ผู้เขียน หัวข้อ: มาส่งการบ้านค่ะ  (อ่าน 1504 ครั้ง)

patty_patty

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
มาส่งการบ้านค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 09:57:43 PM »
 **04** สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในเวปนี้นะคะ จขกท ชื่อ แพทนะคะ พอดีแพทเพิ่งมาลองโพสต์จ้างเที่ยวครั้งแรก และก็มีพี่ๆหลายๆท่าน ส่ง pm มา  **02**  แพทจึงได้้มีโอกาสได้คุยไลน์กับพี่คนนึงค่ะ พี่ท่านนี้เค้าเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ได้ 3 อาทิตย์ ส่วนแพท 2 วัน  **25**

ก็คุยกันไปนิดหน่อย พี่ P ( ชื่อสมมุติ) ก็ถามแพทว่าทำไมแพท ถึงจึงมาทำงานนี้ แพทตอบว่าแพท เหงาๆเบื่อๆและหาตังค์กินหนม พี่Pจึงโอนเงินมาให้แพท 1000 บาท  **36** **36** **39** บอกว่าให้ทานขนมและสอนว่าอย่าไปกับใครง่ายๆ และสอนถึงการดูคนและแนะนำว่าอย่ามาทำงานนี้เลย  **11** **19**

แค่นี้ล่ะค่ะการบ้านของแพท ซึ่งแม้เพียงแค่การคุยไลน์ ก็ทำให้แพทรู้สึกถึงความจริงใจและความน่ารักของพี่ P พี่ที่ใจดี หล่อ ทั้งภายนอกและภายใน จบแล้วนะ ถ้ามีโอกาสได้ไปทานข้าวกับพี่ Pแพทจะส่งการบ้านอีกทีนะคะ

ปล ถ้าพี่ P ได้อ่านกระทู้นี้ แพทอยากบอกพี่ว่า ถึงแม้ว่าพี่ จะสูงวัยแต่ใจพี่หล่อมากๆ ( หน้าตาก็หล่อคร่าา )

หนูแพท **38** **38**

ตั้งแต่วันที่คุณเดินเข้ามา วันที่เราได้นั่งมองตา

ก็บอกหัวใจเอาไว้ว่าอยากลอง......อีกสักครั้ง.....

MARVIN_

• บุคคลทั่วไป
Re: มาส่งการบ้านค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:50:08 PM »
   สิ่งที่มีค่ามากกว่าเงิน1000บาทก็คือ...คำสอนของพี่p
   คำสอนที่ว่า อย่าทำงานนี้เลยและอย่าไปกับใครง่ายๆ...

อย่าทำให้คนหวังดีอย่างพี่pต้องผิดหวังนะครับ...

ปล.เป็นการบ้านที่หวานแหววที่สุดอันดับต้นๆที่เคยอ่านมาครับ...

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:24:27 AM »
... ยินดีด้วยนะครับ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

patty_patty

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 06:45:42 PM »
ขอบคุณ พี่นกรู้ และ พี่Luzifer หวังว่าแพทคงได้มีโอกาสทานข้าวกับพี่ที่น่ารักทั้ง2 ท่านนะคะ **39**

**36** **36**
ตั้งแต่วันที่คุณเดินเข้ามา วันที่เราได้นั่งมองตา

ก็บอกหัวใจเอาไว้ว่าอยากลอง......อีกสักครั้ง.....