ผู้เขียน หัวข้อ: สร้าง Landmark (แอท) หัวหิน  (อ่าน 7416 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: สร้าง Landmark (แอท) หัวหิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:38:52 PM »
 **06**  ขอบคุณพี่ชาย และ พี่สาว ทุกท่าน   
เป็นทริปแรกที่ได้ไปทะเล  หลายๆคน

**36**ตื่นเต้นและดีใจที่ได้ไปร่วมทริปนี้    ตอนแรกคิดว่าจะไม่เล่นน้ำ  **25**        แต่สุดท้าย  ลงเล่นน้ำดีกว่า   สิ่งที่มองไม่เห็นคือ แมงกระพรุน  (ตัวใส)  **22** เลยโดนเล่นงานที่นิ้วก้อยข้างซ้ายเป็นรอยแดงเด่นชัด   
    ขอบคุณพี่ปลายสายรุ้งที่ซื้อยามาให้ทาไปพลางๆ (รู้สึกคันนิ้ว  ทายา ทั้งเกาผิวหนัง )   แง้ๆ ถ้านานไป รอยไม่หายขออนุญาตไปพบหมอผิวหนัง
 41
            เป็นทริปที่สนุก  เฮฮา   (นอนตีสอง  ณ ห้อง ทรีโอเกิร์ล แสนอบอุ่น)
           และ ขอบคุณ ป๋า   ที่ขับรถมาส่งถึงบ้านค่ะ   
 **34**   ทริปหน้า  ขอหนูไปด้วยนะ ทุกคน  **39**

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
Re: สร้าง Landmark (แอท) หัวหิน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 01:12:38 AM »
         อ่านแล้วได้บรรยากาศเดียวกันเลยครับ เพราะเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมก้อยู่หัวหินเหมือนกัน ไปกับครอบครัว และพาพนักงานที่
ออฟฟิศไปด้วย เจอฝนทั้งไปและกลับเหมือนกันเลย....ผมพักที่ Cea Villar ส่วนน้องๆ ที่ทำงานพักที่วรบุระ ได้คูปองพักฟรีมา
ไม่งั้นจ่ายกันห้องละหลายพันแน่ๆ.....เสียดายที่ฝนตกเลยเที่ยวได้น้อยไปหน่อย เน้นกินเลยครับเที่ยวนี้

ไม่รู้ว่าลูกสาวผมเจ้า Ice กินเยอะ หลับตลอดเหมือนทุกครั้งมั้ย.....

ร้านเจ๊แดงเป็นร้านดังที่แม่กลอง แต่คราวหน้าลองไปทานร้าน "เพื่อน" ที่อยู่ระหว่างอัมพวา กับปากท่อดูนะครับ อร่อยพอกัน
กุ้งปูปลามีเหมือนกัน ราคาถูกกว่าเยอะ ร้านนี้พระเทพฯ เคยเสด็จไปเสวยจนโด่งดังครับ ที่หัวหินถ้าไปทานเค็กร้านบ้านใกล้วังที่ท่าน Slow
ไปโรแมนติกมา ก็จะฟินเหมือนกัน หรือส้มตำ ไก่ทอดที่ซอยหัวหิน 51 ใกล้ๆ ร้าน เพียร์ 51 ก็อร่อยดี ข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือหน้าฮิลตัน
ข้าวเหนียวปิ้งเยื้องถนนคนเดิน กล้วยแขกจิ้มนมริมทางรถไฟ ขนมไทยแม่เก็บซอยหัวหิน 94 พลาดไม่ได้แทบทุกร้าน รวมถึงครัวซอง
ร้าน The Baggage อาหารทะเลถ้ามาทานที่ชะอำราคาถูกกว่าหัวหินเกือบครึ่ง ผมชอบร้านดาวทะเลซีฟู๊ด อาหารสดอร่อยครับ

ยินดีด้วยกับบรรยากาศดีๆ คนน่ารักๆ ไปด้วยกันนะครับ โอกาสหน้าไปหนอีกมาเล่าสู่กันฟังใหม่น้า....
พี่ kaptan นี่ข้อมูลแน่นจริงๆครับ

วันหลังต้องขอตามไปแทง เอ้ย ตามลายแทงไปนะครับ

**02**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

คนที่ปลายสายรุ้ง

• People Like This 43
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 01:19:18 AM »
การบ้านน่าสนุกมากค่ะ แค่อ่านแล้วนึกภาพตามก็สนุกแล้ว  **32** **34**
เสียดายไม่ได้ไปด้วย ถ้ามีทริปหน้าหนูจะไม่พลาดแล้วค่ะ  41 41 **30**

จัดที่ให้ 1 ที่นั่ง  **36**41
คนเราอยากรักกับคนที่ดี แต่คนดีทุกคนไม่ใช่คนที่ถูกรัก

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 06:14:57 AM »
น่าสนุกกกกกกกก ขอให้แผลจากโดนแมงกะพุน หายไวไวน้ะค่าาาา  **36**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 09:50:48 AM »
         อ่านแล้วได้บรรยากาศเดียวกันเลยครับ เพราะเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมก้อยู่หัวหินเหมือนกัน ไปกับครอบครัว และพาพนักงานที่
ออฟฟิศไปด้วย เจอฝนทั้งไปและกลับเหมือนกันเลย....ผมพักที่ Cea Villar ส่วนน้องๆ ที่ทำงานพักที่วรบุระ ได้คูปองพักฟรีมา
ไม่งั้นจ่ายกันห้องละหลายพันแน่ๆ.....เสียดายที่ฝนตกเลยเที่ยวได้น้อยไปหน่อย เน้นกินเลยครับเที่ยวนี้

ไม่รู้ว่าลูกสาวผมเจ้า Ice กินเยอะ หลับตลอดเหมือนทุกครั้งมั้ย.....

ร้านเจ๊แดงเป็นร้านดังที่แม่กลอง แต่คราวหน้าลองไปทานร้าน "เพื่อน" ที่อยู่ระหว่างอัมพวา กับปากท่อดูนะครับ อร่อยพอกัน
กุ้งปูปลามีเหมือนกัน ราคาถูกกว่าเยอะ ร้านนี้พระเทพฯ เคยเสด็จไปเสวยจนโด่งดังครับ ที่หัวหินถ้าไปทานเค็กร้านบ้านใกล้วังที่ท่าน Slow
ไปโรแมนติกมา ก็จะฟินเหมือนกัน หรือส้มตำ ไก่ทอดที่ซอยหัวหิน 51 ใกล้ๆ ร้าน เพียร์ 51 ก็อร่อยดี ข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือหน้าฮิลตัน
ข้าวเหนียวปิ้งเยื้องถนนคนเดิน กล้วยแขกจิ้มนมริมทางรถไฟ ขนมไทยแม่เก็บซอยหัวหิน 94 พลาดไม่ได้แทบทุกร้าน รวมถึงครัวซอง
ร้าน The Baggage อาหารทะเลถ้ามาทานที่ชะอำราคาถูกกว่าหัวหินเกือบครึ่ง ผมชอบร้านดาวทะเลซีฟู๊ด อาหารสดอร่อยครับ

ยินดีด้วยกับบรรยากาศดีๆ คนน่ารักๆ ไปด้วยกันนะครับ โอกาสหน้าไปหนอีกมาเล่าสู่กันฟังใหม่น้า....
พี่ kaptan นี่ข้อมูลแน่นจริงๆครับ

วันหลังต้องขอตามไปแทง เอ้ย ตามลายแทงไปนะครับ

**02**

ยินดีเลยครับ ผมกับเพื่อนๆ ชอบหาของอร่อยๆ ทานไม่ว่าหัวหิน กทม. เชียงใหม่....ไปยันฮ่องกงโน่น
และหากท่าน maodiff มีร้านไหนอร่อยๆ หรือบรรยากาศดีๆ ก็มาแนะนำกันบ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:25:10 PM »
ไปมาหลายที่เลย คงสนุกสนานน่าดูครับ

น่าจะติดรูปภาพสักนิดครับ ได้เป็นสีสรร

ยังไงก็ขอบคุณที่มาแบ่งปันการบ้านนะครับ

ถ้าทริปหน้ามีโอกาศคงต้องขอไปร่วมแจมด้วยครับ

**26**

เสียดายฝนตก ไม่งั้นคงได้ไปอีกหลายทีเลยครับ  **12**

ส่วนเรื่องรูป พอดีตั้งขนาดภาพในกล้องละเอียดไปอ่ะครับ ขนาด File เลยใหญ่ Resize แล้วยังไม่ได้เลย เสียดายจัง อาจจะต้องขอจากสมาชิกท่านอื่นมาลงภาพประกอบให้  **25** **25** แต่จะพยายามอีกครั้ง  **24** เอาภาพมาลงให้ได้
คนเราอยากรักกับคนที่ดี แต่คนดีทุกคนไม่ใช่คนที่ถูกรัก

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:42:00 PM »
การบ้านน่ารัก น่าสนุกจังเลยค่ะ ไปเที่ยวเป็นgang ต้องเฮฮามากๆแน่เบย

ขอให้ท่านที่โดนแมงกะพรุนหายไวๆ นะจ๊ะ

ขอบคุณที่มาแชร์การบ้านนะคะ ถั่วชอบมากมายจ้ะ

ขอบคุณครับ แผลแมงกะพรุน ดีขึ้นแล้ว ตอนนี้รอ ร่องรอยไหม้ จางลง ครับ

**26** **26**

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:43:44 PM »
มีคนร่วมทริปหลายคนจัง ท่าทางจะเฮฮาปาร์ตี้ .... คงได้ทั้งความทรงจำและมิตรภาพที่ดีกลับมา

ที่เที่ยวหัวหินที่ท่าน คนที่ปลายสายรุ้ง และเพื่อนๆไปมาหลายที่ ผมก็ยังไม่เคยได้แวะเลย

ครั้งหน้าถ้าได้ไปหัวหิน ได้ที่เที่ยว ที่แวะชมเพิ่มแล้วครับ...ขอบคุณครับ

รอการบ้านทริปสนุกๆ หลายๆคน แบบนี้ ครั้งหน้าอีกนะครับ

+ Like ...

**32**

ขอบคุณครับ ไว้ครั้งหน้าไปอีกครั้งจะเที่ยวให้เยอะกว่านี้ครับ  **36**  **10**

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:44:40 PM »
อ่านแล้วน่าสนุกจัง ไปเที่ยวกันมาตั้งหลายที่เลย

กลิ่นน้ำทะเล กับบรรยากาศดีๆ มิตรภาพที่สวยงาม

คงอยู่ในความทรงจำของผู้ร่วมทริปไปอีกนานแสนนาน

เสียดายจังที่ไม่ได้ไปด้วย อยากมีประสบการณ์ร่วมด้วยค่ะ

ทริปหน้าขอจอง 1 ที่ ถ้าที่เต็ม ขอนั่งตักใครซักคนนะคะ **02**

ทริปหน้าจองแล้วนะครับ  **11** จัดไปอีก 1 ที่  **32**

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 08:47:13 PM »

สุด ยออออดดดดด. ครับ  เป็นการบ้านที่สนุกที่สุดฉบับนึงเลย
นี่ขนาด ไม่เคยเขียนนะครับ

**34** **04**

เหนื่อยครับ กว่าจะอ่านจบ (หอบแฮ่กๆ) แค่อ่านนะเนี่ย !!
ยังคิดอยู่ว่า ถ้า ลุงนึกไป คงต้องเปนภาระให้น้องๆต้องคอยแบกคอยหามแน่ๆ
แต่ก็ภูมใจว่า สมาชิกเวปเรา สุขภาพแข็งแรง กันทุกคน

ยังมีมิตรภาพดีๆ ในเวปสีเทาๆนี้. ดีใจครับ
ถ้านัดกินกัน ชวนลุงนึกด้วนนะ

**36**

ไม่เคยเขียนการบ้านแบบไปค้างคืนอ่ะครับ ลุงนึก เคยแต่แบบไปเช้า-เย็นกลับอ่ะครับ  **02**

ถ้าลุงนึกไปด้วยคงมีน้อง ๆ หลายคนช่วยกันหามลุงนึกแน่ ๆ  **11**

หากมีโอกาสครั้งหน้าไปด้วยกันนะครับ  **36**