ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนสมาชิก Wlg ไปเที่ยวอยุธยาไหว้พระ 9 วัด กับน้อง “เตี้ยดำ IS_BarBeQ”  (อ่าน 11824 ครั้ง)

maodiff

• Full Member
  • People Like This 40
  • โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

เป็นการบ้านที่ตะลุย จริงๆครับ ไหว้พระได้ทั้ง 9 วัด เช้า - ค่ำเลย

มีทั้งกลอนให้อ่าน และ ข้อมูล ประวัติต่างๆเสริม อีกทั้งเรื่องเล่าก็ยอดเยี่ยม อ่านไปตามได้สบายๆ

พร้อมรูปสวยๆ เยอะแยะ  **04**

ต้องขอบคุณ คุณ wat012 มากครับ  **26**

ที่มาแบ่งปันและแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ เห็นแล้วก็อยากจะไปเที่ยวขึ้นมาบ้างเลย

ส่วน คุณ หนูเตี้ยดำ "IS_BarBeQ" ก็แกร่งมากๆครับ เดินปลิวเลยทั้งวันไม่มีเหน็ดเหนื่อย  **02**

ยินดีด้วยครับที่ได้เจอกับ จขกท ที่นำจ้างเที่ยวได้อย่างดีเยี่ยม  **04**

ขอ + like ให้ทั้งสองคนนะครับ

**26**
- ตัวเรายังไม่ได้ดั่งใจเรา แล้วคนอื่นจะเป็นได้อย่างไร

- อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่ให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ

- ความยึดถือคือความเจ็บปวด

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
หนูเตี้ยดำคงต้องขอขอบพระคุณคุณพี่อ๊อดอีกครั้ง ที่ให้เกียรติหนูมากถึงขนาดนี้
ยังจำได้ที่เราแซวกันเล่น ชาติก่อนคงเคยทำอะไรร่วมกันมา ชาตินี้พบกันครั้งแรกก็ได้จับจูงกันทำบุญ9วัดเลย
บางคน ชีวิตเราไปผูกพันทางกายทางใจกับเขา แต่ไม่เคยได้ร่วมทำบุญวัดใหญ่กันเลย เฮ่อ....
ก็คงเพราะชาติก่อนนั้นเราทำบุญร่วมกับพวกเขามากระมั้ง
ทริปไหว้พระ9วัด อยุธยา เป็นความทรงจำที่ยากจะลืมเลือนว่าเคยมาครั้งแรกเลยกับพี่อ๊อดค่ะ

ขอติดตามรออ่านการบ้านฉบับต่อไปของพี่ๆนะคะ เชื่อว่าต้องดีมากๆหากไปกับพี่สาวสวยๆในเว็บ
ส่วนหนู น้องเตี้ยดำขอกลับไปอยู่มุมมืดเหมือนเดิม น้องเตี้ยดำยังน่ากลัวเหมือนเดิมนะคะ แฮะๆ

ขอบคุณค่ะ  **26**  **26**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

GDel12345

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
  • งามไส้
รูปสวยทุกรูป +1  **26**

เหมือนตุ๊กตาเลย  **02**
=รู้ไหมว่าพี   'เกลียดแมว'  มากเลยนะ
(ทำไมอ่า มันน่ารักดีออก)
=ก็เพราะพี่  'รักหนู'  มากกว่าไง :)

GoonerS

• Full Member
  • People Like This 105
  • Once a Gooner, Always a Gooner.
รู้สึกดีกับกระทู้นี้ครับ  **36**
I love you with my heart
I love you with my soul
I know you don't believe in me
but trust me for I know...

IS_BarBeQ

• *
ขอบคุณค่ะ  **26**  **02**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
ดูรูปเพลิน อ่านไม่ทั้งหมด 555

สรุปได้ว่า หนูเตี้ยดำ ไม่ได้เตี้ยดำขี้เหร่ อย่างที่บอก ท่าทางเหมือนจะน่ารักซะด้วยนะเนี่ย ดูทรงละ **04**

อนุโมทนาบุญกับทั้งสองคนนะคะ
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

IS_BarBeQ

• *
ดูรูปเพลิน อ่านไม่ทั้งหมด 555

สรุปได้ว่า หนูเตี้ยดำ ไม่ได้เตี้ยดำขี้เหร่ อย่างที่บอก ท่าทางเหมือนจะน่ารักซะด้วยนะเนี่ย ดูทรงละ **04**

อนุโมทนาบุญกับทั้งสองคนนะคะ

อ่า เขิน เขิน บิดซ้ายบิดขวา 

ขอบคุณค่ะ  **02** **26**
เข้ามาทีไร ให้นึกขอบพระคุณพี่อ๊อดทุกครั้งไป ถ้าไม่เพราะความกรุณาของพี่ในครั้งนั้น หนูคงไม่มีทริปได้บุญเช่นนี้กับใครง่ายๆเป็นแน่ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ  **26**