ผู้เขียน หัวข้อ: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///  (อ่าน 3070 ครั้ง)

ขอแค่นี้ค่ะ

• Hero Member
  • People Like This 60
  • ** วลีกวนตา วาจากวนติ่ง**
Re: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 11:32:42 PM »
ถ้าให้เราคิดในใจก็ต้องบอกว่า "สมน้ำหน้า" **30**

อย่าไปสนใจล่ะ เราแค่คิดในใจ!

จริงๆต้องดีใจกับผู้หญิงคนนั้นที่ตัดผู้ชายมักมากอย่างคุณไปได้อย่างเด็ดขาด นับถือจิตใจผู้หญิงคนนั้นยิ่งนัก ถ้าเจอเธอฝากคุณแสดงความดีใจกับผู้หญิงคนนั้นด้วยนะคะ แล้วก็ต้องเสียใจกับเธอด้วยที่มาเจอผู้ชายไม่รู้จักพออย่างคุณ!!

คิดเหมืนกัน
แต่ก็...ขอให้คุณทั้งคู่โชคดีค่ะ

**25** **26**

อ่านแล้วเรารู้สึกปรี๊ดแทนผู้หญิงคนนั้น แต่ก็แค่ความเห็นส่วนตัวเนอะ
Your destiny ^_^

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
Re: ///ปิดฉากละครหนึ่งตอนที่ใช้เวลาแสนสั้น///
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 12:25:35 AM »
แต่เบลล่าว่า พี่เจ้าของกระทู้นิสัยดีนะค่ะไม่ใช่ผู้ชายแย่ๆน่ะค่ะ **21** **21**
ถ้าสำนึกได้แล้วตอนที่สายไปคือแย่ แล้วใครบางคนที่เบลล่าเคยพบมาเรียกว่าอะไร คบกัน ไม่เคยผิด ไม่เคยขอโทษ ไม่เคยเห็นใจ หักหาญน้ำใจ ดูถูกสารพัดจนลืมไปว่ารากเหง้าเดิมมาแบบไหนและคนที่ดูถูกอยู่เดิมมาจากจุดใด และอีกนับไม่ถ้วนรายการจนนาทีสุดท้าย ก็ยังไม่เคยสำเหนียกอะไรเลยแม้คนรอบข้างเค้าจะยกย่องเราว่า"เจ๋ง"
เลยคิดว่า เจ้าของกระทู้ดีอยู่ค่ะสำหรับเบลล่านะค่ะเพราะอย่างน้อยก็มองย้อนดูในสิ่งที่เราทำเหมือนกัน ไม่ได้โทษแต่อีกฝ่ายอย่างเดียว **04**
งั้นก็เริ่มต้นใหม่นะค่ะ เห็นค่าคนที่คบเพราะเค้ามีหัวใจนะแจ๊ะ **04**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 06:57:38 AM »
ในเมื่อเห็นความบกพร่องของตัวเองแล้ว อย่าลืมเก็บไว้เตือนใจตัวเองนะคะ เป็นประสบารณ์หัวใจ หากเรา "ไม่อยากเสียใครสักคนไปก็อย่าให้เค้าต้องเสียความรู้สึก" **04**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 05:08:20 PM »
...ไม่มีคำว่าสาย สำหรับคนที่รู้ตัวว่าผิด...
ถ้าต่อไปพี่เจอคนถูกใจอีก ก็ขอให้รักษาเขาไว้ให้ดีๆนะค่า

panzer

• Full Member
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 08:01:18 PM »
ผมว่าบางครั้งเราเก็บความทรงจำดีๆ เอาไว้ในส่วนลึก แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องครอบครอง