ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านจ้างเที่ยว 02  (อ่าน 1713 ครั้ง)

T^o^P

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ส่งการบ้านจ้างเที่ยว 02
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:31:25 AM »
จ้างเที่ยวครั้งที่ 2 กับน้องมี่

จากที่เคยตั้งกระทู้จ้างน้องเที่ยวเอาไว้ คราวนี้เห็นกระทู้น้องชวนไปทานข้าวเลยแอดไลน์ไปไม่รอช้า วันอาทิตย์ยังไม่มีโปรแกรมอะไรเลยจ้างน้องซะเลย น้องบอกสะดวกแถวรามอินทรา คราวนี้เลยได้ไปเซ็นทรัลรามอินทรา (เอ่อ....ไม่เคยไปอีกละ คนละทิศกับที่ไปประจำเลย  **01** เอาวะ ไม่เป็นไร ว่างๆ) เลยนัดน้องไว้บ่ายประมาณบ่ายสามกว่าๆ วันอาทิตย์มาถึงไฉนได้งานเข้า มีธุระต้องไปสุพรรณตอนเช้า เที่ยงๆ น้องไลน์มาคอนเฟิร์มอีกครั้ง (สงสัยน้องกลัวโดนเบี้ยว อิอิ) เลยบอกน้องว่า "อยู่สุพรรณ ถ้าน้องมีธุระอะไรก็ไปทำก่อนได้" น้องตอบกลับมาบอก "ไม่มีธุระอะไรรอพี่คนเดียวเลย" เลยบอกน้องไปว่าไม่เบี้ยวแน่ครับ เสร็จธุระจากสุพรรณบ่ายสอง (ก่อนออกจากสุพรรณแวะซื้อขนมสาลี่เป็นของฝากให้น้องหน่อย) บึ่งรถกลับกรุงเทพเพื่อไปตามนัดน้องที่เซ็นทรัลรามอินทรา  **10** ใกล้ถึงแล้วก็โทรหาน้องซักหน่อย ถึงเซ็นทรัลบ่ายสามกว่าๆ โทรหาน้อง น้องก็บอกมาถึงแล้วดูหนังสืออยู่ที่ร้านหนังสือ ว่าแล้วก็เดินขึ้นไปหาที่ร้านหนังสือเข้าไปวนหารอบนึงแล้วก็เดินออกมา (ไม่แน่ใจว่าน้องหน้าตาเป็นยังไง เดี๋ยวทักคนผิด เลยออกมาโทรศัพท์หาดีกว่า  **02**) โทรเสร็จน้องก็เดินออกมาจากร้านหนังสือ น้องมี่น่ารักดีครับ (ต่างจากในรูปนิดหน่อย) คุยกันแปปนึงน้องบอกยังไม่ได้ทานอะไรก็บอกว่างั้นไปทานข้าวละกัน น้องบอกอยากกินข้าว เดินวนหาร้านซักพัก เซ็นทรัลรามอินทราไม่ค่อยมีอะไรเลย สรุปไปจบที่ Black Canyon น้องก็สั่งข้าวมากิน แต่พี่ไม่ไหวแล้วเพิ่งกินจากสุพรรณมาตอนบ่ายโมง น้องบอกกินคนเดียวอายให้สั่งอะไรมากินด้วยกัน เลยสั่งซุปไปจานนึง น้องคุยสนุกดีครับ น้องบอกว่าทำ Pr มาก่อน แต่ช่วงนี้ร้านที่ทำอยู่โดนเคอร์ฟิวไม่ค่อยได้เข้าไปทำ เลยมาลองรับงานจ้างเที่ยวดู โพสไปไม่นานคิวแน่นมาก (5555 ก็น้องออกจะน่ารักนี่ครับ  **06**) น้องบอกว่ามีพี่อีกคนจ้างเหมือนกัน แต่ผมนัดไว้ก่อนเลยยังไม่ได้ตอบตกลงกับพี่อีกคน กินไปคุยไป สนุกดีครับ กินเสร็จไม่รู้จะทำอะไรต่อ ก็แวะซื้อของที่ Tops ซะหน่อย แล้วก็ส่งน้องกลับ (เผื่อว่าน้องจะได้ไปอีกงานทัน **21**)

Naomi

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ไม่รับคนดูแล ไม่รับงานแรง เข้าใจตรงกันนะคะ
Re: ส่งการบ้านจ้างเที่ยว 02
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 07:00:16 AM »
การบ้านน่ารักจังเลยค่ะ > <

T^o^P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 10:10:04 AM »
การบ้านน่ารักจังเลยค่ะ > <

ขอบคุณครับ  **26**

tong0191

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 01:29:17 PM »
 **04** **04** **04** **04** **04**