ผู้เขียน หัวข้อ: สาวน้อยคนเดิม จากร้านกาแฟสู่ร้านก๋วยเตี๋ยว การบ้านฉบับที่ 2  (อ่าน 1742 ครั้ง)

no_18

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
วันนี้เป็นอีกวันที่..หัวใจและความคิดทำงานอย่างเป็นระบบ ^^ วันนี้ผมได้มีโอกาสรับนัดจากสาวน้อยแสนน่ารักจากร้านกาแฟ (การบ้านฉบับ1) ที่บอกว่ารับนัดเพราะผมบอกเธอเสมอว่า ช่วงนี้ผมว่างและถ้าว่างก็นัดกันได้เสมอ จะถ่ายรูป หรือจะเดินเล่น กินข้าวได้หมด แอบคิดอยู่ลึกๆว่าบอกตัวเลือกไปซะเยอะ แต่ไม่เลือกสักอย่างก็คงแอบเสียใจเหมือนกัน 55 เธอบอกกับผมว่าเธอว่างแต่รอบนี้เรานัดกันช่วงบ่ายเลยขอเป็นอะไรที่หนักกว่ากาแฟสักหน่อย และหาร้านแนวรถไฟฟ้า ผมเลยหาข้อมูลทันทีที่ได้รับโจทย์ และก็ได้ร้านที่ถูกใจทั้งผมและเธอ วันนี้ผมรีบไปก่อนเวลานัดพอสมควร เพราะจะไปหาที่จอดรถและดูบรรยากาศร้านไว้ก่อน
     ผมไปรอเธอที่รถไฟฟ้า เพราะร้านเดินจากสถานีไปไม่ไกล ทันทีที่เธอมาถึงด้วยชุด ช่างต่างกับวันแรกที่เจอที่ร้านกาแฟมาก (วันแรกก็ดูเด็กๆใสๆแล้วแต่วันนี้ดูเด็กได้อีก) เราเดินไปที่ร้านและหามุมคุยกันแบบชิลๆ วันนี้เราคุยกันไหลลื่นกว่าครั้งก่อน (จิงๆครั้งแรกที่เจอก็ไหลนะ) ผมสารภาพเลยว่าผมเป็นคนพูดเก่งแต่พอเจอเธอกลับนั่งฟังราวเด็กนักเรียนฟังคุณครูสอนยังไงอย่างนั้น ^^ เรานั่งทานไปคุยไปจนเวลาล่วงเลย ..เราก็แยกย้ายกันกลับ วันนี้เป็นอีกวันที่ผมมีความสุขจากการได้เจอสาวน้อยคนนี้อีกครั้ง ขอบคุณสาวน้อยที่เต็มไปด้วยความสดใส น่ารัก ผมว่าโลกใบนี้สวยได้เพราะมีเธอนะ
ปล. ขอบคุณ WLG อีกครั้งครับ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet

เพนเน่ต้มยำเย็นโฟตาขลุกขลิก

มาแสดงตัวไว้ก่อน  เดี๋ยวตามแสดงความคิดเห็นที่หลัง
จขกท.  น่ารักเช่นกันคะ   น้องมาช้า  มาสาย  พี่ไม่ว่าซักคำ
ว่างๆเจอกันอีกนะ
 41
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

no_18

• Newbie
  • *

เพนเน่ต้มยำเย็นโฟตาขลุกขลิก

มาแสดงตัวไว้ก่อน  เดี๋ยวตามแสดงความคิดเห็นที่หลัง
จขกท.  น่ารักเช่นกันคะ   น้องมาช้า  มาสาย  พี่ไม่ว่าซักคำ
ว่างๆเจอกันอีกนะ
 41
คนน่ารักมาตอบล่ะ  ^^

wombat

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
น่ากินมากกครับท  **19**

no_18

• Newbie
  • *
น่ากินมากกครับท  **19**
ร้านนี้มีเมนูเส้นให้เลือกหลากหลายครับ ถ้าแวะผ่านไปลองแวะไปดูนะครับ ^^

Red Rose

• Full Member
  • People Like This 6
  • มนุษย์หน้าหวาน..^^
ชื่อร้านอะไรหรอคะ น่ากินมากอะ
รอ..รอกันต่อไป

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
ชื่อร้านอะไรหรอคะ น่ากินมากอะ

ชื่อร้าน 1000 เส้น คะ
ลงบีทีเอส อารีย์ แล้วเดินเข้าซอยคะ
 **39**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก