ผู้เขียน หัวข้อ: ^^ Trip relax Khao-Yai at Valavian ^^  (อ่าน 4997 ครั้ง)

Banna

• Sr. Member
  • People Like This 34
  • โอกาสมันมีอยู่ในทุกๆสิ่งแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่จะหาเจอ
^^ Trip relax Khao-Yai at Valavian ^^
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 08:12:14 PM »
Coming Soon .............. **36**

กำลังแต่งรูปรอแปปหนุ่ง  **25**
กับทุกคนผมให้ 100 % เสมอ

โดยไม่สนว่าจะได้กลับมาเสมอต้นทุนหรือไม่

แต่มันทำให้ผมรู้ว่าครั้งต่อไปผมควรจะให้คุณแค่ไหน ?

Banna

• โอกาสมันมีอยู่ในทุกๆสิ่งแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่จะหาเจอ
Re: ^^ Trip relax Khao-Yai at Varavian ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 08:44:23 PM »
         ทริปนี้เกิดขึ้นแบบไม่คาดฝัน....เริ่มเรื่องก่อนได้ ณ วันหนึ่ง(ซึ่งจำไม่ได้ **25**) ในเดือน เมษายน ผมได้ Pm จากสาวสวยคนหนึ่งแห่ง WLG  **36** ซึ่งก็ตกใจเป็นอย่างมาก  **08** สาวสวยผู้นี้ ได้ทำการขอ Line แล้วเราก็คุยกัน (มีใครอยากรู้บ้างเขาคนั้นคือใคร...เขาคนนั้นคือ Up....Girl) เราก็ได้ทำการคุย Line กัน คุยไปคุยมา พึ่งมารู้ว่าเขาอายุมากก่าเรานิหน่า ขอเรียกว่า พี่สาว  **34** หลังจากคุยกันซักพัก พี่สาวก็บอกผม อยากไปเที่ยวธรรมชาติ เหยียบหญ้า  **25** เราก็คิดๆ  **08** จนมึนหัว ว่าที่ไหนว้า ธรรมชาติและก็เหยียบหญ้า  **12** สุดท้ายก็นึกขึ้นได้ เราเคยไป รีสอร์ทหนึ่งที่เขาใหญ่มันก็สวยละโอเครน้า  นั่นคือ  Veravian Resort **21** เลยส่งให้พี่สาวแสนสวยของเราไปเป็นตัวเลือก  สุดท้าย พี่สาวชอบใจคร้า  **34** แล้วเราก็ตกลงวันกันไปเป็น 20-21 ที่ผ่านมาไม่นานนี้เอง (สดๆร้อนๆ)  **30**   จบละ...........................(หาไรหม่ำแปปน้า)

โดยไม่สนว่าจะได้กลับมาเสมอต้นทุนหรือไม่

แต่มันทำให้ผมรู้ว่าครั้งต่อไปผมควรจะให้คุณแค่ไหน ?

Uptown Girl

• Hero Member
  • People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
Re: ^^ Trip relax Khao-Yai at Valavian ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 08:56:30 PM »
นั่งทำงาน นั่งฟัง DJ.SR รออ่านต่อ อิอิ  **32**
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

Banna

Re: ^^ Trip relax Khao-Yai at Valavian ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 09:48:55 PM »
มาต่อ......หลังจากตกลงนัดวันกันเรียบร้อย เรานัดกัน 7.30  บวกลบไม่เกิน 30 นาที  แต่พระเจ้าช่วย คุณทหารดันออกมาประกาศกฏอัยการศึกซะได้ ผมซึ่งออกจากบ้าน 6.00 เช้า ไปถึงที่นัดหมายปาเข้าไป 8.30 มันเกินไป 1.30 ชม  **25** **21** ซึ่งรถมันติดมากๆ หลังจากถึงก็รับพี่สาวแสนสวยของเรา แว๊นไปยังที่หมายโลดๆ  **10** ระหว่างขับรถก็เราคุยกันไปมา ตามประสา คุยเรื่องตัวเองบ้าง คนอื่นบ้าง คิดหาที่เที่ยวกันบ้าง แล้วก็ผ่านไป 2 ชม  **37** เราก็มาถึงที่แรกกันคือ ฟาร์มโชคชัย ซึ่งเราตกลงจะทาน สเต๊ก กัน ก็ได้ทานสมใจซะ นั่งทานกันไปคุยกันไปพลางๆ ช่างมีความสุขดีแท้ เวลาคุยกะคนที่ คอเดียวกัน  **11** พอทานอิ่ม เราก็ไปยังที่พักกันเลย เราเลือกที่จะไม่เขา ไปชมฟาร์มเพราะไม่น่าชม อิอิ  **34** เราก็ขับรถกันต่อ อีกประมาณ 1 ชม ก็ถึงที่พักของเรา แต่......เราไม่เข้า อิอิ เราก็เลยกันไปหาอะไรทานเล่นถ่ายรูป ที่ a cup of love กันก่อน  **10** **06** เราก็สั่ง โกโก้ เย็นกันทาน แลเวก็นั่งรับลมชมวิว ธรรมชาติ อัน ฟรุ๊งฟริ๊ง กันไป  **06** ทานเสร็จก็แว๊นกันมาที่พักเพื่อ เช็คอิน  **10** แล้วก็ได้เข้าที่พัก เป็นรีสอร์ทที่สวยงามเหมือนเดิม เวลาเวียน สุดท้ายกันยังเวียนมาที่เดิม  **02** เราก็เอาของเข้าไปเก็บในห้องพัก ห้องพักสวยงาม  (ตามรูป **39**)  เหนื่อยๆกันเราบอกพี่สาว ขอพักสายตาซักแปปน้าแล้วค่อยไปหาอะไรทาน หาวิวถ่ายรูป  **36** ............................................หลับกันไป 1ชม ตื่นมาก็ล้างหน้า ออกไปแว๊นหาที่ถ่ายรูปซึ้ง ณ เวลานั้น ประมาณ หกโมงเย็น เราก็ขับไปเรื่อยๆ มั่วๆ จนไปสะดุดกับป้าย ผาเก็บตะวัน  **04** เราก็ตกลงไปกัน โย่ววววว  แว๊น  ไปดูพระอาทิตย์ตกกาน  **10** ด้วยที่ทางไกลนิสหนึ่ง ทำให้ต่างคนต่างลุ้นว่าจะแว๊น  **10** ไปดูพระอาทิตย์ตกทันไหม เพราะระหว่างทางเห็น น้องอาทิตย์กำลังจะตก สวยมากๆ เลยเรารีบ เหยียบเต็มที่ไปชุมชมวิว ทำการจอดรถ  ผมบอกพี่สาว วิ่งๆๆ  **22** เดียวไม่ทัน แล้วพี่สาวก็ดันใส่รองเท้าส้นตึก  **12** ทำให้วิ่งลำบาก...... **25** แต่ก็วิ่งคร้าบบบบ   แม่คุณเอ้ย สงสัยอยากเห็นน้องอาทิตย์ตก  แต่สุดท้ายก็เศร้าใจ **07** น้องอาทิตย์ได้ ลับขอบฟ้าไปแล้ว เหลือให้เห็นแสงรำไร เป็น ออร่า (ตามรูป)  **01** เราก็ถ่ายรูปกันซักพักรับฟังเสียงลมพัดผ่าน ขุนเขา เสียงจิ้งหรีดร้อง  จะดี๊ด จะดี๊ด  **03** ซักพักก็ทำการกลับที่พักเพื่อทานข้าวกัน มาถึงที่พักก็ทานข้าวเย็น อาหารอร่อยมากพี่สาวบอก เรา อืม อร่อยนะ ซัดกันจนเกลี้ยงจาน  **30**....  ไม่กลัวอ้วนกันเลยทีเดียว  **21** พอทานเสร็จเราก็มานั่ง พูดคุยกัน 2:2 (ปรึกษาปัญหาชีวิต(ห้ามคิดมากกันนะ **20**)) เราก็เลือกนั่งริมสระน้ำอันแสนสวยของทางที่พัก  คุยกันได้ซักพักคิดว่าดึกแล้วกลับห้องไปพักผ่อนกานเตอะๆๆ    **34** ก็กลับห้อง  แล้วก็ต่างคนต่างพักผ่อน ตกลงเวลาตื่นกัน  8 โมงเช้าทานอาหารเช้าละออกไปถ่ายรูปกาน  **04** เราก็ โอเช สบายเป็นคนตื่นเช้าอยู่ละ  **32**   ......................................  **35**  แล้วเวลาก็ช่างผ่านไปไวเหลือเกิน (อีกไม่นานก็เช้าอีกไม่นานก็วันใหม่ **24**) เราก็ตื่นกัน ออกมาทานอาหารเช้าของทางที่พัก พี่สาวทานข้าวต้ม อาหารเบาๆ ตามประสาสาวใส่ๆ แต่ผมจัดหนักคร้าบ เอามันให้คุ้มสิ **30** (ข้าวผัด ใส้กรอก แฮม ไข่ดาว น้ำ  อิ่มครัชบอกเลย  **30**)  หลังจากทานข้าวเช้าเสร็จก็ ออกมานั่งถ่ายรูปกันเล่นต่อ แล้วก็ตกลงกัน รีบ เช็คเอ้า ออกแล้วไปหาที่เที่ยวกันตามไรทางดีกว่า ก็ต่างกันต่างโอเช  ไปโลด  **10** เช็คเอ้า พี่สาวเห็นผมขับรถมาทั้งวันมะวานเลยอาสาจะขับรถให้ (ช่างมีน้ำใจเหลือหลาย(แอบซึ้งสุดจิต **36**)แต่หามิได้ นางขับรถไม่เป็น สุดท้ายก็จบที่เราขับอีกตามเคย )(แล้วจะช่วยขับเพื่อไรเนีย  **22**) แล้วเราก็ขับกันไปยังเป้าหมายต่อไป ซึ้งก็คือ Primo plaza ไปทานข้าวเที่ยงกัน  **10**ถึง ที่หมาย **24** ก็เลือกร้านอาหารตกลงกันร้านอาหารไทยตามเคย (จัดหนักตามเดิม **34**)  พี่สาวเราสั่ง ข้าวผัด  ส่วนผัดจัดผัดไทยกุ้งทอด อาหารอร่อยมากๆ แต่ขอบ๊อก ขอบ๊อก ผัดไทย แม่ม เผ็ดสุดๆ **19** ใส่น้ำตาลไปซัก5-6ช้อน จนพี่สาวถามว่า หวานไปไหม  **04** เราก็ตอบ พอดีผมเป็นผู้ชายที่ขาดหวานไม่ได้อ่ะครัช (จัดไป 1ดอก  **34****02** หลังจากทานเสร็จ ก็ไปเดินชมถ่ายรูป เจ้า อัลปาก้า สุดหล่อกัน  น้องอัลปาก้า ตาวิ้งๆกันเลยที่เดียว  เท่สุดๆ ก็ให้หญ้าน้อง ก้ากันซักพัก ก็เห็นว่าควรแก่เวลาไปจากที่นี่ซักที  **10** ก็ออกจากน้องอัลป้า  **01** ก็ตกลงไปทานไอติมที่ แดรี่โฮมกัน เดียวพี่สาวเลี้ยงเอง (ห่ะ.....พี่สาวเลี้ยงจัดไปเด้จะกินซัก6ลูก **30**(เห็นแก่กินครัชบอกเลย  ณ ตรงนี้ )) ก็ถึงที่หมาย ซึ่งไม่ไกลจากน้องอัลป้ามาก ก็แวะทานไอติมกัน ให้ สดชื่นๆๆ (เราก็จัดเต็มแบบเดิม **30**)  สุดท้าย ก็ต้องจากลาแล้ว  เขาใหญ่ งานเลี้ยงย่อมมันวันเลิกลา  **24** **38** เราก็ทำการ บ๊ายบายเขาใหญ่ แว๊นกลับบ้านกัน  **10** (เราก็ขับอีกตามเคย....ง่วงฟุดๆ อยากบอกว่าแอบหลับไป 30 วิด้วยแหละ  **25**)  3 ชม  เราก็มาส่งพี่สาวที่เรานัดเจอกันครั้งแรก  ก็ต่างคนต่างขอบคุณ บ๊ายบายกาน  **38**  เราผมก็ขับรถกลับบ้าน มานอน เพราะความเหนื่อย ตามปกติ   เป็นอันจบ ทริป วันชิวๆ วันเบาๆ วันถ่ายรูป ไปอีกทริป

ปล. ลงรูปให้พอสมควรนะครับ
ปล.1  ไว้เจอกันใหม่ทริปหน้าครับ ว่าจะไปไหนกันต่อ  **30**

วันนี้ ก็ Good night ครัช  ง่วงฟุดๆแล้วๆ **35** **35** **35**

Banna

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 10:14:44 PM »
นั่งทำงาน นั่งฟัง DJ.SR รออ่านต่อ อิอิ  **32**

**30** **34** **35**

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 10:32:06 PM »

**30** **34** **35**

Nite Nite ด้วยคน  **30** **35**

ปล.ฟ้าตอนพระอาทิตย์ตกสวยมากค่ะ :)
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 11:44:25 PM »
การบ้านน่ารัก มุ๊งมิ๊ง ฟรุ๊งฟริ๊งจังเลยค่ะ อิอิ  **06** **06**

วิวจากห้องพักก็สวยมากๆเลยค่ะ เป็นห้องกระจก มองไปได้ไกลจังง
และภาพถ่ายแลนด์สวยมากเลยค่า  41

เป็นทริปที่ดูน่าสนุกดีนะคะ กินแหลกกันเลยทีเดียว คริๆ 55555  **30****30**

ปล.น้องอัลปากาน่ารักดีนะคะ ดูมุ๊งมิ๊ง น่ากอดดีนะคะ ขนนี่ฟรุ๊งฟริ๊งเชียว 55555 อิอิ
Action = Reaction

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:31:23 AM »
 **39**
การบ้านน่ารักมากเลยค่ะ
ขอให้ได้เจอกันอีกนะค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Banna

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 06:51:29 AM »
การบ้านน่ารัก มุ๊งมิ๊ง ฟรุ๊งฟริ๊งจังเลยค่ะ อิอิ  **06** **06**

วิวจากห้องพักก็สวยมากๆเลยค่ะ เป็นห้องกระจก มองไปได้ไกลจังง
และภาพถ่ายแลนด์สวยมากเลยค่า  41

เป็นทริปที่ดูน่าสนุกดีนะคะ กินแหลกกันเลยทีเดียว คริๆ 55555  **30****30**

ปล.น้องอัลปากาน่ารักดีนะคะ ดูมุ๊งมิ๊ง น่ากอดดีนะคะ ขนนี่ฟรุ๊งฟริ๊งเชียว 55555 อิอิ

ขอบคุณคร้าบๆ  **39**

Banna

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 06:52:25 AM »
**39**
การบ้านน่ารักมากเลยค่ะ
ขอให้ได้เจอกันอีกนะค่ะ

**24** หวังว่าจะได้เจอกานคร้าบๆ