ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณสาวน้อยที่ทำให้กาแฟวันนี้อร่อยมากกว่าทุกวัน ^^  (อ่าน 2724 ครั้ง)

no_18

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
     อย่าเรียกว่าการบ้านเลยครับ ผมแวะมาเล่าความประทับใจที่ีให้น้องคนนึงครับ ออกตัวก่อนครับว่าเคยตั้งกระทู้ที่ไม่ได้จ้างเที่ยว จ้างอะไรใดๆทั้งสิ้น แต่กระทู้นั้นเป็นการชวนมาเดินเล่น ถ่ายรูปเล่นแบบชิลๆครับ ซึ่งน้องเค้าติดต่อมาทาง pm และเราแอดไลน์ไปคุยกันต่อ ซึ่งวันนี้เราก็ไม่ได้นัดถ่ายรูปอะไรกัน แค่นัดทานกาแฟและพูดคุยกันเฉยๆ
    น้องนัดผมที่ร้านกาแฟชื่อดังบรรยากาศดีย่านรัชโยธินครับ เวลานัด 9.00 ครับ ผมกะไปก่อนอยู่แล้วกะหามุมคุยเบาๆที่คิดว่าครั้งแรกอยากให้ชิลทั้งการพูดคุยและบรรยากาศครับ ผมไปถึง 8.30 ซึ่งร้านยังไม่เปิด ก็รอจนร้านเปิดและผมเ็ป็นคนแรกที่เข้าร้านของวันนี้ และผมก็ได้มุมที่ต้องการครับ น้องเค้ามาช้านิดหน่อยเพราะฝนตกรถติดเป็นปกติของเมืองกรุงครับ แต่น้องก็น่ารักมากๆครับ ส่งข้อความมาทางไลน์ตลอด (คงกัวผมจะเบื่อ) และน้องก็มาถึงครับ ทันทีที่มาถึงก็รู้ว่าเป็นน้องเค้าครับเพราะดูในไลน์จนจำได้ว่าน้องหน้าตาแบบนี้นะ (ท่องไว้ๆๆ) และน้องก็สั่งเมนูของน้องเค้าและเดินมาหาที่โตะ ทันทีที่ได้รับการทักทายจากน้อง ความรู้สึกของผมบอกได้เลยว่าเฟรนลี่มากๆ และมิตรภาพก็เกิดขึ้นตั้งแต่วินาทีนั้น มิตรภาพที่ไม่ได้เกิดจากการจ้างงาน มิตรภาพจากความพอใจทั้งสองฝ่าย (อ่อน้องบอกด้วยว่าโตะที่ผมเลือกเป็นโตะที่น้องมาที่ร้านนี้เมื่อครั้งก่อน บังเอิญมากๆ)
    เรานั่งคุยกันจนเรียกได้ว่าไม่รู้กี่โมงแล้วแต่เป็นเวลาทีน้องเค้าต้องไปทำงาน วินาทีนั้นยังกับซินเดอเรล่าก็ไม่ปาน ขอบคุณนะครับ ขอบคุณเวป WLG ที่ทำให้ผมได้เจอมิตรภาพดีๆกับน้องคนนี้
ปล. ไม่ได้คิดกับน้องแบบชู้สาวครับ แต่เราจะถ่ายรูปกันและคิดแค่พี่น้อง การสนทนาวันนี้เลยคุยกันอย่างไหลลื่นและลืมเวลากันเลยทีเดียว ขอบคุณมากคับผ๊ม ^^

no_18

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ ที่ได้รับมิตรภาพดีดีจากที่นี่  **06**
^^

finding

• Hero Member
  • People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
มาอิเข้ามาเพราะคำว่า"กาแฟ"  **32** **32**  ยินดีกับจขกท.ด้วยนะคะ ว่าแล้วก็หากาแฟดื่มบ้างดีกว่า  **38** **38**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

no_18

• Newbie
  • *
มาอิเข้ามาเพราะคำว่า"กาแฟ"  **32** **32**  ยินดีกับจขกท.ด้วยนะคะ ว่าแล้วก็หากาแฟดื่มบ้างดีกว่า  **38** **38**
กาแฟร้านนี้รสชาติค่อนข้างดีเลยทีเดียวครับ และได้คนทานด้วยที่คุยเรื่องเดียวกันถูกคออีก ^^

slow

• People Like This 2111
ชอบทานกาแฟเหมือนกัน

ทานกาแฟแล้วอารมณ์ดี

กาแฟรสชาติดีก็ทำให้สาวน้อยที่ไปด้วยดูน่ารักขึ้น

**36**

no_18

• Newbie
  • *
ชอบทานกาแฟเหมือนกัน

ทานกาแฟแล้วอารมณ์ดี

กาแฟรสชาติดีก็ทำให้สาวน้อยที่ไปด้วยดูน่ารักขึ้น

**36**
แนะนำให้ไปทานที่นี่ครับ และถ้ามีสาวมาคุยให้ฟังจนเพลินแบบผมล่ะก็ ฟินกันเลยทีเดียวครับ

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
Happiness is being stupid together   **04**

no_18

• Newbie
  • *

no_18

• Newbie
  • *
แจ้งเจ้าตัวให้รับทราบแล้วนะครับ ว่าแอบมาเขียนการบ้าน ไม่ได้ลงชื่อ แหะๆ  **25**

no_18

• Newbie
  • *

ปป.เข้ามาเพราะตามหา(จ.)   ไห   5555555    เอ้ยยยยย.  ผิดๆ
เอาใหม่น่ะๆ....   ปป.เข้ามาเพราะคำว่า "อร่อยมาก"  อิอิ
เห็นของกินแล้วอยากวิ่งใส่  ฮิฮิ
อิจฉา จขกท. กับ สน.  ที่ได้มี มตภ. ดด. ด้วยกัน   (จะย่อทำไม งงตัวเอง)
จขกท. เจ้าของดระทู้ /สน.สาวน้อย/มตภ. มิตรภาพ/ดด. ดีดี  (ชอบจัง ตัวย่อ ดด. ดอดอ ดีดี )  55555555
ทั้งย่อทั้งเต็มเลย อ่านแล้วยิ้มได้อีก ^^ **36**