ผู้เขียน หัวข้อ: เอิ่ม เหตุผลใดที่หาพี่ดูแลยากจัง  (อ่าน 5907 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: เอิ่ม เหตุผลใดที่หาพี่ดูแลยากจัง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:35:31 PM »
 ถ้าเราจริงใจ ซื่อสัตย์ มีพี่เค้าคนเดียว และเราชัดเจนจนพี่เค้ามั่นใจพอบันนี่ว่าหาไม่ยากนะคะ แต่พี่ที่ดูแลจริงๆเนี่ยสิหายากกว่า
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

kt2013

• Full Member
Re: เอิ่ม เหตุผลใดที่หาพี่ดูแลยากจัง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 11:12:42 PM »
ถ้าเราจริงใจ ซื่อสัตย์ มีพี่เค้าคนเดียว และเราชัดเจนจนพี่เค้ามั่นใจพอบันนี่ว่าหาไม่ยากนะคะ แต่พี่ที่ดูแลจริงๆเนี่ยสิหายากกว่า
เอิ่ม ใช่เลยหายากมากๆคล้ายๆหาเข็มหมุดในกองเข็มหมุดยังไงยังงั้นเลย
สาวสวยน่ารักก็มีสิทธิเลือกนะสิ
ส่วนผมก็ไม่มีใครให้เลือกคงได้แต่ส่ายเอวดุ๊กดิ๊กน่าลักแบบนี้รอให้สาวๆมาเชยชม
 41

**12**

ENCELADUS

• People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 05:15:16 AM »
☆ฝ่ายพี่ชาย☆
อย่างที่รู้ๆกันอยู่ พี่ๆที่จ่ายจิง
แระจะมาลง"เงินก้อน" เนี่ย
มันหายาก ส่วนมากก็แนวซุ่ม
นอกนั้นก็ตะกวด หลอกคุย
เยอะมว้ากกกกก คุยเล่นขำๆ
ไปวันๆ หลอกว่าจะดูแล จะนัด
บลาๆ ถึงเวลาชิ่งหาย มีแต่ลมปาก

ทีนี้ พวกพี่ที่จ่ายจิงเค้าก็ลังเลอีก
ว่าจะลงทุนดีไม๊ เพราะยุคนี้
เด็กกว่า 80%  มีปั๋วอยู่แร้ว
รับดูแลซ้อน 4-5 คน
แถมรับงานแรงยิบย่อยอีก
พี่ๆก็เรยคิดไงว่า จะจ่ายก้อน
แพงๆไปเพื่อแลกกับอัลไล? 
ถ้าจะต้องแชร์กันขนาดนั้น **40**

☆ฝ่ายผู้หญิง☆
-บางคนก็เลือกมาก กฏกติกาเยอะ
 บางทีก็ตัดพี่ "จ่ายจิง" ทิ้งไปซะงั้น
 เพราะคิดว่าเปนตะกวด แร้วกลับ
 เอาตะกวดมาไว้ใน list ที่เลือก
 เพราะตะกวดมันตามใจทุกอย่าง
 ใช่ที่ว่า...คนเรามีสิทธิ์เลือก
 แต่จะเลือก ก็ต้องหาคนจ่ายจิงชัวร์
ให้ได้ซะก่อน แร้วค่อยเลือกจ้ะ

-เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นหลัก
 ไม่เคยดู สืบตลาดเรย บางคน
 มาจากเวป SL รับงานแรงแค่ 2k
 แต่มาเวปนี้ เรียกเรตดูแลแสนแพง
 แพงกว่าพริตตี้ที่เค้าสวยหัวจรดเท้า
 แระต้องทำงาน คอยโฟน พรีเซ้นต์
 เรียกลูกค้า ใช้ความสามารถอีก

บางคนอ้วน ก็ยังยึดติดเดิมๆว่า
 ชั้นแค่อวบ ทั้งที่ส่วนสูงกับน้ำหนัก
 เกินสมมาตรไปเยอะ แทนที่
 จะลดน้ำหนัก improve ตัวเอง
 ให้อยู่ใน demand กลับมาบอกว่า
 ใครรับไม่ได้ ก็ผ่านๆไป พอพี่ๆผ่านไป
 ก็มาบ่นว่า ไม่เห็นมีใครดูแลเรย

ถ้าเปรียบเหมือนเวปนี้เปนMarket
ที่คนมาช้อป เราเชื่อว่า ถ้าสินค้า
คุณภาพดีจริง สมราคา และเจอ
คนซื้อที่มีกำลังจ่าย สินค้าก็ไปไว

คหสต. **38**

ท่านอื่นๆตอบได้ดีไปหมดแล้วครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ Pink Vodka  ตอบได้สรุป "ขมวดปม" ได้ชัดเจนที่สุดครับ คหสตโชคชะตาก็มีส่วน น้องๆบางคนหาครั้งแรกก็เจอพี่ดีมากเลย น้องๆบางคนหาครั้งแรกก็เจอโครตตะกวดเลยครับ ส่วนน้าๆพี่ๆที่มีจ่ายจริงก็ยังมีหลายกลุ่มอีก ฉะนั้นกว่าที่น้องๆจะหาได้ตามความตั้งใจมันจึงยากครับ
สู้สู้นะกะเส้นทางที่ลังเล?
As soon be sure your sin find you out !!!

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 12:29:38 PM »
มาเกาะติดกระทู้ด้วยคนดีกว่า เหตุผลหลายๆอย่าง ณ.ปัจจุบันคือตลาดเปลี่ยนไป ก็เข้าใจตามสภาพ ตามกาลเวลา ที่สำคัญตามเศรษฐกิจ ไม่ว่าจะกำลังของผู้ซื้อ หรือ ผู้ขาย คุณภาพของทั้งสองฝ่าย ถ้าทั้งสองฝ่ายมีคุณภาพทั้งคู่ อุปสงค์ อุปทานก็น่าจะเกิดไม่ยาก แต่ก็อย่างว่าแหละ ย้อมแมวก็มี คนซื้อกำลังไม่ค่อยจะมี ก็มี ..จะว่าไปแล้วของในตลาดมีออกเยอะแยะ แต่ถ้าเอาจริงๆวันนึงจะขายได้สักเท่าไหร่ ...ของเหมือนๆกัน คุณภาพพอๆกัน ราคาแตกต่างกัน หรือราคาพอๆกัน คู่แข่งทางการค้าเพียบขนาดนี้ ทำยังไงถึงจะมีคนมาสนใจเลือก..นี่ก็อีกปัญหาที่น่าคิด ..

คงได้แต่อนุโมทนาขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถวายน้ำแดง น้ำเขียวให้ดลจิตดลใจ คนซื้อให้ถูกตาต้องใจกันละมั้งเนี้ยะ ใครโชคดีขายออก ได้ลูกค้าเจ้าประจำกัน ก็ถือเป็นโชคดี ที่สำคัญต้องรักษาไว้ให้แน่ๆ อย่าให้หลุดมือเป็นอันขาดเพราะลูกค้าดีๆ เคมีตรงกันนับวันจะยิ่งเหลือน้อยเต็มที ... รักษากันดีๆ ให้อยู่กันนานๆนะ ลูกค้าประเภทนี้บทจะมาก็มาแบบฟลุ๊คๆ รอตั้งนานไม่มา บทจะมา มาเฉ๊ย... ต้องขอขอบคุณลูกค้าผู้มีอุปการะคุณประเภทนี้นะคะ อยากให้มีแบบนี้เยอะๆจริงๆตลาดจะได้น่าอยู่ น่าเดิน เพราะคนส่วนใหญ่ที่เข้ามาshoppingจริงๆแล้ว ..กำลังทรัพย์คงไม่ค่อยพอเพียง อาศัยเดินเล่นตากแอร์ชมรูปไปเรื่อยมากกว่า 

**ได้แรงบันดาลใจมาจากการเดิน อตก. 5555+ ของแพงม๊ากกก

พี่ขายม่ายออกเลย ทำงัยดีละ น้องสาว

ไม่ต้องเลยซุ่มเงียบตลอด แอบขายออกไปถึงไหนต่อไหนละ เงียบๆแบบนี้
กำลังคิดถึงคุณพี่อยู่พอดี ทักไลน์คุณพี่ก็ไม่ตอบ... ว่างๆมาเลี้ยงขนมน้องหน่อย... มาๆ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 12:44:49 PM »
มาเกาะติดกระทู้ด้วยคนดีกว่า เหตุผลหลายๆอย่าง ณ.ปัจจุบันคือตลาดเปลี่ยนไป ก็เข้าใจตามสภาพ ตามกาลเวลา ที่สำคัญตามเศรษฐกิจ ไม่ว่าจะกำลังของผู้ซื้อ หรือ ผู้ขาย คุณภาพของทั้งสองฝ่าย ถ้าทั้งสองฝ่ายมีคุณภาพทั้งคู่ อุปสงค์ อุปทานก็น่าจะเกิดไม่ยาก แต่ก็อย่างว่าแหละ ย้อมแมวก็มี คนซื้อกำลังไม่ค่อยจะมี ก็มี ..จะว่าไปแล้วของในตลาดมีออกเยอะแยะ แต่ถ้าเอาจริงๆวันนึงจะขายได้สักเท่าไหร่ ...ของเหมือนๆกัน คุณภาพพอๆกัน ราคาแตกต่างกัน หรือราคาพอๆกัน คู่แข่งทางการค้าเพียบขนาดนี้ ทำยังไงถึงจะมีคนมาสนใจเลือก..นี่ก็อีกปัญหาที่น่าคิด ..

คงได้แต่อนุโมทนาขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถวายน้ำแดง น้ำเขียวให้ดลจิตดลใจ คนซื้อให้ถูกตาต้องใจกันละมั้งเนี้ยะ ใครโชคดีขายออก ได้ลูกค้าเจ้าประจำกัน ก็ถือเป็นโชคดี ที่สำคัญต้องรักษาไว้ให้แน่ๆ อย่าให้หลุดมือเป็นอันขาดเพราะลูกค้าดีๆ เคมีตรงกันนับวันจะยิ่งเหลือน้อยเต็มที ... รักษากันดีๆ ให้อยู่กันนานๆนะ ลูกค้าประเภทนี้บทจะมาก็มาแบบฟลุ๊คๆ รอตั้งนานไม่มา บทจะมา มาเฉ๊ย... ต้องขอขอบคุณลูกค้าผู้มีอุปการะคุณประเภทนี้นะคะ อยากให้มีแบบนี้เยอะๆจริงๆตลาดจะได้น่าอยู่ น่าเดิน เพราะคนส่วนใหญ่ที่เข้ามาshoppingจริงๆแล้ว ..กำลังทรัพย์คงไม่ค่อยพอเพียง อาศัยเดินเล่นตากแอร์ชมรูปไปเรื่อยมากกว่า 
**ได้แรงบันดาลใจมาจากการเดิน อตก. 5555+ ของแพงม๊ากกก
คนน้ามิช่ายผัก 5555
เมื่อต้องการหาใจก็ต้องใช้ใจเป็นใบเบิกทาง
เงินเป็นเพียงการให้ความช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนของคนที่เราจะเลือกคับ
ไม่เคยเดินตลาด อตก.แต่แรงบันดาลใจเวลาเดินตลาดสดและสังเกตุคนขายตามแผงอาหาร คือจะซื้ออาหารที่หมายตาเวลาคนขายดูเข้าท่าเหมาะสม

และถ้ารู้สึกว่าที่ตลาด อตก.ของแพงมากงั้นก็มาพาผมไปเดินด้วยจิ
 **34**

>>> ปกติถ้ามีเวลามักจะไปเดินที่อื่นมากกว่าค่ะ ของถูกกว่ากันเยอะ เดี๋ยวนี้ฉายเดี่ยวตลอดไม่ค่อยมีเพื่อนเดินเล่น ถ้าอยากโดน ..เดี๋ยวพาเดินเล่นนะ ทุเรียนเม็ดละ 300 เอง ...สงสัยได้ลงกระทู้ดราม่าก็งานนี้ละมั้งเนี้ยะ **25** สาวคนอื่นๆล่อลวงพาไปช้อป สาวคนนี้ล่อลวงพาไปจ่ายค่าทุเรียน  **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 06:01:24 PM »
ชอบจริงๆกระทู้นี้. ตอบได้โดนๆทุกคนแหละครับ

แต่จากประสบการณ์ในเวปนี้ มีคนดีๆไม่กี่คนหรอกครับที่เข้ามาอ่าน สาเหตุที่อ่านเพราะอยากเจอสิ่งดีๆ และคิดจะดีๆกับใคร

แต่มีคนในเวปอีกจำนวนนึงที่เป็นตะกวด พวกนี้จะไม่เข้ามาอ่านหรอกครับ เพราะไม่ได้คาดหวังจะเจอสิ่งดีๆหรือคิดจะดีๆกับใคร เข้าเวปมาก็แปลงร่างขุดบ่อ วางกับดัก โรยยาเบื่อ ปั้นคำโฆษณวนเชื่ออย่างเดียวเลย ไม่สนสังคมในนี้  พวกนี้ผลิตหญ้าป้อนชาวเวปรับประทานมาแล้วเกือบครบทุกคน เรียกว่าใครเข้ามาใหม่ไม่เคยเปิปถือว่ามาไม่ถึงเวปนี้.

ผมเป็นผู้ชาย ยุคแรกๆเคยสนใจมากกับการหาน้องมาดูแล ด้วยเหตุผลขี้เกียจหาบ่อยๆ. พอเริ่มค้นหา พบบางคนคุยดีบางเรื่อง บางเรื่องไปกันไม่ได้
บางทีเนื่องเงินก็ส่วนนึง ผมมีกำหนดตัวเลขไว้ในใจว่า เท่าไหร่เหมาะสมโดยไม่ได้ตัดสินจากรูปลักษณ์หน้าตาซะทีเดียว พูดง่ายๆคบใครก็ให้เรตนี้

แต่ในมุมผญ.เค้ามองว่า เค้าสวย เค้าดี เค้าเลิศ ควรได้เยอะตามใจฝันไว้ ผมก็จะขอผ่านแบบสุภาพ ผมบอกว่าผมไม่สามารถ. ซึ่งหลายคนด่ากลับผมว่าคราวหลังก่อนทักช่วยคิดหน่อยว่ามีปัญญารึเปล่ากับโปรไฟล์แบบเขา.      ในมุมผม อย่างที่บอก ผมตั้งเรตไว้กำหนดไว้แล้ว.  และเมื่อพิจารณาน้องคนนั้นพบว่า งั้นๆ หน้าตาดีแบบธรรมดาไม่ได้สวยอะไรมากมาย หน้าเหมือยวัยรุ่นทั่วๆไป ฐานะไม่ทราบคุยไม่ถึงขั้นนั้น การศึกษาก็ไม่ทราบอีก. แต่ผมมองมันไม่ใช่สาระสำคัญที่จะมาคบสำหรับการดูแล คุยกันไม่ทันจะรู้เรื่อง เซ็กส์ไม่ต้องพูดถึงเลิกคุย  มันไม่ง่ายเลยจริงๆครับ.     แล้วน้องมาดูถูกอีกว่าไม่มีปัญญา 5555.  คิดไปยังขำ. สงสัยเราจะจนจริงๆ กร๊ากกกกก...ส์. 

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 06:46:23 PM »
1.พี่ๆอย่ามีเวลาให้มากเลยค่ะ มันอาจจะกลายเป็นความผูกพันธ์ แล้วพัฒนาเป็นความรัก เข้าใจอารมณ์รักที่เป็นไปไม่ได้มั้ยค่ะ .......เจ็บปวด
แค่คุยกันผ่านตัวหนังสือนี่มันก็มีความผูกพันแล้วล่ะคับ
2.อย่าหลอกให้ความหวังน้องๆเยอะนะคร้าาา
ไม่เคยหลอกเลยสักครั้งเดียว
3.อันนี่ส่งผลเสียต่อทุกคนรอบตัวแน่ๆค่า
เห็นม้าเห็นม้า 5555 เอิ่มจากคำตอบข้อ2ได้ยินนะคิดซะดังว่าไม่เคยหลอกครั้งเดียวแต่หลอกหลายครั้งชิมิชิมิ
4.เรื่องแบบนี้จะให้ไปบังคับฝ่ายใดฝ่ายนึงให้อยู่ยาวๆก็ไม่ได้ คนมันไม่ใช่ ยังไงมันก็ไม่ใช่ โอ้ยยยเจ็บ!!!
จิงคับ
5.อันนี่ไม่แน่ใจว่าฝ่าย ช. หรือฝ่าย ญ จ่าย ถึงเลือก รูปร่างหน้าตากันได้ หรือ ต้องพอใจทั้งสองฝ่าย ไม่ทราบเหมือนกันค่า แล้วแต่คน
เอิ่ม ก็น้องๆบอกว่าพี่เลือก หนูก็เลือกนะ สวยเลือกได้ไง ใจใจเลยพี่ 5555
6.อันนี้ก็ต้องตกลงให้แน่ชัด ว่ามีงบเท่าไหร่ น้องๆจะได้คำนวณว่างต้องคบกี่คนถึงจะพอ55555+(ล้อเล่นนน)
เราล้อเล่นนน ผมจิงจังงงคับ +55555
7.เป็นคนขี้เกียจส่งรูปให้ใครพร่ำเพรื่อเหมือนกันค่ม อยู่ดีๆไป ป้ะ กับคนรู้จัก กับญาตๆนี่ เรื่องใหญ่แน่ๆ เผลอๆส่งรูปน้องๆกันต่อๆ เฮ้ออออ คิดแล้วสันหลัง....
หึหึหึ แค่ภาพที่โพสลงในกระทู้ขี้บ่น คนรู้จักเขาก็เดาออกแถว ตรงถุงตรงถุงกะทาเล็บเท้าสีม่วง อิอิ
8.อันนี้เห็นด้วยค่า แค่คำพูด ก็ตีความหมายได้เลยว่าเป็นคนยังไง อาจเป็นแค่บางคนมั่งค่ะ ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ด้วยคำพูดที่อ่านแล้วรู้สึกไม่เข้าตา ทำให้ หยี๋!ไม่อยากเจอเลยทีเดียว(โดยส่วนตัวแล้วจะชอบเข้ามาอ่าน ความคิดเห็นหรือกระทู้ที่พี่ๆตั้งไว้ หลายๆท่านที่ความคิดดีน่าคบหาสมาคมด้วย ก็ได้แต่เป็นแฟนคลับอยู่ห่างๆ5555+)
งั้นต้องฝึกเขียนหลอกสาวแล้วล่ะ
9.ไม่ลองไม่รู้นะค่ะพี่อาจจะเป็นคนที่ใช่กว่า โหยยยย ไม่สู้เลย
ตรงนี้ฝืนความคิดไม่ได้อะคับ และไม่ใช่ไม่สู้ ตรงกันข้าม กลัวทำให้พี่เหล่านั้นอกหัก เพราะ น้องๆมาซบ อก ผมอะจิ ที่สำคัญผมมันน่ารักเลือกได้คับ อิอิ
10.น้องๆอาจจะหมายปองอยู่ก็ได้มั้งค่ะ แต่ไม่กล้าเข้าหา เพราะคนสวยก็มีไม่มาก สเปคของพี่ๆแต่ละคนคงจะสูงปรี้ดดด............
เพิ่งถูกน้องน่ารักเททั้งๆที่ยังไม่เคยเจอ เฮ้อ
จบค่ะ เมื่อยมือ พิมพ์จนนิ้วล็อคละยาวเกิน
จบคับ ต่อให้เมื่อยมือแค่ไหน พิมพ์จนนิ้วล็อคทั้ง21นิ้วละยาวแค่ไหนก็(ไม่บอกดีกว่า เดาเอาเอง 5555)
 **25** **25** **25**
    **32** **32** **32**

ถ้าเปรียบเสมือนนิ้วที่21ขนาดคงเท่านิ้วจิงๆค่ะ5555555555+
 **30**
นิ้วที่21 ใหญ่กว่านิ้วคับแต่สั๊นสั้น เอาไว้ชนแก้ม...ก้นสาวตอนสาวเผลออะ
ก็ใครไม่รู้เคยบอกว่าชักอยากจะจู๊บก้นคนแก่ผมก็อยากจู๊บก้นคนแก่เหมือนกัน
บังเอิ๊นบังเอิญจู๊บไม่ถึงติดนิ้วที่21ทุกทีสิน่า
 **12**

แนะนำให้ตัดนิ้วที่21ทิ้งค่ะจะได้ไม่เป็นภาระ555
  **37**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kt2013

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 09:06:21 PM »

คนน้ามิช่ายผัก 5555
เมื่อต้องการหาใจก็ต้องใช้ใจเป็นใบเบิกทาง
เงินเป็นเพียงการให้ความช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนของคนที่เราจะเลือกคับ
ไม่เคยเดินตลาด อตก.แต่แรงบันดาลใจเวลาเดินตลาดสดและสังเกตุคนขายตามแผงอาหาร คือจะซื้ออาหารที่หมายตาเวลาคนขายดูเข้าท่าเหมาะสม

และถ้ารู้สึกว่าที่ตลาด อตก.ของแพงมากงั้นก็มาพาผมไปเดินด้วยจิ
 **34**

>>> ปกติถ้ามีเวลามักจะไปเดินที่อื่นมากกว่าค่ะ ของถูกกว่ากันเยอะ เดี๋ยวนี้ฉายเดี่ยวตลอดไม่ค่อยมีเพื่อนเดินเล่น ถ้าอยากโดน ..เดี๋ยวพาเดินเล่นนะ ทุเรียนเม็ดละ 300 เอง ...สงสัยได้ลงกระทู้ดราม่าก็งานนี้ละมั้งเนี้ยะ **25** สาวคนอื่นๆล่อลวงพาไปช้อป สาวคนนี้ล่อลวงพาไปจ่ายค่าทุเรียน  **25**
แบบนี้ยิ่งไปด้วยกันได้ ไม่ต้องแย่งกันทาน
ทุเรียน เหอเหอเหอ เหม็นอะ 5555 แต่แปลกเหมือนกัน
เวลาสาวๆทานทุเรียน ผมรู้สึกว่าถ้าเข้าใกล้ริมฝีปากสาวจะห๊อมหอมชื่นใจ
อยากลองจัง
 **34**

kt2013

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 09:08:55 PM »
☆ฝ่ายพี่ชาย☆
อย่างที่รู้ๆกันอยู่ พี่ๆที่จ่ายจิง
แระจะมาลง"เงินก้อน" เนี่ย
มันหายาก ส่วนมากก็แนวซุ่ม
นอกนั้นก็ตะกวด หลอกคุย
เยอะมว้ากกกกก คุยเล่นขำๆ
ไปวันๆ หลอกว่าจะดูแล จะนัด
บลาๆ ถึงเวลาชิ่งหาย มีแต่ลมปาก

ทีนี้ พวกพี่ที่จ่ายจิงเค้าก็ลังเลอีก
ว่าจะลงทุนดีไม๊ เพราะยุคนี้
เด็กกว่า 80%  มีปั๋วอยู่แร้ว
รับดูแลซ้อน 4-5 คน
แถมรับงานแรงยิบย่อยอีก
พี่ๆก็เรยคิดไงว่า จะจ่ายก้อน
แพงๆไปเพื่อแลกกับอัลไล? 
ถ้าจะต้องแชร์กันขนาดนั้น **40**

☆ฝ่ายผู้หญิง☆
-บางคนก็เลือกมาก กฏกติกาเยอะ
 บางทีก็ตัดพี่ "จ่ายจิง" ทิ้งไปซะงั้น
 เพราะคิดว่าเปนตะกวด แร้วกลับ
 เอาตะกวดมาไว้ใน list ที่เลือก
 เพราะตะกวดมันตามใจทุกอย่าง
 ใช่ที่ว่า...คนเรามีสิทธิ์เลือก
 แต่จะเลือก ก็ต้องหาคนจ่ายจิงชัวร์
ให้ได้ซะก่อน แร้วค่อยเลือกจ้ะ

-เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นหลัก
 ไม่เคยดู สืบตลาดเรย บางคน
 มาจากเวป SL รับงานแรงแค่ 2k
 แต่มาเวปนี้ เรียกเรตดูแลแสนแพง
 แพงกว่าพริตตี้ที่เค้าสวยหัวจรดเท้า
 แระต้องทำงาน คอยโฟน พรีเซ้นต์
 เรียกลูกค้า ใช้ความสามารถอีก

บางคนอ้วน ก็ยังยึดติดเดิมๆว่า
 ชั้นแค่อวบ ทั้งที่ส่วนสูงกับน้ำหนัก
 เกินสมมาตรไปเยอะ แทนที่
 จะลดน้ำหนัก improve ตัวเอง
 ให้อยู่ใน demand กลับมาบอกว่า
 ใครรับไม่ได้ ก็ผ่านๆไป พอพี่ๆผ่านไป
 ก็มาบ่นว่า ไม่เห็นมีใครดูแลเรย

ถ้าเปรียบเหมือนเวปนี้เปนMarket
ที่คนมาช้อป เราเชื่อว่า ถ้าสินค้า
คุณภาพดีจริง สมราคา และเจอ
คนซื้อที่มีกำลังจ่าย สินค้าก็ไปไว

คหสต. **38**

ท่านอื่นๆตอบได้ดีไปหมดแล้วครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ Pink Vodka  ตอบได้สรุป "ขมวดปม" ได้ชัดเจนที่สุดครับ คหสตโชคชะตาก็มีส่วน น้องๆบางคนหาครั้งแรกก็เจอพี่ดีมากเลย น้องๆบางคนหาครั้งแรกก็เจอโครตตะกวดเลยครับ ส่วนน้าๆพี่ๆที่มีจ่ายจริงก็ยังมีหลายกลุ่มอีก ฉะนั้นกว่าที่น้องๆจะหาได้ตามความตั้งใจมันจึงยากครับ
สู้สู้นะกะเส้นทางที่ลังเล?
นั่นไง ผมจึงกดไลค์ให้น้องว้อดก้าน่าเมา
ขอบคุณคับ

kt2013

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 09:43:50 PM »
แนะนำให้ตัดนิ้วที่21ทิ้งค่ะจะได้ไม่เป็นภาระ555
  **37**
ตัดไม่ได้ เด่วน้องอันนี่ไม่กล้าเดินด้วย
 **34**