใจบ้าง

ขอบคุณ คุณx2099y ที่ส่งข้อความที่น่าสนใจมาค่ะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: ...วิธี "ออม" เงิน...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 04:27:30 PM »
เก็บเงินไม่ค่อยอยู่เยยคร๊าาา
เลยแก้ปัญหาด้วยการฝากลืมไปเลย แถมได้ลุ้นอีก 3 ปี ฝากได้ไม่คุ้มกะสภาวะเงินเฟ้อตอนนี้ก็ช่างมัน 55555
ถ้าคิด่าไดัลุ้นด้วย ก็ซื้อสลากออมสินไปเลยยยย อิอิ  **34**

**24**

ปล. ตอนมีต้องรีบเก็บนา  **10**

คิดถึงสมัยก่อนจุง  **21**  **01**  **04**

มีตอนเน้ ยังไม่ถึง ล้านเลยยยยยย อายุก็26 แล้ววววว อ๊าาาาากส์ !!!  **19** **19** **19**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~