ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับแรก : แวะมาขอบคุณพี่ทานนึง  (อ่าน 1081 ครั้ง)

stay with me

• Full Member
  • People Like This 43
  • จดจำ เพื่อลืม
การบ้านฉบับแรก : แวะมาขอบคุณพี่ทานนึง
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 04:40:29 PM »
วันนี้แวะมาเขียนการบ้านเล็กๆน้อยๆแล้วก็มาขอบคุณพี่ชายน่ารักท่านนึงด้วย

เริ่มเลยแล้วกันเนอะ ^^

เนื่องจากเป็นนัดที่กระทันหันสุดๆ แล้วบังเอิญอาจารย์ยกเลิกคลาสพอดี อยู่ๆก็มีโทรศัพท์เข้ามาจากพี่ท่านนึง
พี่ถามว่าวันนี้ว่างหรือเปล่า  ไอเราก็ตอบไปแบบรนๆว่าว่างค่ะ(แต่ใจจริงตั้งใจว่าจะกลับหอ แต่ดันรับปากไปแล้ว 55)
แต่เอาน่า ก็อยากเจออ่าา เห็นมีแต่สาวๆพูดถึงพี่ท่านนี้อยู่บ่อยๆ

เราเจอกันโดยที่พี่เค้าไม่ขอดูรูปเราเลย เราก็แกล้งแซวๆ ว่าพี่ไม่กลัวหรอ ถ้าหนูมาแบบ อ้วน ล่ำ ดำ ไม่ใช่สเปคพี่ไรงี้
พี่ก็ตอบกลับมาว่า แค่มาทานข้าวเองนี่ไม่ได้พาไปไหน... ไอเราก็อ้ออค่ะๆ ฮ่าๆๆ 
แล้วเราก็ทานอาหารกันที่ Fuji จบด้วย Swensens  อร่อยและอิ่มมากกก

สุดท้ายนี้ก็ ...
ขอบคุณนะคะ ที่พาไปทานข้าว และสอนอะไรหลายๆเรื่องให้หนูเก็ตว่าอ้อ มันเป็นงี้นี่เอง
ขอบคุณที่สอนให้หนูระวังตัวมากขึ้น
ขอบคุณทุกคำแนะนำทั้งเรื่องเรียน เรื่องงาน(ในอนาคต) หนูได้ความรู้จากพี่เพิ่มขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณที่ทำให้วันธรรมดาๆ กลายเป็นวันที่มีความสุขและสนุกมากกกอีกหนึ่งวันนะคะ

ปล.เนื่องจากเป็นการบ้านฉบับแรก เลยเขียนไม่ค่อยออกบอกไม่ค่อยถูก 555 ไว้แก้ตัวฉบับหน้านะคะ จุ้บบบ
 **38**

Rest room

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: การบ้านฉบับแรก : แวะมาขอบคุณพี่ทานนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 12:57:40 AM »
การบ้านน่ารักดีนะครับ บางทีเราก็เจอสิ่งดีๆ ได้ง่ายๆ เหมือนกันเนอะ

ขอให้เจอพี่ๆ ที่ดีๆ เช่นนี้ทุกๆ ครั้งนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา