ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เอาหัวใจหนูไป มันเศร้าเหลือเกิน  (อ่าน 3835 ครั้ง)

เรื่องราวดีๆ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: พี่เอาหัวใจหนูไป มันเศร้าเหลือเกิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:55:26 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/L-LvpRSRPEc?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/L-LvpRSRPEc?rel=0</a>

ขอบคุณค่าาาฟังเพลงแล้วรู้สึกเศร้าจุง **36**

JinJinni

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: พี่เอาหัวใจหนูไป มันเศร้าเหลือเกิน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 04:27:29 PM »
อืม ว่าไปก็ไม่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้แฮะ  **25**

แต่ถ้าพูดถึงอกหัก ทุกวันนี้ยังไม่แน่ใจค่ะว่าไปหักอกเขาหรือ เขาหักอกเรา จากกันแบบต่างคนต่างไป เรียกว่าด้วยดีคงจะไม่ใช่
เพราะก่อนจากร้องไห้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ร้องแค่ สองวันก่อนตัดสินใจโทรไปบอกเลิก (เขาหนีเราไปมีแฟนใหม่เด็กกว่าเรา โอ๊ยยย ฉันมันแก่สินะ)

ถามว่าเสียใจไหม บอกเลยค่ะว่าไม่ เอ๊ะ หรือฉันเย็นชาเกินไปนะ เอาเถอะค่ะ ความรักมันไม่เข้าใครออกใคร ส่วนคนรักไม่เป็นอย่างอิฉัน ปล่อยมันไปเถอะค่ะ  **34**

อย่าช้ำใจนานนักนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  **06**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 05:12:45 PM »
อืม ว่าไปก็ไม่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้แฮะ  **25**

แต่ถ้าพูดถึงอกหัก ทุกวันนี้ยังไม่แน่ใจค่ะว่าไปหักอกเขาหรือ เขาหักอกเรา จากกันแบบต่างคนต่างไป เรียกว่าด้วยดีคงจะไม่ใช่
เพราะก่อนจากร้องไห้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ร้องแค่ สองวันก่อนตัดสินใจโทรไปบอกเลิก (เขาหนีเราไปมีแฟนใหม่เด็กกว่าเรา โอ๊ยยย ฉันมันแก่สินะ)

ถามว่าเสียใจไหม บอกเลยค่ะว่าไม่ เอ๊ะ หรือฉันเย็นชาเกินไปนะ เอาเถอะค่ะ ความรักมันไม่เข้าใครออกใคร ส่วนคนรักไม่เป็นอย่างอิฉัน ปล่อยมันไปเถอะค่ะ  **34**

อย่าช้ำใจนานนักนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  **06**

ขอบคุณค่ะมาในนี้กำลังใจเยอะเลยอ่าาา รู้สึกดีขึ้นมากอย่างน้อยก็กำลังใจเยอะเลยค่ะ **39** **39**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:06:25 PM »
เวลาความสุข ความทุกข์ เกิดขึ้นกับเราในช่วงชีวิตนึงมากมายหลายครั้ง ...เฉกเช่นเดียวกับความรู้สึกทุกข์ของน้องตอนนี้ ไม่ว่าต้องใช้เวลาเท่าไรเพื่อให้ผ่านไปได้

สุดท้ายก็ต้องถึงวันที่ความทุกข์นี้จะผ่านไป เหมือนกับความสุขที่ได้พ้นผ่านไปก่อนแล้ว

หากเลือกเดินบนเส้นทางความสัมพันธ์อันเปราะบางบนเวปแห่งนี้แล้ว .. ก็ต้องทนรับให้ได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้น้องนะครับ ...  **26**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 05:00:17 PM »
...อารมณ์แบบนี้เข้าใจเลยค่า เคยเป็นมาก่อน
สิ่งที่ช่วยอ้อมได้ คือ หนังสือธรรมมะต่างๆ ค่า
หรือบทความเกี่ยวกับธรรมมะ เรื่องการปล่อยวาง อย่ายึดมั่นถือมั่น
และคำสอนใจทางศาสนาของท่านอาจารย์พระต่างๆ...

...เขาวัดทำบุญ นั่งเล่นในวัด ร่มรื่น รมเย็น ช่วยให้ใจสบายค่า...

***ถ้ามีเวลาลองหาอ่านดูนะค่า หรือหาจาก google ก็ได้ค่ามีเยอะมากเลย***

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 07:32:26 PM »
ขอบคุณทุกกำลังใจและคำแนะนำค่ะ ถึงวันนี้แค่คิดน้ำตาก็ไหล แต่เชื่อว่าจะต้องผ่านมันไปได้ค่ะ ตอนนี้ก็ลองหาไรเพิ่มเติมจะได้ไม่ว่างคิดมาก ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ **39** **39** **39**