ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อธรรมดา  (อ่าน 5009 ครั้ง)

Oom27

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เรื่อธรรมดา
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 12:47:59 PM »
ส่งการบ้านคับ
คือผมได้มีโอกาสได้ร่วมงานกับน้องคนนึงจากเว็ปเทอใช่ชื่อว่า shizuka (ออม) ทีแรกก้อไม่คิดว่ามีจิงๆเรื่องงานอะไรแบบนี้ ก้อเลยลองแอดเมล์ไปคุยกันเล่นๆกับน้องเค้าคุยไปมาก้อเข้าเรื่องเลยนะผมก้อถามเรื่องทั่วๆตามแบบคนไม่เคยรู้จักเริ่มจากถามชื่อ เทอชื่อ ออม อายุ 25 เทอเป็นสาวออฟฟิต ก้อเลยถามต่อว่าทามไมมาทำงานนี้เทอก้อบอกว่างานที่ทำมันก้อดีอยู่แต่ที่มาลองทำงานแบบนี้เพราะว่าเวล่เทอว่างจากงานประจำแล้วมันรู้สึกเบื่อๆ อยากมีเพื่อนคุยเพื่อนเที่ยว จากตอนนั้นผมก้อคุยอยู่กับน้องเค้าผ่านทางเมล์อยู่สักพักใหญ่ จนว่าน้องเค้าให้lineผมมาเราก้อได้คุยกันผ่านlineที่นี้ผมก้อนัดเจอตัวเป็นของน้องเค้าในวันอาทิตเป็นวันหยุดของน้องเค้า เริ่มแรมเราก้อไปทานข้าวด้วยกันแล้วผมก้อชวนน้องเค้าไปดูหนังเสดจากดูหนังผมก้อบอกน้องว่างั้นเดี่ยวพี่ไปส่งนะ จากนั้นผมก้อไปส่งน้องเราก้อนั่งคุยกันระหว่าทางผมก้อไม่ค่อยกล้าสักเท่าไหร ก้อเลยลองแกล้งถ้าไปดูว่าน้องไปกลัวว่าพี่จะพาไปที่อื่นหรอ น้องเค้าก้อขำๆ ผมก้อเลยลองถามอีกว่านี้ถ้าพี่พาเข้าโรงแรมจะว่าไรป่าว น้องเค้าตอบว่า บ้านะพี่ ....ผมแอบคิดในใจว่ามีลุ้นแล้วเรา 555+ ขับไปสักพักก้อเจอเป้าหมาย ที่นี้ก้อเลี้ยวเข้าไป น้องเค้าก้อนั่งเงียบ  ผมก้อคิดในใจว่าได้แล้วเราวันนี้ อิอิ สุดท้ายก้อได้อย่างที่คิด ถอดท่อนบนออกก้อเหมือนคนอื่นทั่วไป แต่พอถอดท่อนล่างนะสิ ถึงกับแอบมันเขี้ยว น้องเค้าเล่นใส่ จีติงเส้นเดียวสีแดงมาแถมยังไม่มีหนวดสะด้วย แอบดีใจสุดๆขอบอกไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้  ขอบคุงคับที่เข้ามาอ่านเรื่องธรรมของผม แต่ถ้าใครสนใจก้อติดต่อน้องเค้าได้นะ ผมมี เมล์ shizuka_aomza1988(แอท)hotmail.com  ผมเห็นว่าดีก้อเลยอยากบอกต่อนะ  41

finding

• Hero Member
  • People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
Re: เรื่อธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:18:30 AM »
 **25** **25** มีการมาบอกต่อแบบนี้ด้วยเหรอคะ  **25** **25**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:24:18 AM »
... OMG   **25**
Happiness is being stupid together   **04**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:25:22 AM »
 **40** อืม เค้าเป็นคนขี้สงสัยนะ การบ้านพี่เหมือนเป็นโฆษณาแฝงเลย  **30**

หากไม่ใช่ ส่งการบ้านแบบนี้ ขออนุญาต น้องเค้าหรือยังค่ะ

เค้าแค่สงสัย เค้าแค่สงสัย อย่าว่ากันน๊าาาาาาาาา  **21**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:34:22 AM »
weird...

**25**

finding

• You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:34:48 AM »
**40** อืม เค้าเป็นคนขี้สงสัยนะ การบ้านพี่เหมือนเป็นโฆษณาแฝงเลย  **30**

หากไม่ใช่ ส่งการบ้านแบบนี้ ขออนุญาต น้องเค้าหรือยังค่ะ

เค้าแค่สงสัย เค้าแค่สงสัย อย่าว่ากันน๊าาาาาาาาา  **21**

เจ้เปิ้ลคิดเหมือนมาอิมั้ย  **11** **11** **11**  มีสองเคสคือตั้งใจมาหางานให้น้องเค้าหรือบอกลายแทง อีกเคสคือน้องโดนแกล้งรึเปล่าหว่า

#คหสตยสตน 
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:44:45 AM »

เจ้เปิ้ลคิดเหมือนมาอิมั้ย  **11** **11** **11**  มีสองเคสคือตั้งใจมาหางานให้น้องเค้าหรือบอกลายแทง อีกเคสคือน้องโดนแกล้งรึเปล่าหว่า

#คหสตยสตน 

ลักษณะการเขียน เหมือนจะแกล้งน้องเลย

อ่านเรื่องราวในเวปนี้มาจะปี ไม่เคยเห็นมีใครส่งการบ้านแบบนี้เลย

เจตนาประจานน้องป่ะ มีการบอกต่อ บอกเมล์อีกต่างหาก

ขออนุญาตน้องรึยังก็ไม่รู้

มาตอบให้หายข้องใจหน่อยดิ้ จขกท
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

<hunsa>

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:37:37 AM »

#คหสตยสตน 

คิดเหมือนทั้งสองท่านเลยค่ะ.. ว่าแต่ คหสตยสตน  นี่อารายคะ
แปลได้แค่ ความเห็นส่วนตัว แล้ว ยสตน คือ ?????

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:13:23 PM »
มาอิ มาแปลด่วนๆ ตั่วเฮีย ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน  **36** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

finding

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:35:28 PM »
มาอิ มาแปลด่วนๆ ตั่วเฮีย ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน  **36** **30**

**30** **30** **30** **30** **30** ตั่วเฮียกะคุณหรรษาอยากรู้จิงๆเหยอ   **32** **32**

มิดีมังคะ มาอิมิอยากเอ่ยในกระทู้ ว่าแต่จขกท.หายไปไหนหว่า  **40** **40**