ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเวลาสั้นๆ ที่แสนประทับใจ.. หญิงยุคใหม่ & ชายสปอร์ต  (อ่าน 10594 ครั้ง)

<hunsa>

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
เช้าวันต่อมา...

เมื่อคืนเธอนอนแทบไม่หลับ.. กับความสับสน ที่เวียนวนอยู่ในสมอง.. กับ หัวใจ..
กว่าจะบังคับ จังหวะการเต้นของหัวใจให้เข้าที่ สู่โหมดปกติ หลับได้ก็ดึกดื่น..
พอตอนเช้า ทำให้เธอไม่อยากตื่น.. เผลอหลับต่อ.. จนตื่นสาย..
ดูมือถือ.. มีข้อความไลน์มา.. แต่เช้า.. เร่งเร้าที่จะเจอกัน..
มัวแต่คิดกังวลมากมาย.. จนตอนนี้.. ไม่มีเวลาพอที่จะคิดหรือทำอะไรแล้ว..

ทั้งที่วันนี้ เธอมีตารางงานที่ภาษาบ้านว่าเรียกว่า ยุ่งคอดๆ..
ด้วยแรงโน้มถ่วงของโลก หรือ แรงดึงของจักรวาล ทำให้ไม่อาจห้ามใจ..
ตอบตกลงรับนัดเขาไป.. ทั้งที่ ยังมีปัญหางานมากมาย ให้สะสางตั้งแต่ยังไม่ออกจากบ้าน..
กว่าจะเคลียร์เรื่องคน เรื่องงาน.. เวลาผ่านไปอีก.. เขาส่งข้อความมา ว่า..
กำลังออกมาแล้วนะ ..ขณะที่เธอยัง หัวฟู อยู่ในชุดนอน.. ทำไงดีๆๆๆๆๆๆๆ..
เธอรีบอาบน้ำแต่งตัว.. คิดว่า บ้านใกล้แค่นี้ยังไงก็ไปถึงที่ทำงานก่อนเค๊า...

เธอขับรถออกมาได้แค่ครึ่งทาง เขาบอกว่า ถึงแล้ว..
โอ้ว... มายบุสด้า.. พระเจ้าช่วย เธอไปสายที่สอง.. 
แม้แค่ 5 นาที ก็ถึง.. แต่เธอมีปัญหา ที่ต้องเคลียร์.. ก่อนจะออกไปไหนได้..
ทำให้เขาต้องนั่งรอเธออยู่บนรถ ในลานจอดที่อุณหภูมิภายนอก มากกว่า 35 องศา
เขาไลน์มา.. ว่าเธอชอบให้เขารอ.. เธอพยายามหลอกตัวเองว่า ..เขาน่าจะเข้าใจ

เสร็จภารกิจ (บางส่วน) เดินมาที่รถ.. เขาดูนิ่ง.. นิ่งมาก.. นิ่งที่สุด..
แต่เธอไม่ละเอียดอ่อน พอที่จะรับรู้หรือสัมผัสได้.. ถึงรังสีความ มาคุ..
เธอจดจ่อ คิดอย่างเดียวว่า  ไปไหนไม่ได้ ถ้างานยังไม่เสร็จ..
ด้วยความเคยชิน กับการสั่งงาน.. เธอเผลอสั่ง (เชิงขอ) ...
ให้เขาไปส่งเธอทำธุระ.. 1. ไปรับพัสดุในซอยแถวนั้น..
2. ไปรับเอกสาร ที่บ้านหุ้นส่วน ซึ่งทางไปวกวน ยิ่งกว่าเขาวงกฎ

เขาไปตามคำขอ (เชิงสั่ง) .. ทั้งสองที่ เริ่มรมณ์บ่จอย.. บ่นเล็กน้อย..
เขาบอก เคยแต่สั่งลูกน้องไม่เคยถูกสั่ง.. ไม่รู้ว่าเขาคิดอะไร เธอเองก็เริ่มคิด..
เราชักจะมีอะไรที่ตรงกัน เกินไปแล้ว.. ลึกๆ.. เธอแอบเปรียบเทียบ.. ตัวจริงที่รอเธอได้ไม่เคยบ่น..

ถามประชดนิดๆว่ามีอีกมั๊ย.. เธอตอบใสซื่อ.. มี.. แต่ทานข้าวกันก่อนก็ได้..
ตอบแบบไร้เป้าหมายว่าจะไปร้านไหน.. เพราะ ร้านที่เธอแนะนำไป ก็ไปไม่ได้..
รถเขาเด่น เห็นชัด จำง่าย เขาต้องคอยหลบญาติ และ ภรรยา..
โชคดีเจอ Food Land เธอให้เขาเลี้ยวรถเลย.. ทานง่ายๆ..
เธอตอบแทนน้ำใจเค๊า โดยขอเป็นเจ้ามือเอง..

มื้อนี้.. บรรยากาศต่างกันมื้อแรกมาก..
จากความตื่นเต้น.. เป็นความกังวัลว่าเขาจะโกรธมั๊ย..
จากความเขิลอาย.. เป็นความวิตก.. เริ่มรู้สึกผิด..
แม้เธอจะรู้สึกผิดที่มาสาย.. และ ยังไหว้วานให้ทำธุระมากมาย
เธอก็เถียงคนเดียวในใจ.. ว่า ก็บอกแล้ววันนี้ไม่ว่าง.. แต่อยากเจอกันนี่นา..

++++++++++++++++++++++++++

# กรี๊ด... ดึกแล้ว เด็กกลับบ้านกันหมดแล้ว พรุ่งนี้ มาพิมพ์ต่อนะคะ..
# เรื่องมันยาว.. แต่งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกรา.. พรุ่งนี้มาเล่าต่อ ตอนต่อไปค่ะ..

**38**

Banna

• Sr. Member
  • People Like This 34
  • โอกาสมันมีอยู่ในทุกๆสิ่งแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่จะหาเจอ
ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง  เพราะมันเป็นสาเหตุของการนอกใจ แน่นอน

ผลกระทบมันจะตกที่ตัวคุณอย่างเดียว

กับทุกคนผมให้ 100 % เสมอ

โดยไม่สนว่าจะได้กลับมาเสมอต้นทุนหรือไม่

แต่มันทำให้ผมรู้ว่าครั้งต่อไปผมควรจะให้คุณแค่ไหน ?

l3ookpare

• Full Member
  • People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
อ่านไปก็แอบตื่นเต้นตามไปด้วย  ฟู้ ฟู้ ฟู้  **02** **02**

แต่เป็นห่วงพี่นะค่ะ เห็นบอกว่าแฟนชอบเช็คโทรฯ + เช็คไลน์  ถ้าวันไหนรู้เรื่องขึ้นมา งานงอกแน่ ๆ เลย  **12** **12**

ยังไงก็ระมัดระวังมาก ๆ นะค่ะ  **04** **04** ตอนนี้พี่อาจทำเพราะเป็นทุกข์  และอยากมีความสุขบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ

แต่ในอนาคตความลับที่ไม่เคยมีในโลก อาจทำให้พี่เป็นทุกข์มากกว่านี้ แล้วต้องมานั้งคิดย้อนกลับไปว่า ตอนนั้นไม่น่ามาทำแบบนี้เลย

ขอให้พี่ดูแลตัวเองให้ดี และคิดถึงอนาคตที่อาจจะเกิดอะไรขึ้นก็ได้ให้มาก ๆ นะค่ะ

ปล. หนุ่มคนที่พี่พูดถึงเป็นคนที่มีความอดทนดีมากเลยค่ะ ยอมรอเป็นครึ่งชม. ถ้าเป็นหนูนะ สิบห้านาทีแรกก็ไม่รอแล้วค่ะ เพราะหนูคิดว่าเวลาเป็นสิ่งที่สำคัญและมีค่ามาก ๆ Tc***** **38** **38** **38**
>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
เจ้าของกระทู้เขียนเรื่องราวได้น่าอ่าน และน่าติดตามมากค่ะ
ส่วนเรื่องถามความคิดเห็น ขออนุญาตไม่ตอบแล้วกันค่ะ
ขอติดตามเรื่องราวของเจ้าของกระทู้ด้วยคนนะคะ  **36** **36**
Action = Reaction

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... มาฟังเพลงรอนะครับ   **04**

<a href="http://www.youtube.com/v/eZ4UgxK9u3M?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/eZ4UgxK9u3M?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

kaptan

• People Like This 1734
       คนเราที่นี่มีชีวิตในแบบนี้แหละครับ ถึงมีคำขวัญกันอยู่เสมอว่า

"ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้"

รอติดตามเรื่องราวต่อไปนะครับ ไม่มีความเห็นใดที่จะบอกว่าถูกหรือผิด

แต่...รักจะเดินเส้นทางสายนี้ หาทางออกให้ตัวเองให้เหมาะสมพอดี

และ...ยอมรับผลของมันในทางที่ร้ายที่สุดไว้ล่วงหน้าครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับท่านกัปตันสำหรับกระทู้นี้
แต่ขออนุญาติให้น้ำหนักตามความรู้สึกส่วนตัวนะครับ...

คนเราที่นี่มีชีวิตในแบบนี้แหละครับ ถึงมีคำขวัญกันอยู่เสมอว่า

"ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้"
      รอติดตามเรื่องราวต่อไปนะครับ ไม่มีความเห็นใดที่จะบอกว่าถูกหรือผิด

แต่...รักจะเดินเส้นทางสายนี้ หาทางออกให้ตัวเองให้เหมาะสมพอดี

และ...ยอมรับผลของมันในทางที่ร้ายที่สุดไว้ล่วงหน้าครับ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

<hunsa>

• **
ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง  เพราะมันเป็นสาเหตุของการนอกใจ แน่นอน

ผลกระทบมันจะตกที่ตัวคุณอย่างเดียว

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ อย่าเพิ่งคาดเดาอะไรไป..
กำลังเร่งปั่น พิมพ์การบ้านตอนต่อไปอยู่ค่ะ
ขอบคุณสำหรับการติดตามนะคะ

<hunsa>

• **
...เห็นด้วยหรือไม่คงไม่มีผลอะไร แค่คอยอ่าน คอยติดตามแบบใกล้ๆ ก็มีความรู้สึกดี อบอุ่นไปด้วยครับ...

เวลาที่ผ่าน ประสบการณ์ที่เคยผ่านพบ อายุแค่ไหนก็ตาม เพศชายหรือหญิง ... ไม่ว่าอะไรคงไม่อาจหยุดยั้งความต้องการเติมเต็มในส่วนที่รู้สึกขาดหายไปได้

...ขอตามอ่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ....

**26**

ขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ... กรุณารอซักครู่...

<hunsa>

• **
เป็นเรื่องราวที่อ่านแล้วใจเต้นตามค่ะ
ความรักที่ต้องห้าม แต่ที่ห้ามยากกว่าคือ...ห้ามใจ
แต่หวังว่า...ความสุขนี้จะไม่นำพามาซึ่งความเจ็บปวดภายหลัง....

รอติดตามอ่านนะคะ  **36**

ขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ... แต่อย่าเพิ่งคาดเดา ตอนต่อไป หรือ ตอนจบ..
ทั้งความสุขและความทุกข์ ไม่มีอะไรที่อยู่กับเรานานค่ะ..
แต่ทุกสิ่ง ทุกเรื่องราว ย่อมมีตอบจบ..

**26**