ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"  (อ่าน 2624 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 08:31:40 PM »
ผมเคยพูดให้น้องคนนึงฟังว่า "ในที่ที่เป็นไปไม่ได้มากที่สุด มักจะมีสิ่งมหัศจรรย์เกิดขึ้นได้เสมอ" ยินดีด้วยนะครับ ที่ตัดสินใจทำตามความรู้สึกของตัวเอง อ่านแล้วฟินตามเลย  **02**  **02**

ส่วนปากสุนัขอย่างผม คงต้องนอนเดียวดายต่อไป อิอิอิ  **12**  **12**  **12**
A Whiter Shade of Pale

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
Re: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:07:36 AM »
ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยยยยยนะคะ
ระยะเป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีมากๆเลยค่ะ
ความห่วงใยยามที่ห่างกันมันทำให้ รู้สึกดีจิงๆนะคะ
.
.
.
.
อยากเจอแบบเจ้าของกระทู้บางจังเลยยยยยย **36** **36**

ปล.ไม่ได้มาบ่อยๆ แต่แอบมาอ่อยนิดนึง  **39** **39**
 41 41

กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:12:16 AM »
ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยยยยยนะคะ
ระยะเป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีมากๆเลยค่ะ
ความห่วงใยยามที่ห่างกันมันทำให้ รู้สึกดีจิงๆนะคะ
.
.
.
.
อยากเจอแบบเจ้าของกระทู้บางจังเลยยยยยย **36** **36**

ปล.ไม่ได้มาบ่อยๆ แต่แอบมาอ่อยนิดนึง  **39** **39**
 41 41

**39**

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 02:58:17 PM »
ผ่านมา 1 ปีแล้ว กับความรักครั้งนี้
1ปีที่ผ่านมา เราใช้ชีวิตด้วยกันที่กรุงเทพ เจอกันทุกวัน นอนกอดกันทุกคืน
แม้จะทะเลาะกันบ้าง มีปัญหามือที่สามเล็กน้อยให้พี่เขาหึง แต่สุดท้าย เราก็จับมือกันผ่านมาได้
1 ปีที่ผ่านมา พี่เป็นพี่ที่ดีมาก คอยดูแล ใส่ใจความรู้สึกของเราทุกอย่าง
คอยทำงานบ้าน คอยช่วยเหลือทุกเรื่อง และที่สำคัญ..ให้อภัยเราเสมอมา

ตอนนี้เราก็เรียนจบแล้ว เราทั้งคู่ย้ายกันมาอยู่ที่จังหวัดแห่งหนึ่งทางภาคตะวันออก
ภายใต้บ้านหลังเล็กๆหลังหนึ่ง ที่ปลูกติดทะเล

เราเป็นคนที่รักทะเลมาก และวันนี้พี่ทำให้ฝันเราเป็นจริง
เราได้อยู่กับทะเล ได้เห็นทะเลทุกวัน ได้นั่งมองทะเลทุกเช้า แค่มองออกไปจากบ้าน ก็เห็นทะเลแสนสวย มันเหมือนฝันมาก

แม้เราจะเรียนจบแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีหน้าที่อะไรมาก ยังไม่ได้ทำงาน
อยู่บ้านเป็นคุณนาย แต่ก็มีภารกิจเช่นเมียทั่วไปที่เขาต้องทำกัน
คอยเป็นแม่บ้าน ดูแลพี่เขา ซักผ้า กวาดบ้าน ถูบ้าน ทำกับข้าว
เราไม่เคยทำกับข้าวเลย แต่ทุกวันนี้ก็ต้องทำให้ได้ทุกอย่าง เพื่อเอาใจคุณสามี

เราก็ไม่คิดเหมือนกันว่า จะคบกันผ่านปีมาได้ และจะจริงจังกันขนาดนี้
แต่ก็ขอบคุณ WLG ที่เป็นสื่อกลางให้เราได้พบกัน

รักพี่นะคะ ขอบคุณที่พี่เลือกหนู <3
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 05:53:25 PM »
ยินดีด้วยจริงๆครับ....
ลองหาอะไรที่เรารักทำทางเนตดู....
ข้อดีคือจะได้ใช้ชีวิตที่เรารักแบบนี้ต่อไปได้
อะไรที่เรารักถึงแม้จะเริ่มทำเล็กๆแต่เราจะใส่ใจและพิถีพิถัน
มีความสุขในการทำ....มันจะค่อยๆเติบโต..วันหนึ่งมันจะใหญ่จนคิดไม่ถึงและเราก็มีชืวิตดีๆ
ต่อไปได้

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ