ผู้เขียน หัวข้อ: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///  (อ่าน 3047 ครั้ง)

Fixtherate

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 23
///จากที่ได้เข้ามาค้นหาที่พวกผู้ชายเรามาหากันในเว็บนี้ผมก็ได้เจอน้องคนหนึ่งโดยบังเอิญ ทักทายกันไปโดยไม่ได้คิดอะไรมาก แต่พอเราเจอกันแล้วเคมีบางอย่างมันตรงกันก็เลยทำให้เกิดความสัมพันธ์ต่อเนื่อง แต่ว่าเราอาจจะไม่ได้คุยกันให้ชัดเจนว่าความสัมพันธ์ของเราจะเป็นแบบไหน ต่างคนต่างใหม่กับการคบกันแบบนี้ก็เลยไม่ได้ตกลงอะไรกันไว้ .... และตามประสาผู้ชายผมก็ยังมีกิ๊กมีแฟนอีกหลายคน จนละเลยการไปมาหาสู่ จนน้องสาวคนนี้ก็เริ่มเหงา ทำให้เธอไปรับจ้างเที่ยวกับหนุ่มอื่น .... และแล้วผมมารู้เห็นว่าเธอทำแบบนั้น แน่นอน ตามประสาผู้ชายทั่วไปก็เกิดอาการหึงหวง

**22** **22** **22**

ทั้งๆที่น้องไปรับจ้างเที่ยวก็ไม่ได้มีอะไรเกินเลย แต่ว่าความเห็นแก่ตัวของพวกผู้ชายมันก็เหมือนๆกัน ผมไม่ยอมและโวยวายรวมทั้งตัดการติดต่อกับน้องไปหลายวัน คิดว่ายังไงเสียเธอก็ต้องมาง้อผม.... แต่การณ์ไม่เป็นดังที่คิด.... น้องก็เงียบเป็นเหมือนกัน

**19** **19** **19**

ในที่สุดเราก็นัดคุยกัน ผมนึกว่าคุยกันแล้วเราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ผมก็แค่ยอมๆเลิกหึงหวงปล่อยให้เธอไปพบปะผู้คนได้รับจ้างเที่ยวแก้เหงา ...... แต่ว่า.... คราวนี้เธอไม่ง้อ... เธอบอกว่าไม่ขอทนอยู่แบบนี้ แบบที่ผมมีกิ๊กมีแฟนมีสาว แล้วก็ยังมาทำร้ายจิตใจเธอด้วยการละเลยทอดทิ้ง สู้เธอไปหามิตรภาพดีๆที่ในเว็บยังมีรอให้ทุกคนค้นหาหรือน้องอาจจะไปหาคนมาดูแลเลยก็ได้ .... ผมถามว่าแล้วเราจะคบกันแบบไหน เธอตอบว่าขอคบเป็นเพื่อนธรรมดาค่ะ นี่มันคำตอบของการเลิกราชัดๆ และแล้วจึงเป็นการปิดฉากของละครสั้นเรื่องนี้

ผมมาส่งการบ้านเรื่องนี้ เพื่อเป็นอุทธาหรณ์สำหรับผู้ชายอย่างพวกเรา เจอคนดีๆแล้วก็รักษาไว้ให้ดี แต่ถ้าคิดทอดทิ้งตั้งแต่แรกก็อย่ามานั่งเสียใจภายหลัง... เพราะผมก็เสียใจนะ///

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 01:11:26 PM »
 **26** อืมเข้ามารับฟังค่ะ อย่าเห็นผู้หญิงเป็นของตาย เพราะของตายที่เรียกว่าผู้หญิงมันดิ้นได้และมีหัวใจ
ผู้ชายเป็นเพศที่เห็นแก่ตัว ในเมื่อตัวเองทำได้ แต่เมื่อตัวเองโดนกระทำบ้างกลับรับไม่ได้
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "หากคิดจะคบกันด้วยความจริงใจ พูดกันไปให้ชัดเจน แล้วก็ปฎิบัติตามอย่างเคร่งคัด"

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

orange 11

• Sr. Member
  • People Like This 30
Re: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 01:48:50 PM »
**26** อืมเข้ามารับฟังค่ะ อย่าเห็นผู้หญิงเป็นของตาย เพราะของตายที่เรียกว่าผู้หญิงมันดิ้นได้และมีหัวใจ
ผู้ชายเป็นเพศที่เห็นแก่ตัว ในเมื่อตัวเองทำได้ แต่เมื่อตัวเองโดนกระทำบ้างกลับรับไม่ได้
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "หากคิดจะคบกันด้วยความจริงใจ พูดกันไปให้ชัดเจน แล้วก็ปฎิบัติตามอย่างเคร่งคัด"

ไม่ได้เข้่ามาแสดงความเห็นใจ หรือซ้ำเติม จขกท แต่อย่างใด   ...แค่เห็นความคิดเห็นของพี่เปิ้ลแล้วเหมือนเข้ามานั่งอยุ่กลางใจของผู้หญิงคนนึงเลยค่ะ

**26** **26**

^_^    รักเอย จริงหรือที่ว่าหวาน หรือทรมานใจคน ..ความรักร้อยเล่ห์กล รักเอยลวงล่อใจคน หลอกจนตายใจ..รักนี่มีสุข ทุกคราวไปใครหยั่งถึงเจ้าได้คงไม่ช้ำฤดี..รักเอยรักที่ปราถนา รักมาประดับชีวี หวั่นในฤทัยเหลือที่ เกรงรักลวงฤดี รักแล้วขยี้ใจ  ^_^

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 01:49:19 PM »
ถือเป็นบทเรียนหนึ่งในชีวิตค่ะ  **38**
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 01:58:24 PM »
Happiness is being stupid together   **04**

1-day

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 02:45:05 PM »
คิดเสมอ คนเราจะรู้ค่า ก็ต่อเมื่อเสียสิ่งนั้นไป (ถึงมันอาจจะไม่ได้มีค่ามากก็ตาม) ^^

ขอแค่นี้ค่ะ

• People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 03:54:37 PM »
ถ้าให้เราคิดในใจก็ต้องบอกว่า "สมน้ำหน้า" **30**

อย่าไปสนใจล่ะ เราแค่คิดในใจ!

จริงๆต้องดีใจกับผู้หญิงคนนั้นที่ตัดผู้ชายมักมากอย่างคุณไปได้อย่างเด็ดขาด นับถือจิตใจผู้หญิงคนนั้นยิ่งนัก ถ้าเจอเธอฝากคุณแสดงความดีใจกับผู้หญิงคนนั้นด้วยนะคะ แล้วก็ต้องเสียใจกับเธอด้วยที่มาเจอผู้ชายไม่รู้จักพออย่างคุณ!!
Your destiny ^_^

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 06:22:06 PM »
ละครเรื่องเก่า จบแล้ว
ก็หาละครเรื่องใหม่ต่อเลยครับ ^__^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

MySmile8

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
  • Do not force yourself, be happy with ur freedom
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 04:21:51 PM »
รู้ตัวเมื่อสาย... มันเกิดขึ้นบ่อยๆ เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ เคสนี้เราเข้าฝ่ายหญิงค่ะ ความชัดเจนมันจะทำให้มั่นใจ ความซื่อสัตย์จะทำให้เรามั่นคง นะ
Finding my inspiration ... เราย่อมรู้จักตัวองดีที่สุด
-----------------------------------------------------
ไม่ได้หาคนดูแล(นะคะ) แค่เข้ามาเปิดหูเปิดตา 
หาเพื่อนใหม่ๆบ้างตาม'โอกาส' และ 'ความอินดี้' ส่วนตัว

Up to ...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 04:38:24 PM »
ผมรู้อยู่แล้วว่ามันคงจะเป็นแบบนี้ บางทีท่านก็คงรู้เช่นกันแต่อาจจะยังคิดเข้าข้างตัวเองอยู่ว่าน้องน่าจะยังไม่ไปจากท่าน

อย่างน้อยก็ในตอนนี้ คนเราหากคบกันด้วยใจก็ย่อมอยากได้ใจแลกใจ ในเมื่อเธอเป็นฝ่ายให้มากแต่ได้คืนมาน้อย

เธอก็ย่อมไม่อยากเป็นฝ่ายเสียใจไปมากกว่านี้ครับ

คัาแนะนําคือทําใจให้สบาย ที่ผ่านไปแล้วก็แล้วไป รักษามิตรภาพและไมตรีที่ยังพอมีเหลือไว้นะครับ

เรายังต้องเจออะไรๆ อีกเยอะ และระดับท่านแล้วระยะยาวไม่น่าห่วงอะไรหรอกครับ ผมมั่นใจ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา