ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบายเรื่องจ้างเที่ยวหน่อยครับ  (อ่าน 9779 ครั้ง)

LEDLight

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
อยากระบายเรื่องจ้างเที่ยวหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 11:14:38 PM »
ไม่อยากลงกระทู้เท่าไหร่ จริงๆ ไม่ค่อยได้จ้างเท่าไหรเนื่องจากงานประจำ งานส่วนตัวก็ค่อนข้างเยอะ
บางเวลาก็อยากได้เพื่อนคุย เพื่อนเที่ยวแบบที่ควรจะเป็น ผ่อนคลาย คลายเครียดกินข้าว ดูหนัง นั่งร้านชิวฟังเพลงอะไรเรื่อยเปื่อยบ้าง
แต่เท่าที่เจอมามันทำให้เสีย feeling การพักผ่อนการผ่อนคลายไปเลย เจอมาก็หลายเผ่าพันธ์ครับ แต่หลักๆ จะเจอพันธ์ต่อไปนี้
-มนุษย์ robot- ไม่ถามก็ไม่พูด เสียเงินให้แล้ว ต้องพยามหาวิธีพูดสลายความอึดอัดของตัวเอง จ้างคนอื่นเหมือนมาเอาใจ ทั้งที่เราอยากได้มากกว่า นั่งดูหนังนั่งข้างกัน ไม่ได้พูดกันเลย คุณเธอถ้าไม่เล่นสมาร์ทโฟนก็นั่งเงียบ แล้วจะจ้างมาทำไรอะเนี่ย ดูหนังคนเดียวยังดีกว่าอีกให้ เสียค่าจ้าง 2000 ดูหนังไม่จบอีก คุณเธอบอกมีนัดกับพี่อีกคนทีอีกที่ ขอออกก่อนหนังจบอีก

- มนุษย์ social - พบกัน เจอกัน ไปร้านข้าว นั่งกิน มือไม่ว่างจิ้มตลอด (แม่นางครับไม่ว่าง ไม่ใช่มือผมครับ อิอิ) ตาดูหน้าจอ แล้วจะเสียเงินจ้างมาทำแมวอะไรวะเนี่ย ให้ 2000 มาดูนางงามหรือไง

ทั้งที่เท่าที่เจอมาถ้าความสวย น่่ารักส่วนใหญ่เทียบได้ก็เกรด C,D ไปโน่นแหละ (แต่ไม่ได้คิดอะไรมาก อยากเที่ยวสนุกสนานกะว่าถ้าพูดคุยกันบ้างคงชดเชยไปได้) เกรด A ในด้านความสวยน่ารัก สมมิตให้สาวๆ เชียร์ pr ตามร้าน chill ดังๆ เพื่อนๆ ผุ้ชายที่เคยเที่ยวคงทราบดี ให้ดริงน้องๆ ในร้าน chill แบบนั้นดริง 300-500 ต่อชั่วโมงไม่ถึงชั่วโมงยังสบายใจกว่า เขายังเข้ามาพูดคุยเอาอกเอาใจ ถึงจะเป็นหน้าที่ก็เถอะ เราไปเที่ยวผ่อนคลาย ก็คุยสนุกสนานไปอยู้่แล้ว เจอน้องๆ มาเอาใจดูอาหารดูเครื่องดื่มให้ตลอด ฟังเพลงได้บรรยากาศผ่อนคลายอีก ถูกใจให้ดริงคนละ 1-2 ดริงว่าไป
แต่มาดูในเว็บนี้ก็อยากได้อารมณ์แบบคนทั่วไป น้องๆ ที่เดือดร้อนได้มีค่าขนมอะไรบ้าง ที่ที่เจอมาก็ไม่ค่อยได้อย่างมีมาตรฐานการจ้างเที่ยวที่ควรจะเป็น
น้องๆ อาจเด็กๆ ด้วยมั้งวัยไม่ค่อยคิดยาวไกล ถ้าเอนเตอรเทน คุยกันสนุกสนานบ้าง อนาคตก้มีงานไปเรื่อยๆ 
อ้อ..ผมไม่ได้พวกมือปลาหมึกนะ ไม่ได้ทำให้แม่นางเหล่านั้นกลัวหรอก หน้าตาก็ปกติทั้วไป สุภาพเขินๆ เล็กๆ
ผมจ้างเที่ยวก็เที่ยวอย่างเดียวนะ จะหางานแรงก็คงหาดีๆไปเลย ราคาสูงก็ไหวอยู่ถ้ารูปสมบัติค้มค่าสมราคา แต่ไม่อยากหาเลี้ยงใคร เท่าที่ศึกษามาในนี้ก็หญิงหลอกชาย ชายหลอกหญิง ไม่มีเวลาศึก๋่ษาด้วย จ้างเที่ยวให้สบายใจ จบๆ ไปกะว่าถ้าเจอสนุกสนานก็คงได้พบกันเรื่อยๆ 

อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ผู้ชายในนี้ครับ มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันบ้างครับ เคยเจอการจ้างเที่ยวกัน แบบไหนยังไงบ้าง เจอแบบผมบ้างหรือป่าว ผมจะได้พิจารณาว่าควรเปลี่ยนแนวไปหาแนวอื่น เที่ยวแนวอื่นดีกว่า หาที่รับงานแรงไปเลยจบๆ ไป คุ้มค้าเงินแน่ๆ แลกเปลี่ยนสมใจกันทั้งสองฝ่าย  หรือไปแบบนั่งร้าน chill คุยกับสาวเชียร pr หน้าตา หุ่นดีๆ เอาใจเก่งๆ ดีกว่ามั้ย เสียเงินใกล้เคียงกัน แต่ได้ความสนุก ผ่อนคลายต่างกันเลย ถึงจะ fake ไปบ้าง สาวๆ จ้างเที่ยวในนี้ส่วนหนึ่งก็ต้อง fake เหมือนกันใช่ป่าว

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: อยากระบายเรื่องจ้างเที่ยวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 12:36:02 AM »
 **36**  อยากให้น้องๆ รับจ้าง มาอ่านจัง ^^
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

WimaxTR

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: อยากระบายเรื่องจ้างเที่ยวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 06:55:42 AM »
ผมเจอสดๆเลยไม่ขอเอ่ยนามหรือยูสเซอร์

มนุษย์ตามจิก รุ้จักกันสองวัน ตกลงจะจ้างเที่ยว เปลี่ยนใจจะมาดูแล โทรหา ทุก5 นาที พอเราสะดวกรับสาย เหวี่ยง
ใส่ทำไมไม่รับ บลาๆๆพร้อมน้ำเสียง ครึ่งวัน โทรซะ สี่สิบกว่าครั้ง ตอบไปว่า น้องโทร ขนาดนี้เกินไปมะ น้องว่า ถ้าไม่ว่างรับก่อน แล้ว
บอกให้โทรมาใหม่ก้อได้  สรุปฉันผิด ทั้งที่บอกไปแล้วว่าประชุม ทั้งวัน เพื่อน ญาติสนิท อื่น เค้าโทรกันครั้งสองครั้ง เด๊วเราว่างก้อโทรกลับเอง นี่อ้างว่า เพิ่งรุ้จักกัน
น้องจะรุ้ได้ไงว่าโดนหลอกรึป่าว.       อืม พิจารณาตรรกะ เอาครับ พี่คงไม่ต้องทำไร รอรับอารมน้อง ยอดมาก
      มนุษย์ดราม่า มนุษย์เยอะ พร้อมอัพค่าตัว ผมตกลงจะดูแล 25xxx นัดเจอกัน มาดราม่า พ่อ น้องสาว พี่ชายมีปัญหาต้องใช้เงิน บีบน้ำตา ภายใน5 นาที แล้วขออัพค่าตัว อีก5พัน
แต่สภาพน้อง หน้าตาC D รูปแต่งแอพมาหลอกขาวเวอ เจอตัวกัดฟันเอาวะ รับปากแล้วเด๊วเสียคน น้องบอกให้เงินมาผ้าหลุด โอเค
ก้อออกไปกดตัง แต่คิดในใจก่อนหน้านี้ยังไม่ตกลงกัน ว่าเราทำไมมะเตรียม จะรุ้มะว่าจะตอบตกลง ตอนแรกตกลงมาคุยกันก่อน ก้อขับรถออกไป กดให้ โทรจิก ถี่มาก
พอรับสายเหวี่ยงใส่ บลาๆ หมดอารม เลย มาว่าเรา ไม่พอใจก้อบอกตรงๆ น่านตูผิดอีก เลยบอก น้องเหวี่ยงใส่พี่วันนี้สามสี่ รอบ เพิ่งรุ้จักเจอกัน
ถ้าเปนงี้ พี่คงไม่ไหว เมจเสจมา งี้หลอกกันนี่หว่า ด่าต่อบลาๆ สารพัด จนต้องสวนกลับไป ขออนุญาต วางสาย และสงบสติอารมซะ
ผ่านไป กลับเข้าไป พร้อมเงิน ถามน้องว่าไง น้องตอบ แล้วแต่พี่ แต่ ฝืนฝอยหาตะเข็บไม่จบ เหวี่ยงใส่อีก เรื่องมาช้า ไม่รับโทรฯ แต่พี่แกน้องในห้อง รร อย่างสบาย พร้อมเลี้ยงอาหารเสร้จสรรพ รอ ผมออกไปกดตัง จนไม่ไหว พูดเลยว่าแบบนี้จะดูแลไง ไม่ให้เกียรติ เหวี่ยง วีนโวย พี่ไม่พอใจละ นางยังบ่นไม่หยุด ฟิวขาด
ผมทนมา ทั้งวัน อาหารเลี้ยงดี เปิดห้องให้นอน เอาแต่ด่าๆ ๆๆๆๆๆๆๆ นางทำเอาเราเปนที่ระบายอารม บอกเปนคนเงี้ย ถ้าพี่รับไม่ได้ ก้อยกเลิกได้นะ หมดความอดทน ดึงกุญแจห้อง ไฟดับแอรดับ เขิญออกจากห้อง คิดในใจ ไปหาคนรองรับอารมเหอะพี่มะใช่ ลูกน้อง เบี้ยไล่ใครที่จะมาโขลกสับ
พูดด้วยเสียงดังมั่ง น้องขู่ผมจะประจานในเวบ ผมบอกเชิญ ถ้าพาดพิง ชื่อจริง ผมเอาเรื่องแน่ น้องโวยใส่พี่ก้อเหวี่ยง รอบเดียวเนี่ยนะ ประโยคเดียวด้วย
แต่น้องอะ เยอะกว่าพี่อีก แถมเถียงกลับ ว่าเราต่อ จนเราพูดประโยคสุดท้ายไม่อยากทะเลาะกะผู้หญิง เชิญครับ

สรุป น้องคนนี้ หน้าตา ก้อแย่ละืนิสัยแย่ บอกได้แค่ว่า คงหาคนดูแล มีเงินและโง่ เป็นเบี้ยล่างให้โขลกสับตามอารม ของนาง ยากล่ะครับ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 07:32:38 AM »
จริงๆอยากจะแนะนำว่าค่อยๆดู ค่อยๆ ศึกษา ค่อยๆ สังเกตุ ...จากประสบการณ์ที่มีคนเข้ามาคุยด้วยและได้พูดคุยกันในระดับนึงเรื่องความคาดหวังในการเจอน้องส่าวน่ารักนิสัยดี ...สรุปได้ว่า ... ทำความรู้จักโดยการคุยมาก่อนสักระยะ ไม่ว่าจะเป็นทางไลน์ ทางโทรฯ เพื่อที่จะได้พอทราบนิสัยในระดับนึง...หากพอใจหรือรับได้ค่อยนัดเจอเป็นอีก stepนึง .... และหากไม่ถูกใจ ไม่โดนใจในการที่จะรับดูแลก็ให้บอกน้องตามตรงเลย หรือจะบอกแบบอ้อมๆก็ได้เพื่อรักษาน้ำใจน้อง...ดีกว่ามานั่งเสียความรู้สึกเมื่อรับดูแลกันไปแล้ว ดีไม่ดีอาจจะเจอข้อหา ตะกวด โดยมิได้ตั้งใจ..
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 08:59:25 AM »
แล้วถ้าน้องคุยเก่งจนพูดมาก !! พี่ก็รำคาญใช่มะ **25**
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

rullbedz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
  • ไม่ใช่ทุกคนจะมีโอกาสเท่ากัน...โปรดเข้าใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 09:56:08 AM »
ตั้งแต่เล่นมาหลายปี
เจอมาหลายคน
เจอ
หน้าตาสวยจริงๆ แค่คนเดียวเอง
หลังๆเลยขี้เกียจนัด
เด้วนี้จะถามย้ำๆ ว่าเหมือนในรูปจริงน่ะ
ถ้าไม่ยืนยันก็ไม่ไป
คนสวยๆส่วนใหญ่รูปจะเยอะ ขยันเปลี่ยนดิส
 **04** **04** **04**
บางคนให้เงินแล้วผมอยากจะกลับเลย
เสียเงินแล้วไม่อยากเสียเวลา

คหสต หากไม่ถูกใจขออภัย
 **25**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 10:18:30 AM »
จริงครับ. สาวจ้างเที่ยวส่วนใหญ่หาสวยยากมาก. ปัญหาคือเจ้าตัวนึกว่าตัวเองสวยน่ะสิ.  เลยอัพ 2500-3000. บอกห้ามโดนตัว.  ไอ้เราก็ไม่กล้าพูดว่าไม่ใช่ง่าเราจะอย่กไปโดนตัวเขา.  แต่เขาต่างๆอย่ามาโดนตัวเรานะ บางคนรับงานหัวไม่สระเลยเหมือนโชยอับๆ ต้องเบือนหน้าหนี. ใจอยากจะไล่กลับจริงๆ.

รบกวนสาวๆที่เข้ามาอ่านครับ. รับงานช่วยทำตัวเป็นมืออาชีพด้วยการทำตัวให้สะอาดสะอ้านมารับงานด้วยนะครับ.    อดแปลกใจไม่ได้จริงๆที่ใช้เวลาอาบน้ำแต่งตัวนานแต่กลับกลิ่นตัวเหม็น.   แนะนำลองเปลี่ยนหมอน ผ้าเช็ดตัวบ่อยๆนะครับ.   

**32**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 12:51:33 PM »
เอิ่ม ... อ่านละแอบดีใจ ไม่ได้จ้างเที่ยว แค่มีข้าวฟรี หนังฟรี ก็ไปละ  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 04:03:22 PM »
... OMG   **25**
Happiness is being stupid together   **04**

นางฟ้าเดินดิน

• Full Member
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 06:45:22 PM »

มีลดค่าจ้างด้วยแฮะ
งั้นเราจ้างเที่ยว มั่งดีฟ่า ทานข้าว ดูหนัง 5,000  **30** **30** **30**
^^^^^^  คนในความลับ ไม่ว่าจะเวลาไหน ก็มีแต่ "เจ็บ" กับ "เจ็บ"   ^^^^^^