ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านดีๆค่ะ :)  (อ่าน 9266 ครั้ง)

khowfang

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ส่งการบ้านดีๆค่ะ :)
« เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:08:51 PM »
  หลังจากที่ตัดสินใจอยู่นานก็ได้โพสต์หาคนดูแลรายเดือนก็มีพี่ๆสนใจติดต่อมาเยอะแยะมากมาย แต่อยากจะบอกว่าแต่ละคนมาแตกต่างกันมากหลายรูปแบบ บางคนก็ทำให้กลัวจนไม่กล้าคุยกะใครเลย
  จนมาเจอพี่คนนึง คุยกันแรกๆก็โอเคในระดับนึงพี่เค้ามีความเป็นผู้ใหญ่ซึ่งก็ตรงกับความต้องการของเรา คุยกันอยู่เกือบอาทิตย์ก็นัดทานข้าวกันพี่เค้าน่ารักมาก และก็คุยกันมาเรื่อยๆจนตอนนี้สองเดือนละ อยากบอกว่าภายในสองเดือนเรามีโอกาสได้เจอกันแค่สามครั้ง แต่พี่เค้าดูแลเราทุกอย่างเป็นสุภาพบุรุษมากไม่เคยล่วงเกินมากสุดแค่จับมือ ทุกวันนี้คุยกันเหมือนแฟนมากกว่า เราไม่สบายพี่เค้าก็คอยถามตลอด
  บางครั้งการที่เราต้องการความจริงใจจากใครสักคนเราก็ต้องให้ความจริงใจกะเค้าก่อน ทุกวันนี้ไม่ได้คิดว่าพี่เค้าจะคิดกะเรายังไงแต่สำหรับตัวเราคิดว่าหลงรักผู้ชายคนนี้ในระดับนึง มีอะไรก็บอกพี่เค้าทุกอย่างไม่เคยโกหกแม้แต่เรื่องที่ยังมีพี่ๆติดต่อมา แต่พี่เค้าก็ไม่เคยว่าอะไร
  และอยากฝากบอกพี่ๆบางคนที่ได้เบอร์น้องๆไปแล้วน้องๆเค้าไม่อยากคุยกะพี่ พี่ๆก็ไม่ควรจะส่งต่อเบอร์น้องๆให้คนอื่นเพราะมันเป็นการไม่ให้เกียรติน้อง น้องเค้าไม่อยากคุยพี่ก็ไม่ควรจะรบกวนน้องๆเค้า ไม่ควรจะขอดูแลซ้อน มันน่าเกียจกัน

ที่จริงก็ไม่ได้เข้าเว็บนี้มาสองเดือนละ แต่พอดีมีพี่บางคนยังโทรมาขอดูแลซ้อนอยู่เลยลองแวะมาดูสักหน่อย ก็เข้ามาอ่านส่งการบ้านนี่หล่ะ อ่านแล้วรู้สึกแย่ๆยังไงไม่รู้ เข้าใจอยู่ว่าน้องๆก็ต้องมีสิ่งตอบแทนให้พี่ๆ แต่มันไม่ใช่แค่เรื่อง sex อย่างเดียวไม่ใช่เหรอ พี่บางคนถามว่าถ้าจะหาแฟนแล้วทำไมต้องจ่ายตังค์ ก็อืมนะต่างคนต่างความคิด ส่วนหนูพี่เค้าบอกตั้งแต่วันแรกที่คบกันว่า "ไม่ต้องสนใจ ไม่ต้องคิดอะไรเกี่ยวกับเว็บนี้" ลืมมันไปซะ เป็นแฟนพี่แต่พี่จะดูแลเราทุกอย่าง ซึ่งหนูเชื่อว่าไม่ว่าน้องคนไหนเจอพี่ดีๆอย่างนี้ต่อให้คิดไม่ดี ก็กลับให้สิ่งดีๆตอบแทน ส่วนหนูให้ใจพี่เค้าไปตั้งแต่วันแรกละ และไม่เคยจะทำให้พี่เค้าเสียใจ เพราะฉนั้นพี่ๆที่ขอดูแลซ้อนช่วยคิดใหม่ด้วยนะคะ หนูมีสิ่งดีๆในชีวิตอยู่แล้วและไม่คิดจะทำให้ใครเสียใจหรือเสียความรู้สึก แค่นี้ก็เป็นของขวัญอันล้ำค่าสำหรับปีใหม่นี้แล้วหล่ะค่ะ :)

CaBriolet

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 23
  • ID Line : -CaBriolet-
Re: ส่งการบ้านดีๆค่ะ :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 05:57:34 PM »
ดีใจด้วยนะคะ ที่ได้เจอพีที่ดูแลเราดีแบบนี้
ขอให้มีความรู้สึกดีๆแบบนี้ให้กันและกันไปยาวๆเลยนะคะ ^^
น่าเสียใจ ที่บางคำพูด พูดไป โดยไม่ทันคิด
แต่เสียดายกว่า หากบางความคิด ได้แต่คิด แต่ไม่เคยลงมือทำ

*๐Mommim๐oO*

• Photographer ^ ^
  • **
  • People Like This 17
  • LineID: teawwy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:09:32 PM »
จอคนดี happy happy   **06**

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:04:10 PM »
    คนเข้ามาในเวปนี้จำนวนมากก็อยากเจอคนถูกใจแบบนี้แหละ
โชคดีของทั้ง 2 คนครับ ดีใจด้วยเหลือหลาย
ส่วนพี่เองก็หาต่อไป เนาะ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

mint-zoda

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:04:34 AM »
  หลังจากที่ตัดสินใจอยู่นานก็ได้โพสต์หาคนดูแลรายเดือนก็มีพี่ๆสนใจติดต่อมาเยอะแยะมากมาย แต่อยากจะบอกว่าแต่ละคนมาแตกต่างกันมากหลายรูปแบบ บางคนก็ทำให้กลัวจนไม่กล้าคุยกะใครเลย
  จนมาเจอพี่คนนึง คุยกันแรกๆก็โอเคในระดับนึงพี่เค้ามีความเป็นผู้ใหญ่ซึ่งก็ตรงกับความต้องการของเรา คุยกันอยู่เกือบอาทิตย์ก็นัดทานข้าวกันพี่เค้าน่ารักมาก และก็คุยกันมาเรื่อยๆจนตอนนี้สองเดือนละ อยากบอกว่าภายในสองเดือนเรามีโอกาสได้เจอกันแค่สามครั้ง แต่พี่เค้าดูแลเราทุกอย่างเป็นสุภาพบุรุษมากไม่เคยล่วงเกินมากสุดแค่จับมือ ทุกวันนี้คุยกันเหมือนแฟนมากกว่า เราไม่สบายพี่เค้าก็คอยถามตลอด
  บางครั้งการที่เราต้องการความจริงใจจากใครสักคนเราก็ต้องให้ความจริงใจกะเค้าก่อน ทุกวันนี้ไม่ได้คิดว่าพี่เค้าจะคิดกะเรายังไงแต่สำหรับตัวเราคิดว่าหลงรักผู้ชายคนนี้ในระดับนึง มีอะไรก็บอกพี่เค้าทุกอย่างไม่เคยโกหกแม้แต่เรื่องที่ยังมีพี่ๆติดต่อมา แต่พี่เค้าก็ไม่เคยว่าอะไร
  และอยากฝากบอกพี่ๆบางคนที่ได้เบอร์น้องๆไปแล้วน้องๆเค้าไม่อยากคุยกะพี่ พี่ๆก็ไม่ควรจะส่งต่อเบอร์น้องๆให้คนอื่นเพราะมันเป็นการไม่ให้เกียรติน้อง น้องเค้าไม่อยากคุยพี่ก็ไม่ควรจะรบกวนน้องๆเค้า ไม่ควรจะขอดูแลซ้อน มันน่าเกียจกัน

ที่จริงก็ไม่ได้เข้าเว็บนี้มาสองเดือนละ แต่พอดีมีพี่บางคนยังโทรมาขอดูแลซ้อนอยู่เลยลองแวะมาดูสักหน่อย ก็เข้ามาอ่านส่งการบ้านนี่หล่ะ อ่านแล้วรู้สึกแย่ๆยังไงไม่รู้ เข้าใจอยู่ว่าน้องๆก็ต้องมีสิ่งตอบแทนให้พี่ๆ แต่มันไม่ใช่แค่เรื่อง sex อย่างเดียวไม่ใช่เหรอ พี่บางคนถามว่าถ้าจะหาแฟนแล้วทำไมต้องจ่ายตังค์ ก็อืมนะต่างคนต่างความคิด ส่วนหนูพี่เค้าบอกตั้งแต่วันแรกที่คบกันว่า "ไม่ต้องสนใจ ไม่ต้องคิดอะไรเกี่ยวกับเว็บนี้" ลืมมันไปซะ เป็นแฟนพี่แต่พี่จะดูแลเราทุกอย่าง ซึ่งหนูเชื่อว่าไม่ว่าน้องคนไหนเจอพี่ดีๆอย่างนี้ต่อให้คิดไม่ดี ก็กลับให้สิ่งดีๆตอบแทน ส่วนหนูให้ใจพี่เค้าไปตั้งแต่วันแรกละ และไม่เคยจะทำให้พี่เค้าเสียใจ เพราะฉนั้นพี่ๆที่ขอดูแลซ้อนช่วยคิดใหม่ด้วยนะคะ หนูมีสิ่งดีๆในชีวิตอยู่แล้วและไม่คิดจะทำให้ใครเสียใจหรือเสียความรู้สึก แค่นี้ก็เป็นของขวัญอันล้ำค่าสำหรับปีใหม่นี้แล้วหล่ะค่ะ :)

ดีจังเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ  **39**

prettyboy

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:38:09 AM »
ผมว่าไม่น่าจะเป็นความจริงครับ
ลองใช้ ความละเอียดซักนิดก็จะดี
คนโพสต์อาจจะเป็นคนที่ต้องการให้เวปนี้ มีคนดี ๆ เกิดขึ้น
หรือเป็นน้อง ๆ ที่โพสต์ข้อความว่า ต้องเป็นแบบนี้ นะเวลา จะเลี้ยงน้อง

ถ้าใครลองดูจากข้อความจะเห็นได้ว่า
1. จขกท บอกว่า ตัดสินใจอยู่นาน ก็โพสต์หาคนดูแลรายเดือน
2. ไม่ได้เข้ามาสองเดือน

สังเกตุเห็นไหมครับว่า
user นี้ มีข้อความที่โพสต์เพียงข้อความเดียว
คือข้อความอันนี้
แล้วที่บอกว่าไปโพสต์ลงโปรไพล์ตัวเองได้ไง

เอาให้เนียน กว่านี้ ไหมครับ

*๐Mommim๐oO*

• Photographer ^ ^
  • **
  • People Like This 17
  • LineID: teawwy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 05:53:35 PM »
ผมว่าไม่น่าจะเป็นความจริงครับ
ลองใช้ ความละเอียดซักนิดก็จะดี
คนโพสต์อาจจะเป็นคนที่ต้องการให้เวปนี้ มีคนดี ๆ เกิดขึ้น
หรือเป็นน้อง ๆ ที่โพสต์ข้อความว่า ต้องเป็นแบบนี้ นะเวลา จะเลี้ยงน้อง

ถ้าใครลองดูจากข้อความจะเห็นได้ว่า
1. จขกท บอกว่า ตัดสินใจอยู่นาน ก็โพสต์หาคนดูแลรายเดือน
2. ไม่ได้เข้ามาสองเดือน

สังเกตุเห็นไหมครับว่า
user นี้ มีข้อความที่โพสต์เพียงข้อความเดียว
คือข้อความอันนี้
แล้วที่บอกว่าไปโพสต์ลงโปรไพล์ตัวเองได้ไง

เอาให้เนียน กว่านี้ ไหมครับ

นักสืบพันทิบป่ะเนี่ย..  (ล้อเล่นนะคับ)  **02**

คิดในแง่ดี..  ได้อ่านสิ่งดีๆบ้าง ก็สดชื่นดี   **04**

(ว่าแต่.. จขกท. หน้าหนาวทาครีมด้วยน๊า จะได้เนียนๆ)

grace

• **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:35:59 AM »

ถ้าได้เจอคนที่ดีๆก็ยินดัด้วยนะค๊า แต่ถ้าไม่จริงก็ไม่ว่ากันค่ะ อ่านแล้วทำให้เรายิ้มได้เหมือนกันเพราะไม่ได้มาด่าว่าใคร  ออยคิดว่าคงไม่มีเจตนาที่ไม่ดีหรอกค่ะ ^^ คนอ่านก็อย่าเครียดๆ
     ส่วนพี่ prettyboy ก็ต้องขอบคุณนะคะที่เข้ามาเตือนคิดว่าพี่เค้าก็คงหวังดีกับพวกเราจริงๆ
       สรุปแล้วดีทั้งคู่  **06**

brokerake

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:36:27 AM »
ดีใจไปกับน้องด้วยครับ รักษาของขวัญให้ดีที่สุดละกัน เพราะของขวัญชิ้นนี้อาจจะเป็นชิ้นสุดท้ายก็ได้ **38**

Unlover~o

• Sr. Member
  • People Like This 39
  • ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:18:37 PM »
แค่ได้อ่านก็รู้สึกดีด้วยค่ะ

คิดในแง่บวก เจ้าของกระทู้อาจจะไปเปลี่ยน user เข้าก็ได้นะค่ะ **38**

ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"