ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านทานข้าวกับ น้องสมุย  (อ่าน 3501 ครั้ง)

giglovewee

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
การบ้านทานข้าวกับ น้องสมุย
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 04:50:54 PM »
ผม ติดตาม และ ชื่นชอบ กระทู้ ของ น้องสมุย มานาน ละ ครัช แต่เนื่องด้วย ระยะทาง ที่ห่างไกล
ทำให้ ผม สามารถทำได้ เพียงแค่ แอบปลื้ม ได้ทราบทั้งเรื่องดี และ เรื่องร้าย ผ่านทาง ตัวหนังสือ
ที่ สื่อ ลงใน เวปบอร์ด แต่ ก้ ทำได้ เพียงแค่ แอบให้กำลังใจ แต่ เมื่อไม่นานมานี้ ครับ
พอใด้ข่าว ว่า น้องสมุย ขึ้นมาทำงานที่ลำพูน และ หาคนพาเที่ยวเชียงใหม่ ผม ได้ติดต่อ
พูดคุยกับ น้องสมุย(จิงๆ เธอชื่อ เบล นะครัช แต่ขอเรียกตามชื่อใน บอร์ด คับ) ก้ พูดคุยกันอยู่หลายวัน
เราแลกเบอร์ กัน ผม โทหา เธอ เรา คุยกัน เกือบชั่วโมง ผม รับปาก จะพาเธอ ไปเที่ยวช่วงวันหยุดยาว
วันนั้น หัวใจ ของผม พองโต เราจะได้ พบคนที่เรา ติดตาม มาโดยตลอด ความรู้สึกเหมือนได้เจอ ดารา

เข้าเรื่อง นะครัช พอดี เมื่อ วาน น้องสมุย ว่างจากงาน พอดี ช่วงบ่าย เรา ไลน์ คุยกัน ปกติ
เธอบอก ว่า อยาก ออกไปทานข้าวข้างนอก บ้างรัยบ้าง แบบร้านบรรยากาศดีๆ ผม จึงอาสา พาเธอไปกินข้าว
ผม ขับรถจาก เชียงใหม่ ไป ลำพูน ระยะทางเพียงแค่ 30 กิโลเมตร แต่มันช่าง เป็นระยะทางที่ ยาวไกล
อะไรเช่นนี้ ผมขับรถไปด้วยความตื่นเต้น ผม ไป รับที่ ใกล้ๆ บ้านพักของ เธอ คืนนั้น เธอ แต่ตัวด้วย
เสื้อแขนกุดสีแดงสดใส กระโปรงสีขาวลายดอกไม้ เธอ สวยมาก ครัช โดยปกติ เรามักจะคิดไปว่า
รูปถ่าย ที่เค้าลงๆโพสๆ กัน จะี กว่า ตัวจริง แต่ สำหรับ น้องสมุย คนนี้ ผม ยืนยัน ได้เรย ว่า
ตัวเป็นๆ สวยกว่า ในรูป เยอะ ผม ตลึง ไป นิสนุง แร้ว ก้ เชิญเธอขึ้นรถ ระหว่าง ขับรถไป ร้านอาหาร
เธอ ขอ อนุญาติ ผมตอบไลน์ ใน มือถือ ซึ่ง จิงๆ แร้ว เธอ ไม่จำเป็นต้อง ขอ ก้ได้ แต่ ผม รู้ ว่า เธอ
"ให้เกียรติ" ผม , ผม ยิ้ม แร้ว ตอบเธอ ว่า ตามสบาย เพราะ ผม เป็น คนสบายๆ ไปถึงร้านอาการ
เมื่อ เราสองคนเดินเข้า ไปในร้าน มีแต่คนมองมาที่เรา สายตาทุกคู่ มองมาที่เธอ
(ผมแอบภูมิ ใจเล็กๆ เพราะ เราควงคนสวยมากินข้าว) เรานั่งกันที่โต๊ะ มุมสงบ ของ ร้าน
แสงไฟ สีนวลๆ นั้น ช่วยขับผิวของเธอให้ ดูสวยคมขึ้นไป อีก เราคุยกัน เธอถ่ายรูปแร้ว เอามาให้ผมเลือก
เธอ จะรู้มั้ยว่า ตอนที่เธอเข้ามานั่งใกล้ชิดผม หัวใจผมเต้นแรงแค่ไหน กลิ่นหอมอ่อนๆของเธอ โชยเข้าจมูกผม
ผม เหมือน ตกใน ภวังค์ ... เธอ พูดเก่งครับ เอนเตอร์เทน เก่งมากๆ  เราคุยกันไป ทานข้าวกันไป ใช้เวลาด้วยกัน
เกือบ 3 ชั่วโมง ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกัน เธอ ให้เกียรติผมตลอด

สรุป ความประทับใจ นะครับ
1.ตัวจริง สวยกว่าในรูป ควงไปทานข้าวไม่อายใคร คับ
2.เธอ เอนเตอร์เทน เก่ง ครับ คุยสนุก แฮปปี้ คับ
3.เธอ ให้ เกียรติ เรา ครับ

รูปแรกถ่ายตอนไปทานข้าว ด้วยกัน แสงกลางคืน จะสวยคม นะครัช
รูปที่สอง น้องสมุย ส่งให้ ทางไลน์ ตอนกลางวันก้ น่ารัก แบบเด็กๆ ครับ
ทั้งสองรูปนี้ได้ ขอ อนุญาติ เจ้าตัวแล้ว ครับ

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: การบ้านทานข้าวกับ น้องสมุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 05:39:30 PM »
wow wow..มาให้กำลังใจสาวสู้ชีวิตด้วยคน...การบ้านน่ารักดีค่ะ...ดีจังมีหนุ่มแอบปลื้มด้วย.... **06**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
Re: การบ้านทานข้าวกับ น้องสมุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 06:03:33 PM »
... ดีใจด้วยนะครับ   **04**
Happiness is being stupid together   **04**

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:29:56 AM »
เบลล่าขอบคุณท่านพี่ที่ยอมสละเวลามาเขียนการบ้านให้เบลล่าค่ะ ไม่อยากเขียนเองเพราะกลัวว่าจะเหมือนเข้าข้างตัวเองอยากให้คนพาไปเขียนมากกว่าค่ะ **26**
เบลล่าเบื่อตอบเรื่องรูปนานยังๆ555 เพิ่งไปทานกันมาก็ถ่ายเลยเนอะ รูปกลางวันก่อนไปทานข้าวกัน3-4วัน  **39** **39**
ขอบคุณท่านพี่มากมายที่อาสาหลายอย่างเพื่อเบลล่าคิดถึงนะค่ะแต่เกรงใจไปไหนไม่อยากจะออกปากค่ะ พี่ต้องทำงานด้วยน่ะสารภาพว่า ตอนเย็นไปหาหมอที่เชียงใหม่มาไม่อยากบอกเพราะ คิดว่าพี่คงจะขับรถมาตามเคยขนาดเบลล่าไม่สบายยังอุตส่าห์หาหยูกยามาให้  **06** **06**
ซึ้งทุกอย่างเลยค่ะแต่เบลไม่กล้าออกปากเลยจริงๆฝนตกไปรถสองแถวเบลไปได้ค่ะ เบลอยู่คนเดียวต้องอยู่ให้ได้ค่ะ จะพยายามให้มากกว่านี้ค่ะแต่ถ้าเป็นลมข้างทางหากเพื่อนรักมาไม่ได้สุดวิสัยจริงๆจะตามพี่นะค่ะ **39** **39**(แต่คิดว่าเพื่อนมาค่ะ เค้ารักและห่วงเบลมาก) ขอบคุณมากมายเลยค่าา รักนะ จ๊วบๆๆ **06**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:42:44 AM »
wow wow..มาให้กำลังใจสาวสู้ชีวิตด้วยคน...การบ้านน่ารักดีค่ะ...ดีจังมีหนุ่มแอบปลื้มด้วย.... **06**
แล้วมีสาวอย่างเบลล่ามาแอบปลื้มพี่เกตุม่ายดีจายหราาา  **36**
เก๊าแอบปลื้มพี่ตั้งแต่เก๊ามาเล่นใหม่ๆเลยนะแบบว่า พูดเรื่องจริงแต่พูดแบบมีหลักการไรเงี้ยย ชอบๆๆ **06**
จะว่าไปแล้วเรื่องแอบปลื้มมีพี่คนนึงเพิ่งจบมาจากนอกพื้นเพคนเหนืออยากเจอเบลล่าบอกว่าปลื้มมานานแต่คิดว่าใต้มันไกลเลยไม่เคยทักพอทราบว่าอัปเปหิตัวเองจากใต้มาเหนือเลยขอนัดพบ ไม่รู้ว่าจริงเปล่าโปรฟายเค้าเริ่ดมากค่ะ จบนอกกลับมาใช้ทุนคืน ไม่มีแฟนวัยใกล้กัน ไม่รู้ว่า มีตัวตนจริงไหมนะ คือเค้าร่างโป่รแกรมถึงแม่กะน้องบิวด้วยฟังแล้วเตลิดอ่ะ **30** **30**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 07:23:02 AM »
แล้วมีสาวอย่างเบลล่ามาแอบปลื้มพี่เกตุม่ายดีจายหราาา  **36**
เก๊าแอบปลื้มพี่ตั้งแต่เก๊ามาเล่นใหม่ๆเลยนะแบบว่า พูดเรื่องจริงแต่พูดแบบมีหลักการไรเงี้ยย ชอบๆๆ **06**
จะว่าไปแล้วเรื่องแอบปลื้มมีพี่คนนึงเพิ่งจบมาจากนอกพื้นเพคนเหนืออยากเจอเบลล่าบอกว่าปลื้มมานานแต่คิดว่าใต้มันไกลเลยไม่เคยทักพอทราบว่าอัปเปหิตัวเองจากใต้มาเหนือเลยขอนัดพบ ไม่รู้ว่าจริงเปล่าโปรฟายเค้าเริ่ดมากค่ะ จบนอกกลับมาใช้ทุนคืน ไม่มีแฟนวัยใกล้กัน ไม่รู้ว่า มีตัวตนจริงไหมนะ คือเค้าร่างโป่รแกรมถึงแม่กะน้องบิวด้วยฟังแล้วเตลิดอ่ะ **30** **30**

ขอบคุณนะคะ ดีใจจังมีสาวแอบปลื้มเค้าด้วย **02** 

แอบเชียร์อยู่ห่างๆ เป็นตัวอย่างของน้องๆที่สู้ชีวิตอีกคนนึงของเวปเลย....สังเกตจากการหายหน้าหายตาจากบอร์ดเป็นพักๆ คิดว่าคงตั้งใจทำงานอยู่แน่ๆ อ่านอีกทีเปลี่ยนข้ามจังหวัดกันซะแล้ว... **25**...มาเป็นกำลังใจให้นะคะ...สู้ๆ 41
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Nuntjunk ^-^

• Full Member
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 01:11:35 PM »
น่ารักคะ ทั้งคนพาไปและน้องสมุย ขอให้น่ารักแบบนี้ตลอดไปคะสู้ๆ ทุกชีวิตต้องดิ้นรนกันต่อไปคะ พี่นันก้อชอบน้องเบลล่าตรงดีเหมือนพี่นัน555
Do you remember the first day we met?

<hunsa>

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 01:40:52 PM »
ดีใจด้วยนะคะน้องเบล ที่ได้เจอคนดีๆ ที่น่ารัก
ขอให้มีแต่สิ่งดีๆ ตลอดไปเลยค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:00:35 PM »
น่ารักคะ ทั้งคนพาไปและน้องสมุย ขอให้น่ารักแบบนี้ตลอดไปคะสู้ๆ ทุกชีวิตต้องดิ้นรนกันต่อไปคะ พี่นันก้อชอบน้องเบลล่าตรงดีเหมือนพี่นัน555
หนึ่งในลูกค้าไฮโซที่มาอุดหนุนน้ำหอมไฮโซ ตรา "พี่นัน" เอ๊ยย บ่แม่นๆ น้ำหอมแบรนด์เนมน่ะก็พูดถึงพี่ว่าตรงๆเหมือนคนอุดหนุนเลยนะหนูก็ว่างั้นแหละ **30**พี่นันหายไปสงสัยขยายกิจการใหญ่ ทีแรกว่าจะอุดหนุนพอเค้าบอกราคามา"เงิบเบย"  **25** **25**
หาคนเลี้ยงได้เมื่อไหร่จะไปอุดหนุนน้ำหอมพี่สักขวดหลายขวดไม่ไหว 41 41

น้องสมุย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:16:40 PM »
ดีใจด้วยนะคะน้องเบล ที่ได้เจอคนดีๆ ที่น่ารัก
ขอให้มีแต่สิ่งดีๆ ตลอดไปเลยค่ะ
ขอบคุณท่านพี่มากมายเลยนะค่ะที่ยังนึกถึงเด็กน้อยตลอดเลยค่ะ **26** **26**
ทั้งยังออกปากว่าถ้าไม่ไหวพี่ช่วยเหลือหนูได้แต่หนูบอกแล้วว่าไม่มีไม่กิน ถึงไม่มีแต่ส่งแม่กะน้องน้องบิวหนูไม่เคยขาดส่งแม้แต่เดือนเดียวเลยค่ะ **04**
หนูแค่อึดอัดตัวเองที่ไม่ได้ใช้ชีวิตแบบคนอื่นต้องมาคิดแต่เงินๆๆอยากชิวส์อย่างคนอื่นบ้างก็เท่านั้น **36**
ท่านพี่ต้องดูแลตัวเองให้มากกว่าเดิมนะค่ะตอนนี้ เพราะกำลังจะมีสิ่งดีๆกำลังจะเกิดขึ้นกับพี่ค่ะ รักนะ จุ๊บๆ **39** **39**