ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับที่2 ฉบับpatty_patty  (อ่าน 2615 ครั้ง)

patty_patty

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
การบ้านฉบับที่2 ฉบับpatty_patty
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 09:04:53 PM »

สวัสดีทุกคนค่ะ  **04**
หลังจากที่แพทได้เข้ามาลองโพสจ้างเที่ยวในเว็ป แต่แพทก็แอบลังเลอยู่นานค่ะว่าจะไปหรือไม่ไปดีเพราะว่ายังไม่ค่อยกล้า ปกติแพทเป็นคนเรียบร้อยค่ะ (หน้าตาก็ดีนะคะ อิอิ)  **06**

แล้วในที่สุด วันนี้แพทก็ตัดสินใจไปทานข้าวกับพี่คนนึงในนี้ค่ะ หลังจากที่พี่เขา pm มา เราก็ได้คุยกันในไลน์ แล้วแค่ 1 วันเราก็นัดเจอกันเลยค่ะ อิอิ (ใจง่ายจิง)  **34**

เรานัดเจอกันที่ร้านๆนึงริมแม่น้ำเจ้าพระยา ไม่ไกลจากที่พักของแพทมากและบรรยากาศดีค่ะ ครั้งแรกที่เจอกัน ประทับใจมากค่ะ พี่เขาหน้าเด็กมากและก็หล่อมากด้วย (แอบปลื้ม) พี่เค้าบอกว่าเค้าอายุมากแต่แพทว่าดูเหมือนเพิ่งจะแค่ 20 ต้นๆเองค่ะ หน้าเหมือนพี่โอม นักร้องนำวง cocktail เบย ^^
หลังจากแนะนำตัวกันเขินๆ เราก็คุยกันเรื่อยเปื่อย แล้วก็สั่งอาหารมาทาน คุยกันไปสบตากันไปเป็นระยะๆ    **36** พี่เค้าเป็นคนคุยสนุกมากค่ะ มีทั้งเล่าเรื่องงาน เรื่องมิติลึกลับ 555 เรื่องสาวๆ ที่สำคัญ เพลงในร้านเป็นเพลงที่วัยรุ่นมาก ทั้งพี่และแพทชอบมากๆ เช่น เพลงของ ไมโคร อินคา บิลลี่ (วัยรุ่นมาก อิอิ ) หลังจากนั้นเราก็สั่งเค้กมาทานกัน ให้แพทเลือกเค้กให้ค่ะ พี่เค้าชอบทานเค้ก แต่ก็ไม่อ้วน แถมหุ่นดีมากๆเลยค่ะ 41 **21**

สุดท้ายเราก็แยกย้ายกันกลับบ้าน พี่เขาก็แอบให้ค่าขนมแล้วก็นัดแพทต่อทันที (แอบดีใจ) เราตกลงกันว่าเราจะไปร้องคาราโอเกะกันในทริปหน้าค่ะ ครั้งหน้าแพทจะมาส่งการบ้านอีกนะคะ ว่าพี่เขาร้องเพลงเพราะขนาดไหน  **11**

ขอบคุณเว็ปนี้นะคะที่ทำให้แพทพบเจอคนสุภาพและใจดีแบบพี่ แพทประทับใจจริงๆค่ะ **39** **02**

หนูแพท  **38**

ตั้งแต่วันที่คุณเดินเข้ามา วันที่เราได้นั่งมองตา

ก็บอกหัวใจเอาไว้ว่าอยากลอง......อีกสักครั้ง.....

wombat

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: การบ้านฉบับที่2 ฉบับpatty_patty
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 09:25:09 PM »
 **02**

U...U

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: การบ้านฉบับที่2 ฉบับpatty_patty
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 09:41:26 PM »
ว้าวววว การบ้านน่ารักน่าชัง

**36**

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:23:01 PM »
การบ้านน่ารักมากเลยค่ะคุณแพท **36**
จากการวิเคราะห์ nudy คิดว่าจขกท. ต้องสวยและคุยสนุกแน่นอนเพราะเห็นเล่าว่าพี่จองนัดต่อเลย อิอิ

ต่อไปนี้สงสัยพี่ๆ ต้องเตรียมตัวใจกันละลายละค่ะ
 **39** **39** **39**
Matching ;)

Mr.K

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 01:08:02 AM »
 **34** มีคนแอบกระซิบว่าน้องน่ารัก
ขอต่อคิวเลยละกัน  **02**
A man's got to know his limitations.

U...U

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 08:45:27 AM »
ชอบจังคนสวย น่ารัก เนี่ย...  41 41 41

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 09:17:20 AM »
ดีใจที่ได้ไปทานข้าวกับน้องแพทนะครับ ..แรกที่ได้คุยก็หวั่นๆ เพราะน้องดูเป็นสาวมั่น พูดตรงๆ เลยแอบกลัวเล็กน้อย พอมีเวลาว่างตรงกันจึงรีบนัดเจอน้องทันที

แรกที่เห็น สาวสวย สูง หุ่นดี หน้าตาน่ารัก จนรู้สึกประหม่า เพราะจากที่ประเมิน น้องแพทต้องเป็นสาวที่มีชายหนุ่มตามจีบ ตามชอบมากมาย และอาจชาชินกับคนที่เข้ามาหมายปอง...  **36**

คิดไปไกลว่าเวลาจะมาทานข้าวกับคนที่อายุมากกว่ามากอย่างเราจะเป็นอย่างไร แต่พอได้พูดคุยกันจริงๆ น้องเป็นคนคุยสนุก แอบหวานเล็กๆ (จริงๆแค่น้องนั่งยิ้มให้มองเฉยๆ ก็หวานพอแล้ว) ได้แค่แอบมอง..มองตรงกลัวแพ้สายตาสาวน้อยหน้าหวานคนนี้ ...  41

โชคดีที่บรรยากาศร้านที่สบายๆ บทเพลงเพราะๆ ช่วยให้บรรยากาศรอบข้างอบอุ่น ผ่อนคลาย ทำให้การพบเจอครั้งแรกนี้มีความสุข จากการนั่งทานอาหาร พูดคุย จนลืมเวลาที่ผ่านไปอย่างรวดเร็ว แต่เป็นช่วงเวลาที่ดีและประทับใจกับน้องคนนี้มาก

___ ไม่น่าเชื่อว่าเจอน้องๆจ้างเที่ยวมาก็หลายคน แต่นัองแพทมีเสน่ห์จนต้องขอคิวน้องเพื่อมาเจอกันอีก เพราะคิดว่าไม่นานน้องอาจเป็นเหมือนน้องน่ารัก เก่ง คนอื่นที่เข้ามาในเวป ไม่นานก็ต้องออกไปสู่โลกแห่งความจริง ___

C U soon....

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 11:43:33 AM »
        อ่านการบ้านที่พี่ๆ เจอน้องๆ ที่น่ารักทีไร แอบอิจฉาทุกที....

ถ้าพอจะมีคิวว่างก็รบกวนให้เวลาพี่ได้เจอน้องน่ารักๆ แบบพี่ slow บ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

patty_patty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 06:32:46 PM »
 **40**
ว้าวววว การบ้านน่ารักน่าชัง

**36**

ขอบคุณค่ะ **39**
ตั้งแต่วันที่คุณเดินเข้ามา วันที่เราได้นั่งมองตา

ก็บอกหัวใจเอาไว้ว่าอยากลอง......อีกสักครั้ง.....

patty_patty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 06:36:22 PM »
การบ้านน่ารักมากเลยค่ะคุณแพท **36**
จากการวิเคราะห์ nudy คิดว่าจขกท. ต้องสวยและคุยสนุกแน่นอนเพราะเห็นเล่าว่าพี่จองนัดต่อเลย อิอิ

ต่อไปนี้สงสัยพี่ๆ ต้องเตรียมตัวใจกันละลายละค่ะ
 **39** **39** **39**

ขอบคุณค่ะ คุณ Nudy แพทได้มีโอกาสอ่านกระทู้คุณ Nudy แพทมั่นใจว่าคุณ Nudy
ต้องทั้งสวยและฉลาด เป็นผู้หญิงที่เฟอร์เฟค สุดๆเลยค่ะ 41