ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเวลาสั้นๆ ที่แสนประทับใจ.. หญิงยุคใหม่ & ชายสปอร์ต  (อ่าน 10596 ครั้ง)

Uptown Girl

• Hero Member
  • People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
ตามมาอ่านจนจบ อ่านตั้งแต่คุณลงกระทู้ครั้งแรก และจบลงในกระทู้นี้ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่ถ่ายทอดให้อ่านนะคะ  **26**
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

l3ookpare

• Full Member
  • People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ  บางครั้ง ผช.คนนั้นเค้าอาจอยู่ใกล้กับเราเกินไปจนทำให้เรามองไม่เห็นสิ่งที่ดี

ชอบส่วนนี้ที่สุดเลย

" ขอบคุณ wlg ที่ทำให้มีเรื่องราว ในมุมแปลกใหม่ในชีวิต
และ ทำให้กลับมาเห็นคุณค่า ของคนใกล้ตัว ที่เขาก็อาจทำผิดพลาด
ให้เราเสียใจ ไม่ใช่ผู้ชายเพอเฟค ตรงสเปคบ้าง ไม่ตรงบ้าง..
คนที่เราหาเงินได้มากกว่า.. เขาใช้เงินได้เก่งกว่า.. ..แต่.. เขาคือ..
..คือ คนที่สามารถนั่งรอเราได้ทั้งวัน โดยไม่บ่นซักคำ
..คือ คนที่คอยตามรับส่ง ทุกที่ ที่เราอยากไป ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปี
..คือ คนที่ให้ความสำคัญ กับทุกเรื่องของเรามากกว่าตัวเอง
..คือ คนที่อยากฟังทุกเรื่องราวของเราในทุกวัน โดยไม่เบื่อ
..คือ คนที่เรา ไม่รู้สึกตื่นเต้นเวลาเจอ แต่เขายังตื่นเต้นทุกครั้งที่เจอเรา
..คือ คนที่เป็นตัวปัญหา ให้เราหงุดหงิด รำคาญ บริหารชีวิตผิดพลาด
        สร้างหนี้สิน แต่เป็นคนเดียวกัน ที่คุกเข่า รับผิด ขอโทษ ขอโอกาส
        ปรับปรุงตัวใหม่ และ เริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเองทุกวันเพื่อเรา
..คือ คนที่เรา บอกเลิก รอบที่ล้านแปด วีน เหวี่ยง ไล่ ผลักไส
       แต่ เขายังทนได้ และ อยู่เคียงข้างเราเสมอ ไม่ว่าจะทำไรผิดไป
..คือ คนที่เราไม่ต้องแต่งหน้า เวลาเจอ แต่ เขายังมองว่า สวยที่สุด
..คือ คนที่ทำงานบ้านให้ ไม่เคยบ่นซักคำ ตลอด 6 ปี ที่แต่งงานกันมา
       โดยที่เราทำอาหารไม่เป็น และ ทำให้เขาทานนับครั้งได้
..คือ คนที่เราไม่เคยบอกรัก ไม่แสดงออกถึงความรัก..แต่เขาบอกเราทุกวัน
..คือ คนที่เช็คทุกอย่างในชีวิตเราจนน่ารำคาญ แต่เปนคนเดียวที่โทรหาเรา
        ทุกวัน ว่าให้ทานไร รึยัง ให้ทานข้าวตรงเวลา
..คือ คนที่เราตะโกนว่า เกลียด เวลาโมโห ทะเลาะกัน แต่เขาบอกว่า รัก
..คือ คนที่อยู่เคียงข้าง เข้าข้างเรา ทุกปัญหา ไม่เคยทิ้งไปไหน "

^^
                ^^
เค้าอาจไม่ใช่ผู้ชายที่ดีที่สุด แต่เค้าก็เห็นเราสำคัญที่สุด

**38** **38**
>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ

EOs

• People Like This 155

ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกคนใหม่.. หรือ ให้อภัย ให้โอกาส  คนเดิม ..

เลือกคนเดิมครับ  ....

รักคนที่เขารักเราดีกว่า  อย่างน้อยก็รู้ว่ายังงัยเค้าก็รักเรา 
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

jubjubjibjib

• Sr. Member
  • People Like This 14
  • คงจะมีสักวันฉันคงได้เจอ...
อ่านแล้วฟิน และอินฝุดๆ ตรงการมองเห็นความสำคัญของคนใกล้ตัวค่ะ คนใหม่แรกๆอะไรก้ดี เพราะยังไม่เจอข้อเสียที่รุนแรง แต่กับคนเก่ารู้กันจนหมดแล้ว โชคดีแล้ว ดีใจด้วยนะค่ะที่มีคน รักดี อยู่ด้วยทั้งชีวิต   41

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
...  **04**

<a href="http://www.youtube.com/v/TzGbvTl4mpg?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/TzGbvTl4mpg?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

<hunsa>

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
...  **04**

>> ขอบคุณสำหรับ เพลงเพราะๆ ค่ะ..

อ่านจบแล้วรู้สึกดีมากค่ะ สวยงามจนน้ำตาซึม
>> คนเล่า ก็เล่าไป ยิ้มไป.. น้ำตาซึมบางซีน.. ทุกภาพยังชัดเจนในความทรงจำค่ะ..

หากเป็นเปิ้ล เปิ้ลคงตอบไม่ได้ว่าจะเลือกคนใหม่หรือคนเก่า
เพราะเปิ้ลไม่ได้ตกอยู่ในสถานณ์ เช่นคุณ เพราะฉะนั้นเปิ้ลถึงพูดเสมอว่า
เราไม่มีสิทธิ์ตัดสินคนอื่นว่าถูกหรือผิด ทุกคนมีสิทธิ์คิด ทำ ฝัน หวัง ได้
แต่สุดท้ายเราก็ต้องกลับมาอยู่กับโลกของความจริง อย่างน้อยคุณก็ได้มีความทรงจำที่ดี
แม้ช่วงสั้นๆ แต่มันก็ทำให้เราได้กลับมาทบทวนตัวเอง และเห็นค่าของสิ่งใกล้ตัวมากขึ้น
ขอให้คุณมีความสุขมากๆนะคะ โชคดี

>> ขอบคุณค่ะ.. ทุกวันนี้ พยายามปรับจูน ยอมรับและอยู่กับความจริง
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว... สิ่งนั้น "ดี" เสมอค่ะ....

ตามมาอ่านจนจบ อ่านตั้งแต่คุณลงกระทู้ครั้งแรก และจบลงในกระทู้นี้ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่ถ่ายทอดให้อ่านนะคะ  **26**

>> **26**  ขอบคุณสำหรับการติดตามอ่าน เช่นกันค่ะ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ  บางครั้ง ผช.คนนั้นเค้าอาจอยู่ใกล้กับเราเกินไปจนทำให้เรามองไม่เห็นสิ่งที่ดี

ชอบส่วนนี้ที่สุดเลย
^^
                ^^
เค้าอาจไม่ใช่ผู้ชายที่ดีที่สุด แต่เค้าก็เห็นเราสำคัญที่สุด

>> ขอบคุณค่ะ.. ทุกวันนี้ ใจอ่อน.. ก็เพราะสิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่เราเคยมองข้ามไป แต่เขายังเหมือนเดิม นี่แหล่ะค่ะ..

ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกคนใหม่.. หรือ ให้อภัย ให้โอกาส  คนเดิม ..

เลือกคนเดิมครับ  ....

รักคนที่เขารักเราดีกว่า  อย่างน้อยก็รู้ว่ายังงัยเค้าก็รักเรา

>> คนเดิม คือ อดีต ที่กลายมาเป็นปัจจุบัน.. และ กำลังจะเป็น อนาคต
ตอนนี้ อยู่กับปัจจุบัน.. หยุดคิด กังวล กับสิ่งที่ยังมาไม่ถึงค่ะ

อ่านแล้วฟิน และอินฝุดๆ ตรงการมองเห็นความสำคัญของคนใกล้ตัวค่ะ คนใหม่แรกๆอะไรก้ดี เพราะยังไม่เจอข้อเสียที่รุนแรง แต่กับคนเก่ารู้กันจนหมดแล้ว โชคดีแล้ว ดีใจด้วยนะค่ะที่มีคน รักดี อยู่ด้วยทั้งชีวิต   41

>> ต่างคน.. ก็ได้เรียนรู้.. สุดท้าย ก็กลับมาอยู่กับความจริง ตัวจริง
แต่ยังคงความรู้สึกดีๆ.. และ ขอบคุณ wlg ที่ทำให้พบเจอโลกในอีกมุมที่สวยงาม

<hunsa>

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
เล่าเรื่องได้ดีมากเลยครับ ... ผมอ่านแล้ว รู้สึกอินตามไปด้วย

รอติดตาม ตอนต่อไปครับ ...  **36**

**26**