Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

อยากได้คำแนะนำสำหรับน้องๆมือใหม่หน่อยค่ะ :)

<< < (2/3) > >>

ALISON:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่า  **26**

cupid:
     สำหรับน้องๆ ที่เคยทราบเรื่องโดนหลอกคือเห็นแก่เงินที่พี่ๆ บางคนมาบอกว่าจะให้เป็นหมื่น
ในการเจอเพียงครั้งเดียว หรือหลายๆ หมื่นต่อเดือนเพื่อเป็นค่าเลี้ยงดู มีน้อยถึงไม่มีจริงครับจนกว่า
ทั้ง 2 คนจะพอใจกันหลังจากรู้จักกันไปในระยะหนึ่งแล้ว
    สำหรับพี่ๆ น้องที่ขอเงินล่วงหน้าเช่นเป็นค่ารถมาหา ต้องไปจ่ายค่้าโทรศัพท์ก่อน
พวกนี้เกือบทุกคนได้เงินแล้วหาย เชื่อไม่ได้เช่นกัน และที่เจอส่วนใหญ่คือรูปร่างหน้าตาต่ำกว่าความคาดหวัง
หรือในรูปีกว่าตัวจริงมาก
    ประเภทที่ ต่างฝ่ายต่างพอใจกันอย่างมากในการเจอกันในครั้งแรกมีน้อยครับ
หรือต่างฝ่ายต่างพอใจกันถึงขั้นดูแลกันเป็นเวลานานๆ ยิ่งมีน้อยกว่าซะอีก ส่วนมากมักต่างคนต่างไป
เมื่อเจอกันเพียงครั้งสองครั้ง
    เหตุผล ส่วนใหญ่เห็นแก่ตัวไม่คิดว่า ต่างตอบแทนคืออะไร ผมเองเคยมีคนที่ใช่เป็นอย่างมาก
คบกันเกือบสิบปีน้องเขาถึงไปแต่งงาน อีกคนคบกันปีกว่าจนเดี๋ยวนี้ยังเจอกันอยู่แม้จะไม่บ่อยนักแต่หาก
คิดถึงกันหรือมีเรื่องเดือดร้อนก็ช่วยๆ กัน เหตุผลที่คบกันได้ยาวๆ เพราะ
    1. ต่างฝ่ายต่างพอใจในนิสัยใจคอกันและกัน หลังจากพึงพอใจในรูปร่างหน้าตาแล้ว
    2. ต่างฝ่ายต่างรู้จักเกรงใจกัน ยอมรับในสิ่งที่อีกคนหนึ่งเป็นและเราไม่ค่อยชอบ ทำใจให้ยอมรับให้ได้
    3. ต่างฝ่ายต่างใส่ใจกัน แคร์ความรู้สึกกัน ไม่รู้ว่าเรียกว่ารักหรือไม่ แต่ต้องใส่ใจในความรู้สึกของอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ

ลองพิจารณาดูนะครับ ถ้าเราเจอคนที่ใช่ก็ทำตัวให้มีค่าจะได้รักษาเขาไว้ให้นานๆ โชคดีทุกท่านครับ

menaja:
พ่อค่ะ..พ่อว่ามั๊ยว่าพ่อกับน้องทำได้ทุกข้อเลยนะ..ว่างๆพ่อก็ตอบน้องเขาบ้าง..น้องรู้นะค่ะว่าพ่ออ่านอยู่

PEEJOE40:
ผมว่า ถูกทุกข้อที่ พี่ๆๆเขาเขียนมาให้คำแนะนำ  ก่อนนัดเจอควรจะ พูดคุยสักระยะเวลาหนึ่งก็ดีดูการพูดจาพี่ๆๆที่เสนอมา  หรือขอแลกรูปเก้บไว้ก็จะดี คนสุจริตเขาไม่กลัวอยู่แล้ว  เผื่อไปพบไม่เหมือนตัวจริง จะได้คิด  เห็นท่าไม่ดีก็ ขอบายงานนี้กับพี่เขาไป  ที่สำคัญ อย่าโลภ แม้เดือดร้อนอยู่ก็ต้องรอบคอบ พลาดไปเจ็บหนักกว่าเก่า จะบอกให้   เสนอมามากๆๆ ผิดปกวิสัยให้ฉุกคิดไว้ก่อน 

ในโลกความเป็นจริงหายากครับ  มีน้อยที่ให้ มากๆๆ หลายหมื่นยาวๆๆ  พี่ๆๆเขาก็ ต้องกินต้องใช้เหมือนกัน   เงินเดือน หรือ รายได้ ต้องพี่เขาต้องเป็น แสนๆๆ ต่อเดือน ถึง พอ มาจ่ายตรงนี้ หลายหมื่น นานๆๆ  และ ใช่ว่า จะให้เลย  ส่วนมากต้องดูใจหรือ ศึกษากันไปสักพักเขาถึงให้ได้จริง น้องๆๆบางคนขอมาหลายหมื่นเลย   ไม่ควรพกของมีค่าติดตัว  แม้แต่มือถือ ใช้ 2000-3000 ก็ พอ ตอนไปงาน  เจอ กันขอจ่ายเงินส่วนนึงก่อน เท่าไรแล้วแต่ ตกลง ก่อนไปพบ   ถ้าพี่เขาพร้อมจริง และน้องก็ไม่ได้ผิดไปจากรูปหรือข้อตกลงอื่นแล้ว  พี่เขาน่าจะจ่ายส่วนนึงได้  ถ้าไม่ได้ให้ฉุกคิด จะเอายังไงต่อ คิดไว้ก่อนไปเจอก็ดี
 ลองแอดมาคุยได้ครับ  PEEEJOE40(แอท)hotmail.com

ALISON:
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เป็นประโยชน์มากๆเลย  **26**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version